`

Jump to content

ถาม-ตอบ เกี่ยวกับโหมด ULTIMATE TAEM

179 replies to this topic

#41 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 23 March 2009 - 06:32 AM

เล่นไปแล้ว 4 เกม ซื้อแล้ว 80HKD สนุกดี

#42 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 23 March 2009 - 06:48 AM

สรุปว่า share ไม่ได้สินะครับ เศร้าจัง

#43 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 23 March 2009 - 12:00 PM

มีใครซื้อมาเล่นกันแล้วบ้างครับ เผื่อจะได้มาซื้อขายแลกเปลี่ยนกันบ้าง ชอบจริงๆซื้อๆขายๆเนี่ย ซื้อgoldมาตั้งหลายแพ็คแล้วได้ที่ดีสุดแค่ DelPieroกับTerryเอง ขายกินเรียบร้อยได้มา10kกว่าๆ yoyo_29.gif

#44 kasen

• High Royal Executive Members

Posted 23 March 2009 - 12:19 PM

QUOTE (ngern @ Mar 23 2009, 01:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีใครซื้อมาเล่นกันแล้วบ้างครับ เผื่อจะได้มาซื้อขายแลกเปลี่ยนกันบ้าง ชอบจริงๆซื้อๆขายๆเนี่ย ซื้อgoldมาตั้งหลายแพ็คแล้วได้ที่ดีสุดแค่ DelPieroกับTerryเอง ขายกินเรียบร้อยได้มา10kกว่าๆ yoyo_29.gif

ถ้าคืนนี้ไม่มีใครชวนเล่นลีก ผมจะปั๊มให้ครบ 12 เกม จะได้ไปซื้อ Gold Pack กะเค้าได้บ้าง yoyo_73.gif

#45 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 23 March 2009 - 03:18 PM

QUOTE (ngern @ Mar 23 2009, 12:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมก็เปิดไปหลายอยู่ ได้ดีๆมา2ตัว เตเวส กับ เหยินน้อย เก็บไว้ใช้ yoyo_73.gif

ผมเล่นตาหนึ่ง ออกมาดูห้องประมูลที yoyo_77.gif

ตรง line up ถ้าจะให้เส้นตรงระบบเป็นสีเขียวนี้ ต้องเป็นนักเตะชาติเดียวกันอย่างเดียวหรอหรือว่าสโมสรเดียวกันก็จะได้

แล้วการ์ดที่อยู่ใน trade pile นี่เราไม่สามารถนำกลับมาใช้ได้แล้วใช่มั้ยคับ

Edited by virus4985, 23 March 2009 - 03:45 PM.

#46 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 23 March 2009 - 03:57 PM

ผมได้บัตร psn hk มาแล้วครับ เย้ๆ เดี๋ยวไงเย็นนี้มีใครอยากลอง share บอกผมเน้อ

#47 ngern

Posted 23 March 2009 - 04:16 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 23 2009, 03:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมก็เปิดไปหลายอยู่ ได้ดีๆมา2ตัว เตเวส กับ เหยินน้อย เก็บไว้ใช้ yoyo_73.gif

ผมเล่นตาหนึ่ง ออกมาดูห้องประมูลที yoyo_77.gif

ตรง line up ถ้าจะให้เส้นตรงระบบเป็นสีเขียวนี้ ต้องเป็นนักเตะชาติเดียวกันอย่างเดียวหรอหรือว่าสโมสรเดียวกันก็จะได้

แล้วการ์ดที่อยู่ใน trade pile นี่เราไม่สามารถนำกลับมาใช้ได้แล้วใช่มั้ยคับ

ตัวดีๆผมขายกินเรียบครับ เก็บตัวที่คิดว่าขายไม่ออกไว้ใช้ครับ ขายไปเอาเงินมาเปิดซองหมด ถ้าฟลุ๊กได้พวกไอ้โด้ ตอเรส หรือเจิด นี่ฟันได้20k+เลยนะครับ

ส่วนเรื่องสโมสรเดียวกันนี่ไม่แน่ใจแต่น่าจะได้ครับ แต่ไอ้ที่ขึ้นรองเท้าเขียวตรงจัดแผนนี่ น่าจะนักเตะถนัดระบบตรงกับระบบที่ใช้ครับ

ส่วนการ์ดใน trade pileนี่เอากลับมาใช้ไม่ได้แล้วครับ นอกจากเอาไปแลกเป็นตัวอื่นมาครับ ตอนเช้าโพสnasriทิ้งไว้ไม่รู้ขายได้หรือเปล่า yoyo_29.gif

#48 virus4985

Posted 23 March 2009 - 04:49 PM

QUOTE (ngern @ Mar 23 2009, 04:16 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตัวดีๆผมขายกินเรียบครับ เก็บตัวที่คิดว่าขายไม่ออกไว้ใช้ครับ ขายไปเอาเงินมาเปิดซองหมด ถ้าฟลุ๊กได้พวกไอ้โด้ ตอเรส หรือเจิด นี่ฟันได้20k+เลยนะครับ

ส่วนเรื่องสโมสรเดียวกันนี่ไม่แน่ใจแต่น่าจะได้ครับ แต่ไอ้ที่ขึ้นรองเท้าเขียวตรงจัดแผนนี่ น่าจะนักเตะถนัดระบบตรงกับระบบที่ใช้ครับ

ส่วนการ์ดใน trade pileนี่เอากลับมาใช้ไม่ได้แล้วครับ นอกจากเอาไปแลกเป็นตัวอื่นมาครับ ตอนเช้าโพสnasriทิ้งไว้ไม่รู้ขายได้หรือเปล่า yoyo_29.gif

พวกการ์ดทอง80ขึ้นไปตั้งประมุลเริ่มต้นที่เท่าไหร่ดีอ่าครับ บ้างตัวก็ได้รายดี บ้างตัวก็ราคาหวยแตก

#49 PaZzyiil

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 23 March 2009 - 04:56 PM

ถ้าผมซื้อ บัตรเติมของ HK แล้วใช้ Acc ของ Usa ได้ไหมครับ หรือว่าต้องเล่น Acc ของ HK

#50 virus4985

Posted 23 March 2009 - 05:10 PM

QUOTE (PaZzyiil @ Mar 23 2009, 04:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าผมซื้อ บัตรเติมของ HK แล้วใช้ Acc ของ Usa ได้ไหมครับ หรือว่าต้องเล่น Acc ของ HK

ต้องให้ตรงAccครับ

#51 ngern

Posted 23 March 2009 - 05:28 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 23 2009, 04:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พวกการ์ดทอง80ขึ้นไปตั้งประมุลเริ่มต้นที่เท่าไหร่ดีอ่าครับ บ้างตัวก็ได้รายดี บ้างตัวก็ราคาหวยแตก

ลองเข้าไปsearchดูที่เค้าตั้งไว้ก็ได้ครับ ดูราคาที่มีคนbidแล้วก็ได้ครับ พยายามตั้งราคาbuy now ตัดราคาพวกที่ตั้งไว้ซักหน่อยครับ แต่ตั้งminimumไว้ให้ใกล้ๆราคาที่ต้องการขายเลยครับ แล้วตั้งแค่2ชั่วโมงพอครับ เพราะเวลาน้อยมันจะอยู่หน้าแรกๆครับ ถ้าตั้งเป็นวันจะหาคนเข้าไปดูยากหน่อยครับ ผมเคยไปลองเฝ้าพวกเหลือไม่กี่นาทีดู วินาทีสุดท้ายนี่มีแย่งกันเพียบครับ(ดูจากราคาก่อนจบกับจบนี่ต่างกันทุกครั้งเลยครับ

พวกตัวหายากโขกราคาเผื่อไปเลยครับ เผื่อฟลุ๊ค yoyo_55.gif

#52 virus4985

Posted 23 March 2009 - 09:34 PM

มันอะไรเนี่ย

พอผมเข้าไปเปลี่ยนแผนการเล่นใน team managemet เป็นแผนที่เคยsetไว้ พอเลือกแล้วจะกับไปเข้าไปที่ line up มันฟ้องให้เปิดซองซะงั้น พอจะเข้าไปแข่งดาวไม่มีซะดวง

เพื่อนๆเป็นกันมั้ยอ่าครับ ใครลองแล้วช่วยมาบอกทีนะ

#53 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 March 2009 - 09:56 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 23 2009, 09:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>

พอผมเข้าไปเปลี่ยนแผนการเล่นใน team managemet เป็นแผนที่เคยsetไว้ พอเลือกแล้วจะกับไปเข้าไปที่ line up มันฟ้องให้เปิดซองซะงั้น พอจะเข้าไปแข่งดาวไม่มีซะดวง

เพื่อนๆเป็นกันมั้ยอ่าครับ ใครลองแล้วช่วยมาบอกทีนะ

สมาชิกห้องนี้ ไปเล่นลีคกันด้วยนะ จะได้ จบ ไม่งั้น คนชวนเล่นด้วย จะเบื่อเอานะ yoyo_53.gif

#54 virus4985

Posted 23 March 2009 - 10:16 PM

QUOTE (visaisak @ Mar 23 2009, 09:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สมาชิกห้องนี้ ไปเล่นลีคกันด้วยนะ จะได้ จบ ไม่งั้น คนชวนเล่นด้วย จะเบื่อเอานะ yoyo_53.gif

มีคนชวนมาก็ไปเล่นอ่ะจ้า เมื่อกี่ก็พึ่งเลยกับthaicowman ยังไม่จบครึ่งแรกเลยหลุดไปแย้ว yoyo_57.gif

#55 ngern

Posted 23 March 2009 - 10:31 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 23 2009, 09:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>

น่าจะจำนวนผู้เล่นไม่พอครับ

#56 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 23 March 2009 - 10:38 PM

QUOTE (ngern @ Mar 23 2009, 10:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะจำนวนผู้เล่นไม่พอครับ

ขออภัยอีกที่ ที่ ข้ามห้องมา yoyo_23.gif อาจารย์ เงิน อัพเดท ตารา่ง ลีค 4 ด้วยครับ และ ขอกำหนด วันสุดท้ายในการเล่นด้วยไม่งั้นอืด ขอบคุณ

Edited by visaisak, 24 March 2009 - 03:14 AM.

#57 kasen

Posted 24 March 2009 - 10:21 AM

มีหลายคำถามครับ

1) เล่นแพ้เล่นชนะนี่ สถิติมันไม่ขึ้นเลยเหรอครับ เมื่อคืนด้วยความที่อยากซื้อโกลด์ การ์ด เร็วๆ เลยอัดไปสิบเกมรวด ทั้งง่วง ทั้งมึน โดนเมียด่าอีก แพ้ไปตั้งหลายเกม

2) ไอ้ Playing Card นี่ใช้ยังไงครับ พวก ให้โหม่งดี 90 นาที ไรพวกนี้ย แค่วางไว้ตอนก่อนแข่งเฉยๆ หรือว่าระหว่างแข่งต้องกดใช้ด้วย?

3) พวกตัวที่ไปตั้งเทรดไว้ ถ้าถึงเวลาแล้วยังขายไม่ได้ เราจะเอากลับมาตั้งราคาใหม่ได้มั้ยครับ?

ตอนนี้คิดออกแค่นี้ครับ

ของผม ถ้าใครชวนเล่นลีก หรือคัพ มา ผมเล่นได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ชวนมาได้ตลอดเวลา

#58 ngern

Posted 24 March 2009 - 10:31 AM

QUOTE (kasen @ Mar 24 2009, 10:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีหลายคำถามครับ

1) เล่นแพ้เล่นชนะนี่ สถิติมันไม่ขึ้นเลยเหรอครับ เมื่อคืนด้วยความที่อยากซื้อโกลด์ การ์ด เร็วๆ เลยอัดไปสิบเกมรวด ทั้งง่วง ทั้งมึน โดนเมียด่าอีก แพ้ไปตั้งหลายเกม

2) ไอ้ Playing Card นี่ใช้ยังไงครับ พวก ให้โหม่งดี 90 นาที ไรพวกนี้ย แค่วางไว้ตอนก่อนแข่งเฉยๆ หรือว่าระหว่างแข่งต้องกดใช้ด้วย?

3) พวกตัวที่ไปตั้งเทรดไว้ ถ้าถึงเวลาแล้วยังขายไม่ได้ เราจะเอากลับมาตั้งราคาใหม่ได้มั้ยครับ?

ตอนนี้คิดออกแค่นี้ครับ

ของผม ถ้าใครชวนเล่นลีก หรือคัพ มา ผมเล่นได้นะครับ ไม่ต้องเกรงใจ ชวนมาได้ตลอดเวลา

1) ไม่รู้เหมือนกันครับ แต่ผมไม่ค่อยสนแพ้ชนะซักเท่าไหร่ เก็บcoin ซื้อขายการ์ดอย่างเดียว5555
2) จะใช้กดselect แล้วกดใช้โดยปุ่มทิศทางครับ d-padหรือanalog
3)ได้ครับ แต่เข้าไปกดดูที่มันexpireมันจะกลับไปอยู่ในtrade pileครับ

#59 virus4985

Posted 24 March 2009 - 11:53 AM

เป็นกันมั้ยครับ ห้องซื้อขาย-ประมูลการ์ด ทำไมแสดงการ์ดหน้าแรกเวลาเหลือเป็นวันเลย ^^

#60 ngern

Posted 24 March 2009 - 12:08 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 24 2009, 11:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เป็นกันมั้ยครับ ห้องซื้อขาย-ประมูลการ์ด ทำไมแสดงการ์ดหน้าแรกเวลาเหลือเป็นวันเลย ^^

มันแล้วแต่คนจะตั้งครับ แต่มันจะโชว์เวลาน้อยสุดไว้อันดับแรก แล้วไล่ลงไปเรื่อยๆครับ

ปกติผมจะตั้งแค่2ชั่วโมง ไม่ออกก็ตั้งใหม่ มันจะได้อยู่หน้าแรกๆครับ แล้วเผื่อจะเปลี่ยนราคาจะได้ไม่ต้องรอนานครับ

เมื่อวานตั้งขายNasriไว้ก่อนมาทำงานกลับไปดู card กลายเป็นAngulo 2 ใบ (ผมตั้งขายไว้พร้อมกับAngulo) แต่ยังดีขายออกไปใบนึง งงจริงๆ

วันนี้ก่อนออกมาตั้งขาย A.Cole กับ Quaresma ไว้ ไม่รู้จะออกหรือเปล่า

เปิดซองส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้นักเตะดีๆเลย ได้แต่ gold contract เพียบเลย แต่ก็ดีครับ ขายง่ายตั้งพันนึงขายได้ตลอด ขายไปหลาย10ใบแล้วครับ yoyo_55.gif