`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#81 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2008 - 01:01 PM

ปืนคุณBFตอนนี้คงดุ้นใหญ่แล้วใช่มะ yoyo_77.gif
ผมก็ไม่รู้แน่นอนเหมือนกันว่ามันสุ่มใช้ หรือตามสถานะอะไรนะ
แต่ตอนนี้ผมเจอแต่เรียกcyclopออกมาแฮะ

4แขน(torgal)เจ๋งมากนะ skillดาบคู่nimble quadrilleของมันอัดเป็นชุดๆเลย
(คิวในทัพช้าสุด ซึ่งดีเอาไว้เป็นตัวจบcomboนี่อย่างแรง ก็4ดาบเลยหนิ)
ตอนแรกผมให้มันนำทัพนึงเลย(ทัพดาบคู่) ตอนนี้เอากลับมาช่วยทัพพระเอก
ลองเอาdavidไปตั้งทัพใหม่ปาระเบิดกับโจมตีระยะไกลเล่นดู

ปลาบู่(blocter)ผมให้นำทัพdefสูงๆเอาไว้ล่อเป้าวิ่งเข้ากลุ่มศัตรูเยอะๆไว้ก่อนเลย
ศัตรูชอบมารุมเสร็จแล้วผมก็เอาอีก2ทัพตามเข้าไปอัด+ช่วยปลาบู่มัน
(แต่ตอนนี้มีไอ้cyclopมาล่อเป้าแทนให้แล้ว เป้าใหญ่ดี yoyo_77.gif )

ปล.leaderยกเลิกแล้วมันน่าจะให้กลับเข้าไปอยู่ในguildให้ซื้อใหม่ได้จัง
หายแล้วหายเลย เลยไม่อยากยกเลิกที่ซื้อมาแรกๆ skillมันมาไกลจนน่าเสียดาย
อีกอย่าง เห็นตัวใหม่ๆตามguildแล้วก็งั้นๆมาก สงสัยยังไม่เจอquestโหดๆที่น่าจะได้leaderเจ๋งๆ
ก็เลยใช้เดิมๆมันมาเรื่อย เปลี่ยนแผนเปลี่ยนแนวลองไปเรื่อยๆ

Edited by hayabusa, 26 November 2008 - 01:12 PM.

#82 qkab18

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 26 November 2008 - 01:48 PM

เจ้าของกระทู้ใช่คนเดียวกะที่ไปด่าเกมส์นี้ว่ากากที่ gcon ปะครับ http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

#83 KAD-XBOX360-2

^_^

Posted 26 November 2008 - 01:58 PM

เล่นเกมนี้แล้วเหมือนได้อะไรใหม่ๆ แล้วคิดถึงอะไรเก่าๆ(SAGA) โดนรุมตายอีกแล้ววว ฮ่าๆๆ

#84 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 26 November 2008 - 02:01 PM

QUOTE (qkab18 @ Nov 26 2008, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ้าของกระทู้ใช่คนเดียวกะที่ไปด่าเกมส์นี้ว่ากากที่ gcon ปะครับ http://www.gconsole.com/forum/show.php?pag...t=1&layout=

ไม่ใช่ครับ
กระทู้นี้โดนบัลตุ้ง copy ข้อความ แล้วเปลี่ยนหัวข้อ
copy ไปก็ไม่ครบด้วย ถ้าอ่านดูดีๆ เจ้าของกระทู้ค่อนข้างประทับใจ
แต่บัลตุ้ง copy ไปบางส่วน เพื่อให้เหมือนเป็นกระทู้บ่น

#85 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 26 November 2008 - 02:22 PM

QUOTE (qkab18 @ Nov 26 2008, 01:48 PM) <{POST_SNAPBACK}>

อย่าเอาผมไปรวมกับไอ้สวะพันธุ์นั้นครับ ผมไม่รู้นะเขาเป็นใครมาจากไหน แต่อย่าเอาผมไปรวมกับมันครับขอร้อง

แค่นี้ก็หงุดหงิดกับกระทู้บ้านั้นจะแย่แล้ว ดีนะที่เขาร็อกกระทู้เอาไว้ไม่งั้นคงได้ต่อยาวกว่านี้

#86 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 26 November 2008 - 02:49 PM

ตอนนี้มีใครทำเควสของ แม่มดน้อย หมดรึยังคับ ที่มันจาเอาของมาขายเราเรื่อยๆอ่ะ ผมอยากได้เทอมาเป็นแฟน yoyo_29.gif เอ๊ย มาเป็น Leader จัง ไม่รู้จาได้เป็นพวกรึป่าว เหอๆ น่ารักดีคับ yoyo_53.gif

#87 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 26 November 2008 - 02:50 PM

ติดครับ หลังจากที่เราได้น้องสาวเราแล้วไปที่เมืองแล้วเกิดการคุย จากนั้นพี่เดฟถามอะไรซักอย่าง น้องเราก็บอกว่าไป แล้วไปไหนต่อครับ งง มันไม่ได้บอกว่าไปไหนเลยอ่ะ

#88 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 26 November 2008 - 03:39 PM

จบแผ่นหนึ่งแล้วครับ เจอดำนรกกับเก้าอี้หนกเข้าไปหวิดดับไปหลายรอบ

เจ้า2ตัวนี้ชอบมาทำคอมโบด้วยสิอัดท่าใหญ่2ทีติดๆกันดับคาที่(แถมใช้บ่อยด้วยดิ- -)

แม่มดน้อยผมก็อยากได้มาเป็นพวกเหมือนกันครับ แต่เควสที่ทำไปทำไปแค่ครั้งเดียวเองอะ

(ที่มาขอให้เราซื้อของตอนต้นๆเกม)

#89 donutza

Posted 26 November 2008 - 04:29 PM

ผมทำเควสกะเทอ 3 รอบแล้วมั้งคับ... ทุกทีพอเธอได้ตังแร้วก็จากไปซะงั้น ใช่ซี่ได้เงินเสี่ยไปแล้วนิ ครั้งสุดท้ายเธอขอตั้ง 6 พัน ไอเรารึก็รีบเอาสมบัติไปขาย(ตอนนั้นจนโครตๆ) นึกดีใจ ตูคงจะได้ตัวหล่อนซะที เฮ้อ พอได้เงินและก็หายไปกะสายลม... เกมนี้ยิ่ง สาวๆน้อยด้วย มีแต่ป้ากะลูก เฮ้อ อยากมีสาวๆไว้ประดับสักตี้นึงก็ยังดี คริๆๆๆ yoyo_24.gif

#90 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 November 2008 - 04:56 PM

พึ่งกลับบ้านจากการสอบมาจะเล่นรัวๆล่ะรอดูบอล หุหุหุ

ว่าเเต่ ค่า status เนี่ย มันจะมีอยู่อันนึงที่ทุกคนมีไม่เหมือนกันอันนั้นไวทำอะไรเหรอครับ ที่ของรัช เป็น Bravery อ่ะคับ

#91 kimmee

Posted 26 November 2008 - 05:14 PM

มีใครจบบ้างแล้วยังครับ ใช้เวลาประมาณกี่ชมเหรอครับถึงจะจบ

#92 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2008 - 06:14 PM

สนุกมากมาย เล่นได้ทั้งวัน แม้จะหาทางไปไม่เจอ d33561e9.gif

#93 HeRoBoyZx

Posted 26 November 2008 - 06:23 PM

มีใคร ตบกัน6 ขุนพล ยังครับ แม่เจ้า มันมากขอบอก

Edited by HeRoBoyZx, 26 November 2008 - 08:46 PM.

#94 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 26 November 2008 - 06:47 PM

- เควสแม่มดแผ่น 1 ทำทั้งหมด 5 รอบ ถ้าพลาดไปแ่ผ่น 2 แล้วอดเลยนะครับ แล้วมาต่อที่แผ่น 2 อีก 5 รอบ ถึงจะได้เธอมาใช้ครับ
- ตัวละครหญิงที่ผมจ้างมาก็ โนร่า กับ เกรสครับ กำลังเก็บตังไปจ้างมิโกะเพิ่มอีกคนนึง แต่ช่องเก็บลีดเดอร์มีน้อย ช่องเอาลงยิ่งมีน้อยกว่าอีกครับ
- มีแรร์มอนสเตอร์ตัวนึงชื่อ ザトウムシ ใครเจอก็ระวังให้ดีครับ ผมเตือนแล้วนะ กดกับมันไป 43 เทิร์น จำนวนศพ 37 ศพ

#95 petenarak

Posted 26 November 2008 - 06:53 PM

โอ้ เกมนี้ชอบปลาบู่มากมาย โคถึก อย่างเเรงงงงง

กะทำ Union ปลาบึก รวมมิตร เหอๆ

#96 Calm`Like`A`Bomb

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 26 November 2008 - 07:57 PM

ไอ้เควสเสา c4bea1 นี่เอาไรคิดเนี่ย โคตรน่าเบื่อ
ปล เจอเควสนี่เข้าไป หนีไปเล่นเกมอื่นเลย

#97 donutza

Posted 26 November 2008 - 08:17 PM

QUOTE (hmashin @ Nov 26 2008, 06:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
- เควสแม่มดแผ่น 1 ทำทั้งหมด 5 รอบ ถ้าพลาดไปแ่ผ่น 2 แล้วอดเลยนะครับ แล้วมาต่อที่แผ่น 2 อีก 5 รอบ ถึงจะได้เธอมาใช้ครับ
- ตัวละครหญิงที่ผมจ้างมาก็ โนร่า กับ เกรสครับ กำลังเก็บตังไปจ้างมิโกะเพิ่มอีกคนนึง แต่ช่องเก็บลีดเดอร์มีน้อย ช่องเอาลงยิ่งมีน้อยกว่าอีกครับ
- มีแรร์มอนสเตอร์ตัวนึงชื่อ ザトウムシ ใครเจอก็ระวังให้ดีครับ ผมเตือนแล้วนะ กดกับมันไป 43 เทิร์น จำนวนศพ 37 ศพ

จบแผ่นหนึ่งถึงเนื้อเรื่องตรงไหนคับ ผมจะได้เบรคๆไว้ทั้น yoyo_71.gif
นี่แหละคับ เสน่ห์ของเกมตระกลู saga มักมี monster ระดับ "เทพยังชิดซ้าย" อยู่เสมอ ผมถึงชอบเกมตระลูนี้ มันท้าทายดี yoyo_37.gif

#98 petenarak

Posted 26 November 2008 - 08:31 PM

ตกลงนี่มันคือเกม The last Romancing Remnant Saga ใช่ม่ะเนี่ย

อารายก๊านนนนน เกิดมาพึ่งเคยเจอ กะจั๊ว ตบตาย ชิ อะไรมันจะเยอะขนาดนี้เนี่ย ใต้ถุนบ้านใครฟ่ะ

ตอนเเรกห้าวจัด ลากมาซะ 22 ตัว นึกว่า หมู เหอๆ

#99 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

Posted 26 November 2008 - 08:34 PM

QUOTE (Calm`Like`A`Bomb @ Nov 26 2008, 07:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอ้เควสเสา c4bea1 นี่เอาไรคิดเนี่ย โคตรน่าเบื่อ
ปล เจอเควสนี่เข้าไป หนีไปเล่นเกมอื่นเลย

ทำไงอะคับ ทะเลทรายมันใหญ่มากมาย yoyo_71.gif

#100 HeRoBoyZx

Posted 26 November 2008 - 08:42 PM

สอย ขุนพล ไปแล้ว3 เหลืออีก3 มันมาก ยากสุดๆ ให้ตายดิ เกมไรว่ะ