`

Jump to content

ร้าน Gamezaap กับการซื้อประกันไฟแดงและการบริการ

91 replies to this topic

#21 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 03:48 PM

เข้ามาเป็นพยาน เอ๊ย ยินดีด้วยที่จะได้เปลี่ยนเป็นjasperเดือนหน้าครับ^^

เครื่องนี้ปัญหามันเยอะ ถ้าผมเป็นคนขาย คงเป็นคนขายที่ใจร้าย ไม่มีประกัน พังก็ไปซ่อมที่อื่นไป๊ ไม่อยากรับรู้(แล้วจะขายได้ไม๊หว่า)

#22 mennie

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 03:48 PM

อืม โกงครั้งนึงก่อน ถ้าถูกจับได้ค่อยรับผิดถือเป็นพ่อค้าที่ดี ผมเพิ่งรู้นะ

แบบนี้ พ่อค้าที่ไม่โกงเลย คงเป็นเทวดามหาพ่อค้าขั้นเทพกางเขนทองแห่งนาเหนี่ยเลย

#23 [~FMT~]

Something Very Special

• Royal Executive Members

Posted 29 January 2009 - 03:50 PM

สรุปที่ผมเล่ากลายเป็นกระทู้ discredit ร้านคุณดีไปแล้ว ฮ่าๆ yoyo_31.gif yoyo_31.gif

ก็ถือว่าผมเล่าความจริงไปแล้วกันครับ จริงๆมันก็มองได้สองมุมตามที่แต่ล่ะคนโพสจริงๆนั้นล่ะ แต่ก็ถือว่าผมมองไปในด้านดีแล้วกัน ส่วนที่เหลือก็แล้วแต่การตัดสินใจของแต่ล่ะคนล่ะครับ yoyo_01.gif

#24 pinaldo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 January 2009 - 03:50 PM

ไม่ควรเอาเครื่องมือสองมาให้ตั้งแต่แรกแล้วหละครับ แล้วผมว่าจ่ายเพิ่มอีก 3900 บาทนี่ ไม่ใช่เงินน้ิอยๆน่ะครับ อัตราค่าประกันขนาดนี้มันต้องเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้อย่างเดียวครับ สำหรับผมน่ะ ถ้าต้องจ่าย 3900 แล้วเกิดแดงขึ้นมาต้องรอซ่อมก่อน สู้ผมเก็บ 3900 ไว้พอแดงผมค่อยเอาเงิน 3900 มาซ่อมเครื่องตัวเองก็ยังได้

#25 terry123

เบา เบา

Posted 29 January 2009 - 03:56 PM

ผมอ่านเเล้วรู้สึก อีกเเบบเลยนะ
ไม่ตรงไปตรงมาไงไม่รู้

#26 Kraziesp

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

Posted 29 January 2009 - 04:03 PM

เอาใจช่วยทั้งสองฝ่าย ให้ผ่านไปได้ด้วยดี (ถึงมันจะแปลกๆก็เถอะ)

อย่างที่บอกล่ะครับ just the way it is

#27 xenia

YammY JammY

• Interests:Male

Posted 29 January 2009 - 04:09 PM

หึหึ ได้กลิ่นตุๆนะครับเนี่ย 4412144b.gif

#28 morningglory

จะถูกจะแพงขอแรงไว้ก่อน

• Interests:call of duty thailand

Posted 29 January 2009 - 04:14 PM

ความรู้สึกของผม ยังไงมันก็เสียความรู้สึกอยู่ดีนะ

#29 honmaru

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 29 January 2009 - 04:21 PM

เท่าที่อ่านมาก็ไม่รู้เหมือนกันว่าพ่อค้าดีตรงไหนถ้าลูกค้าไม่แกะเครื่องอ่ะ สรุปคือโดนหลอกนั่นแหละ พอเอามาให้ดูไม่พูดอะไรก็ต้องคิดในใจแล้ว(พ่อค้างานเข้า)เพราะรู้ดีอยู๋แก่ใจว่าทำอะ
ไรลงไป เลยไม่เถียงไงครับ แล้วที่เปลี่ยนเป็น jesper เนี่ยอย่าเพิ่งด่วนสรุปนะครับ งานนี้ถ้าเปลี่ยนมีเพิ่มเงินเอากะผมไหมอ่ะ

#30 aodga

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 29 January 2009 - 04:35 PM

ผมโดนเข้าก็คงไม่รู้เรื่อง เพราะไม่ถนัดในการแกะเครื่องเลย อุปกรณ์ในการแกะก็ไม่มีอีก หลอกกันเห็นๆ ยังไงคุณดีช่วยชี้แจงด้วยคับ
กำลังคิดจะซื้อกับคุณดีอยู่ ต้องคิดดูใหม่เลย yoyo_71.gif

#31 January2008

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 January 2009 - 04:46 PM

เค้าไม่จริงใจกับลูกค้า ตั้งใจให้สินค้ามีปัญหากับคุณ ท้ายสุดถึงคุณได้ Jasper แล้วคุณสบายใจมั้ยครับที่จะเป็นลูกค้าเค้าต่อ

#32 wahahajr

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 January 2009 - 04:47 PM

QUOTE (KILLER 7 @ Jan 29 2009, 03:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เงินหมื่นสำหรับผมเยอะนะครับ ยังเรียนไม่จบ ยังขอเงินพ่อแม่ใช้อยู่เลย
แต่พอดีมีวิชาทางคอมอยู่บ้างรับงานจากเพื่อนมาทำให้มีเงินเก็บครับ เพิ่งถอย Jasper + HDD 120Gb จากร้านคุณ BoNK ครับ
ที่ ซื้อเพราะพ่อบ่นว่า PS2 ไม่ค่อยมีเกมให้เล่น แต่ผมก็เห็นพ่อเล่น winning อยู่เกมเดียว ผมติดเกมก็เพราะพ่อเนียล่ะ สมันนั้น Contra กับพ่อทั้งวันจนแม่ด่าว่าเดียวTVฟัง สมัยนั้นยังต้องนั้งจูนTVกันอยู่เลย
พ่อ ยังไม่รู้เลยว่าเอา PS2 ไปขาย บอกพ่อว่าเอามาเล่นที่หอ จริงๆขายไปแล้วครับเอามาสมทบทุน กะว่าปิดเทอมค่อยเอา Xbox กับไปเซอร์ไฟรซ์พ่อ
แต่ปิดเทอมนี้คงไม่ได้เลยกับพ่อและ ต้องบวชทดแทนคุณพ่อแม่ครับ (ทดแทนแค่นี้มันยังไม่พอหรอกนะ)

ดีนะครับยังงี้ ไม่เหมือนพ่อผม (หรือพ่อคนอื่น ทั่ว ๆ ไป) ค่อนข้างแอนตี้เลย T-T

#33 Gogolico

Posted 29 January 2009 - 04:47 PM

ถ้า EGM ยังอยู่ คงจะได้อ่านเรื่องเล่านี้ในคอลัมน์หมอแบล็คแจ๊คแน่ๆ โฮ่ๆๆๆๆ yoyo_57.gif

#34 logica

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 29 January 2009 - 04:53 PM

QUOTE (aodga @ Jan 29 2009, 04:35 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมโดนเข้าก็คงไม่รู้เรื่อง เพราะไม่ถนัดในการแกะเครื่องเลย อุปกรณ์ในการแกะก็ไม่มีอีก หลอกกันเห็นๆ ยังไงคุณดีช่วยชี้แจงด้วยคับ
กำลังคิดจะซื้อกับคุณดีอยู่ ต้องคิดดูใหม่เลย yoyo_71.gif

อืม แกคงจะเข้ามาชี้แจงได้หรือเปล่าไม่แน่ใจ เหมือนมีคนบอกว่า ID แกโดนแบนจากบอร์ดนี้ไปแล้ว จริง เท็จประการใด ถ้าผมเข้าใจผิดต้องขอภัยด้วยครับ ต้องรอเจ้าตัว หรือ Mod มายืนยันครับ

#35 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 29 January 2009 - 04:54 PM

แล้วถ้าเจ้าของกระทู้ ไม่แกะเครื่องดู แล้วเอาเครื่องที่หมดประกันนั้นกลับไปซ่อมกับคุณดี แล้วคุณดีแกจะคิดเงินค่าซ่อมมั้ยครับ แล้วแกจะบอกว่าจะเปลี่ยนเครื่องให้มั้ยครับ แล้วไอ้เครื่องใหม่นี่สภาพด้านในมันจะเป็นยังไงบ้างเนี่ย

#36 qkab18

Posted 29 January 2009 - 05:02 PM

QUOTE (Gogolico @ Jan 29 2009, 04:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้า EGM ยังอยู่ คงจะได้อ่านเรื่องเล่านี้ในคอลัมน์หมอแบล็คแจ๊คแน่ๆ โฮ่ๆๆๆๆ yoyo_57.gif

ผมว่าผผมเคยเห็นบทความของคุณดีแกด้วยนะ ใช่ป่าวหว่า

#37 hack3rb43

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 29 January 2009 - 05:02 PM

กำลังจะซือ Jasper Go Pro จากร้านนี้เลย เวรกำ

เหอๆ

#38 Eavery

Posted 29 January 2009 - 05:16 PM

งานนี้เจ้าของกระทู้กะว่าจะมาชมซะหน่อย กลายเป็นมาเปิดแผลคุณดีซะงั้น
เอาเหอะครับ ยังไงก็ขอให้ได้เครื่อง Jasper ตัวใหม่ ๆ ก่อนละกัน

#39 longinuse

Posted 29 January 2009 - 05:25 PM

ตัวผมอเองอิจฉา จขกท ที่โชคดีเหลือเกิน น่ะครับ เรื่องราวเเปลกๆ ดีเหมือนกันครับ เเต่สรุปว่าได้ เเจสโดยไม่เสียตังเพิ่ม ถูกไหมครับ ผมอิจฉา ครับ อิจฉามากๆด้วย ห้าห้า

ส่วนเรื่องร้านค้าผมไม่ขอออกเเสดงความิดเห็นเเเล้วกันนะครับ ใครสะดวกร้านไหน ชอบใจร้านไหน ก็ นานาจิตตัง ดีกว่าจ้า

#40 guest_james

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 29 January 2009 - 05:39 PM

โดนฟัน 3900 แล้วได้เครื่องยำมาอีก ค่าซ่อมเดี๋ยวนี้พันเดียว ยังมีประกันคืนเงินอีกตั้งเดือน

http://www.dvdgameonline.com/forums/index....=108831&hl=

เอาไปอ่านดูก็แล้วกัน (อ่านให้จบนะ) จะได้ซึ้ง ถึงต้องอัปเปหิตัวเองออกจากบอร์ดไป