`

Jump to content

ร้าน Gamezaap กับการซื้อประกันไฟแดงและการบริการ

91 replies to this topic

#81 Frank

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 30 January 2009 - 11:13 AM

QUOTE (shush @ Jan 29 2009, 11:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คิดว่าทำได้สมชื่อร้าน แต่ไม่สมชื่อตัวครับ

สั้นๆแต่เจ็บจี๊ดเลย

#82 เต๋อ

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 30 January 2009 - 12:27 PM

พี่ดีนี่ใจดีสมชื่อ

#83 tehmujin

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 30 January 2009 - 12:36 PM

พรุ้งนี้น่าจะมาเอาเครื่องได้นะครับ วันนี้ผมได้ของมาอีก lot แล้ว yoyo_67.gif

#84 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 30 January 2009 - 12:54 PM

แล้วพี่ไม่ชี้แจงสักหน่อยเหรอครับว่าทำไม sn เครื่องกะกล่องมันไม่ตรงกันน่ะครับ

#85 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 30 January 2009 - 01:08 PM

QUOTE (qkab18 @ Jan 30 2009, 12:54 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วพี่ไม่ชี้แจงสักหน่อยเหรอครับว่าทำไม sn เครื่องกะกล่องมันไม่ตรงกันน่ะครับ

คงไม่แล้วล่ะครับ จำนนต่อหลักฐาน
ก็ยังดีกว่าหลาย ๆ ร้านที่เคยเจอนะครับ ที่ไถไปได้เรื่อย ๆ แถมยังมั่วกว่านี้เยอะ
ร้านนี้สมชื่อร้าน แต่ไม่สมชื่อคนขายอย่างที่เพื่อน ๆ บอกนั่นแหละครับ

#86 JackAss

นักเล่นเกมระดับต๊อกต๋อยชั้นที่ 7

Posted 30 January 2009 - 01:52 PM

No comment ครับ รู้ๆกันอยู่

#87 harts

ExtremeMachine Fifa09 !!~

• High Royal Executive Members
  • Interests:anime

Posted 30 January 2009 - 03:01 PM

มาเป็นประเด็นเรื่อยๆ หึหึหึ น่ากลัวมาก โดนกันทั่วหน้าครับพี่น้อง

#88 leawnano

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 January 2009 - 03:23 PM

QUOTE (paween_a @ Jan 30 2009, 02:08 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คงไม่แล้วล่ะครับ จำนนต่อหลักฐาน
ก็ยังดีกว่าหลาย ๆ ร้านที่เคยเจอนะครับ ที่ไถไปได้เรื่อย ๆ แถมยังมั่วกว่านี้เยอะมาเป็น
ร้านนี้สมชื่อร้าน แต่ไม่สมชื่อคนขายอย่างที่เพื่อน ๆ บอกนั่นแหละครับ

รอบนี้เนียนไม่ได้ครับ หลักฐานมัดตัว เด๋วจะเหมือนพ่อค้าอีกคน ที่โกงps3 ชื่อโจ ตอนนั้น กระเด็นออกจากบอด์เพราะแถไปเรื่อย

แต่คุณดีแกไม่แถครับ แต่โกงแทนครับโดนจับได้ พูดขอโทษครับจะปรับปรุงล้านแปด สุดท้ายเอาอีกแล้ว สุดท้าย ง่ายสั้นๆ โกง

#89 jungraimanV8

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 January 2009 - 04:40 PM

ขอให้ได้เครื่องใหม่ไวๆนะจ๊ะ

#90 tehmujin

Posted 31 January 2009 - 07:59 AM

ได้เครื่องมาเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้นทุนถูกลงแค่ 100 เดียว แต่มารับได้เย็นๆ นี้เลยครับ แต่ถ้าอยากไ้ด้เครื่องไม่แปลงบอกไว้ก่อนนะครับ จะได้เก็บไว้ให้

งานนี้ผมรับว่าเป็นความผิดผม ไม่ว่าจะชุ่ย หรือ โกง ด่าว่าได้เต็มที่เลยครับ ยินดีน้อมรับครับ

ก็ได้แต่ขอโทษ และจะพยายามไม่ให้เกิดเรื่องอย่างนี้ขึ้นอีกครับ

Edited by tehmujin, 31 January 2009 - 08:00 AM.

#91 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 31 January 2009 - 07:01 PM

ก็คงเป็นบทเรียนสำหรับพ่อค้าคนอื่นๆแหละครับ ถ้าคิดจะโกงก็ต้องโกงให้มันเนียนกว่านี้ หรือถ้าจวนตัวจริงๆ ว่าโดนจับได้แน่ๆ ก็ให้รีบขอโทษแล้วก็รับผิดชอบไปซะเรื่องมันจะได้จบๆ คนมันจะได้ลืมๆกันไป แล้วพอเรื่องเงียบแล้วค่อยมาโกงกันใหม่ ถ้าเกิดแถไม่ยอมรับผิดชอบก็จะโดนแบนไปเลย ดีครับดี ไว้สักกลางปีค่อยเริ่มใหม่ครับ รอให้เรื่องมันซาก่อน yoyo_67.gif

#92 tehmujin

Posted 01 February 2009 - 10:35 AM

ผมจัดการจัดส่งเครื่องให้เรียบร้อยแล้วครับ

ผมก็ฝากแง่คิดอีกมุมสำหรับสมาชิก ผู้อ่านบ้างนะครับ

การรับประกันเครื่องแบบประเภทนี้ ใช่ว่าคนรับประกันจะโกงแต่ฝ่ายเดียวเสมอไปนะครับ คนซื้อประกันก็โกงเป็น และไม่ใช่เรื่องแปลกที่คุณจะเห็นคนขูดรถตัวเองเพื่อที่จะได้ทำสีใหม่

ผมเป็นคนรับประกัน นอกจากมีหน้าที่จะทำตามสัญญาแล้ว ยังต้องระวังเรื่องการโกงอย่างที่ว่าด้วย แล้วมันก็ไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับผมที่จะต้องมาชี้นิ้วกันง่ายๆ ว่าใครโกง มันลำบากใจพอควร แต่ถ้าพอผ่อนปรน หรือช่วยเหลือให้ได้ ผมก็จะให้

จากการรับประกันมาเป็นเวลา กว่า 2 ปี มีเครื่องเคลมไปมากมาย ซึงดูไม่ยากจากจำนวนเครื่องเก่าๆที่เสีย โดยเฉพาะรุ่นแรก
ซึ่งแนนอน มากกว่า 50 เคส ผมก็เคลมให้หมด แต่ก็มีกรณี ไม่รับเคลม 1 รายการ และให้เคลมนอกระยะประกัน เพราะผมไม่สามารถพิศูจน์ได้ว่า เครื่องที่เคลมมาจากผมหรือไม่ อีก 1 รายการ คือ รายการนี้ ถ้าไม่ได้มีอะไรไม่ชอบมาพากล ไม่ต้องห่วงหรอกครับ ผมทำตามหน้าที่แน่นอน

ไม่ใช่เรื่องง่ายสำหรับผมที่จะมาตัดสินว่า มีการโกงหรือไม่ ก่อนจะตัดสินอะไร ผมอยากฝากเรื่องนี้ไว้ด้วย

ส่วนเรื่อง แบน มันไม่ได้มีความสำคัญอะไรนัก ไม่ใช่ว่าผมหยิ่ง หรืออะไรนะครับ ผมยังรัก Community นี้อยู่ มีอะไรที่ผมสนับสนุนกิจกรรมอะไรได้ผมจะทำ แต่ถ้าจะมองว่าเป็นการติดสินบนอะไร ก็คงต้องแล้วแต่วิจารณญาณและพื้นฐานของแต่ละคน แต่ถ้าคุณได้ติดตามเรื่องตาม link ต่างๆ ในกระทู้นี้ ก็ลองตัดสินใจเอาครับ ว่ามันเป็นยังไง ผมก็ยินดีน้อมรับคำตัดสิน ของท่านครับ

ขอบคุณมากครับ