`
←  DGO CLUB : Nintendo World - Wii U / Wii / 3DS
Logo
»

ความประทับใจของผมกับ Wii

Adachi's Photo Adachi 28 Nov 2006

อยากได้ไปฉลองปีใหม่ที่บ้าน แต่ราคาน่าตื่นเต้นเกินไป

เครียด... :um

katikung555's Photo katikung555 28 Nov 2006

เหมาะสำหรับครอบครัวจริงๆเลยครับ ผมก็อยากให้คุณพ่อผมซึ่งไม่เคยเล่นเกมเลยได้เล่นแบบนี้บ้าง

mastermune's Photo mastermune 28 Nov 2006

ยอดเยี่ยมมากครับ ^^

Dashz's Photo Dashz 29 Nov 2006

ว้าววว เดี๋ยวชวนพ่อมาออกรอบด้วยกัน :aha:
(หาเรื่องซื้อจนได้) :her

แต่ตอนนี้ ยังไม่มีทุนทรัพย์ในการซื้อ มีใครจะช่วยสงเคราะห์บ้างมั้ยครับ

Ning's Photo Ning 30 Nov 2006

น่ารักดี หมายถึงครอบครัวน่ะครับ อิอิ

motorcycle_diary's Photo motorcycle_diary 30 Nov 2006

ชอบจังเลยครับ การรีวิวแบบนี้ ดูเป็นธรรมชาติดี แล้วก็ดูเป็นเหมือนพวกเดียวกัน มันเหมือนกับว่า เมื่อคนรีวิวไว้ใจคนอื่น ๆ ด้วยการนำภาพจริง ๆ ของตนเอง ที่ตนเองได้สัมผัสกับมือ และบรรยากาศรอบ ๆ .. มันแทบจะทำให้คนอ่านรู้สึกร่วมไปด้วยว่า เราก็ได้อยู่ตรงนั้นด้วย.. ความรู้สึกดี ๆ มันแบ่งปันกันได้ไม่ยากครับ.. มันทำให้จากที่ผมเคยเมินเครื่อง wii เพราะกระแสวิจารณ์.. ตอนนี้ผมชักเริ่มอยากได้แล้วครับ รอให้ราคามันสมเหตุสมผลมากกว่านี้ก่อนครับ เพราะ.. ยังทำงานกินเงินเดือนอันน้อยนิดอยู่เลย.. :mad

ขอบคุณสำหรับการริวิวที่บวกความรู้สึกดี ๆ มาด้วยครับ :numairu:

และหวังว่าคุณคงได้ความรู้สึกดี ๆ กลับไปด้วยเหมือนกัน :wow

heehaa's Photo heehaa 30 Nov 2006

เจ๋งมาก เห็นแล้วอยากได้เลย

จะได้เอามาเล่นเป็น family บ้าง

นึกถึงสมัยเล่น famicom เล่นกันทั้งบ้าน สนุกดีครับ

เดี๋ยวนี้เล่นอยู่คนเดียว เพราะเกมมันเล่นยาก เข้าใจยาก

ไม่ใช่ คนชอบเล่นเกมจริง ๆ คง ขี้เกียจทำความเข้าใจ

xsodear121's Photo xsodear121 01 Dec 2006

ขอบใจสำหรับ รีวิว นี้ มากเลยนะคับ ผมเองก็ประทับใจกับ เครื่อง เกม ตัวใหม่ล่าสุด อย่าง Wii ของ นินเทนโด้ นี้มากพอสมควรคับ แต่ใจผมคงมี ทุนซื้อได้เครื่องเดียว และเครื่องนั้น ผมก้ มองไปที่ PS3 ซึ่งมี คุณสมบัติโดดเด่นทั้งแบบ เฉพาะตัว และที่รวมเอาจุดเด่นของ เครื่องเกมอื่นๆมาไว้ในเครื่องเดียว เพราะฉะนั้น นินเทนโด้จึงมีที่แตกต่างเพียงแค่เกม แต่ ตัวรูปแบบการเล่น ทาง PS3 ก้คงทำแบบ จอย วี ได้คล้ายๆกันละคับ ในอนาคต รอดูต่อไอกสักระยะ :kanoiyom

BayZ's Photo BayZ 01 Dec 2006

= =" บ้านผมแม่แอบเปิดเครื่องเกมส์ลูก นั่งเล่น Zelda : Wind walker.. อ่ะ..

Fairlady Z's Photo Fairlady Z 01 Dec 2006

รีวิวได้ดีมากครับ อ่านแล้วอมยิ้มตามไป อยากได้บ้างจังครับ

MMMMHotz's Photo MMMMHotz 04 Dec 2006

ดูรีวิวแล้วทำให้นึกถึงตอนที่ผมได้เจ้า EyeToy มาใหม่ๆ ทุกคนในบ้านก็อลังการงานสร้างกัน เล่นกันหนุกหนานกันใหญ่ ชอบนะเทคโนโลยีแบบนี้ทำให้คนในบ้านมีกิจกรรมหนุกๆ เล่นกันน่ะ มันเพลินดีจริงๆ แต่ต่อไปนานๆ จะเบื่อป่าว เหมือน EyeToy อ่ะ?

Rambus's Photo Rambus 06 Dec 2006

โอ้ กิเลส พุ่งพล่านอีกแล้ว

Falco's Photo Falco 10 Dec 2006

ถ้าราคาลงแล้ว น่าหามาตั้งที่บ้านซักเครื่อง :aha:

amp's Photo amp 11 Dec 2006

คิดอยู่ว่าจะไปหวดเหมือนกัน
เพิ่งกลับไทยได้ สองวัน

ดูรูปเเล้ว คิดถึงสมัย เล่น dance dance revolution
ตอนนั้น ก้อ เหงื่อออก กันทั้งบ้าน
ฮะฮะ

Trapper's Photo Trapper 16 Dec 2006

มันออนไลน์ยังไงครับ ต้องต่ออะไรไหม???
แล้วจอยมันราคาเท่าไหร่อ่า ราคาแผ่นเกมด้วยครับ
แล้วในWii Sport มีเกมเทนนิสอะปล่าว อยากเล่นเทนนิส :shame

ruto's Photo ruto 17 Dec 2006

:555 อ่านแล้วก็อมยิ้ม กับเจ้าของกระทู้ ผมก็อยากไปซื้อเดี๋ยวนี้เลย ติดแต่ รอให้ทุกอย่างลงตัวก่อน
:cry2 เมื่อไหร่ จะได้ครอบครอง วี นะ :cry :cry :cry
:ohmygod อยากได้ ยูเอส เร็ว ๆ จังเลย

tonoboon's Photo tonoboon 18 Dec 2006

xsodear121, on Dec 1 2006, 01:12 AM, said:

ขอบใจสำหรับ รีวิว นี้ มากเลยนะคับ ผมเองก็ประทับใจกับ เครื่อง เกม ตัวใหม่ล่าสุด อย่าง Wii ของ นินเทนโด้ นี้มากพอสมควรคับ แต่ใจผมคงมี ทุนซื้อได้เครื่องเดียว และเครื่องนั้น ผมก้ มองไปที่ PS3 ซึ่งมี คุณสมบัติโดดเด่นทั้งแบบ เฉพาะตัว และที่รวมเอาจุดเด่นของ เครื่องเกมอื่นๆมาไว้ในเครื่องเดียว เพราะฉะนั้น นินเทนโด้จึงมีที่แตกต่างเพียงแค่เกม แต่ ตัวรูปแบบการเล่น ทาง PS3 ก้คงทำแบบ จอย วี ได้คล้ายๆกันละคับ ในอนาคต รอดูต่อไอกสักระยะ :kanoiyom

จอย PS3 นั้น จะให้มาหวดแบบ Wii คงแปลกเอาการครับผม

อีกอย่าง มันได้แค่ 6 ทิศทาง ทำเหมือนกันคงจะไม่ไหว

แต่ยังไงก้อขอให้หนุกกะ PS3 นะครับ :explain

ผมก้อรอซื้อเหมือนกัน ....... คิดไว้ที่เดือน มีค.

Trapper, on Dec 16 2006, 06:32 PM, said:

มันออนไลน์ยังไงครับ ต้องต่ออะไรไหม???
แล้วจอยมันราคาเท่าไหร่อ่า ราคาแผ่นเกมด้วยครับ
แล้วในWii Sport มีเกมเทนนิสอะปล่าว อยากเล่นเทนนิส :shame

ออนไลน์ตอนนี้ มีเกมส์เดียวที่ทำได้ (ข้อด้อยของ Wii ที่ผมเห็นว่า 360 ดีกว่า) คืเกมส์ Pokemon Revolution (JP)
ออนไลน์ก้อคงคล้ายๆ DS คือ add friend code ของเพื่อนเข้าไป ข้อดีคือฟรีครับ

จอยตอนนี้อยู่ที่ ราวๆ 2800 ทั้งชุด (บอกเผื่อนะ)
เกมสื 1800-2300 บาท ทั่วไปๆ

เกมสืที่อยู่ในรูปคือ Wii sport มี 5 เกมส์ครับ
เทนนิส เบสบอล โบลลิ่ง บ๊อกซิ่ง กอล์ฟ

Trapper's Photo Trapper 18 Dec 2006

ออนไลน์ไม่ต้องต่อไรเพิ่มเลยรึครับ :blur

THX's Photo THX 01 Jan 2007

ดีจริงครับอย่าว่ากันเลยก๊อปได้เมื่อนไหร่เจอกันแน่ครับวี

logica's Photo logica 24 Jan 2007

เป็นอีกเครื่องเกมส์ที่น่าสนใจครับ เอาไว้ออกกำลังกาย :explain