`

Jump to content

ร้าน Gamezaap กับการซื้อประกันไฟแดงและการบริการ

91 replies to this topic

#41 stillenigma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 05:46 PM

ไม่ออกความเห็นละกันงับ ผมเองก็เคยเจอทั้งดีและไม่ดีกับร้านนี้มาคราวไม่ดีก็เล่นเอาเหงื่อตกคราวดีก็ดีใจหาย
เลย แต่ล่าสุดก็เพิ่งไปอุดหนุนมา

#42 PrTv

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 29 January 2009 - 05:57 PM

ไม่ออกความเห็นเช่นกันครับ เพราะไม่เคยใช้บริการ

แต่ก็ขอบคุณ จขกท เพราะเิดิมทีผมเล็งว่าจะถอย Jasper Go Pro อีกเครื่องที่ร้านนี้ หลังจากผิดหวังจากร้าน N จากการถอย Falcon Go Pro มา แต่สงสัยผมคงต้องหาร้านอื่นแล้ว

#43 thaiger

แชมป์โลก Bejewel

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 05:58 PM

ของผมประทับใจคุณดีสุด ๆ ประกันไฟแดง 10 เดือนแดง แกไม่ทันดูเครื่องเลย แกบอกว่าผมให้พี่อ้วนเครื่องใหม่ไปเลยแล้วกัน ไป ๆ มา ๆ ลำบาก แล้ว แกก็ขับรถมาส่งเครื่องวันนั้นเลย 5 ทุ่ม ไม่ต้องไปเอากะแกด้วยนะ มาส่งให้ และ ให้เครื่องใหม่แทนเครื่องไฟแดง และ ไม่ตรวจสอบไฟแดงด้วย เพราะ กลัวผมอดเล่น แกบอกเห็นเล่นทุกวันเดี๋ยวขาดอะไรไป เอ๋า ซึ้งสุด ๆ เลย yoyo_55.gif

#44 supleman

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 January 2009 - 06:18 PM

อ่าว เมื่อวานเพิ่งไปซื้อมา เอาประกันด้วย เหอๆ ก้อเห็นบอกว่าดีกัน

#45 Kanyne360

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 29 January 2009 - 06:18 PM

ผมก็ซื้อเครื่องแกมานะ ตอนเครื่องผมแดง E74 แล้วซ่อมไม่ได้ แล้วผมยังเรียนอยู่ ไม่ค่อยมีตัง(ไม่ได้ทำงานหาตังเอง) ผมเลยขอซื้อแต่เครื่องเปล่าๆ แกก็ให้ (ไม่เอาจอย สายรึอะไรเลย) ตอนแรกว่าจะได้เป็นเครื่องอาเขต แต่ของไม่มี แกก็เลยแกะเอาเครื่องพรีเมี่ยมให้ผมมาเลย -o-!! (อาเขตช่องใส่แผ่นจะเป็นสีขาว ไม่ใช่สีเงิน) ปกติผมไปซื้อเองที่ร้านตรงรามก็โอเคดีนะครับ ไม่เคยเจอปัญหาเหมือนกัน ^^;

#46 slick

• Freshy

Posted 29 January 2009 - 06:21 PM

QUOTE (Gogolico @ Jan 29 2009, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า EGM ยังอยู่ คงจะได้อ่านเรื่องเล่านี้ในคอลัมน์หมอแบล็คแจ๊คแน่ๆ โฮ่ๆๆๆๆ yoyo_57.gif

EGM อยู่ก็ไม่ได้อ่าน ถ้าเคยอ่าน EGM จะรู้ ใครเขียนบทความ ใครเป็นสปอนเซอร์

#47 Sora-K

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 06:26 PM

ยินดีด้วยครับ

#48 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

Posted 29 January 2009 - 07:02 PM

เรื่องราวมา 2 ทิศทางแหะ ขอให้ไม่มีอะไรผิดพลาดละกันครับ

มีทั้งดีและไม่ดีในร้านเดียวกัน อิอิ

#49 vip95000

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 29 January 2009 - 07:05 PM

อืมมมมมมมม... ถามว่าครั้งแรกเจ้าของร้าน Gamezaap ทำถูกหรือไม่ที่เปลี่ยนเครื่องที่ไม่ใช่ของใหม่ ตอบว่า
ไม่ถูกแน่นอน แต่ตอนหลัง เจ้าของร้านดูแล้ว เดี๋ยวจะเรื่องยาวเลย ยอมให้ Jasper มาแทนให้
เพื่อให้เรื่องเงียบไป แต่เรื่องกลับไม่เงียบ yoyo_71.gif
ตอนนี้ผมว่าชื่อเสียงของร้านนี้คงหมองลงแล้วละ อย่างน้อยก็ผมคนนึงละ
ถ้าถามผมว่า ผมจะเชื่อใจร้านนี้อีกใหม ผมตอบได้ว่า ผมไม่เชื่อใจร้านนี้ แล้วและคงไม่
คิดจะซื้อของจากร้านนี้แล้วละ yoyo_73.gif

#50 captain_L

Posted 29 January 2009 - 07:06 PM

ต้องดูกันยาวๆเลยครับงานนี้

ไม่รู้ผมเข้าใจถูกต้องป่าวนะครับ

"1เครื่องเสีย จขกท เอาไปเปลี่ยน 2ได้เครื่องใหม่มาทางร้านบอกว่าใหม่จริงๆ จขกท เล่นไปสักพักแล้วชำรุด เลยแกะเครื่องออกมาดู ในนั้น ชิ้นส่วนหายไป 3ก้อเลยไปเปลี่ยนอีก เลยได้เจ้า
แจสเปอร์มา "

ผมเข้าใจตามนี้ถูกต้องป่าวครับ

สรุปว่า ครั้งที่2 จขกท ได้เครื่องใหม่จริงหรือป่าวครับ ทำไมชิ้นส่วนหายไป งง

#51 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 29 January 2009 - 07:25 PM

โอว บอร์ดเริ่มอุ่นๆแล้วนะ

คงสมใจคนชื่อ piya2519 แล้วล่ะ yoyo_77.gif

#52 sephirothz

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 29 January 2009 - 07:31 PM

ยังไม่ได้ของเลยไม่ใช่เหรอครับ มองโลกในแง่ดีจังไม่มีพ่อค้าคนไหนยอมขาดกำไรผลประโยชน์ตัวเองหรอกครับ

ยิ่งเศรษฐกิจ แบบนี้ ตอนไปรับเครื่อง อาจจะต้องเพิ่มเงินอีกนิด โดยหาเหตุและผลที่เราต้องยอมรับและควักเงินเพิ่ม

เพื่อได้ jasper แต่ถ้าเจ้าของร้านเค้าอยากให้เรื่องเงียบ ก็คงให้มาเลย

ความคิดเห็นส่วนตัวนะ ไม่ได้ แอนตี้ กะร้านนี้ แต่ก็ได้อ่านเรื่องร้านนี้ มาเยอะ

ยังไง ขอให้ จขกท. ได้ผลประโยชน์ มากที่สุด ยังไงก็เสียค่าประกัน 3900 ไปแล้ว

#53 Xiangame

เสี้ยนเกม

Posted 29 January 2009 - 07:42 PM

สมชื่อร้านจริง ๆ " เกมแสบ " .. yoyo_39.gif
อ่ะ..ล้อเล่งงง.. yoyo_77.gif

#54 terry123

เบา เบา

Posted 29 January 2009 - 07:52 PM

นึกเเล้วเซ็งครับ กำลังหาร้านซื้อเครื่องใหม่อยู่เลย ตอนเเรกเล็งๆร้านนี้ไว้ด้วย ไม่เเน่ใจเเล้วตอนนี้

#55 nat9

DGO I love you jup jup

• Banned

Posted 29 January 2009 - 07:57 PM

อ่าน แรก ๆ ก็เอาแหละ อ่านจนจบ ก็โอ ปรบมือให้

#56 jeawsuke

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 January 2009 - 07:58 PM

ค่าประกันซ่อม 3900 ถูกจังเลย กร๊ากกกกกกก

#57 auhibs

อิอิ

Posted 29 January 2009 - 08:09 PM

3900 หนักอยู่นะ ผมติดใจไอตรง 3900นี่แหละ

#58 [~FMT~]

Something Very Special

Posted 29 January 2009 - 08:09 PM

QUOTE ([[[PEE]]] @ Jan 29 2009, 07:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอว บอร์ดเริ่มอุ่นๆแล้วนะ

คงสมใจคนชื่อ piya2519 แล้วล่ะ yoyo_77.gif

ช่วงนี้มีแต่กระทู้ "หวดมาแล้วครับ Jasper, ฝากตัวด้วยครับ น้องใหม่ Jasper" ไม่มันส์สมใจไง อย่างงี้ต้องเพิ่มดีกรีซะหน่อย yoyo_77.gif
จริงๆจะทำให้ร้อนง่ายกว่านี้อีก ตัดประโยคสุดท้ายออกไป เจอเครื่องเก่าไม่มีน็อตก็ไม่ต้องไปคุยให้มากความ เอามาโพสเลย รับรองได้รุมด่ากันมันส์สะใจทั้งบอร์ดแน่นอน สังคมมนุษย์พร้อมที่จะเหยียบย่ำคนผิดอยู่แล้ว

ถามผมว่ายังจะซื้อร้านนี้อีกไหม ผมก็ตอบว่าถ้าผมจะซื้อเครื่องใหม่หรือเพื่อนผมให้แนะนำร้าน ผมก็คงจะบอกร้านนี้เหมือนเดิมล่ะ คุณดีเค้าปฎิบัติกับผมดี ผมก็คงไม่ติดใจเรื่องเล็กน้อยหรอก

คนที่ทำดีตั้งแต่ต้นจนจบอันนี้ดีอยู่แล้วไม่มีใครเถียง แต่ถ้าผิดแล้วกลับตัวได้ผมก็ให้ credit เท่ากับคนดีตั้งแต่ต้นนั้นล่ะ

เครื่องสองที่เป็นเครื่องเก่าอันนั้นเป็นอุบัติเหตุหรือจงใจโกงอันนี้ผมคงตอบไม่ได้ห
รอกครับ อยู่ที่ใจพ่อค้า แต่ถ้าเค้าผิดแล้วรับผิดชอบ อันนี้ก็ไม่น่าจะมีเหตุผลที่ต้องไปต่อว่าเค้า ฆาตกรฆ่าคนยังมีศาลให้ชี้แจ้งความผิด ผมว่ากับเรื่องแค่นี้คงไม่ต้องถึงกลับให้รับกรรมหรือว่าอะไรหรอกครับ

#59 pp_2532

Posted 29 January 2009 - 08:24 PM

ไม่รู้สิ ผมสรุปได้ว่า เค้าตั้งใจหลอกคุณตอนแรก(รึเปล่าอันนี้ไม่รู้นะ) แต่บังเอิญว่าคุณดันแงะเครื่อง

เค้าก็เลยต้องยอมเปลี่ยนเครื่องแต่โดยดี เพราะถ้าเค้าตุกติก คุณก็คงจะมาโพส ดิสเครดิด

คือเค้ายอมเสียให้ึคุณ 1 เครื่องเพื่อรักษาชื่อ(รึเปล่า)

แต่ไม่รู้นะ ถ้าผมเป็นคนนั้น ผมก็ยอมให้เปลี่ยนเครื่องอะ แบบจำนนต่อหลักฐาน yoyo_77.gif

ปล.จำนนต่อหลักฐานเป็นคนดี?

#60 tekkenman

เซียนเกม

Posted 29 January 2009 - 09:05 PM

เหอ ๆ อ่านแล้วก็นะ เหมือนคุณเจ้าของกระทู้โดนหลอกมากกว่านะผมว่า