`

Jump to content

ถาม-ตอบ เกี่ยวกับโหมด ULTIMATE TAEM

179 replies to this topic

#1 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 March 2009 - 02:20 PM

หลังจากได้ลองไป1ตา คิดว่าสนุกกว่าแข่งrank รูปแบบแผนกับระบบการเล่นปรับได้จำกัดไม่กี่แบบ ไม่สามารถปรับอิสระได้(หรือปรับได้หว๋า)

จะซื้อการ์ดน่าจะต้องซื้อโหมดนี่แบบFUll ราคา80.00HK ก่อนถึงจะซื้อการ์ดอะไรได้ ลองใหม่การ์ดแบบเป็นซองซื้อได้ครับ แต่เป็นใบยังซื้อไม่ได้

ตอนสมัคร จะมีให้เราใส่ชื่อทีม แบบเต็ม อันที่สองแบบย่อใส่ได้3ตัว

แล้วก็จะมีให้เราสร้างนักเตะมา1คน

ตอนนี่ทีมผม1ดาวครึ่ง ชื่อทีม ezy utd ชื่อย่อ ezy

อยากให้เพื่อนๆมาเล่นกันเยอะๆ yoyo_53.gif

ปล.ทีมดาวครึ่งนี่แถบไม่ต่างอะไรกันที่เราแข่งmanualเลย หลุดเดียวไปไม่ใช่จะยิงง่ายๆ yoyo_77.gif

Edited by virus4985, 27 March 2009 - 04:20 PM.

#2 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 20 March 2009 - 02:23 PM

ผมเล่นแน่นอนครับ
ว่าแต่มันเป็นยังไงยังไม่รู้เลย

#3 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 March 2009 - 02:24 PM

เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองครับ แต่ต้องโหลดใหม่ของHK เมื่อวานโหลดJpใช้ไม่ได้ yoyo_31.gif

#4 LEON.S

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 20 March 2009 - 02:31 PM

อ้าวสรุปเสียเงิน yoyo_77.gif

#5 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 20 March 2009 - 02:52 PM

คืนนี้เจอกันครับ ทุกท่าน ต้องโหลดอีก 1.3 Gb โอว้แล้วเมื่อไหรจะได้เล่นเนี่ย

#6 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2009 - 03:04 PM

พูดถึงถ้าแรนดอม แข่ง ก็คงไม่ได้เจอกันหรอก

เท่าที่อ่าน โหมดนี้ผมคงบายอ่ะ yoyo_11.gif

เหมือนปั้นทีม be pro แต่บังคับได้ทุกตัว ย้ายทีมไม่ได้ แต่เปลี่ยนมาปั้นทีมตัวเอง จะซื้อนักเตะ ก็ต้องแข่งให้ชนะ เอาเงินในเกมไปซื้อการ์ดแบบออนไลน์ ถ้าโชคดีได้นักเตะดีมาเสริมทัพ ทีมก็แกร่งขี้น ถ้าได้ตัวดีแต่ซ้ำตำแหน่งก็คงต้องขายทิ้ง หรือบางตัวเก่งแต่ไม่เหมาะกับแผนเราก็ต้องขายทิ้ง สรุป โหมดนี้ต้องเล่นกันยาวววววๆๆๆๆๆๆๆ เหมาะกับพวกเล่น Rank เป็นประจำ แล้วเบื่อการเล่นรูปแบบเดิมๆ เพราะคงต้องใช้เวลาปั้นนานแน่ๆ กว่าทีมจะลงตัวทั้ง 11 ตัวผู้เล่น yoyo_71.gif

#7 virus4985

Posted 20 March 2009 - 03:14 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 20 2009, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดถึงถ้าแรนดอม แข่ง ก็คงไม่ได้เจอกันหรอก

เท่าที่อ่าน โหมดนี้ผมคงบายอ่ะ yoyo_11.gif

เหมือนปั้นทีม be pro แต่บังคับได้ทุกตัว ย้ายทีมไม่ได้ แต่เปลี่ยนมาปั้นทีมตัวเอง จะซื้อนักเตะ ก็ต้องแข่งให้ชนะ เอาเงินในเกมไปซื้อการ์ดแบบออนไลน์ ถ้าโชคดีได้นักเตะดีมาเสริมทัพ ทีมก็แกร่งขี้น ถ้าได้ตัวดีแต่ซ้ำตำแหน่งก็คงต้องขายทิ้ง หรือบางตัวเก่งแต่ไม่เหมาะกับแผนเราก็ต้องขายทิ้ง สรุป โหมดนี้ต้องเล่นกันยาวววววๆๆๆๆๆๆๆ เหมาะกับพวกเล่น Rank เป็นประจำ แล้วเบื่อการเล่นรูปแบบเดิมๆ เพราะคงต้องใช้เวลาปั้นนานแน่ๆ กว่าทีมจะลงตัวทั้ง 11 ตัวผู้เล่น yoyo_71.gif

ถูกแล้วกัฟนายหัว หลักจากตาแรกที่ได้ลองชนะมา5-0 yoyo_76.gif เล่นมาอีก3ตา แพ้รวด yoyo_31.gif

#8 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 20 March 2009 - 03:28 PM

โอ๊ย อยากเล่น

เดี๋ยวโหลดคืนนี้เลย

#9 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

Posted 20 March 2009 - 03:46 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 20 2009, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกแล้วกัฟนายหัว หลักจากตาแรกที่ได้ลองชนะมา5-0 yoyo_76.gif เล่นมาอีก3ตา แพ้รวด yoyo_31.gif

ขนาดท่าน ยังเล่นแพ้ 3 ตารวด yoyo_65.gif แล้วอย่างผม ชาตินี้จะมีปัญญาปั้มตังค์ไปซื้อการ์ดนักเตะไหมเนี่ย yoyo_77.gif ถามนิด แพ้ได้อะไรเปล่า ? หรือ อดชวด จนต่อไป yoyo_63.gif

#10 PaZzyiil

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 March 2009 - 03:59 PM

QUOTE (ngern @ Mar 20 2009, 02:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองครับ แต่ต้องโหลดใหม่ของHK เมื่อวานโหลดJpใช้ไม่ได้ yoyo_31.gif

เหมือนกันเลยครับ อุตสาปล่อยโหลดไว้ทั้งคืนกะตื่นมาเล่นเต็มที่

แต่พอลงเสร็จถึงกับจุก...กดเข้าเกมไม่ได้

#11 virus4985

Posted 20 March 2009 - 04:45 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 20 2009, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขนาดท่าน ยังเล่นแพ้ 3 ตารวด yoyo_65.gif แล้วอย่างผม ชาตินี้จะมีปัญญาปั้มตังค์ไปซื้อการ์ดนักเตะไหมเนี่ย yoyo_77.gif ถามนิด แพ้ได้อะไรเปล่า ? หรือ อดชวด จนต่อไป yoyo_63.gif

ได้ตังอยู่ครับ ถ้าแพ้เยอะๆตังก็จะได้น้อยลง เสียประตูๆละ20

QUOTE (ngern @ Mar 20 2009, 02:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (PaZzyiil @ Mar 20 2009, 03:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนกันเลยครับ อุตสาปล่อยโหลดไว้ทั้งคืนกะตื่นมาเล่นเต็มที่

แต่พอลงเสร็จถึงกับจุก...กดเข้าเกมไม่ได้

แต่ผมโหลดของUSมา ทำไมมันใช้ได้อ่า หรือเป็นเฉพาะของญี่ปุ่น ไอดีที่ผมใช้ของHK

Edited by virus4985, 20 March 2009 - 04:46 PM.

#12 Yabin

Posted 21 March 2009 - 06:29 AM

สรุปมีใครได้ activate ต่อรึยังครับ

#13 lionel

Posted 21 March 2009 - 12:07 PM

เล่นแล้วครับ แต่เล่นได้ 5 แมทช์เองครับ
ต้องซื้อตัวเต็มถึงจะเล่นได้ต่อครับ
ผมต้องซื้อยังไงเหรอครับ ผมไม่ได้ใช้บัตรเครดิต

มันส์มากครับ ชนะรวด 5 แมทช์เลยติดใจ
ตอนนี้ได้เข้าชิงถ้วยแบบบอนซ์แต่ยังเล่นไม่ได้

แต่มีจุดนึงคือสัญญานักเตะการ์ดเติมสัญญาใช้หมดแล้ว
ไอ้การ์ดพวกนี้ได้จากการซื้อที่เป็นซองๆรึเปล่าครับ

แล้วผมเห็นมีนักเตะขายเป็นรายบุคคลด้วย
มันซื้อขายกันยังไงครับผมไม่ค่อยเก่งอังกฤษ

แล้วตอนเราซื้อการ์ดมันมีให้เราต้องทิ้งการ์ดด้วย เพราะอะไรเหรอครับ

ใครเล่นแล้วติดใจเหมือนผม แล้วพอเข้าใจช่วยอธิบายให้ฟังด้วยนะครับ

#14 virus4985

Posted 21 March 2009 - 01:07 PM

QUOTE (lionel @ Mar 21 2009, 12:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นแล้วครับ แต่เล่นได้ 5 แมทช์เองครับ
ต้องซื้อตัวเต็มถึงจะเล่นได้ต่อครับ
ผมต้องซื้อยังไงเหรอครับ ผมไม่ได้ใช้บัตรเครดิต

มันส์มากครับ ชนะรวด 5 แมทช์เลยติดใจ
ตอนนี้ได้เข้าชิงถ้วยแบบบอนซ์แต่ยังเล่นไม่ได้

แต่มีจุดนึงคือสัญญานักเตะการ์ดเติมสัญญาใช้หมดแล้ว
ไอ้การ์ดพวกนี้ได้จากการซื้อที่เป็นซองๆรึเปล่าครับ

แล้วผมเห็นมีนักเตะขายเป็นรายบุคคลด้วย
มันซื้อขายกันยังไงครับผมไม่ค่อยเก่งอังกฤษ

แล้วตอนเราซื้อการ์ดมันมีให้เราต้องทิ้งการ์ดด้วย เพราะอะไรเหรอครับ

ใครเล่นแล้วติดใจเหมือนผม แล้วพอเข้าใจช่วยอธิบายให้ฟังด้วยนะครับ

ซื้อบัตรPSN เติมเอาครับ ต้องตรงประเทศของAccเราด้วยนะครับ หาดูที่ห้องซื้อขาย OMP เลยครับ

การ์ดต่างๆจะอยู่ในซองครับ ซื้อได้เลยครับ

เก่งจริงๆชนะหมดเลย ผมชนะตาแรกตาเดียว เสมอ1 แพ้3

ตอนนี่ผมรอพ่อค้าส่งรหัสpsnมาให้อยู่(ฮ่องกง)

ส่วนการ์ดที่ทิ้งจะมี ตราสโมสร เสื้อทีม เหย้า-เยือน<<<ส่วนนี่ผมไม่แน่ใจนะครับรอท่านอื่นๆมาเสริมแล้วกัน

ส่วนนักเตะก็ต้องเลือกทิ้งเพื่อที่จะได้นักเตะใหม่ในซอง ไม่รู้เพราะอะไร แต่ผมว่าเราน่าจะเลือกเอาไปขายได้นะ แค่มันจะขายออกหรอ <<<ส่วนนี่ผมไม่แน่ใจนะครับรอท่านอื่นๆมาเสริมแล้วกัน

Edited by virus4985, 21 March 2009 - 01:12 PM.

#15 lionel

Posted 21 March 2009 - 01:20 PM

ของผมโซน US แต่ตอนโหลดมาเล่นครั้งแรกของ HK
แล้วในเกมที่จะให้ซื้อ มันขึ้นราคาเป็นของ US
ผมจะซื้อของ HK ได้ไหมครับ บัตร US มันแพงกว่ารึเปล่าครับ

การ์ดนักเตะต้องทิ้งด้วยเหรอครับ
ผมซื้อ การ์ด2ซองแล้วยังไม่มีให้ทิ้งการ์ดนักเตะเลย
หรือว่าถ้าทีมเต็มก็ต้องทิ้ง

ทีมผม 2 ดาวแล้วครับ มีตัวสร้างด้วยตัวนึง
ชื่อ Lionel
ทีมผมก็ชื่อ Lionel

มันสามารถมาเจอกันได้ไหมครับ

#16 virus4985

Posted 21 March 2009 - 01:31 PM

น่าจะต้องวื้อของUSแหละครับ

โอออ 2ดาวแล้วหรอ ผมยังดาวครึ่งอยู่เลย

ซื้อมา2ซองแล้วมีนักเตะเข้ามาหรือป่าวครับ ของผมต้องทิ้งไปก่อนถึงจะขึ้นการ์ดนักเตะใหม่ที่ซื้อมาให้

#17 lionel

Posted 21 March 2009 - 01:50 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 21 2009, 01:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะต้องวื้อของUSแหละครับ

โอออ 2ดาวแล้วหรอ ผมยังดาวครึ่งอยู่เลย

ซื้อมา2ซองแล้วมีนักเตะเข้ามาหรือป่าวครับ ของผมต้องทิ้งไปก่อนถึงจะขึ้นการ์ดนักเตะใหม่ที่ซื้อมาให้

ของผมก็มีการ์ดนักเตะใหม่เข้ามานะครับ แต่มีไม่เยอะเท่าไร
ผมซื้อมาก็หวังจะได้นักเตะมาเสริมในตำแหน่งที่มันไม่ค่อยดี
แล้วก็ได้มาตอนนี้ทีมผมเริ่มลงตัวแล้ว แต่เรื่องสัญญานักเตะยังมากวนใจอีก

เมื่อวานสะใจมากไล่อัดทีมสี่ดาวครึ่ง มันสนุกตรงนี้แหละผมว่า
เหมือนเราต้องพาทีมดิวิชั่นต่ำๆผงาดขึ้นมาเป็นยอดทีมให้ได้

#18 kasen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 March 2009 - 01:53 PM

เซ็งสุดๆ ผมโหลดของฮ่องกงมาจนเสร็จ พอจะ Install ดัน error yoyo_71.gif

เดี๋ยวว่าจะโหลดใหม่คืนนี้ตอนดูบอล โหลดตอนกลางวันไม่ไหว เน็ทอืดเหลือเกิน

#19 virus4985

Posted 21 March 2009 - 02:25 PM

QUOTE (lionel @ Mar 21 2009, 01:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมก็มีการ์ดนักเตะใหม่เข้ามานะครับ แต่มีไม่เยอะเท่าไร
ผมซื้อมาก็หวังจะได้นักเตะมาเสริมในตำแหน่งที่มันไม่ค่อยดี
แล้วก็ได้มาตอนนี้ทีมผมเริ่มลงตัวแล้ว แต่เรื่องสัญญานักเตะยังมากวนใจอีก

เมื่อวานสะใจมากไล่อัดทีมสี่ดาวครึ่ง มันสนุกตรงนี้แหละผมว่า
เหมือนเราต้องพาทีมดิวิชั่นต่ำๆผงาดขึ้นมาเป็นยอดทีมให้ได้

ผมซื้อเรียบร้อยแล้วครับ ซองเงินแพงอ่า2500 แต่ไม่เป็นถ้าคุณมีเงินมากพอสามารถซื้อที่STOREได้ซองเงิน 4.00HK ซองทองยังไม่รู้เพราะยังเล่นไม่ถึง

ผมไปหาซื้อพวกการ์ดต่อสัญญาอยู่แต่มันต้องประมูลเซงเลย นักเตะที่ซื้อมาเสริมดูด้วยนะว่าชอบเล่นระบบอะไรอ่ะ หาที่มันเข้าระบบเราหายากจริงๆ

สนุกดีแหะหรือว่าบ้าเห่หว๋า yoyo_77.gif

#20 Yabin

Posted 21 March 2009 - 06:33 PM

มีท่านใดได้ psn hk รึยังครับ อยาก share ด้วยเ็ต็มที่ อยากเล่นต่อแล้วอ่า