`

Jump to content

ถาม-ตอบ เกี่ยวกับโหมด ULTIMATE TAEM

179 replies to this topic

#21 ngern

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 21 March 2009 - 06:54 PM

QUOTE (Yabin @ Mar 21 2009, 06:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีท่านใดได้ psn hk รึยังครับ อยาก share ด้วยเ็ต็มที่ อยากเล่นต่อแล้วอ่า

ท่าทางจะแชร์ไม่ได้ครับ เดี๋ยวรอท่านอื่นมายืนยันอีกทีครับ

#22 Yabin

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 March 2009 - 08:15 PM

แต่ผมเห็นตอนซื้อมันบอก one time fee for downloads on up to five activated systems ครับ น่าจะได้ 5 น้ารอคน confirm ครับ

#23 Rob G

Posted 21 March 2009 - 10:15 PM

Ultimate Team นี่เล่นแบบ Offline ไม่ได้เหรอครับ T_T พอ Disconnect from EA server ปุ๊บ เด้งออกมาทุกทีเลย

#24 Yabin

Posted 21 March 2009 - 11:58 PM

QUOTE (Rob G @ Mar 21 2009, 10:15 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Ultimate Team นี่เล่นแบบ Offline ไม่ได้เหรอครับ T_T พอ Disconnect from EA server ปุ๊บ เด้งออกมาทุกทีเลย

ครับผม ต้อง online เท่านั้นครับ

#25 virus4985

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 22 March 2009 - 12:00 AM

เหอๆซองทอง 8เหรียญ แพงได้อีก d582d79f.gif

#26 Yabin

Posted 22 March 2009 - 08:00 AM

QUOTE (virus4985 @ Mar 22 2009, 12:00 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เหอๆซองทอง 8เหรียญ แพงได้อีก d582d79f.gif

ท่าน virus ซื้อ ultimate แล้วหรือครับ สรุปมัน share ได้ไหมอ่า ถ้าไท่ได้วันจันทร์ผมคงไปสอย psn hk card แล้วแหละครับ

#27 kie_online

FIFA 15 : SiAM FC

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2009 - 04:17 PM

เมื่อคืนลองเข้าไปเทสโหมดนี้แระ ระบบน่าสนใจดี

โชคดีมากที่ผมเปิดซองการ์ดแรก ตอนเปิดเกมได้การ์ดเงินมา 1 ใบ เป็นตำแหน่ง RM นักเตะสัญชาติอิตาลี พลัง 75 yoyo_70.gif

พอจัดอะไรเสร็จก็จะเริ่มแข่ง แรนดอมทีมแข่ง ดันไปเจอ ทีม 5 ดาว ตั้ง 2 หน .... แทบกดหนีออกมาไม่ทัน yoyo_77.gif

ฝั่งโน้นก็ใจร้ายนะ กด Ready เตรียมเชือดไว้เลย yoyo_57.gif ผมก็คิดในใจ ระบบเปิดให้เล่น 3 วัน มีทีมระดับ 5 ดาวแล้วหรอเนี่ย yoyo_48.gif ไหงมันปั้นไวขนาดนั้น? นะ

พอเล่นจบไป 2 เกม เลยพอจะเข้าใจเลยว่า มันไม่ได้ยากมากในการปั้นทีม เพราะแข่งแพ้ก็ได้ตังค์ yoyo_71.gif ถ้าใครเล่นไม่เก่งแต่ขยันเล่น ก็มีโอกาสเก็บ coin ไว้ซื้อนักเตะได้สบายๆ

ตลาดซื้อขายก็คึกคักมาก การ์ดนักเตะระดับโลก ออกมาเพียบเลย

ตอนนี้มี งง อย่างเดียว คือ การซื้อโหมดนี้มันแชร์ได้หรือเปล่า เท่าที่ดูเหมือนจะแชร์ไม่ได้ยังไงไม่รู้ .... ใครซื้อโหมดนี้แล้วมาแถลงไขทีครับ

#28 ngern

Posted 22 March 2009 - 04:25 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 22 2009, 04:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืนลองเข้าไปเทสโหมดนี้แระ ระบบน่าสนใจดี

โชคดีมากที่ผมเปิดซองการ์ดแรก ตอนเปิดเกมได้การ์ดเงินมา 1 ใบ เป็นตำแหน่ง RM นักเตะสัญชาติอิตาลี พลัง 75

พอจัดอะไรเสร็จก็จะเริ่มแข่ง แรนดอมทีมแข่ง ดันไปเจอ ทีม 5 ดาว ตั้ง 2 หน .... แทบกดหนีออกมาไม่ทัน

ฝั่งโน้นก็ใจร้ายนะ กด Ready เตรียมเชือดไว้เลย ผมก็คิดในใจ ระบบเปิดให้เล่น 3 วัน มีทีมระดับ 5 ดาวแล้วหรอเนี่ย ไหงมันปั้นไวขนาดนั้น? นะ

พอเล่นจบไป 2 เกม เลยพอจะเข้าใจเลยว่า มันไม่ได้ยากมากในการปั้นทีม เพราะแข่งแพ้ก็ได้ตังค์ ถ้าใครเล่นไม่เก่งแต่ขยันเล่น ก็มีโอกาสเก็บ coin ไว้ซื้อนักเตะได้สบายๆ

ตลาดซื้อขายก็คึกคักมาก การ์ดนักเตะระดับโลก ออกมาเพียบเลย

ตอนนี้มี งง อย่างเดียว คือ การซื้อโหมดนี้มันแชร์ได้หรือเปล่า เท่าที่ดูเหมือนจะแชร์ไม่ได้ยังไงไม่รู้ .... ใครซื้อโหมดนี้แล้วมาแถลงไขทีครับ

เรื่องแชร์นี่ต้องขอคนที่ซื้อแล้วลองดูครับ เพราะมันอยู่ในdownload history(คิดว่าน่าจะได้) แต่ผมดันไปใช้accountที่เคยแชร์ครบ5คนแล้วมาซื้อ เซ็งเลยซื้อการ์ดมาอยากเล่นมากเลยลืมคิดเผื่อว่าจะแชร์ได้ yoyo_71.gif

#29 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 March 2009 - 04:40 PM

กี้ แอบซุ่ม ไหนมาว่า ไม่เล่น................... ไม่ได้ แล้ว เดี๋ยวจะเชย เอาบ้างวุ้ย ลองดู ว่าแต่ ยังไม่ได้ โหลดเลย yoyo_71.gif

#30 kie_online

• High Royal Executive Members

Posted 22 March 2009 - 05:00 PM

QUOTE (visaisak @ Mar 22 2009, 04:40 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กี้ แอบซุ่ม ไหนมาว่า ไม่เล่น................... ไม่ได้ แล้ว เดี๋ยวจะเชย เอาบ้างวุ้ย ลองดู ว่าแต่ ยังไม่ได้ โหลดเลย yoyo_71.gif

ของฟรี อ่ะ ต้องลองก่อน เด๋วจะตกข่าวคุยกะใครไม่รู้เรื่อง yoyo_77.gif

ที่ถามว่าแชร์ได้ป่าว เพราะในกลุ่มแชร์ผมจะได้ แชร์ add on นี้กันให้ครบทีม

แต่ถ้าไม่ได้ จะได้ให้คนที่อยากเล่นโหมดนี้ไปซื้อกันเอง

#31 virus4985

Posted 22 March 2009 - 05:23 PM

QUOTE (ngern @ Mar 22 2009, 04:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เรื่องแชร์นี่ต้องขอคนที่ซื้อแล้วลองดูครับ เพราะมันอยู่ในdownload history(คิดว่าน่าจะได้) แต่ผมดันไปใช้accountที่เคยแชร์ครบ5คนแล้วมาซื้อ เซ็งเลยซื้อการ์ดมาอยากเล่นมากเลยลืมคิดเผื่อว่าจะแชร์ได้ yoyo_71.gif

มีการ์ดเหลือๆมาแลกกันได้นะคับ ไอ้การ์ดที่กดใช้ตอนแข่งมันคืออะไรหรอครับ

#32 kie_online

Posted 22 March 2009 - 05:50 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 22 2009, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีการ์ดเหลือๆมาแลกกันได้นะคับ ไอ้การ์ดที่กดใช้ตอนแข่งมันคืออะไรหรอครับ

น่าจะเป็น แผนแทคติก ที่ใช้ตอนแข่งครับ คาดว่าเวลาใช้ให้กดขึ้น แล้วเลือกแผนตามที่การ์ดเรามีครับ

ของผมได้การ์ด crossing มา yoyo_29.gif ช่างเหมาะกับผมจริงๆ

ถ้าไม่มีการ์ดแทคติก ก็จะไม่มีอะไรให้เลือกครับ

ตอนนี้อยากได้การ์ดผู้จัดการทีม จะได้เปลี่ยนแผนได้, การ์ดแก้แผน จะได้กด edit แผนได้ , การtactic จะได้เซต tactic ได้

ผมว่าถ้าได้ 3 ใบนี้ ก็สบายแล้วอ่ะ ถึงทีมไม่เก่งแต่เซตแผนดีๆก็น่าจะเป็นต่อนะ

#33 ngern

Posted 22 March 2009 - 06:18 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 22 2009, 05:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ผมชอบโหมดนี้ตรงเปิดซอง ซื้อขายแลกเปลี่ยนนักเตะนี่แหละครับ แพ้ชนะไม่ค่อยสนซักเท่าไหร่ วันนี้ขายTerryได้มา8000 กับกองหน้าPSGชื่ออะไรจำไม่ได้ ได้มาอีก1500

ตอนนี้ตั้งขายSimaoอยู่ยังขายไม่ออกเลยสงสัยแพงเกิน ตอนขายTerryนี่แค่ไม่กี่นาทีออกอย่างเร็ว

ว่าแต่คุณเอก ตัวดีๆเพียบเลย เจอกันบอลถ้วยงงเลยดาวตรึม55556789

QUOTE (kie_online @ Mar 22 2009, 05:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะเป็น แผนแทคติก ที่ใช้ตอนแข่งครับ คาดว่าเวลาใช้ให้กดขึ้น แล้วเลือกแผนตามที่การ์ดเรามีครับ

ของผมได้การ์ด crossing มา yoyo_29.gif ช่างเหมาะกับผมจริงๆ

ถ้าไม่มีการ์ดแทคติก ก็จะไม่มีอะไรให้เลือกครับ

ตอนนี้อยากได้การ์ดผู้จัดการทีม จะได้เปลี่ยนแผนได้, การ์ดแก้แผน จะได้กด edit แผนได้ , การtactic จะได้เซต tactic ได้

ผมว่าถ้าได้ 3 ใบนี้ ก็สบายแล้วอ่ะ ถึงทีมไม่เก่งแต่เซตแผนดีๆก็น่าจะเป็นต่อนะ

นี่ขนาดเล่นแค่เดโมยังรู้ลึกซึ้งขนาดนี้ ผมยังใช้ไม่เป็นเลยการ์ดแทคติคเนี่ย yoyo_29.gif

#34 virus4985

Posted 22 March 2009 - 06:45 PM

QUOTE (kie_online @ Mar 22 2009, 05:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>

การ์ดแก้แผนหน้าตามันเป็นยังไงอ่า(ถ้าที่เป็นการ์ดรูปแผนผมว่ามันไว้ให้นักเตะฝึกแผนมากกว่า)

แทคติกนี่ถ้ามีผู้จัดการทีมก็แก้ได้ครับ แต่แก้ได้บ้างอัน(แล้วแต่ว่าผู้จัดการถนัดแบบไหน ผู้จัดการคนแรกผม มันแก้การรับได้ ผู้จัดการปัจจุบัน แก้ส่งบอล โยนบอล )

อยากแก้แผน โดนสวนที่ไรเหลือแต่หลัง กลางลงไม่ทัน yoyo_71.gif

QUOTE (ngern @ Mar 22 2009, 06:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ว่าแต่คุณเอก ตัวดีๆเพียบเลย เจอกันบอลถ้วยงงเลยดาวตรึม55556789

เจอกันตอนไหนหว่า yoyo_71.gif ไม่ได้ดูชื่อเลย

Edited by virus4985, 22 March 2009 - 06:46 PM.

#35 ngern

Posted 22 March 2009 - 07:42 PM

QUOTE (virus4985 @ Mar 22 2009, 06:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
การ์ดแก้แผนหน้าตามันเป็นยังไงอ่า(ถ้าที่เป็นการ์ดรูปแผนผมว่ามันไว้ให้นักเตะฝึกแผน
มากกว่า)

แทคติกนี่ถ้ามีผู้จัดการทีมก็แก้ได้ครับ แต่แก้ได้บ้างอัน(แล้วแต่ว่าผู้จัดการถนัดแบบไหน ผู้จัดการคนแรกผม มันแก้การรับได้ ผู้จัดการปัจจุบัน แก้ส่งบอล โยนบอล )

อยากแก้แผน โดนสวนที่ไรเหลือแต่หลัง กลางลงไม่ทัน yoyo_71.gif

เจอกันตอนไหนหว่า yoyo_71.gif ไม่ได้ดูชื่อเลย

ที่ยิงผมได้ตอนต่อเวลาอะครับ เจอตัวใหญ่ลุยเข้าไปยิง yoyo_57.gif

#36 visaisak

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 22 March 2009 - 07:45 PM

สงสัย ลีคจะล่ม เพราะ โหมดนี้ แหละ 555+

กำลังโหลดอยู่เลย

#37 lionel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 22 March 2009 - 10:08 PM

ใครโหลดโซน US ผมว่ามาแชร์กันไหมครับ
ถ้าแชร์ได้บอกด้วยนะครับ

#38 kie_online

Posted 23 March 2009 - 12:04 AM

เท่าที่เช็คดู น่าจะแชร์ไม่ได้นะ เพราะไม่ได้ซื้อเป็น add on ข้างนอก แต่ซื้อในตัวเกม

ซึ่งต้องเข้าโหมดนี้ก่อน ซึ่งมันคงจะล๊อคไอดีที่จะเล่นแน่นอน

#39 virus4985

Posted 23 March 2009 - 12:38 AM

อ่ะจ๊าก มันเกิดอะไรขึ้นหว่า อยุ่ดีๆมีแมตซ์หนึ่งมีนักเตะในสนามแค่8 อีก3ตัวมันหายไปไหน

#40 kie_online

Posted 23 March 2009 - 12:53 AM

QUOTE (virus4985 @ Mar 23 2009, 12:38 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่ะจ๊าก มันเกิดอะไรขึ้นหว่า อยุ่ดีๆมีแมตซ์หนึ่งมีนักเตะในสนามแค่8 อีก3ตัวมันหายไปไหน

หมดสัญญานักเตะป่าวท่าน ดูที่การ์ดดีๆสิ มันจะมีจำนวนสัญญาเตะ นับเป็น นัดๆไป

เช่น นักเตะ A มีสัญญา แข่ง 10 เกม ถ้าใช้ไปครบ 10 เกม ก็จะใช้ต่อไม่ได้ ต้องหาการ์ดเซ็นสัญญามาเพิ่มอ่ะ

แต่ถ้าเป็น bug ของเกม ก็ตัวใครตัวมันหล่ะครับ yoyo_77.gif