`

Jump to content

ความประทับใจของผมกับ Wii

62 replies to this topic

#41 Adachi

พ่กเลาไม๊ส่นหร่อก

• High Royal Executive Members

Posted 28 November 2006 - 11:30 AM

อยากได้ไปฉลองปีใหม่ที่บ้าน แต่ราคาน่าตื่นเต้นเกินไป

เครียด... :um

#42 katikung555

นิยมเกมเก่า

• High Royal Executive Members

Posted 28 November 2006 - 11:40 AM

เหมาะสำหรับครอบครัวจริงๆเลยครับ ผมก็อยากให้คุณพ่อผมซึ่งไม่เคยเล่นเกมเลยได้เล่นแบบนี้บ้าง

#43 mastermune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 28 November 2006 - 06:08 PM

ยอดเยี่ยมมากครับ ^^

#44 Dashz

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 November 2006 - 08:12 PM

ว้าววว เดี๋ยวชวนพ่อมาออกรอบด้วยกัน :aha:
(หาเรื่องซื้อจนได้) :her

แต่ตอนนี้ ยังไม่มีทุนทรัพย์ในการซื้อ มีใครจะช่วยสงเคราะห์บ้างมั้ยครับ

#45 Ning

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 30 November 2006 - 04:57 PM

น่ารักดี หมายถึงครอบครัวน่ะครับ อิอิ

#46 motorcycle_diary

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 November 2006 - 05:21 PM

ชอบจังเลยครับ การรีวิวแบบนี้ ดูเป็นธรรมชาติดี แล้วก็ดูเป็นเหมือนพวกเดียวกัน มันเหมือนกับว่า เมื่อคนรีวิวไว้ใจคนอื่น ๆ ด้วยการนำภาพจริง ๆ ของตนเอง ที่ตนเองได้สัมผัสกับมือ และบรรยากาศรอบ ๆ .. มันแทบจะทำให้คนอ่านรู้สึกร่วมไปด้วยว่า เราก็ได้อยู่ตรงนั้นด้วย.. ความรู้สึกดี ๆ มันแบ่งปันกันได้ไม่ยากครับ.. มันทำให้จากที่ผมเคยเมินเครื่อง wii เพราะกระแสวิจารณ์.. ตอนนี้ผมชักเริ่มอยากได้แล้วครับ รอให้ราคามันสมเหตุสมผลมากกว่านี้ก่อนครับ เพราะ.. ยังทำงานกินเงินเดือนอันน้อยนิดอยู่เลย.. :mad

ขอบคุณสำหรับการริวิวที่บวกความรู้สึกดี ๆ มาด้วยครับ :numairu:

และหวังว่าคุณคงได้ความรู้สึกดี ๆ กลับไปด้วยเหมือนกัน :wow

#47 heehaa

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 30 November 2006 - 05:41 PM

เจ๋งมาก เห็นแล้วอยากได้เลย

จะได้เอามาเล่นเป็น family บ้าง

นึกถึงสมัยเล่น famicom เล่นกันทั้งบ้าน สนุกดีครับ

เดี๋ยวนี้เล่นอยู่คนเดียว เพราะเกมมันเล่นยาก เข้าใจยาก

ไม่ใช่ คนชอบเล่นเกมจริง ๆ คง ขี้เกียจทำความเข้าใจ

#48 xsodear121

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 01 December 2006 - 01:12 AM

ขอบใจสำหรับ รีวิว นี้ มากเลยนะคับ ผมเองก็ประทับใจกับ เครื่อง เกม ตัวใหม่ล่าสุด อย่าง Wii ของ นินเทนโด้ นี้มากพอสมควรคับ แต่ใจผมคงมี ทุนซื้อได้เครื่องเดียว และเครื่องนั้น ผมก้ มองไปที่ PS3 ซึ่งมี คุณสมบัติโดดเด่นทั้งแบบ เฉพาะตัว และที่รวมเอาจุดเด่นของ เครื่องเกมอื่นๆมาไว้ในเครื่องเดียว เพราะฉะนั้น นินเทนโด้จึงมีที่แตกต่างเพียงแค่เกม แต่ ตัวรูปแบบการเล่น ทาง PS3 ก้คงทำแบบ จอย วี ได้คล้ายๆกันละคับ ในอนาคต รอดูต่อไอกสักระยะ :kanoiyom

#49 BayZ

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 01 December 2006 - 11:09 AM

= =" บ้านผมแม่แอบเปิดเครื่องเกมส์ลูก นั่งเล่น Zelda : Wind walker.. อ่ะ..

#50 Fairlady Z

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• Interests:PS4, Xbox One

Posted 01 December 2006 - 11:14 PM

รีวิวได้ดีมากครับ อ่านแล้วอมยิ้มตามไป อยากได้บ้างจังครับ

#51 MMMMHotz

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 04 December 2006 - 10:35 AM

ดูรีวิวแล้วทำให้นึกถึงตอนที่ผมได้เจ้า EyeToy มาใหม่ๆ ทุกคนในบ้านก็อลังการงานสร้างกัน เล่นกันหนุกหนานกันใหญ่ ชอบนะเทคโนโลยีแบบนี้ทำให้คนในบ้านมีกิจกรรมหนุกๆ เล่นกันน่ะ มันเพลินดีจริงๆ แต่ต่อไปนานๆ จะเบื่อป่าว เหมือน EyeToy อ่ะ?

#52 Rambus

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 06 December 2006 - 02:09 AM

โอ้ กิเลส พุ่งพล่านอีกแล้ว

#53 Falco

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 10 December 2006 - 01:41 AM

ถ้าราคาลงแล้ว น่าหามาตั้งที่บ้านซักเครื่อง :aha:

#54 amp

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 11 December 2006 - 08:42 PM

คิดอยู่ว่าจะไปหวดเหมือนกัน
เพิ่งกลับไทยได้ สองวัน

ดูรูปเเล้ว คิดถึงสมัย เล่น dance dance revolution
ตอนนั้น ก้อ เหงื่อออก กันทั้งบ้าน
ฮะฮะ

#55 Trapper

Posted 16 December 2006 - 06:32 PM

มันออนไลน์ยังไงครับ ต้องต่ออะไรไหม???
แล้วจอยมันราคาเท่าไหร่อ่า ราคาแผ่นเกมด้วยครับ
แล้วในWii Sport มีเกมเทนนิสอะปล่าว อยากเล่นเทนนิส :shame

#56 ruto

リリーのアトリエ

Posted 17 December 2006 - 07:34 PM

:555 อ่านแล้วก็อมยิ้ม กับเจ้าของกระทู้ ผมก็อยากไปซื้อเดี๋ยวนี้เลย ติดแต่ รอให้ทุกอย่างลงตัวก่อน
:cry2 เมื่อไหร่ จะได้ครอบครอง วี นะ :cry :cry :cry
:ohmygod อยากได้ ยูเอส เร็ว ๆ จังเลย

#57 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 18 December 2006 - 08:08 PM

View Postxsodear121, on Dec 1 2006, 01:12 AM, said:

ขอบใจสำหรับ รีวิว นี้ มากเลยนะคับ ผมเองก็ประทับใจกับ เครื่อง เกม ตัวใหม่ล่าสุด อย่าง Wii ของ นินเทนโด้ นี้มากพอสมควรคับ แต่ใจผมคงมี ทุนซื้อได้เครื่องเดียว และเครื่องนั้น ผมก้ มองไปที่ PS3 ซึ่งมี คุณสมบัติโดดเด่นทั้งแบบ เฉพาะตัว และที่รวมเอาจุดเด่นของ เครื่องเกมอื่นๆมาไว้ในเครื่องเดียว เพราะฉะนั้น นินเทนโด้จึงมีที่แตกต่างเพียงแค่เกม แต่ ตัวรูปแบบการเล่น ทาง PS3 ก้คงทำแบบ จอย วี ได้คล้ายๆกันละคับ ในอนาคต รอดูต่อไอกสักระยะ :kanoiyom

จอย PS3 นั้น จะให้มาหวดแบบ Wii คงแปลกเอาการครับผม

อีกอย่าง มันได้แค่ 6 ทิศทาง ทำเหมือนกันคงจะไม่ไหว

แต่ยังไงก้อขอให้หนุกกะ PS3 นะครับ :explain

ผมก้อรอซื้อเหมือนกัน ....... คิดไว้ที่เดือน มีค.

View PostTrapper, on Dec 16 2006, 06:32 PM, said:

มันออนไลน์ยังไงครับ ต้องต่ออะไรไหม???
แล้วจอยมันราคาเท่าไหร่อ่า ราคาแผ่นเกมด้วยครับ
แล้วในWii Sport มีเกมเทนนิสอะปล่าว อยากเล่นเทนนิส :shame

ออนไลน์ตอนนี้ มีเกมส์เดียวที่ทำได้ (ข้อด้อยของ Wii ที่ผมเห็นว่า 360 ดีกว่า) คืเกมส์ Pokemon Revolution (JP)
ออนไลน์ก้อคงคล้ายๆ DS คือ add friend code ของเพื่อนเข้าไป ข้อดีคือฟรีครับ

จอยตอนนี้อยู่ที่ ราวๆ 2800 ทั้งชุด (บอกเผื่อนะ)
เกมสื 1800-2300 บาท ทั่วไปๆ

เกมสืที่อยู่ในรูปคือ Wii sport มี 5 เกมส์ครับ
เทนนิส เบสบอล โบลลิ่ง บ๊อกซิ่ง กอล์ฟ

#58 Trapper

Posted 18 December 2006 - 08:44 PM

ออนไลน์ไม่ต้องต่อไรเพิ่มเลยรึครับ :blur

#59 THX

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 January 2007 - 05:07 PM

ดีจริงครับอย่าว่ากันเลยก๊อปได้เมื่อนไหร่เจอกันแน่ครับวี

#60 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 24 January 2007 - 04:20 PM

เป็นอีกเครื่องเกมส์ที่น่าสนใจครับ เอาไว้ออกกำลังกาย :explain