`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

ถาม-ตอบ เกี่ยวกับโหมด ULTIMATE TAEM

virus4985's Photo virus4985 24 Mar 2009

QUOTE (ngern @ Mar 24 2009, 12:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันแล้วแต่คนจะตั้งครับ แต่มันจะโชว์เวลาน้อยสุดไว้อันดับแรก แล้วไล่ลงไปเรื่อยๆครับ

ปกติผมจะตั้งแค่2ชั่วโมง ไม่ออกก็ตั้งใหม่ มันจะได้อยู่หน้าแรกๆครับ แล้วเผื่อจะเปลี่ยนราคาจะได้ไม่ต้องรอนานครับ

เมื่อวานตั้งขายNasriไว้ก่อนมาทำงานกลับไปดู card กลายเป็นAngulo 2 ใบ (ผมตั้งขายไว้พร้อมกับAngulo) แต่ยังดีขายออกไปใบนึง งงจริงๆ

วันนี้ก่อนออกมาตั้งขาย A.Cole กับ Quaresma ไว้ ไม่รู้จะออกหรือเปล่า

เปิดซองส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้นักเตะดีๆเลย ได้แต่ gold contract เพียบเลย แต่ก็ดีครับ ขายง่ายตั้งพันนึงขายได้ตลอด ขายไปหลาย10ใบแล้วครับ yoyo_55.gif

ของผมจะเข้าไปซื้อการ์ด อันดับแรกทุกทีมันจะโชว์การ์ดที่เวลาเหลือน้อยๆ แต่ทำไมวันนี่เข้าไปหน้าแรกมันโชว์การ์ดเวลาเหลือเป็นวันเลย

ไล่ลงไปก็จะเหลือเป็นวันเหมือนกัน ไม่ก็เป็นหลายชม.มากๆ yoyo_71.gif

สัญญานักเตะหมดอีกไม่ได้แข่งเก็บเงินเลย yoyo_31.gif

kasen's Photo kasen 24 Mar 2009

QUOTE (ngern @ Mar 24 2009, 01:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มันแล้วแต่คนจะตั้งครับ แต่มันจะโชว์เวลาน้อยสุดไว้อันดับแรก แล้วไล่ลงไปเรื่อยๆครับ

ปกติผมจะตั้งแค่2ชั่วโมง ไม่ออกก็ตั้งใหม่ มันจะได้อยู่หน้าแรกๆครับ แล้วเผื่อจะเปลี่ยนราคาจะได้ไม่ต้องรอนานครับ

เมื่อวานตั้งขายNasriไว้ก่อนมาทำงานกลับไปดู card กลายเป็นAngulo 2 ใบ (ผมตั้งขายไว้พร้อมกับAngulo) แต่ยังดีขายออกไปใบนึง งงจริงๆ

วันนี้ก่อนออกมาตั้งขาย A.Cole กับ Quaresma ไว้ ไม่รู้จะออกหรือเปล่า

เปิดซองส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยได้นักเตะดีๆเลย ได้แต่ gold contract เพียบเลย แต่ก็ดีครับ ขายง่ายตั้งพันนึงขายได้ตลอด ขายไปหลาย10ใบแล้วครับ yoyo_55.gif

ถามเป็นแนวทางหน่อย คุณเงินตั้ง Nasri กับ A.cole ไว้เท่าไหร่ครับ ทั้งราคาต่ำสุด และราคาเคาะขาย?

ถ้าผมอยากจะซื้อโดยตรง หรืออยากจะแลกโดยตรงกับคุณเงิน หรือคนที่เรารู้จักเนี่ย มันสามารถทำได้ในเกมมั้ยครับ?

ngern's Photo ngern 24 Mar 2009

QUOTE (virus4985 @ Mar 24 2009, 12:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมจะเข้าไปซื้อการ์ด อันดับแรกทุกทีมันจะโชว์การ์ดที่เวลาเหลือน้อยๆ แต่ทำไมวันนี่เข้าไปหน้าแรกมันโชว์การ์ดเวลาเหลือเป็นวันเลย

ไล่ลงไปก็จะเหลือเป็นวันเหมือนกัน ไม่ก็เป็นหลายชม.มากๆ yoyo_71.gif

สัญญานักเตะหมดอีกไม่ได้แข่งเก็บเงินเลย yoyo_31.gif

อย่างงี้ต้องเอานักเตะในstockมาหมุนแล้วครับ อิอิ ของผมตัวดีๆขายกินหมด เก็บระดับกลางๆไว้ใช้ครับ ตอนนี้ทีมยัง3ดาวครึ่งอยู่เลย(คงไม่มากไปกว่านี้แล้วครับ555)

ngern's Photo ngern 24 Mar 2009

QUOTE (kasen @ Mar 24 2009, 12:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามเป็นแนวทางหน่อย คุณเงินตั้ง Nasri กับ A.cole ไว้เท่าไหร่ครับ ทั้งราคาต่ำสุด และราคาเคาะขาย?

ถ้าผมอยากจะซื้อโดยตรง หรืออยากจะแลกโดยตรงกับคุณเงิน หรือคนที่เรารู้จักเนี่ย มันสามารถทำได้ในเกมมั้ยครับ?

ราคานี่ผมก็ดูจาดที่เขาตั้งกันไว้ตอนนั้นครับ ผมจะดูที่มีคนbidไว้บ้างแล้ว อย่าง Nasri กับ A.Cole นี่ ผมตั้งไว้ใบละ3500 มันแล้วแต่จังหวะครับ อยากขายเร็วก็ตั้งต่ำนิดออกแน่ๆครับ

อย่างQuaresmaนี่ผมเข้าไปดูมีคนbidไปแล้ว9500 ยังเหลือเวลาเป็นวัน ผมเลยตั้งไว้10000 ตั้งไว้2ชั่วโมง ไม่รู้จะขายได้หรือเปล่า555

เมื่อวานขายOldTrafford นี่ออกอย่างเร็ว รู้งี้ตั้งแพงๆดีกว่า ขายไป5000เอง พวกของทีมใหญ่ๆนี่ราคาดีครับ อย่างพวกmessi ronaldo gerrard torres นี่ขายได้2หมื่นอัปแน่นอนครับ

ได้ครับ เพราะบอร์ดนอกนี่มีห้องซื้อขายเลยครับ ตกลงกันได้ก็ให้คนขายไปตั้งไว้ราคาแพงๆ แล้วให้ไปsearchหาที่ราคานั้น แล้ว make offerครับ

virus4985's Photo virus4985 24 Mar 2009

QUOTE (ngern @ Mar 24 2009, 12:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อย่างงี้ต้องเอานักเตะในstockมาหมุนแล้วครับ อิอิ ของผมตัวดีๆขายกินหมด เก็บระดับกลางๆไว้ใช้ครับ ตอนนี้ทีมยัง3ดาวครึ่งอยู่เลย(คงไม่มากไปกว่านี้แล้วครับ555)

ถ้าคุณเงินได้ลองเข้าไปดูแล้วช่วยมาบอกหน่อยนะครับว่าเป็นแบบผมหรือป่าว จะซื้อก็ไม่ได้ซื้อจะขายก็ไม่ได้ขาย

QUOTE (virus4985 @ Mar 24 2009, 12:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าคุณเงินได้ลองเข้าไปดูแล้วช่วยมาบอกหน่อยนะครับว่าเป็นแบบผมหรือป่าว จะซื้อก็ไม่ได้ซื้อจะขายก็ไม่ได้ขาย

หมายความว่ายังไงครับ ที่จะซื้อก็ไม่ได้ จะขายก็ไม่ได้

คือถ้าจะซื้อตัวนี่ก็ต้องรอเวลาปิดประมูลหรือไม่ถ้าเค้าตั้งค่าตัว buy nowไว้ก็ซื้อได้ทันทีที่ราคานั้นครับ ส่วนขายก็ได้แต่หวังว่าจะมีคนมาซื้อครับ เรื่องเวลามันคงเป็นแค่จังหวะที่เราเข้าไปดูเวลาน้อยสุดยังเป็นวันก็ไม่แปลกครับ ถ้าทุกคนตั้งเวลาไว้เป็นวันมันแล้วแต่จังหวะครับ

แต่ถ้าต้องการแค่หาผู้เล่นให้ครบทีมเพื่อจะไปลงแข่งได้ ก็เปิดซองbronzeเลยครับ ง่ายสุด คือตอนนี้ผมยังไม่รู้ว่าคุณเอก ตัวไม่พอหรือสัญญาหมดกันแน่ครับ

ถามหน่อยครับ

ทกุทีผมจะเข้าไปซื้อการ์ดต่างๆ อันดับแรกทุกทีมันจะโชว์การ์ดที่เวลาเหลือน้อยๆ(ประมูลอย่างมันส์ช่วงนาทีสุดท้ายถ้า
การ์ดดีๆราคากระโดดไปไกลเลย) แต่ทำไมวันนี่เข้าไปหน้าแรกมันโชว์การ์ดเวลาเหลือเป็นวันเลย

ไล่ลงไปก็จะเหลือเป็นวันเหมือนกัน ไม่ก็เป็นหลายชม.มากๆ

สัญญานักเตะก็จะหมด โค้ชก็จะหมดเหลือ2นัด แล้วจะไปแข่งยังไงเนี่ย

QUOTE (The Great Wall @ Mar 24 2009, 02:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เห็นฝรั่งก็บ่นกันใหญ่ว่าเป็นปัญหาที่ Server ครับ

การ์ดสัญญานี่เวลาผมเปิดซองทองที่ไรก็ได้ครั้งละ 2-3 ใบตลอดเลยนะครับ
สงสัยต้องยอมเสียเงินเปิดซองทองเลยครับ EA กับ Microsoft มันหาเงินเก่งจริงๆ

QUOTE (XParm @ Mar 24 2009, 02:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อันนี้เพิ่งเป็นเมื่อวานช่วงเย็นครับ คือหลังจากที่เกิดปัญหา Server ล่มติดต่อกันหลายวันในขณะที่คนใช้งานเยอะ เค้าเลยลองแก้ด้วยวิธีการเขียน Code ในการหาข้อมูลขึ้นมาโชว์มาใหม่ ทำให้กลายเป็นแบบนี้ - - ผมว่าไม่ดีเลย ปกติผมจะอาศัยวิธีประมูลแบบเก่าในการหาเงินได้เยอะ เปลี่ยนวิธีประมูลเป็นแบบนี้นี่เซ็งเป็ดไปเลย แต่เค้าทำเพื่อแก้ปัญหาเปิดการ์ดขึ้นมาช้าน่ะครับ สังเกตุได้จากเมื่อวาน ผมเปิดดูการ์ดเร็วกว่าเดิมเยอะเลย ....

ไม่รู้ว่ามันจะเป็นไปตลอดรึป่าวนะครับ ภาวนาว่าอย่าเป็นไปตลอดเลย ผมชอบแบบเก่ามากกว่า yoyo_71.gif

ปล. หา Contract ทองราคาถูกหาง่ายนะครับ ไปเปิดหน้าสุดท้ายเลย ของถูกมาประจำ ผมสังเกตุว่าวิธีนี้มันนับเอาว่าโพสต์ก่อนไปหน้าแรกก่อน โพสต์หลังก็ไปหน้าสุดท้าย ไม่นับตามเวลาประมูลที่เหลือ ลองไปหน้าสุดท้ายดูครับ Refresh เรื่อยๆ การ์ดถูกตรึม

ปัญหานี้อ่าครับ อันนี้ไปถามฝั่งโน่นมา
Edited by virus4985, 24 March 2009 - 03:28 PM.

QUOTE (virus4985 @ Mar 24 2009, 03:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ

ทกุทีผมจะเข้าไปซื้อการ์ดต่างๆ อันดับแรกทุกทีมันจะโชว์การ์ดที่เวลาเหลือน้อยๆ(ประมูลอย่างมันส์ช่วงนาทีสุดท้ายถ้า
การ์ดดีๆราคากระโดดไปไกลเลย) แต่ทำไมวันนี่เข้าไปหน้าแรกมันโชว์การ์ดเวลาเหลือเป็นวันเลย

ไล่ลงไปก็จะเหลือเป็นวันเหมือนกัน ไม่ก็เป็นหลายชม.มากๆ

สัญญานักเตะก็จะหมด โค้ชก็จะหมดเหลือ2นัด แล้วจะไปแข่งยังไงเนี่ย

ปัญหานี้อ่าครับ อันนี้ไปถามฝั่งโน่นมา

คือมันแค่เรียงจากโพสก่อนไปหลังใช่มั๊ยครับ ไม่นับเวลาเหลือน้อยแล้ว

แต่ยังสงสัยว่าคุณเอกติดปัญหาตรงไหนในการซื้อขายเหรอครับ

ซื้อขายลำบากอ่าครับ หาอะไรก็ยาก yoyo_71.gif

ปกติคุณเอกเข้าไปประมูลซื้อบ่อยเหรอครับ
ปกติผมเข้าไปขายอย่างเดียว เงินเอาไปเปิดซองซะมากกว่าถ้าได้ตัวพอขายได้นี่ก็ได้ค่าซองแล้วครับ ที่เหรอเหมือนได้ฟรี ยิ่งการ์ดcontractนี่ผมเปิดซองนังนี่ได้3-4ใบเป็นอย่างต่ำครับ ขายแค่การ์ดcontractก็ได้มาประมาณ3-4พันแล้วครับ

QUOTE (ngern @ Mar 24 2009, 04:13 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปกติคุณเอกเข้าไปประมูลซื้อบ่อยเหรอครับ
ปกติผมเข้าไปขายอย่างเดียว เงินเอาไปเปิดซองซะมากกว่าถ้าได้ตัวพอขายได้นี่ก็ได้ค่าซองแล้วครับ ที่เหรอเหมือนได้ฟรี ยิ่งการ์ดcontractนี่ผมเปิดซองนังนี่ได้3-4ใบเป็นอย่างต่ำครับ ขายแค่การ์ดcontractก็ได้มาประมาณ3-4พันแล้วครับ

ผมเข้าไปประมูลพวกการฝึกหัดอ่าครับ

QUOTE (virus4985 @ Mar 24 2009, 04:37 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมเข้าไปประมูลพวกการฝึกหัดอ่าครับ

การ์ดพวกนี้แพงมั๊ยครับ ยังไม่เคยเข้าไปประมูลเลย

ตอนนี้อยากได้การ์ดtrainนักเตะให้ถนัดแผนการเล่นที่เราใช้ครับ ตั้งแต่เปิดซองมายังไม่เจอซักใบเลย

จริงๆผมไม่ค่อยอยากฝึกให้มันเก่งเว่อร์เกิน เห็นบางคนนี่ฝึกจนได้99เกือบทุกอัน ทั้งที่ตัวจริงมันไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้น ตอนนี้ผมกำลังเน้นเพิ่ม chemistry ครับ ขนาดมีแค่ประมาณ40กว่าๆยังรู้สึกว่านักเตะมันวิ่งช่วยกันดีไม่ยืนเอ๋อๆเหมือนตอนแรกๆ
ที่ chemistryแค่10กว่าๆ

http://forums.electronicarts.co.uk/fifa-09...e-team-trading/

ลิ้งค์นี้จะเป็นบอร์ดซื้อขายการ์ดของEAครับ ลองเข้าไปดูเป็นข้อมูลได้ครับ จริงๆอยากให้มาโพสกันว่าเคยซื้อขายอะไรราคาเท่าไหร่กันบ้าง จะได้เอาไว้เป็นแนวทางในการตั้งราคาครับ จะได้ไม่ขายถูกไปหรือซื้อแพงเกินไปครับ

คืนนี้กลับไปว่าจะมาโพสราคาตัวที่ผมเคยขายไปได้ให้ครับ เอาเท่าที่จำได้นะครับ

QUOTE (ngern @ Mar 24 2009, 05:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การ์ดพวกนี้แพงมั๊ยครับ ยังไม่เคยเข้าไปประมูลเลย

ตอนนี้อยากได้การ์ดtrainนักเตะให้ถนัดแผนการเล่นที่เราใช้ครับ ตั้งแต่เปิดซองมายังไม่เจอซักใบเลย

จริงๆผมไม่ค่อยอยากฝึกให้มันเก่งเว่อร์เกิน เห็นบางคนนี่ฝึกจนได้99เกือบทุกอัน ทั้งที่ตัวจริงมันไม่ได้เก่งอะไรขนาดนั้น ตอนนี้ผมกำลังเน้นเพิ่ม chemistry ครับ ขนาดมีแค่ประมาณ40กว่าๆยังรู้สึกว่านักเตะมันวิ่งช่วยกันดีไม่ยืนเอ๋อๆเหมือนตอนแรกๆ
ที่ chemistryแค่10กว่าๆ

http://forums.electronicarts.co.uk/fifa-09...e-team-trading/

ลิ้งค์นี้จะเป็นบอร์ดซื้อขายการ์ดของEAครับ ลองเข้าไปดูเป็นข้อมูลได้ครับ จริงๆอยากให้มาโพสกันว่าเคยซื้อขายอะไรราคาเท่าไหร่กันบ้าง จะได้เอาไว้เป็นแนวทางในการตั้งราคาครับ จะได้ไม่ขายถูกไปหรือซื้อแพงเกินไปครับ

คืนนี้กลับไปว่าจะมาโพสราคาตัวที่ผมเคยขายไปได้ให้ครับ เอาเท่าที่จำได้นะครับ

การ์ดเปลี่ยนแผนให้นักเตะถ้าไม่ใช้4-4-2 ก็พอโอเคครับ แต่ถ้าเล่น4-4-2 หายากบวกถ้าเจอก็มี20k+

นักเตะเวลาซื้อขายไม่ได้ดูที่พลังกันเท่าไหร่ จะดูว่านักเตะคนนั้นฟรีเวอร์หรือป่าวมากกว่า โด้ ตอเรส เมสซี่ ผมว่าราคาน่าจะมี30k+

นักเตะที่ผมขายไปแล้วได้หน่อยก็มี

อัสเวส(บาซ่า) ตำแหน่งRWB พลัง93 15k

มันชินี่(อินเตอร์) ตำแหน่งLW พลัง89 4k

kasen's Photo kasen 25 Mar 2009

นอกจากคุณเงิน กับคุณไวรัส4985 แล้ว ยังมีใครเล่นอีกมั้ยเนี่ย?

ผมมีเรื่องมาปรึกษาอีกแล้วครับ

1) อยากรู้ว่าวางแผนการเล่นไว้ยังไงครับ มุ่งหน้าเก็บการ์ดแล้วแปะลงสมุดก่อน หรือมุ่งหน้า ทำทีมให้ดีๆ เพื่อจะได้ไปแข่งเอาการ์ดถ้วยต่างๆ ก่อน

2) ตั้งใจว่าจะเก็บการ์ดให้เต็มเล่มเลยมั้ยครับ?

3) คุณเงินบอกว่า การ์ดที่เอาไปขาย ถ้าหมดเวลาแล้วยังขายไม่ได้ สามารถตั้งราคาใหม่ได้ แต่ผมไม่เห็นทำได้เลยอ่ะครับ มันกดอะไรต่อไม่ได้เลย

4) ผมสังเกตว่าแต่ละทีมจะมีที่ให้แปะการ์ดแค่ 14 ใบ ในนั้นยังรวมถึงการ์ดตราสโมสร 1 ใบ และการ์ดชุดแข่งอีก 2 ใบ อย่างนี้หมายความว่าเราเอานักเตะคนไหนมาแปะให้ครบก็ได้ใช่มั้ยครับ ยกตัวอย่างเช่น ผมเพิ่งเก็บโกล์ชาวบราซิลของลิเวอร์พูลเข้าคอลเลกชั่น (เพิ่งรู้เนี่ย ว่าลิเวอร์พูลมีโกล์บราซิลด้วย) หมายความว่าผมสามารถเก็บเต็มหน้าลิเวอร์พูลได้ โดยไม่ต้องแปะตอร์เรส หรือเจอราร์ดก็ได้ ถูกต้องมั้ยครับ? ถ้าถูก เวลาได้ตัวเทพๆ มา จะได้เอาไว้เล่น หรือขายแพงๆ ไปเลย

5) ปกติเวลาแข่งเอา Coin เล่นออนไลน์ หรือออฟไลน์ครับ ผมเล่นแต่ออนไลน์

6) มีใครเก็บเต็มทีมแล้วสักทีมมั้ยครับ ทีมต่ำๆ ก็ได้ อยากรู้ว่าได้อะไรบ้าง

เอาแค่นี้ก่อนละกัน ขอบคุณครับ

ngern's Photo ngern 25 Mar 2009

QUOTE (kasen @ Mar 25 2009, 08:42 AM) <{POST_SNAPBACK}>
นอกจากคุณเงิน กับคุณไวรัส4985 แล้ว ยังมีใครเล่นอีกมั้ยเนี่ย?

ผมมีเรื่องมาปรึกษาอีกแล้วครับ

1) อยากรู้ว่าวางแผนการเล่นไว้ยังไงครับ มุ่งหน้าเก็บการ์ดแล้วแปะลงสมุดก่อน หรือมุ่งหน้า ทำทีมให้ดีๆ เพื่อจะได้ไปแข่งเอาการ์ดถ้วยต่างๆ ก่อน
-สำหรับผมก็จะเก็บตัวสร้างทีมไปเรื่อยๆครับ เพราะตัวที่ไม่ใช้แล้วคิดว่าขายไม่ออกแน่ๆก็ค่อยเก็บเข้าcollectionครับ

2) ตั้งใจว่าจะเก็บการ์ดให้เต็มเล่มเลยมั้ยครับ?
-ไม่ได้ตั้งใจว่าจะเก็บให้เต็มเล่มครับ ตั้งใจแต่ว่าอยากจะสนุกกับโหมดนี้ไปจนภาค10ออกครับ

3) คุณเงินบอกว่า การ์ดที่เอาไปขาย ถ้าหมดเวลาแล้วยังขายไม่ได้ สามารถตั้งราคาใหม่ได้ แต่ผมไม่เห็นทำได้เลยอ่ะครับ มันกดอะไรต่อไม่ได้เลย
-การ์ดที่expiredแล้ว เราต้องกดเข้าไปดูครับ(กดเข้าไปดูรายละเอียด) แล้วมันจะกลับมาอยู่ใน trade pile ครับ

4) ผมสังเกตว่าแต่ละทีมจะมีที่ให้แปะการ์ดแค่ 14 ใบ ในนั้นยังรวมถึงการ์ดตราสโมสร 1 ใบ และการ์ดชุดแข่งอีก 2 ใบ อย่างนี้หมายความว่าเราเอานักเตะคนไหนมาแปะให้ครบก็ได้ใช่มั้ยครับ ยกตัวอย่างเช่น ผมเพิ่งเก็บโกล์ชาวบราซิลของลิเวอร์พูลเข้าคอลเลกชั่น (เพิ่งรู้เนี่ย ว่าลิเวอร์พูลมีโกล์บราซิลด้วย) หมายความว่าผมสามารถเก็บเต็มหน้าลิเวอร์พูลได้ โดยไม่ต้องแปะตอร์เรส หรือเจอราร์ดก็ได้ ถูกต้องมั้ยครับ? ถ้าถูก เวลาได้ตัวเทพๆ มา จะได้เอาไว้เล่น หรือขายแพงๆ ไปเลย
-อันนี้ไม่แน่ใจเหมือนกันครับ

5) ปกติเวลาแข่งเอา Coin เล่นออนไลน์ หรือออฟไลน์ครับ ผมเล่นแต่ออนไลน์
-ผมก็เล่นแต่ออนไลน์ ยังไม่เคยลองออฟไลน์เลยครับ

6) มีใครเก็บเต็มทีมแล้วสักทีมมั้ยครับ ทีมต่ำๆ ก็ได้ อยากรู้ว่าได้อะไรบ้าง
-ไม่เคยเปิดดูcollectionเลยครับ555

เอาแค่นี้ก่อนละกัน ขอบคุณครับ

แต่ช่วงหลังๆนี้การ์ดเริ่มขายยากขึ้นแล้ว ถ้าไม่ใช่ตัวดีๆนี่ขายไม่ออกเลยครับ การ์ดล้นตลาด

ว่าแต่มีการ์ดใบไหนไม่ใช้ เอามาโพสบอกกันบ้างนะครับ เผิ่อจะได้เอามาแลกกันได้ พวกที่ขายไม่ได้ผมเก็บเข้าcollectionไปเยอะเหมือนกัน จริงๆอยากขายมากกว่า555

ตอนนี้ที่ทีอยู่ก็ Lavezzi ของนาโปลี กับ Diego ของเบรเมน(ตัวนี้ตกลงแลกกับVucinicไว้แล้วแต่คนที่จะแลกด้วยไม่ตอบกลับมาเลย)
Edited by ngern, 25 March 2009 - 10:23 AM.

Yabin's Photo Yabin 25 Mar 2009

ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่ครับ เล่นแต่ offline ชนะจะได้ coin ประมาณ 500-700 ครับ ไม่ทราบว่า online จะได้เงินมากกว่ารึเปล่า

คับ ขอถามต่ออีกนิดเลยครับ พวก card contact นี่ขายได้แพงไหมครับ ตั้งราคาไม่ถูก

ส่วนถ้ามีใครยังไม่ได้เติมเงิน pm มาลองเอาของผมไป share ก่อนก็ได้นะครับ เผื่อได้จะได้ประหยัดครับ

ngern's Photo ngern 25 Mar 2009

QUOTE (Yabin @ Mar 25 2009, 10:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ตอนนี้ผมก็เล่นอยู่ครับ เล่นแต่ offline ชนะจะได้ coin ประมาณ 500-700 ครับ ไม่ทราบว่า online จะได้เงินมากกว่ารึเปล่า

คับ ขอถามต่ออีกนิดเลยครับ พวก card contact นี่ขายได้แพงไหมครับ ตั้งราคาไม่ถูก

ส่วนถ้ามีใครยังไม่ได้เติมเงิน pm มาลองเอาของผมไป share ก่อนก็ได้นะครับ เผื่อได้จะได้ประหยัดครับ

ได้เท่าๆกันครับ เพิ่งรู้เหมือนกันว่าเล่นofflineได้ด้วย yoyo_81.gif

การ์ดcontractแรกๆนี่การ์ดทองผมขายได้ใบละพันครับ ออกอย่างเร็ว แต่เดี๋ยวนี้700-800ยังไม่ค่อยออกเลย ตั้งแต่มันเปลี่ยนระบบว่าใครpostก่อนจะอยู่หน้าแรก ไม่ได้เรียงตามเวลาที่เหลือครับ yoyo_31.gif แถมหลังๆนี่เปิดมา4-5ซองไม่ได้ตัวดีๆเลยซักตัว yoyo_92.gif

ราคาอ้างอิงจากที่ผมเคยขายได้นะครับ(ไม่รู้ตอนนี้ยังใช้ได้เปล่าเพราะตอนนี้การ์ดมัน
เริ่มเกลื่อนแล้ว) เท่าที่จำได้

Terry -8000
Quaresma-8500
Nasri-3500
Kompany-3000
Distin-1500
Delpiero-5200
Cambiasso-2000
Lahm-2000
Gomis-3000
Simao-3500

OldTrafford-5000

virus4985's Photo virus4985 25 Mar 2009

ตัวพวกนี้ผมขายไปเมือวานยกเว้น dani alves ขายไปวันจันทร์

[**]คือพลัง

บ้างตัวคิดมาได้ดีๆแค่กับไม่ได้ราคาซะงั้น S.nasri L.gluly yoyo_65.gif

C.Tavez นี่โชคดีมากๆมีคนเอามาแลกกับ D.bantley แถมยังบวกตังให้อีก2000 yoyo_29.gif

[94] W.samuel-3000

[84] E.adidal-1150

[89] Marcelo-2300

[86] C.Tavez-7550

[84] S.nasri-3000

[94] L.gluly-2750

[93] dani alves-15000

korn007's Photo korn007 25 Mar 2009

ขายกันทำไมเหอคับผมเล่นอยู่แต่ยังไม่เข้าใจเลย
ได้เงินมาทำอะไรเหรอครับ

ngern's Photo ngern 26 Mar 2009

QUOTE (korn007 @ Mar 25 2009, 11:49 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขายกันทำไมเหอคับผมเล่นอยู่แต่ยังไม่เข้าใจเลย
ได้เงินมาทำอะไรเหรอครับ

จได้เอาcoin ไปเปิดซองการ์ดใหม่ๆครับ