`

Jump to content

ความประทับใจของผมกับ Wii

62 replies to this topic

#21 TanK

Legal Officer

• Royal Executive Members
  • Interests:Movie Games and Travel

Posted 26 November 2006 - 09:51 PM

โอว เห็นแล้าเกิดกิเลสมักๆ

#22 k2527hotmail

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 November 2006 - 10:16 PM

สุดยอดเหนือคำบรรยายอ่านแล้วอยากได้เครื่องขึ้นมาทันที่เลยครับ :ohmygod

รอราคามันลงกว่านี้หน่อยนะ :love

#23 jear

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 26 November 2006 - 10:22 PM

:love

#24 d-loop

นักเล่นเกมชั้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2006 - 12:15 AM

เล่นได้ทั้งครอบครัวจริงๆ มีโอกาสก็คงจะหามาลองบ้างครับ

#25 turbo_geek

แปด

• High Royal Executive Members

Posted 27 November 2006 - 12:15 AM

ยินดีด้วยครับ

ดูแล้วอยากถอยมาให้พ่อผมเล่นมั่งจัง(ท่านก็ไปออกรอบบ่อยนะ)
ผมว่าพ่อผมต้องชอบแน่ๆไว้ไปเป่าหูพี่ชายดีกว่า... :hihi

ขอบคุณสำหรับรูปภาพที่แบ่งปันความรู้สึกๆดีๆครับ(เน่าไปมั๊ย? อุส่าทำให้เน่าน้อยสุดแล้วนะ)
:555

#26 Big Boss

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 November 2006 - 12:28 AM

อยากหวดเครื่องมาเล่นจัง แต่ต้องรอราคามันลงกว่านี้หน่อย

#27 bomcom

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 27 November 2006 - 01:01 AM

อยากลอง สุดๆเลยตอนนี้

#28 P' Nick

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Location:226 Soi Somdetchaophraya 7, Somdetchaophraya Road, Khlongsarn, Bangkok, 10600, Thailand
  • Interests:Games, Movies, Musics

Posted 27 November 2006 - 01:10 AM

น่าอิจฉาครอบครัวคุณต้นจังเลยครับ

และก็ขอแสดงความยินดีกับต้นที่ได้ Wii มาหวดเล่นที่บ้านแระ :aha:

#29 vernea

...............

Posted 27 November 2006 - 07:32 AM

น่าซื้อไปติดบ้านสักเครื่องเหมือนกันนะนี่ :shame2

#30 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 27 November 2006 - 07:58 AM

^^ ชีวิตนี้มความ สุข อ่ะไรก็ แทนไม่ได้แล้วหล่ะครับ ^^ ปู่นิน เชื่อในสิ่งนี้ทำออก มาก็เลยทำให้ ทุกคนมีแต่ความสุข ครับ ^^

#31 Zard

DGO 2011

• Interests:Uncharted 3, Tommy Emmanuel, Joe Robinson

Posted 27 November 2006 - 09:03 AM

ยินดีด้วยกับเครื่องใหม่ และได้เห็นคนในครอบครัวมาร่วมสัมผัสเจ้าเครื่องเกมตัวใหม่นี้กันทุกคน
เป็นอะไรที่ดูแล้วมีความสุขดีครับ happy จริงๆ ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ :shame2

#32 NeoTokyo

I love FFVII

• Junior Moderator

Posted 27 November 2006 - 09:11 AM

Nin ทำเครื่องนี้มาได้ถูกทางแล้วครับบบบบ

ไปลองมาแว้วที่ งาน EGM จัดอะ คนเล่น Wii ตรึม ผมไปแรก ๆ เลยเลยได้เล่นเยาะหน่อย 55555 มาตั่งแต่เขายังประกอบเครื่องไม่เสร็จ

ผมว่า Wii เหมาะกับครอบครัวมากครับเล่นแล้วสนุกสนานหากมีหลายคน

แต่พอลองเปิดเกมส์ Zelda(ความเห็นส่วนตัวนะ) เพราะโดนเครื่องซ้ายขวาประกบ ด้านซ้าย PS3 เปิด Motor Storm ด้านขวาประกบด้วย XBOX360 เปิดเกมส์ Gear Of War ทำให้ Zelda ด้อยลงไปด้าน Graphic (ไม่ได้ต่อ Componance นะ ท่าน บก. บอกยังไม่มี เลยได้ภาพที่ 480i บนจอ LCD 32 นิ้วมั้ง)แต่เอานะมันต้องเกมส์ Play มันส์แต่หลังจากดูเขาเล่นมา 15 นาที อืมมมมมม ตอบไม่ได้อะผมว่าต้องลองเล่นเองซัก 4-5 ชม. ถึงจะรู้ว่าเป็นไง(ความเห็นส่วนตัวนะ อยากได้เสียงพูดอะ)

สรุปแบบตัวผมเองที่ลองเล่นแบบ งู ๆ ปลา ๆ มา ครึ่ง ชม. เครื่องนี้น่าจะมีทุกบ้านที่มีครอบครัวครับ แต่สำหรับพวกอยู่คนเดียวเล่นเกมส์แบบ คนเดียวไม่น่าจะโดนสำหรับคนกลุ่มนี้ (ผมอยู่คนเดียวครับ ตอนเล่น ชกมวยบน Wii คนเดียวไม่มันส์อะ แต่พอลองเล่นกับอีกคน อย่างมันส์ 5555)

ปล. เล่นไปก็กลัว TV เขาพังออกอาการมันส์ไปเลย

#33 mancdokushin

KP

Posted 27 November 2006 - 09:45 AM

ดูมีความสุขทั้งครอบครัวเลย น่ารักดีคับเห็นเเล้วอิจฉาอยากเล่นเจงๆ

#34 Pongko

What!!!!???

Posted 27 November 2006 - 09:53 AM

จริง ๆ แล้วเกมหรือ ค่าย Nintendo เนี้ยนะ ส่วนมากก็เห็นเค้าทำเกมแนวแบบ ครอบครัวมาแต่ไหนแต่ไหรแล้ว เกมรุนแรง ๆ ไม่ค่อย มีให้เห็นเท่าไหร่...ผมกลัวว่าจะเป็นเหมือนเครื่องรุ่นหลัง ๆ พอหมดเกมที่เป็นตัวหลัก ๆ ของเครื่องแล้ว กระแสก็จะเริ่มซาลง...

ครอบครัวผมเป็นครอบครัวค่อนข้างใหญ่ ทุกเย็น ทั้ง น้องทั้งหลาน ป้า น้า อา พี่เขย ตอนเลิกงานก็จะมารวมกันอยู่บ้านยายกัน ก็ตกแล้วประมาณ 10-11 คนได้ ทุกเย็นนะครับ พอกินข้าวหรือนั่งคุยกันสัก 2-3 ทุ่ม ก็แยกย้ายกันกลับเหลือก็ประมาณ 5 คน
ถ้าผมมีเครื่องเกม Wii ไปเล่นที่นั้น คงไม่ต้องบอกถึงความสนุกเลยนะครับ :sabai ต้องซื้อ ไอ้ตัวจอย (เค้าเลียกแบบนี้เปล่า) เพิ่มอีก คงต้องรอให้เครื่องลงมาในระดับที่สมน้ำสมเนื้อกว่านี้หน่อย อยากได้โซน อเมริกา มากกว่า เพราะเล่นและอ่านภาษาญี่ปุ่นไม่ออก :her

ปล. Next Gen แล้วก็ทำแผ่นเกม ให้เปลี่ยนภาษาได้ ทุกค่าย ก็ดี :um

Edited by pongko, 27 November 2006 - 09:54 AM.

#35 Natarn

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 November 2006 - 01:32 PM

เกมระยะแรกๆ ยังใช้งานในส่วนของ Wii Mote ได้ไม่เต็มที่เท่าไหร่
เหมือน NDS อ่ะครับ แรกๆ ทัชสกรีน ยังไม่ค่อยได้จำเป็นมาก
เหมือนกับว่า เราก็กดปุ่ม กากบาท เพื่อเลือกได้เหมือนกัน ทำไมต้องจิ้ม
แต่หลังๆ นักพัฒนาจับทางได้ เรื่องใช้ระบบทัชสกรีนได้สนุกมากขึ้น
เกมบางเกม กดเลือกไม่ได้แล้ว ต้องทัช อย่างเดียว จึงจะสนุก
นี่ก็แค่เพิ่งเริ่มเท่านั้น อย่างเกมใน Wii Sport ถ้าไม่ใช้จอยสวิง ก็กดกปุ่มได้เหมือนกัน
ยอมรับว่าระบบใหม่ของ Wii เข้าถึงง่ายจริงๆ และทำได้อย่างที่พูดไว้
ผมเองเล่น มังกี้บอลอยู่ ผมว่ามันสนุกกว่าของ GC อีก
ถ้าจับทางเซนเซอร์ได้ละก็ มันส์มากๆ
ยินดีด้วยกับเครื่อง Wii นะคร้าบ

#36 RedGhost

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 November 2006 - 01:59 PM

โอ๊ะ โอ....สงสัยงานนี้ พ่อกะแม่ที่บ้านมีเครื่องออกกำลังกายแบบใหม่ ที่บ้านซะแล้ว......ถ้าไปได้สวยยาวๆก็ดีสิ เครื่อง Wii (แอบเทใจให้แล้วล่ะ) :eiei

#37 ThaiWii

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• Interests:Wii only.

Posted 27 November 2006 - 03:26 PM

ผมอ่านไปน้ำตาซึมเลยครับ :cry

ขออนุญาตินำความประทับใจไปใส่ในชุมชน Wii นะครับ ตามไปอ่านได้ที่
http://www.thaiwii.c...?showtopic=4425
ขอบคุณครับ

#38 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

Posted 27 November 2006 - 08:38 PM

นี้แหละที่เรียกว่า การเล่นเกมส์ ไม่ต้องมีกราฟฟิก ที่สวยงาม แต่ขอให้เล่นสนุกสนาน มีรอยยิ้ม กันได้ ทุกคนก็พอแล้วละครับ นี้แหละปู่นิน

ต้องดูกันต่อไป ว่าจะทวงแชมป์ ได้ หรือไม่ แต่สำหรับ ผม ปู่นิน ต้องซื้อแน่นอนครับ ดูท่าทางแล้วน่าเล่นมากครับ :aha:

#39 vitty

I'm back !!! [Special Ops]

Posted 28 November 2006 - 01:32 AM

น่ารักมากเลยครับ เป็นครอบครัวที่อบอุ่นมาก
เกมส์เชื่อมสัมพันธ์จิงๆ

#40 cocker

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 28 November 2006 - 11:21 AM

น่าเล่นมากครับแต่คงต้องรอซอฟแวร์มากกว่านี้หน่อย
ที่สำคัญแผ่นกุ๊กกู๋ครับ

ถ้าเอามาเล่นสตรีทไฟเตอจะมันแค่ไหนน้อออ