`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#101 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 26 November 2008 - 09:50 PM

อ่า ติดเควสกะจั๊ว อ่ะครับ

ที่รับกับผู้หญิงเกราะสีเงินอ่ะครับ เเล้วไปที่ปราสาทไรซักอย่างชั้นล่างสุดมีกระจั๊วยั๊วเยี่ยเลยอ่ะคับ
มีคุยกันตรงบันไดนิดนึงแต่ไม่ได้อ่านอ่ะคับ

คือผ่านยังไงครับเควสนี้ ฆ่ากะจั๊วไม่หมดซักที่ สองชั่วโมงกว่าละ ได้มา สี่ร้อยกว่าเชน เเล้วเหอๆ เพลินไปหน่อย ลืมตัวว่าทำเควสอยู่เลยอ่ะ

ช่วยหน่อยนะครับ อยากผ่านเควสนี้ซักทีคับ

#102 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 26 November 2008 - 10:07 PM

QUOTE (donutza @ Nov 26 2008, 11:17 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จบแผ่นหนึ่งถึงเนื้อเรื่องตรงไหนคับ ผมจะได้เบรคๆไว้ทั้น yoyo_71.gif
นี่แหละคับ เสน่ห์ของเกมตระกลู saga มักมี monster ระดับ "เทพยังชิดซ้าย" อยู่เสมอ ผมถึงชอบเกมตระลูนี้ มันท้าทายดี yoyo_37.gif

หลังได้เอมี่แล้วเตรียมลงทางระบายน้ำเมืองนาคาพูลครับ

QUOTE (HeRoBoyZx @ Nov 26 2008, 11:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สอย ขุนพล ไปแล้ว3 เหลืออีก3 มันมาก ยากสุดๆ ให้ตายดิ เกมไรว่ะ

กำลังตามไปครับ ถ้าคิดว่ายากไป ผมแนะนำให้ไปทำเควสย่อยก่อน เกมจะง่ายขึ้นทันตาเห็น (ยกเว้นบอสประตูนรก)

QUOTE (petenarak @ Nov 27 2008, 12:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ่า ติดเควสกะจั๊ว อ่ะครับ

ที่รับกับผู้หญิงเกราะสีเงินอ่ะครับ เเล้วไปที่ปราสาทไรซักอย่างชั้นล่างสุดมีกระจั๊วยั๊วเยี่ยเลยอ่ะคับ
มีคุยกันตรงบันไดนิดนึงแต่ไม่ได้อ่านอ่ะคับ

คือผ่านยังไงครับเควสนี้ ฆ่ากะจั๊วไม่หมดซักที่ สองชั่วโมงกว่าละ ได้มา สี่ร้อยกว่าเชน เเล้วเหอๆ เพลินไปหน่อย ลืมตัวว่าทำเควสอยู่เลยอ่ะ

ช่วยหน่อยนะครับ อยากผ่านเควสนี้ซักทีคับ

ฆ่าไม่หมดแน่นอนครับ มันเกิดเรื่อย ๆ ที่จำเป็นต้องทำก็แค่หาศัตรูเผ่าต้นไม้แถว ๆ นั้นครับ ไม่จำเป็นต้องฆ่าแมลงสาปเลยสักตัว

#103 Jin

Heal The World

• High Royal Executive Members
  • Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 26 November 2008 - 10:53 PM

อยากรุแต้ม secret อันละ 200 แต้มมันคืออะไร

#104 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:ooo

Posted 26 November 2008 - 11:12 PM

QUOTE (Kanon๐ForeLize @ Nov 26 2008, 08:34 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไงอะคับ ทะเลทรายมันใหญ่มากมาย yoyo_71.gif

ดูจากแผนที่นี้น่าจะง่ายขึ้นนะคับ เด๋วผมว่าจะตามเก็บเควสนี้ทีหลัง เจอเควสนี้แรกๆผมก็อึ้งเหมือนกัน ใครมันเป็นคนคิดฟะ yoyo_71.gif

ขอบคุณ ท่าน Kyle แห่ง gcon ที่เอื้อเฟื้อรูปคับ

#105 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 27 November 2008 - 12:11 AM

เล่นใหม่กันได้เลย สำหรับคนที่ต้องการเก็บพันแต้ม Secret AP 200 แต้มเผยโฉมแล้ว

1. ウロボロスの加護 - ห้ามรัชตายในการต่อสู้แม้แต่ครั้งเดียวแล้วจบเกม
2. 見殺しの英雄 - ห้ามใช้คอมมานด์ 救助 ชุบชีวิตแม้แต่ครั้งแล้วจบเกม

สิ้นหวังแล้ว yoyo_50.gif

-edit- เพิ่ม
ไม่มี new game+

Edited by hmashin, 27 November 2008 - 12:14 AM.

#106 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 27 November 2008 - 12:12 AM

เควสย่อยอันไหนน่าเล่นบ้างครับ แนะนำหน่อยจะได้เล่นง่ายๆหน่อย

แล้วหัวหน้าทีม สูงสุดได้เท่าไรครับ ตอนนี้ได้5 คนมากนานแหละ สอย ขุนพลไป4 มันลำบาก มากเลย

Edited by HeRoBoyZx, 27 November 2008 - 12:35 AM.

#107 xkalima

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 27 November 2008 - 01:10 AM

แม่มดน้อย มานโผล่เมืองไหนบ้างครับทั้ง5ครั้งแรกผมหาละมะเจอเลยเจอ2ครั้งเอง

#108 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 27 November 2008 - 01:16 AM

ที่ว่าสู้กับขุนพลๆ นี่คือตัวไหนเหรอคับ งงอ่ะครับ มันเป็น เนื้อเรื่องหลัก หรือ เควสย่อยครับ

ตอนนี้ผมถึงตอนที่ ได้ ลูกเจ๊ เป็นพวก นี่คือ เคยเจอขุนพลไปบ้างยังครับ ถ้าเจอนี่คือตัวไหนเหรอครับ

#109 HeRoBoyZx

Posted 27 November 2008 - 01:33 AM

QUOTE (petenarak @ Nov 27 2008, 01:16 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ที่ว่าสู้กับขุนพลๆ นี่คือตัวไหนเหรอคับ งงอ่ะครับ มันเป็น เนื้อเรื่องหลัก หรือ เควสย่อยครับ

ตอนนี้ผมถึงตอนที่ ได้ ลูกเจ๊ เป็นพวก นี่คือ เคยเจอขุนพลไปบ้างยังครับ ถ้าเจอนี่คือตัวไหนเหรอครับ

เนื้อเรื่องหลักครับ แผ่น2 เล่นไปหน่อยก็ได้เจอครับ 6 ขุนพลเทพสะท้านฟ้า
ชนะขุนพลที่4ได้มีดาบให้ด้วยน่ะครับ แรงได้ใจอ่ะ

Edited by HeRoBoyZx, 27 November 2008 - 01:43 AM.

#110 HeRoBoyZx

Posted 27 November 2008 - 01:51 AM

เควส แมงสาบ นี้ฆ่าเผ่าต้นไม้ตัวไหนครับ แล้วมันอยู่ชั้นไหนอ่ะครับ

#111 Jin

Heal The World

• Interests:All About Hi-Fi and Technology

Posted 27 November 2008 - 02:06 AM

QUOTE (hmashin @ Nov 27 2008, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นใหม่กันได้เลย สำหรับคนที่ต้องการเก็บพันแต้ม Secret AP 200 แต้มเผยโฉมแล้ว

1. ウロボロスの加護 - ห้ามรัชตายในการต่อสู้แม้แต่ครั้งเดียวแล้วจบเกม
2. 見殺しの英雄 - ห้ามใช้คอมมานด์ 救助 ชุบชีวิตแม้แต่ครั้งแล้วจบเกม

ลบ profile game แล้วเล่นใหม่เลยครับ อิอิ ap โหดอิ๊บ

#112 xexx55

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 27 November 2008 - 02:27 AM

เป็นเกมส์ที่เยี่ยมจิงๆคับเกมนี้ไมได้เล่นเกมส์นานเกิน2ชั่วโมงนานแล้วความโหดนี่เกิ
นบรรยายคับถ้าเปนแนวซาก้าผมว่าหลังๆนี่ตายกระหน่ำแน่ yoyo_55.gif (ผมถึงตอนมาถึงเมืองELอะไรนี่แหละพวกเยอะเลยเอาลงไม่ได้หมดไม่รุ้ว่าพวกดาวิดจะออกไป
อีกนานมั๊ยคับ)

#113 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 27 November 2008 - 06:17 AM

QUOTE (HeRoBoyZx @ Nov 27 2008, 01:51 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เควส แมงสาบ นี้ฆ่าเผ่าต้นไม้ตัวไหนครับ แล้วมันอยู่ชั้นไหนอ่ะครับ

มันจะแอบเนียนอยู่ในฝูงแมงสาปอะครับ แต่ต้องฆ่าแมงสาปไปเยอะๆก่อนมันถึงจะโพล่มาครับ

ทีแรกผมกำลังตันแต่กำลังเมามันกับการลากอยู่ เดินไปเจอเจ้านี้ นึว่ามอนโง่ๆที่เดินหลางทางเข้ามา

พอตัดสู้มันดันเป็นบอสซะได้....

ปล.นกยักที่มากับมันโหดกว่าตัวบอสอีกครับ!!

------------------------------------------------

EDIT เมื่อกี้ไปวิ่งหาตำแหน่งทั้ง5ของแม่มดมาครับ (นอกจากครั้งที่ 1 ผมทำก่อนไปดันสุดท้ายนะ)

แผ่นที่ 1 นะ
ครั้งที่ 1 - เมืองของเจ้าเดฟตรงที่จ้างทหาร

ครั้งที่ 2 - Calapaleis - Grants way

ครั้งที่ 3 - elysion - Assembly Plaza

ครั้งที่ 4 - Nagaฯ - ท่าเรือ

ครั้งที่ 5 - Ghor - Warrior town (เขียนถูกเปล่าหว่า)

ใครมีตำแหน่งแผ่นที่2ลงให้ทีนะครับอยากเอามาใช้ไวๆ yoyo_53.gif

Edited by BF2142, 27 November 2008 - 03:57 PM.

#114 T_CB

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 November 2008 - 09:25 AM

QUOTE (hmashin @ Nov 27 2008, 12:11 AM) <{POST_SNAPBACK}>

พระเจ้าช่วย yoyo_65.gif ตั้งแต่เล่นมารัชยังไม่เคยตายเลย แต่เมื่อกี้เล่นอีท่าไหนไม่รู้ตายสะงั้น แล้วก็ save แล้วก็มานั่งเล่นเน็ตนี้

รู้งี้เล่นเน็ตก่อนเล่นเกมดีก่า yoyo_63.gif yoyo_63.gif

#115 xkalima

Posted 27 November 2008 - 10:15 AM

QUOTE (BF2142 @ Nov 27 2008, 06:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันจะแอบเนียนอยู่ในฝูงแมงสาปอะครับ แต่ต้องฆ่าแมงสาปไปเยอะๆก่อนมันถึงจะโพล่มาครับ

ทีแรกผมกำลังตันแต่กำลังเมามันกับการลากอยู่ เดินไปเจอเจ้านี้ นึว่ามอนโง่ๆที่เดินหลางทางเข้ามา

พอตัดสู้มันดันเป็นบอสซะได้....

ปล.นกยักที่มากับมันโหดกว่าตัวบอสอีกครับ!!

------------------------------------------------

EDIT เมื่อกี้ไปวิ่งหาตำแหน่งทั้ง5ของแม่มดมาครับ (นอกจากครั้งที่ 1 ผมทำก่อนไปดันสุดท้ายนะ)

ครั้งที่ 1 - เมืองของเจ้าเดฟตรงที่จ้างทหาร

ครั้งที่ 2 - Calapaleis - Grants way

ครั้งที่ 3 Assembly Plaza - Hendler พี่น้องครับไอ้เมืองนี้มันไปยังไงอะจะจบแผ่น1ละยังมะเจอเลยต้องผ่านแมพไหนงับ

ครั้งที่ 4 Nagaฯ - ท่าเรือ

ครั้งที่ 5 Ghor - Warrior town (เขียนถูกเปล่าหว่า)

ใครมีตำแหน่งแผ่นที่2ลงให้ทีนะครับอยากเอามาใช้ไวๆ yoyo_53.gif

#116 joe0097

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 November 2008 - 10:30 AM

เมื่อวานลองเล่น มัน saga frontier นี่หว่า
เคยแพ้ทางเกมส์นี้ เดี๋ยวต้องลองดูอีกซักหน่อย

#117 HeRoBoyZx

Posted 27 November 2008 - 12:04 PM

เป็นเกมที่ต้องมี เวลาจริงๆครับเกมนี้ ตอนแรกกะเล่น1-2 ชั่วโมง กว่าจะฆ่าขุนพลได้ตัวนึง ก็ล่อไปชั่วโมงครึ่งแหละ เวลาไม่ได้มีเยอะน่ะ ยังมีเกมอื่นเล่นน่ะโว้ย

#118 xkalima

Posted 27 November 2008 - 12:33 PM

เควสที่วิ่งหาเสาที่ทะเลทรายพอหาครบแล้วทำไรต่ออะงับ งง เหง วิญญานเด็กวิ่งหายไปแล้วก็งงต่อ แหะๆวานผู้รู้แนะนำทีงับ

#119 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Interests:ooo

Posted 27 November 2008 - 12:46 PM

QUOTE (xkalima @ Nov 27 2008, 12:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เควสที่วิ่งหาเสาที่ทะเลทรายพอหาครบแล้วทำไรต่ออะงับ งง เหง วิญญานเด็กวิ่งหายไปแล้วก็งงต่อ แหะๆวานผู้รู้แนะนำทีงับ

ก๊อปของคุณ hmashin มาตอบให้ละกันคับ ตัวผมเองยังไม่ได้ทำเควสนี้เรย มัวแต่นั่งตี แมลงสาปอยู่ yoyo_71.gif
"ผีเด็กวิ่งไปอยู่ตรง transporter ครับ ทางซ้ายล่างจากเสาเบอร์ 1 ครับ "

ได้เจ๊ violet มาเป็น leader ล่ะ แพงมากมาย 16000 เหอๆ จาบ้าตาย yoyo_65.gif

#120 teerawut

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 27 November 2008 - 01:28 PM

คือผมสงสัยอ่ะครับ ผมทำไมตอนนี้มันมีแต่ Leader อ่ะครับ มันจัดทีมลำบากมากเลยครบั ทำไงถึงได้พวกที่ไม่ใช่ Leader อ่ะครับ

QUOTE (BF2142 @ Nov 27 2008, 06:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>

ครั้งที่ 3 Assembly Plaza - Hendler

ครั้งที่ 4 Nagaฯ - ท่าเรือ

ครั้งที่ 5 Ghor - Warrior town (เขียนถูกเปล่าหว่า)

ผมเล่นภาษาญี่ปุ่นทำไงอ่ะ งงเลยไม่รู้เมืองไหนเป็นเมืองไหนเลย yoyo_71.gif