`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#41 donutza

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members
  • Interests:ooo

Posted 24 November 2008 - 04:40 PM

QUOTE (kiddysiam @ Nov 24 2008, 03:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
งั้นแสดงว่าคุณฆ่ามันได้แล้ว เหมือนกัน ผมเลยอยากถามต่อหน่อยว่าผมเข้ามาที่นี่อีกรอบผมก็เจอนกนรกที่คุณบอกแต่ที่นี้มันเปลี
่ยนเป็นธาตุลม ตัวเป็นสีเขียว ผมฆ่าได้แล้ว นับเป็น2ตัวสองธาตุ น้ำกะลม แต่พอเข้ามารอบที่3 กับไม่เจออะไรเลยอยากรู้ว่าคุณเจอตัวที่สามรึยัง เพราะผมคิดว่าถ้าฆ่าครบทุกธาตุอาจจะได้ไอเทมหรืออาวุธพิเศษก็ได้ หรือลองโทรมาคุยกับผมได้นะครับหรือให้ผมโทรกลับ081-8692989 เพื่อแลกเปลี่ยน ข้อมูลกัน อยากรู้ว่าตัวใหม่ๆที่โหดกว่าเป็นตัวอะไรอยู่ที่ไหนจะได้ไปลองฆ่าดูบ้างเผื่อชนะจะได
้ไอเทมพิเศษ yoyo_73.gif

ผมยังไม่ได้ลองฆ่าทุกตัวคับ เพราะเห็นมันบินว่อนไปมาเพียบ ไม่อยากลองของ เพราะตอนนั้นยังอ่อนอยู่ แค่จะเดินผ่านไปอีกเมืองคับ ส่วนตัวที่ผมว่าโหดๆ มันอยู่ในเควสที่ไปช่วย ชาลอต อ่ะคับ ในปราสาทอะไรสักอย่าง เป็นตัวครึ่งคนครึ่งม้ามั้งคับ ถ้าจำไม่ผิด มีอยู่ตัวเดียวทั้งแมพ ไอเรานึกว่าคง อ่อนๆเหมือนตัวอื่นอ่ะคับ เจอไปเกือบตายเหมือนกัน yoyo_71.gif ดีที่มีตัวแทงค์เก่งๆตัวนึงช่วย ที่เป็น guest อ่ะ yoyo_55.gif

เกมนี้ยิ่งเล่นยิ่งมันส์ ให้ตายสิ เล่นเก็บเควสไปเรื่อย ไม่ค่อยได้สนใจเนื้อเรื่องหลักเลย ทำเควส เก็บของมาตีดาบ ทำอาวุธ หาทางไปเมืองใหม่เรื่อยๆ หามานานเกม Rpg ดีๆอย่างงี้ สุดยอดจิงๆ yoyo_53.gif

#42 kiddysiam

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 24 November 2008 - 04:44 PM

QUOTE (oatjs @ Nov 24 2008, 03:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทหารก่อนจะไปทำเควสเอ็มม่าก็วื้อได้แล้วครับ ดาวิสมันจะบอกให้เราไปซื้อที่ Town Squere นะถ้าจำไม่ผิด ตอนนี้กำลังเล่นใหม่ออีกรอบคำนวนพลาดตอนลุยต่อเนื่องกะบอสตัวสุดท้ายของแผ่น ถอยเก็บเวลไม่ได้เดินหน้าก็สู้ไม่ได้เลยนั่งปั้นเด็กใหม่อยู่ แต่ที่ยังไม่เข้าใจสุดๆก็คือ ท่าไม้ตายมีเกณฑ์ยังไงมันถึงจะออกมาให้เลือก ใครที่เพิ่งเริ่มเล่นหลังจากได้เจ้าตัวขุดมาแล้วลองย้อนกลับไปแมพเก่าๆครับจะมีทางแป
ลกเพิ่มขึ้น ส่วนใหญ่จะย้อนกลับไปเก็บของครับ

ท่าไม้ตายมีเกณฑ์ยังไงมันถึงจะออกมาให้เลือก// น่าจะมาจากเกจสีส้มที่อยู่ตรงแถวแถบพลัง แถบสีส้มน่าจะได้มากจากการโดนโจมตีหรือเวลาเราใก้ลตายแถบพลังจะแดงกระพริบๆหรือถ้าเก
ือบเต็มก็จะใช่ท่าไม้ตายได้ ระบบคล้ายท่าลิมิตของไฟนอล8 พอใก้ลตายจะใช้ได้

#43 IsoSiC

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 24 November 2008 - 05:03 PM

มีใครเป็นแบบผม ไหมครับ

เวลาบู๊เสร็จ แต่ละรอบ ต้อง เซพเผื่อไว้ก่อน เสมอๆ

กลัวตายมาก เหอะๆๆ ชอบลากศัตรู ทีละ3 กลุ่มขึ้นไป

#44 donutza

• Interests:ooo

Posted 24 November 2008 - 05:05 PM

มีท่านใดเล่น ถึงเมือง Elysion แล้วผ่านเนื้อเรื่องหลักมั่งคับ ผมคุยหมดทั้งเมืองแล้วก็ยังไม่มีอะไร พอจะออกจากเมือง มันก็เตือนให้อยู่ในเมืองนี้ก่อนคับ งง อยากไปเนื้อเรื่องหลักล่ะ ออกทะเลซะนาน - -"
เมื่อกี้เพิ่งทำเควส into the abyss ลงไปเจอตัวโหดอีกตัว เป็นมนุษย์ยักษ์ถือฆ้อนอันใหญ่ ผลคือ... ตายหยั่งเขียดยกกลุ่ม พี่แกฟาดทีละ 900 ... 3 ทีนอนยกตี้ โหดโครตๆ ดีที่เซพไว้ก่อน หุๆๆๆ

#45 hayabusa

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 05:31 PM

QUOTE (donutza @ Nov 24 2008, 05:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มีท่านใดเล่น ถึงเมือง Elysion แล้วผ่านเนื้อเรื่องหลักมั่งคับ ผมคุยหมดทั้งเมืองแล้วก็ยังไม่มีอะไร พอจะออกจากเมือง มันก็เตือนให้อยู่ในเมืองนี้ก่อนคับ งง อยากไปเนื้อเรื่องหลักล่ะ ออกทะเลซะนาน - -"
เมื่อกี้เพิ่งทำเควส into the abyss ลงไปเจอตัวโหดอีกตัว เป็นมนุษย์ยักษ์ถือฆ้อนอันใหญ่ ผลคือ... ตายหยั่งเขียดยกกลุ่ม พี่แกฟาดทีละ 900 ... 3 ทีนอนยกตี้ โหดโครตๆ ดีที่เซพไว้ก่อน หุๆๆๆ

ในเมือง ไปที่asembly plaza คุยกับcourt lady(ไอค่อนแดง)
บอกว่าเดวิดพร้อมจะไปแล้วก็จะไปต่อครับ

ปล.ถ้าเล่นถึงเควสที่มีกะจั๊วชั้นล่างเยอะๆ อย่าลืม กวาดมันมาสู้เยอะๆนะ จะได้apสู้เกิน30ตัว

(ฆ่า...เสร็จ จบเควสออกมา ได้mapเพิ่มน่าจะยังมีกะจั๊วเยอะๆอยู่ ยังไม่ได้กลับเข้าไปดู)

Edited by hayabusa, 24 November 2008 - 05:41 PM.

#46 A-mail

• Junior Moderator

Posted 24 November 2008 - 05:33 PM

MOD ครับ รวมเป็นกระทู้วิธีเล่น+บทสรุปไปเลยดีกว่ามั้ง
ไม่งั้นจะหลุดหน้าแน่ๆ

#47 ryangolf

Posted 24 November 2008 - 06:11 PM

เอ่อ โหลดมาดองนานแล้ว แต่เห็นที่บอกกันไม่มี lv ไม่มีexp นี่มัน Romancing Saga ป่าวเนี่ย 55 ชอบนะ เวลาสู้มี ปิ๊ง~~~~

#48 chobitstae

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 24 November 2008 - 06:25 PM

lord dave มันยืมดาบไปแล้วไม่คืนครับ ทำเยี่ยงไรดี

#49 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 24 November 2008 - 06:37 PM

ไม่คิดจะปักหมุดจริงๆ เหรอค้าบบบ

#50 hmashin

• High Royal Executive Members

Posted 24 November 2008 - 10:51 PM

มีเควสนึงชื่อ 激闘! 銀鷲団 第一話 รับจากผับเมือง バルテロッサ เป็นเควสสู้ศัตรูมาราธอนครับ ถ้าทำเควสนี้รับรองปลด AP ฆ่าศัตรู 30 ตัวแน่นอน เพราะจบการต่อสู้ ผมจัดการไปทั้งหมด 36 ตัวครับ

#51 BF2142

I Am Beyond!!

Posted 25 November 2008 - 04:27 AM

เพิ่งผ่านไปถึงตอนฆ่าIdolไฟได้เองครับ ทีแรกวิ่งไปสุดแปล้วด้วยความงกจ้างทหารมาแค่ตัวเดียว....

(รวมกับพระเอกก็ hp 600) สู้Idolไฟไป 3 4 รอบตายหงัยเขียด-*-

(พอจะชนะแล้วมันก็คิดอะไรของมันไม่รู้วิ่งมาใส่ท่าใหญ่อัดพระเอกดับอย่างเดียว) จนทนไม่ไหววิ่งทะลุดันออกไปจ้าง

เจ้าหน้าปลาบู่กับเจ้ากบมาอีก2ตัวแล้วค่อยกลับไปสู้ ปรากฎว่าใส่สูงสุดได้แค่ 3 คนเอง....

แต่ก็ชนะมาได้แบบงงๆ....(ผมบังคับตัวประเอกให้สับแต่ตัวลูกกระจ๊อกอย่างเดียวแล้วให้
เพื่อนมันกระทืบบอส)

เพิ่งสังเกต เกมนี้ตัวละครหญิงน้อยจัง....มีแค่เจ๊เอมม่าเองหรอ...

ส่วนท่าไม้ตายคิดว่าน่าจะเป็นการดองAPไว้สูงๆนะครับ(เต็มหลอดยิ่งดี)ถึงจะมีมาให้เลื
อก

เดียวต้องทดสอบต่ออีกหน่อยยังไม่ชัว แต่ผมใช้วิธีนี้แล้วติดไป2รอบแล้วครับ

Edited by BF2142, 25 November 2008 - 06:50 AM.

#52 hmashin

Posted 25 November 2008 - 07:56 AM

ตัวละครหญิงที่ผมมีอีกตัวก็โนร่าไปจ้างมาจากกิลด์ครับ ถือค้อนโต ๆ

ปล. อย่างเอม่าไม่เจ๊แล้วนะครับ ป้าแกอายุ 41 แล้ว

#53 BF2142

Posted 25 November 2008 - 09:20 AM

ปกติJrpg(ไม่นับLOเพราะมันจะขายฝรั่ง...)ต้องมีตัวละครหญิงน่ารักๆเป็นองค์ประกอบ

ซะหน่อยนะครับ

แต่เกมนี้คนที่พอดูได้มีแค่น้องเจ้ารั๊ชมันเอง คน(หรือตัว...)อืนก็นะ......

หมาดำ 4 แขน ปลาบู่บ้าพลัง กบร่ายเวท yoyo_77.gif

ปล.เกมนี้หาเงินยากจริงๆ ตังไม่พอกินนะเนี้ย แถมอาวุธก็แพงขึ้นๆ....(2000 กว่า แล้วก็โดดมา 14000 =[]= )

มีใครมีทริกหาเงินดีๆบ้างไหมครับ

Edited by BF2142, 25 November 2008 - 01:02 PM.

#54 BF2142

Posted 25 November 2008 - 02:24 PM

ขอถามเรื่องการเลือกเป้าหมายโจมตีครับ

คือพักหลังๆนี้มันเริ่มตีมั่วแล้วอะครับ แบบว่าผมสั่งให้มันไปตีเป้าหมายนึงแต่มันดัน

วิ่งเข้าไปสับอีกเป้าหมายนึงอะครับ มันเป้นเพราะอะไรหรือครับ

เกือบแพ้มาหลายรอบละ(มีรอบนึงสั่งให้บาตี้อ่อนๆวิ่งไปสับกลุ่มที่มีศัตรูไม่เยอะมันด
ันวิ่งไปสับอีกกลุ่มนึงที่มีศัตรู 4 ตัวซะงั้น)

#55 hmashin

Posted 25 November 2008 - 02:40 PM

- เกมนี้หาเงินโดยการทำเควสในผับ หรือ กิลด์ ไม่ก็เอาของที่ตกจากสัตว์มาขายกินครับ เล่นมาตั้งนานกลุ่มตัวเอกยังยาจกอยู่เลย เอาเงินไปจ้างทหารหมด
- ตัวละครหญิงสาว ๆ ไปอยู่ตามเควสย่อยซะหมด ตอนนี้เพิ่งจ้างมาได้แค่ค้อนยักษ์โนร่า กับ อัศวินเกรส และ เอมี่ที่ได้จากเนื้อเรื่องเท่านั้นเองครับ
- เป้าหมายที่เลือกไว้ตายรึเปล่าครับ คอมจะเปลี่ยนไปอัดกลุ่มอื่นให้แทน
- ปืนเกย์บอกของดาวิดไม่เกี่ยวกับ Morale ทั้งหลอดบนและหลอดล่าง รวมทั้งไม่ใช่ AP ด้วย เพราะเจอมา 2-3 ครั้งติด ๆ ที่ดาวิดใช้ปืนเกย์บอกได้ทันทีตั้งแต่ตอนเริ่มสู้ครับ

#56 kiddysiam

Posted 25 November 2008 - 03:38 PM

QUOTE (donutza @ Nov 24 2008, 05:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ใช่ตัวดำๆถือค้อนมีคนอยู่ด้วยใช่มั้ย มีลูกน้องเป็นนกยักษ์2 ตัวที่ใช้เวทย์คำสาบเดท ผมจัดการเรียบร้อยแล้วให้รุ่มฆ่านกก่อนนะครับ แล้วดวงดีมันใช้เวทย์คำสาบเดทไม่โดนจะดีมาก yoyo_67.gif
ส่วนตัวที่เหมือนคนกะม้าอยู่ที่ไหนเหรอครับจะได้ไปเก็บ คงไม่ช่ายตัวที่มี4ขาหน้าเหมือนมังกรอยู่แถวป่าที่มีประตูที่มีหลายๆสี ที่ยังเปิดไม่ได้ใช้ป่ะ

#57 striker

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 25 November 2008 - 03:43 PM

QUOTE (BF2142 @ Nov 25 2008, 09:20 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ปกติJrpg(ไม่นับLOเพราะมันจะขายฝรั่ง...)ต้องมีตัวละครหญิงน่ารักๆเป็นองค์ประกอบ

ซะหน่อยนะครับ

แต่เกมนี้คนที่พอดูได้มีแค่น้องเจ้ารั๊ชมันเอง คน(หรือตัว...)อืนก็นะ......

หมาดำ 4 แขน ปลาบู่บ้าพลัง กบร่ายเวท yoyo_77.gif

ปล.เกมนี้หาเงินยากจริงๆ ตังไม่พอกินนะเนี้ย แถมอาวุธก็แพงขึ้นๆ....(2000 กว่า แล้วก็โดดมา 14000 =[]= )

มีใครมีทริกหาเงินดีๆบ้างไหมครับ

เล่นเกมยังหื่นอีก เลิกเล่น xbox แล้วไปหาเกมค่าย illusion เล่นซะจบ

#58 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 25 November 2008 - 04:15 PM

อ่า เควส ฆ่า มังกร ตัวใหญ่ๆ รับที่ไหนอ่ะครับ ผมหาไม่เจอซักทีเลยอ่ะ อยากโดนมังกรตบ้างอ่ะ

เล่นไปไม่ถึงไหน เน้น เเต่ทำเควส เหอๆ

#59 BF2142

Posted 25 November 2008 - 04:33 PM

QUOTE (striker @ Nov 25 2008, 03:43 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นเกมยังหื่นอีก เลิกเล่น xbox แล้วไปหาเกมค่าย illusion เล่นซะจบ

ค่ายอะไรอะครับผมไม่รู้จักไม่เคยเล่น เคยเล่นแต่ของalice softอะครับ~~

#60 hayabusa

Posted 25 November 2008 - 04:34 PM

มันหนุกตรงเกมส์นี้เวลาสู้แบบหลายๆกลุ่มหลายๆturnจนเราเหมือนจะแพ้ แต่อย่าถอดใจนะ
ผมโดนเรียกพวกมาเป็นสิบรุมอัดจนเหลือ2ตัว(แถบแดงแจ๋) ต้องมองหาช่องคำสั่งใจเย็นๆ
จนคืนชีพขึ้นมาตีตื้นค่อยๆฟื้นพลังแล้วตีโต้กลับจนได้เปรียบ สุดท้าย กูรุมมั่งละ สะใจ
เหมือนที่ว่า สงครามยังไม่จบอย่างพึ่งนับศพทหารจริงๆ

เคยโดนแบบเนี๊ยะ(ชอบลากครับ ตัวเดียวไม่มันส์) โดนอัดใกล้ตาย เกย์บอกมาไงไม่รู้
ตูมเดียวชนะเลย

ปล.ปืนเกย์บอกมันส่อจริงๆ(ตอนเล่นjpผมอ่านว่า"กาโปก") รูปร่างก็ นะ
แถมยิงกระสุนสีขาวขุ่นออกมา แตกทั้งฉากเยย