`
←  Winning Eleven & FIFA
Logo
»

ถาม-ตอบ เกี่ยวกับโหมด ULTIMATE TAEM

virus4985's Photo virus4985 20 Mar 2009

หลังจากได้ลองไป1ตา คิดว่าสนุกกว่าแข่งrank รูปแบบแผนกับระบบการเล่นปรับได้จำกัดไม่กี่แบบ ไม่สามารถปรับอิสระได้(หรือปรับได้หว๋า)

จะซื้อการ์ดน่าจะต้องซื้อโหมดนี่แบบFUll ราคา80.00HK ก่อนถึงจะซื้อการ์ดอะไรได้ ลองใหม่การ์ดแบบเป็นซองซื้อได้ครับ แต่เป็นใบยังซื้อไม่ได้

ตอนสมัคร จะมีให้เราใส่ชื่อทีม แบบเต็ม อันที่สองแบบย่อใส่ได้3ตัว

แล้วก็จะมีให้เราสร้างนักเตะมา1คน

ตอนนี่ทีมผม1ดาวครึ่ง ชื่อทีม ezy utd ชื่อย่อ ezy

อยากให้เพื่อนๆมาเล่นกันเยอะๆ yoyo_53.gif

ปล.ทีมดาวครึ่งนี่แถบไม่ต่างอะไรกันที่เราแข่งmanualเลย หลุดเดียวไปไม่ใช่จะยิงง่ายๆ yoyo_77.gif
Edited by virus4985, 27 March 2009 - 04:20 PM.

lionel's Photo lionel 20 Mar 2009

ผมเล่นแน่นอนครับ
ว่าแต่มันเป็นยังไงยังไม่รู้เลย

ngern's Photo ngern 20 Mar 2009

เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองครับ แต่ต้องโหลดใหม่ของHK เมื่อวานโหลดJpใช้ไม่ได้ yoyo_31.gif

LEON.S's Photo LEON.S 20 Mar 2009

อ้าวสรุปเสียเงิน yoyo_77.gif

Yabin's Photo Yabin 20 Mar 2009

คืนนี้เจอกันครับ ทุกท่าน ต้องโหลดอีก 1.3 Gb โอว้แล้วเมื่อไหรจะได้เล่นเนี่ย

kie_online's Photo kie_online 20 Mar 2009

พูดถึงถ้าแรนดอม แข่ง ก็คงไม่ได้เจอกันหรอก

เท่าที่อ่าน โหมดนี้ผมคงบายอ่ะ yoyo_11.gif

เหมือนปั้นทีม be pro แต่บังคับได้ทุกตัว ย้ายทีมไม่ได้ แต่เปลี่ยนมาปั้นทีมตัวเอง จะซื้อนักเตะ ก็ต้องแข่งให้ชนะ เอาเงินในเกมไปซื้อการ์ดแบบออนไลน์ ถ้าโชคดีได้นักเตะดีมาเสริมทัพ ทีมก็แกร่งขี้น ถ้าได้ตัวดีแต่ซ้ำตำแหน่งก็คงต้องขายทิ้ง หรือบางตัวเก่งแต่ไม่เหมาะกับแผนเราก็ต้องขายทิ้ง สรุป โหมดนี้ต้องเล่นกันยาวววววๆๆๆๆๆๆๆ เหมาะกับพวกเล่น Rank เป็นประจำ แล้วเบื่อการเล่นรูปแบบเดิมๆ เพราะคงต้องใช้เวลาปั้นนานแน่ๆ กว่าทีมจะลงตัวทั้ง 11 ตัวผู้เล่น yoyo_71.gif

virus4985's Photo virus4985 20 Mar 2009

QUOTE (kie_online @ Mar 20 2009, 03:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พูดถึงถ้าแรนดอม แข่ง ก็คงไม่ได้เจอกันหรอก

เท่าที่อ่าน โหมดนี้ผมคงบายอ่ะ yoyo_11.gif

เหมือนปั้นทีม be pro แต่บังคับได้ทุกตัว ย้ายทีมไม่ได้ แต่เปลี่ยนมาปั้นทีมตัวเอง จะซื้อนักเตะ ก็ต้องแข่งให้ชนะ เอาเงินในเกมไปซื้อการ์ดแบบออนไลน์ ถ้าโชคดีได้นักเตะดีมาเสริมทัพ ทีมก็แกร่งขี้น ถ้าได้ตัวดีแต่ซ้ำตำแหน่งก็คงต้องขายทิ้ง หรือบางตัวเก่งแต่ไม่เหมาะกับแผนเราก็ต้องขายทิ้ง สรุป โหมดนี้ต้องเล่นกันยาวววววๆๆๆๆๆๆๆ เหมาะกับพวกเล่น Rank เป็นประจำ แล้วเบื่อการเล่นรูปแบบเดิมๆ เพราะคงต้องใช้เวลาปั้นนานแน่ๆ กว่าทีมจะลงตัวทั้ง 11 ตัวผู้เล่น yoyo_71.gif

ถูกแล้วกัฟนายหัว หลักจากตาแรกที่ได้ลองชนะมา5-0 yoyo_76.gif เล่นมาอีก3ตา แพ้รวด yoyo_31.gif

kasen's Photo kasen 20 Mar 2009

โอ๊ย อยากเล่น

เดี๋ยวโหลดคืนนี้เลย

kie_online's Photo kie_online 20 Mar 2009

QUOTE (virus4985 @ Mar 20 2009, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถูกแล้วกัฟนายหัว หลักจากตาแรกที่ได้ลองชนะมา5-0 yoyo_76.gif เล่นมาอีก3ตา แพ้รวด yoyo_31.gif

ขนาดท่าน ยังเล่นแพ้ 3 ตารวด yoyo_65.gif แล้วอย่างผม ชาตินี้จะมีปัญญาปั้มตังค์ไปซื้อการ์ดนักเตะไหมเนี่ย yoyo_77.gif ถามนิด แพ้ได้อะไรเปล่า ? หรือ อดชวด จนต่อไป yoyo_63.gif

PaZzyiil's Photo PaZzyiil 20 Mar 2009

QUOTE (ngern @ Mar 20 2009, 02:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เดี๋ยวคืนนี้กลับไปลองครับ แต่ต้องโหลดใหม่ของHK เมื่อวานโหลดJpใช้ไม่ได้ yoyo_31.gif

เหมือนกันเลยครับ อุตสาปล่อยโหลดไว้ทั้งคืนกะตื่นมาเล่นเต็มที่

แต่พอลงเสร็จถึงกับจุก...กดเข้าเกมไม่ได้

QUOTE (kie_online @ Mar 20 2009, 03:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขนาดท่าน ยังเล่นแพ้ 3 ตารวด yoyo_65.gif แล้วอย่างผม ชาตินี้จะมีปัญญาปั้มตังค์ไปซื้อการ์ดนักเตะไหมเนี่ย yoyo_77.gif ถามนิด แพ้ได้อะไรเปล่า ? หรือ อดชวด จนต่อไป yoyo_63.gif

ได้ตังอยู่ครับ ถ้าแพ้เยอะๆตังก็จะได้น้อยลง เสียประตูๆละ20

QUOTE (ngern @ Mar 20 2009, 02:24 PM) <{POST_SNAPBACK}>

QUOTE (PaZzyiil @ Mar 20 2009, 03:59 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เหมือนกันเลยครับ อุตสาปล่อยโหลดไว้ทั้งคืนกะตื่นมาเล่นเต็มที่

แต่พอลงเสร็จถึงกับจุก...กดเข้าเกมไม่ได้

แต่ผมโหลดของUSมา ทำไมมันใช้ได้อ่า หรือเป็นเฉพาะของญี่ปุ่น ไอดีที่ผมใช้ของHK
Edited by virus4985, 20 March 2009 - 04:46 PM.

Yabin's Photo Yabin 21 Mar 2009

สรุปมีใครได้ activate ต่อรึยังครับ

lionel's Photo lionel 21 Mar 2009

เล่นแล้วครับ แต่เล่นได้ 5 แมทช์เองครับ
ต้องซื้อตัวเต็มถึงจะเล่นได้ต่อครับ
ผมต้องซื้อยังไงเหรอครับ ผมไม่ได้ใช้บัตรเครดิต

มันส์มากครับ ชนะรวด 5 แมทช์เลยติดใจ
ตอนนี้ได้เข้าชิงถ้วยแบบบอนซ์แต่ยังเล่นไม่ได้

แต่มีจุดนึงคือสัญญานักเตะการ์ดเติมสัญญาใช้หมดแล้ว
ไอ้การ์ดพวกนี้ได้จากการซื้อที่เป็นซองๆรึเปล่าครับ

แล้วผมเห็นมีนักเตะขายเป็นรายบุคคลด้วย
มันซื้อขายกันยังไงครับผมไม่ค่อยเก่งอังกฤษ

แล้วตอนเราซื้อการ์ดมันมีให้เราต้องทิ้งการ์ดด้วย เพราะอะไรเหรอครับ

ใครเล่นแล้วติดใจเหมือนผม แล้วพอเข้าใจช่วยอธิบายให้ฟังด้วยนะครับ

virus4985's Photo virus4985 21 Mar 2009

QUOTE (lionel @ Mar 21 2009, 12:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นแล้วครับ แต่เล่นได้ 5 แมทช์เองครับ
ต้องซื้อตัวเต็มถึงจะเล่นได้ต่อครับ
ผมต้องซื้อยังไงเหรอครับ ผมไม่ได้ใช้บัตรเครดิต

มันส์มากครับ ชนะรวด 5 แมทช์เลยติดใจ
ตอนนี้ได้เข้าชิงถ้วยแบบบอนซ์แต่ยังเล่นไม่ได้

แต่มีจุดนึงคือสัญญานักเตะการ์ดเติมสัญญาใช้หมดแล้ว
ไอ้การ์ดพวกนี้ได้จากการซื้อที่เป็นซองๆรึเปล่าครับ

แล้วผมเห็นมีนักเตะขายเป็นรายบุคคลด้วย
มันซื้อขายกันยังไงครับผมไม่ค่อยเก่งอังกฤษ

แล้วตอนเราซื้อการ์ดมันมีให้เราต้องทิ้งการ์ดด้วย เพราะอะไรเหรอครับ

ใครเล่นแล้วติดใจเหมือนผม แล้วพอเข้าใจช่วยอธิบายให้ฟังด้วยนะครับ

ซื้อบัตรPSN เติมเอาครับ ต้องตรงประเทศของAccเราด้วยนะครับ หาดูที่ห้องซื้อขาย OMP เลยครับ

การ์ดต่างๆจะอยู่ในซองครับ ซื้อได้เลยครับ

เก่งจริงๆชนะหมดเลย ผมชนะตาแรกตาเดียว เสมอ1 แพ้3

ตอนนี่ผมรอพ่อค้าส่งรหัสpsnมาให้อยู่(ฮ่องกง)

ส่วนการ์ดที่ทิ้งจะมี ตราสโมสร เสื้อทีม เหย้า-เยือน<<<ส่วนนี่ผมไม่แน่ใจนะครับรอท่านอื่นๆมาเสริมแล้วกัน

ส่วนนักเตะก็ต้องเลือกทิ้งเพื่อที่จะได้นักเตะใหม่ในซอง ไม่รู้เพราะอะไร แต่ผมว่าเราน่าจะเลือกเอาไปขายได้นะ แค่มันจะขายออกหรอ <<<ส่วนนี่ผมไม่แน่ใจนะครับรอท่านอื่นๆมาเสริมแล้วกัน
Edited by virus4985, 21 March 2009 - 01:12 PM.

lionel's Photo lionel 21 Mar 2009

ของผมโซน US แต่ตอนโหลดมาเล่นครั้งแรกของ HK
แล้วในเกมที่จะให้ซื้อ มันขึ้นราคาเป็นของ US
ผมจะซื้อของ HK ได้ไหมครับ บัตร US มันแพงกว่ารึเปล่าครับ

การ์ดนักเตะต้องทิ้งด้วยเหรอครับ
ผมซื้อ การ์ด2ซองแล้วยังไม่มีให้ทิ้งการ์ดนักเตะเลย
หรือว่าถ้าทีมเต็มก็ต้องทิ้ง

ทีมผม 2 ดาวแล้วครับ มีตัวสร้างด้วยตัวนึง
ชื่อ Lionel
ทีมผมก็ชื่อ Lionel

มันสามารถมาเจอกันได้ไหมครับ

virus4985's Photo virus4985 21 Mar 2009

น่าจะต้องวื้อของUSแหละครับ

โอออ 2ดาวแล้วหรอ ผมยังดาวครึ่งอยู่เลย

ซื้อมา2ซองแล้วมีนักเตะเข้ามาหรือป่าวครับ ของผมต้องทิ้งไปก่อนถึงจะขึ้นการ์ดนักเตะใหม่ที่ซื้อมาให้

QUOTE (virus4985 @ Mar 21 2009, 01:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
น่าจะต้องวื้อของUSแหละครับ

โอออ 2ดาวแล้วหรอ ผมยังดาวครึ่งอยู่เลย

ซื้อมา2ซองแล้วมีนักเตะเข้ามาหรือป่าวครับ ของผมต้องทิ้งไปก่อนถึงจะขึ้นการ์ดนักเตะใหม่ที่ซื้อมาให้

ของผมก็มีการ์ดนักเตะใหม่เข้ามานะครับ แต่มีไม่เยอะเท่าไร
ผมซื้อมาก็หวังจะได้นักเตะมาเสริมในตำแหน่งที่มันไม่ค่อยดี
แล้วก็ได้มาตอนนี้ทีมผมเริ่มลงตัวแล้ว แต่เรื่องสัญญานักเตะยังมากวนใจอีก

เมื่อวานสะใจมากไล่อัดทีมสี่ดาวครึ่ง มันสนุกตรงนี้แหละผมว่า
เหมือนเราต้องพาทีมดิวิชั่นต่ำๆผงาดขึ้นมาเป็นยอดทีมให้ได้

kasen's Photo kasen 21 Mar 2009

เซ็งสุดๆ ผมโหลดของฮ่องกงมาจนเสร็จ พอจะ Install ดัน error yoyo_71.gif

เดี๋ยวว่าจะโหลดใหม่คืนนี้ตอนดูบอล โหลดตอนกลางวันไม่ไหว เน็ทอืดเหลือเกิน

QUOTE (lionel @ Mar 21 2009, 01:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ของผมก็มีการ์ดนักเตะใหม่เข้ามานะครับ แต่มีไม่เยอะเท่าไร
ผมซื้อมาก็หวังจะได้นักเตะมาเสริมในตำแหน่งที่มันไม่ค่อยดี
แล้วก็ได้มาตอนนี้ทีมผมเริ่มลงตัวแล้ว แต่เรื่องสัญญานักเตะยังมากวนใจอีก

เมื่อวานสะใจมากไล่อัดทีมสี่ดาวครึ่ง มันสนุกตรงนี้แหละผมว่า
เหมือนเราต้องพาทีมดิวิชั่นต่ำๆผงาดขึ้นมาเป็นยอดทีมให้ได้

ผมซื้อเรียบร้อยแล้วครับ ซองเงินแพงอ่า2500 แต่ไม่เป็นถ้าคุณมีเงินมากพอสามารถซื้อที่STOREได้ซองเงิน 4.00HK ซองทองยังไม่รู้เพราะยังเล่นไม่ถึง

ผมไปหาซื้อพวกการ์ดต่อสัญญาอยู่แต่มันต้องประมูลเซงเลย นักเตะที่ซื้อมาเสริมดูด้วยนะว่าชอบเล่นระบบอะไรอ่ะ หาที่มันเข้าระบบเราหายากจริงๆ

สนุกดีแหะหรือว่าบ้าเห่หว๋า yoyo_77.gif

Yabin's Photo Yabin 21 Mar 2009

มีท่านใดได้ psn hk รึยังครับ อยาก share ด้วยเ็ต็มที่ อยากเล่นต่อแล้วอ่า