`

Jump to content

ความประทับใจของผมกับ Wii

62 replies to this topic

#1 tonoboon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 26 November 2006 - 06:09 PM

เอารูปมาฝากกันคับ
วันนี้เพิ่งได้รับเครื่องตอน 6 โมงเช้า
ก้อจัดแจงติดตั้งกับทีวีซะเลย
ไม่มีสายคอมโพเน้นท์เลยเอาไปต่อกะทีวีอีกตัวไม่ได้
แต่ไม่เป็นไรอยากเล่นมากแล้ว.....

ก้อเปิด wii sport ก่อนเลย

เล่นลองทุกเกมส์ เคยอ่านเจอเค้าว่าตอบรับช้า
คงต้องบอกเลยว่าไม่จิง ทุกเกมส์ทำออกมาดีมากๆ
ปรับทับใจสุดๆคับ ชอบต่อยมวย สะใจจิงๆ

ต่อมา ก้อเลยอยากจะพิสูจน์สิ่งที่ Nintendo กล่าวไว้ว่า
เครื่องนี้คือ Wii (family game) ผมเลยลองชวนพ่อผม
ซึ่งท่านไม่เคยเล่นเกมส์หรือจับจอยมาก่อนตลอดชีวิต
บอกท่านว่ามาตีกอล์ฟกัน

ทีแรกก้อปฏิเสธ แต่พอเห็นผมเล่น
ก้อเลยต้องขอลอง

หลังจากลอง(ย้ำว่าลองนะคับ) ไป1ชม.กว่า โดยไม่ให้แม่หรือผมที่รออยุ่ลองด้วย
ก้อบอกว่า เครื่อง wii ทำออกมาดีมาก จะมาเล่นอีก

ผมถามว่า มันทำให้รู้สึกเหมือนไปตีกอล์ฟได้ไหม
ท่านบอกว่า ไม่เหมือน 100% แต่ใกล้เคียง
แต่พ่อผมต้องไปอาบน้ำใหม่ เพราะเห็นบอกว่าเหงื่ออกเหมือนไปออกรอบจิงๆเลย 555+++

หลังจากคุณพ่อผมไปแล้ว
คุณแม่ก้อเข้ามาเล่นต่อ แม่ผมติแค่ตอนพัต มันออกแรงน้อยมากๆแล้วมันพัตไม่ไปคับ (ต้องแรงกว่าความเป็นจิงเล็กน้อย)
แต่ตอนอื่นๆ ผมบอกให้แกหวดเหมือนของจิง แกตีได้ดีที่เดียว
ไม่ต้องสอนอะไรมากเลย
งานนี้ช่วงเช้าผมแทบอดเล่นไปเลย เพราะไปรับแฟนมา แฟนก้อมาเล่นต่ออีก

ตอนบ่ายก้อลองเล่น redseel กับ truama แต่เล่นยังไม่ได้ไกลเท่าไหร่
ต้องไปทำงานก่อน

สรุปว่า ประทับใจมากตรงที่ได้เห็นพ่อกับแม่ผมจับจอยนี่แหละคับ
นินเทนโดทำสำเร็จจิงๆ อย่างน้อยก้อพ่อผมแหละ (อายุจะ60แย้ว ซุบซิป )

มาถึงแล้ว
คุณแม่อยากเล่นมากเลย แต่พ่อผมไม่ยอม 555++
คุณพ่อผมกับเครื่องเกมส์เครื่องแรกในชีวิต
ได้เล่นสักที
ท่าจับไม่พยายามเอาของจิงมาเลยนะ
ผมโทรมมาก ตื่นนอนเช้าตรู่ออกไปรับของ
คนนี้ก้อมไม่ชอบเกมส์ (ตอนนี้เล่นเทนนิสอยู่)
ดูดีใจซะ
ต่อยๆๆๆ
น้องชายผมเพิ่งกลับบ้านมา ทีแรกไม่ยอมเล่น ตอนหลังท่าทางจะเล่นไม่เลิก

ปวดแขนจัง ต่อยมวยจนเมื่อย

#2 Justseeing

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 06:13 PM

ดูอบอุ่นจริงๆครับ สมกับเป็นเครื่อง next gen จริงๆ

#3 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 November 2006 - 06:13 PM

รีวิวซะจนอยากเอามาให้ที่บ้านเล่นบ้างจังเลยครับ คงจะเฮฮาน่าดู ไว้ราคาลงมาอีกหน่อยจะเอาโบนัสไปถอยนะน้องWii :love

#4 Beemer

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 26 November 2006 - 06:18 PM

อยากเล่น Wii

#5 schneider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 26 November 2006 - 06:22 PM

พึ่งจะได้อ่านคอมเม้นต์ที่ออกมาในทางแง่บวกเป็นครั้งแรกเลยมั้ง คิดว่าจะซื้ออยู่แล้วล่ะครับ แต่คงรอล็อตหลังๆหน่อย

#6 Pikmin Mania

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 26 November 2006 - 06:28 PM

ขอบอกสั้นๆว่า อิจฉาครับ อยากให้ Pikmin ออกเป็น Luanch title บ้างจัง

แค่ข่าวยังไม่มีเลย

#7 kanuman

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 26 November 2006 - 06:37 PM

มันสุดยอดมาก

ไปลองเมื่อวานยิ่งย้ำความสุดยอดได้จริงๆ

คนที่บอกว่าเซนเซอร์ไม่ดีผมว่าเครื่องมันต้องมีปัญหาแน่นอนครับ

เพราะมันตอบสนองดีมากๆ

#8 Hadez

Posted 26 November 2006 - 06:43 PM

เหลือหมื่นกว่า ๆ เกือบสองหมื่นแล้ว

(~ >o<)~ โอมราคาจงลง โอมราคาจงลง

#9 BGM

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 November 2006 - 06:45 PM

ครอบครัวหรรษาจริงๆครับ :shame2

แค่เกมสปอรต์ก็คุ้มแล้วนะผมว่าเนี้ย :sabai

#10 WRX

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2006 - 06:46 PM

สนุกดีเหมือนกันครับ ชอบๆ :aha:

#11 xanyz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 November 2006 - 06:49 PM

เป็น review ที่รู้สึกว่าเป็น review จริงๆ ไม่ใช่แค่เอารูปอุปกรณ์กับหน้าจอมาให้ดู
ผมคงรอ pangya ออกก่อนครับ หรือถ้าต่อยมวยตัวเต็มๆออกคงได้หวดกันครับ

#12 ooน้องเมย์จังoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 26 November 2006 - 07:03 PM

อ่านรีวิวแล้วอมยิ้มไปด้วย ถูกใจจริง ๆ
ทำให้อยากได้มากขึ้นไปอีก
แต่ก็มีข้อสงสัยจะถาม จขกท. อยู่เรื่องหนึ่งอ่ะจ้ะ
...............................
.........................
.....................
..................
...............
............
.........
......
....
..
.
น้องชายของคุณมีเจ้าของแล้วหรือยังจ๊ะ :shame

#13 blackrain

Posted 26 November 2006 - 07:12 PM

ดูแล้วอบอุ่นดีจังครับ

ส่วนผมคงไม่กล้าชวนมาเล่นอะน่ะ :her

Edited by blackrain, 26 November 2006 - 07:14 PM.

#14 Guest_ผู้มาเยือน_*

• Guests

Posted 26 November 2006 - 07:24 PM

ลองเกมที่ต้องใช้ความเร็วในการส่าย Wii Mote หรือยังครับ .... แหม ..... ไม่ได้ว่านะครับ แต่ของทุกอย่างบนโลกมันไม่มีอะไรดีไปทุกอย่างหรอกครับ ..

#15 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 26 November 2006 - 07:25 PM

:love อ่านเเล้วก็อดที่จะอมยิ้มไปด้วยไม่ได้กับความน่ารักของครอบครัวคุณ จขกท
.
.
น่ารักมากๆครับ นี่สิ family console ของจริง ดูเเล้วเกิดไอเดียเลยอ่ะ :explain

#16 フェイト

เซียนเกม

Posted 26 November 2006 - 07:32 PM

เห็นเเบบนี้ผมชักจะเข้าใจเเล้วละว่า ทางนิน เค้าเล็งจุดขายมาที่ความอบอุ่นของครอบครัวนี้เอง ดูๆเเล้วมีความสุขดีนะครับ ถ้าใช้การคอนโทรลเเบบนี้อ่ะนะ ผมว่า ใครไม่เคยเล่นก็ต้องหันมาเล่นอีกหลายคนเลยละครับ

ป.ล. ตอนเเรกผมไม่ค่อยอยากได้ Wii แต่ตอนนี้ ผมเปลี่ยนใจเเล้วครับหลังจากเห็นครอบครัวของคุณเล่นกันอย่างมีความสุข จริงๆผมก็อยากให้พ่อเเม่ผมได้สนุกกับเกมส์มั่ง ท่านไม่เคยเล่นเหมือนกัน 5555

Edited by フェイト, 26 November 2006 - 07:37 PM.

#17 slick

• Freshy

Posted 26 November 2006 - 07:51 PM

เจ๋งครับ ดูแล้วอบอุ่นจริงๆ พ่อผมก็ชอบเล่นเกมส์เหมือนกันแต่เกมส์ไหนเข้าใจยากท่านก็ไม่เล่น นี่ดุแล้วเล่นได้ทุกคนสอนแปบเดียวก็ได้แล้ว :love

จขกท.ครับลองเล่นเซลด้าดูทีสิ อยากรู้ฟังมาทั้งแง่บวกแง่ลบเลย จะได้มั่นใจจะซื้อแล้วครับ

Edited by slick, 26 November 2006 - 07:53 PM.

#18 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• Interests:anime

Posted 26 November 2006 - 08:18 PM

นั่งอ่าน review ไป ยิ้มไป

น่ารักกันทั้งบ้านเลย

เห็นคุณแม่ยิ้มตอนคุณพ่อตีกอร์ฟ ฮ่าๆ อบอุ่นมากมาย ครับ

เยี่ยมๆ

#19 RockmanX

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 26 November 2006 - 09:05 PM

ยอดมากเลยครับ

สมกับที่เป็น Wii (We) จริงๆ

ประทับใจแทนเลยครับ

#20 jedimj

Posted 26 November 2006 - 09:26 PM

ขอบคุณมากครับ ทำเอาผมประทับใจไปด้วยเลย
ช่วง1ปีที่แล้วอยากได้wiiสุดๆ เก็บเงินรอข้ามปีเลย
ช่วงเดือน 2เดือนมานี่x360แรงมาก ออนไลน์ได้ด้วย ชักอยากได้ตะหงิดๆ
พอwiiออกมาจริงๆ มีคนบอกว่าไม่เจ๋งอย่างที่คิด แถมราคาก็ค่อนข้างสูง
เลยตัดสินใจว่า สิ้นเดือนนี้จะไปถอย x360
ดันมาเจอกระทู้นี้เข้าไป อารมณ์อยากได้wiiของผมก็กลับพุ่งกระฉูดขึ้นมาอีก
หวยแจ๊คพ๊อตก็กำลังจะโดนยกเลิก แล้วผมจะเอาตังที่ไหนมาซื้ออ่ะเนี่ย :jark :jark