`

Jump to content

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ XBOX 360 เกี่ยวกับ Taxi

227 replies to this topic

#21 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

• Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 09:00 AM

นึกว่าเจมบอน มาเอง อิอิ yoyo_08.gif

#22 minime

MZ

Posted 08 September 2009 - 09:04 AM

yoyo_30.gif อ่านแล้วกลัว กลัวเจ้าของกระทู้นะ ท่านจอมยุทธ จริงๆปล่อยให้มันยิง แล้วเอานิ้วหนีบลูกกระสุนก็ได้นะ yoyo_76.gif

#23 Fat Evil

Walk With Me In Hell

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 09:07 AM

QUOTE (xkalima @ Sep 8 2009, 08:10 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวผม ช่วยตามเรื่องให้มั้ยครับ สน.โชคชัย4 ใกล้บ้านผมด้วย รุ่นน้องผมทำงานที่นั้นพอดี

ปล.ภาษไทยคุณอ่านยากนิดนึงนะครับ -*- (อีกอย่างถ้ามันเป็นเรื่องจริง Taxi มีข้อหาร้ายแรงนะครับ พยายามฆ่า พกอาวุธ )

อีกนิด มือขวามันก็หักนิ้วกลางซ้ายก็หัก ถ้ามันขับTaxi ในไทยส่วนใหญ่95%เป็นเกียร์กระปุก ผมยังคิดไม่ออกว่ามันจะขับยังไงและทำไมหนีไปเร็วจัง ทั้งๆที่มันบาดเจ็บขนาดนั้น
(ถ้าเป็นเรื่องจริงผมขอโทษด้วยละกันแต่ฟังดูมันแหม่งๆ )

ปล.ล่าสุดโทรไปที่ สน.โชคชัย 4 รุ่นน้องผมบอกว่าเดี๋ยวเช็คบันทึกประจำวันให้ ถ้าไม่มี ผมขอเอากระทู้นี้ให้ทาง สน.นะครับเพราะเป็นการมิ่นประมาทเจ้าหน้าที่

ผมว่าไม่ต้องขนาดนั้นมั่งแค่นี้เจ้าหน้าที่ก็ปวดหัวพอแล้ว ถ้าเป็นเรื่อง โกหก ก็ถือว่าเป็นโจ็กไป ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็เป็นแสดงความคิดเห็น ก่อนโพสอะไร ให้คิดดีๆก่อน โพสเดี๋ยวนี้ไปพาดพิงใครมันจะลำบาก ยิ่งเป็นการหมิ่นประมาท ด้วยแล้ว ผมรถหายหน้าบ้าน แจ้งความไปบอก 24 ชม จะเข้ามา 3-4 วันอะคับกว่าจะเห็น แต่หลังจากนั้นเค้าก็เอาป้อมตำรวจมาอยู่ในซอย ก็แสดงว่าเค้าก็ทำงานหนะ แต่ต้องเข้าใจว่า พวกเพี้ยนๆไปแจ้งความก็มี ดังนั้นก็ต้องใช้เหตุผลมากกว่านี้ ในการตำเนินคดี แต่พวก ขู่หรือหมื่นประมาท ทางเน็ตรังวังให้ดีนะ yoyo_64.gif

#24 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 08 September 2009 - 09:17 AM

QUOTE (Fat Evil @ Sep 8 2009, 09:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าไม่ต้องขนาดนั้นมั่งแค่นี้เจ้าหน้าที่ก็ปวดหัวพอแล้ว ถ้าเป็นเรื่อง โกหก ก็ถือว่าเป็นโจ็กไป ถ้าเป็นเรื่องจริง ก็เป็นแสดงความคิดเห็น ก่อนโพสอะไร ให้คิดดีๆก่อน โพสเดี๋ยวนี้ไปพาดพิงใครมันจะลำบาก ยิ่งเป็นการหมิ่นประมาท ด้วยแล้ว ผมรถหายหน้าบ้าน แจ้งความไปบอก 24 ชม จะเข้ามา 3-4 วันอะคับกว่าจะเห็น แต่หลังจากนั้นเค้าก็เอาป้อมตำรวจมาอยู่ในซอย ก็แสดงว่าเค้าก็ทำงานหนะ แต่ต้องเข้าใจว่า พวกเพี้ยนๆไปแจ้งความก็มี ดังนั้นก็ต้องใช้เหตุผลมากกว่านี้ ในการตำเนินคดี แต่พวก ขู่หรือหมื่นประมาท ทางเน็ตรังวังให้ดีนะ yoyo_64.gif

ล่าสุด มีการติดต่อมา บอกว่า1-3วันที่ผ่านมามีคดีเกี่ยวกับ Taxi แค่ของหายกับต่อยกันเอง จบข่าว

สบม. yoyo_56.gif

ออกบ้านละครับ อิอิอิ ไม่ได้ไป สน. นะ ไปทำงาน ^^ เรื่องนี้สำหรับผมจบแล้วครับ ไม่ต่อละเดี๋ยวยาว จบไวเพราะใกล้ บ้าน อิอิอิ บ่ายๆจะกลับมาอ่านต่อมันส์

Edited by xkalima, 08 September 2009 - 09:18 AM.

#25 taromax

รักเมีย บูชาเมีย ชีวาไม่วิบัติ

• High Royal Executive Members

Posted 08 September 2009 - 09:18 AM

คล้ายๆนักเจรจาที่พันธุ์ทิพย์ เลย แต่ว่าทำไม เค้าไม่ควักปืนมาขู่ก่อนล่ะครับ งง

หรือปืนยิงไมไ่ด้เอาไว้ขู่ ฝันร้ายยังไม่จบผมชอบคำนี้จัง

เป็นผมให้ตังมันไป 37 บาทตั้งแต่แรกแล้ว ไปหาคันอื่นต่อก็ได้

แล้วซอยของลูกค้าคุณเนี้ยซอยเปลี่ยวหรือเปล่าครับใจกล้าจริงๆ เจ้าแท็กซี่วายร้าย

#26 bankbank

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Executive Members

Posted 08 September 2009 - 09:30 AM

เป็นผมคงเยี่ยวแตกตั้งแต่เห็นปืนแล้วน่ะครับ กล้าหาญมากๆครับ สุดยอดจริง อ่านแล้วเหมือนดูจาพนมสู้กับโจรเลยครับ (^_^)

#27 arterart

Gu Art

Posted 08 September 2009 - 09:30 AM

สนุกมากเรยเรื่องนี้ yoyo_52.gif

#28 lokmee99

Posted 08 September 2009 - 09:35 AM

เอ่อ...น่าจะใช้วิชาไหมฟ้า ตามด้วย ฝ่ามือสุริยัน
แต่ระวังนะครับเผืื่อ taxi มี กระบี่อิงฟ้าคู่กับดาบฆ่ามังกร ล่ะก็จบกันเลย
นอกจากว่าเพื่อนที่พาไปส่งคือ ลึ้กิมฮวง ก็พอประมือได้
ได้ข่าวว่ามาซ่อนตัวอยู่แถวนั้นพื่อซื้อมีดบินที่สะพานควาย

#29 KappaMan

Posted 08 September 2009 - 09:35 AM

แม็กโมหรือเปล่าอะ yoyo_48.gif

#30 LDS Drive

A Means to an End

Posted 08 September 2009 - 09:39 AM

QUOTE (lokmee99 @ Sep 8 2009, 10:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ...น่าจะใช้วิชาไหมฟ้า ตามด้วย ฝ่ามือสุริยัน
แต่ระวังนะครับเผืื่อ taxi มี กระบี่อิงฟ้าคู่กับดาบฆ่ามังกร ล่ะก็จบกันเลย
นอกจากว่าเพื่อนที่พาไปส่งคือ ลึ้กิมฮวง ก็พอประมือได้
ได้ข่าวว่ามาซ่อนตัวอยู่แถวนั้นพื่อซื้อมีดบินที่สะพานควาย

555

อยากเห็นจัง yoyo_37.gif

#31 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 08 September 2009 - 09:39 AM

ผมว่าคงเสริมๆอะไรเข้าไปบ้างให้เรื่องสนุกกระมัง

#32 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 08 September 2009 - 09:40 AM

เทพมากๆ เลยท่าน ตั้งสติได้ดีมากๆ ครับ นับถือในความสามารถ+น้ำใจในการแบ่งปันประสบการณ์

#33 tey007

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 September 2009 - 09:45 AM

อ่านตอนแรกแล้วคิดว่าจะมีจบแบบหักมุมซะอีก ประมาณว่าเอามาจากเกมส์อะไรสักอย่าง

แต่ถ้าเรื่องนี้เป็นจริงก็สุดยอดเลยล่ะครับ

#34 Guest_draftsmart_*

• Guests

Posted 08 September 2009 - 09:46 AM

37 บาทให้มันไปเหอะ ไม่คุ้มเลยครับ

#35 mennie

เซียนเกม

Posted 08 September 2009 - 09:47 AM

ขอเตือนคนขับ Taxi มิจฉาชีพทั้งหลายว่า FAT EVIL สามารถจับคนขับซูเผล็กในรถแท๊กซี่ได้ในขณะที่นั่งอยู่เบาะหลังครับ

#36 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 08 September 2009 - 09:53 AM

QUOTE (mennie @ Sep 8 2009, 09:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอเตือนคนขับ Taxi มิจฉาชีพทั้งหลายว่า FAT EVIL สามารถจับคนขับซูเผล็กในรถแท๊กซี่ได้ในขณะที่นั่งอยู่เบาะหลังครับ

ออกทะเลกันได้แล้ว อากาศมันร้อน เดี๋ยวก็เอากีต้า HERO ฟาดหัวเลยนิ yoyo_08.gif

#37 saruman

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 08 September 2009 - 10:08 AM

สุดยอดมากคุณเจ ตั้งสติไดดีมาก ๆ yoyo_76.gif

#38 Yabin

Posted 08 September 2009 - 10:19 AM

รอดูผลครับ ถ้าเรื่องจริงนี่ผมขอไปเรียนด้วยคนได้ไหมครับ

#39 gaget

นักเล่นเกมมือโปร

• Junior Moderator

Posted 08 September 2009 - 10:39 AM

เอาใจช่วยคนดีในสังคมครับ เดี๋ยวนี้สังคมเราเพื้ยนไปเยอะ อะไรๆ ก็จะฆ่ากัน อยากให้เป็นสังคมที่ช่วยเหลือกันเกื้อกูลกันมากกว่านี้จริงๆ

#40 peXXeq

เซียนเกม

Posted 08 September 2009 - 10:40 AM

รู้กันบ้างไหมว่า คนขับแท็กซี่นี่ มีเยอะเลยนะครับ ที่ออกมาจากคุกแล้วหางานทำไม่ได้

เลยต้องมาขับแท็กซี่ โชว์เฟอร์คนดีๆ ก็เยอะ ผู้โดยสารเลวๆ ก็แยะ

อะไรจะเกิดมันก็เกิดละครับ