`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#1481 puppas

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 19 May 2009 - 06:56 PM

ขอบคุณ rep บนมากๆครับ ได้ไรเยอะมากตอนนี้ผม br 58 พึ่งจบกำลังตี base อยุ่ครับ ตอนนี้กำลังไปตี base 4 กะให้น๊อคเดวไว้เล่นอีกรอบอะครับ

อยากถามว่าผมยังไปปั๊ม stat ทันไหมครับ ที่ไหนดีที่ไปเกบเลเวล ปั้นตัว หรือรอให้ได้ใครก่อนค่อยไปดี

ไปที่ไหนตีตัวอะไร จน stat เท่าไร หรือว่ารอให้ได้ hero ตัวอื่นก่อนดีครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ

บอกตัวคร่าวๆนะครับ

party 1 (formation goblet) rush baulson glenys rhagoh(ตัวนี้ห่วยมากครับ อยากเปลี่ยนมาก แต่มันคลาส legendary healer เลยเอาไว้ฮฺีลก่อนยังหาตัวใหม่ไม่ได้ )
party 2 (formation goblet) torgal blocter david megeleous (ตัวนี้เหมือนข้างบนครับ อยากเปลี่ยนมาก แต่มันคลาส legendary healer เลยเอาไว้ฮฺีลก่อนยังหาตัวใหม่ไม่ได้ )
party 3 (formation goblet) emmmy jager allan caedmon roberto
party 4 ( catapult) irina darian violet pagus maddox

มีตัวไรดีๆแนะนำไหมครับ อยากเปลี่ยน rhagoh megeleous violet darian maddox

*** อีกคำถามนึงอยากรุมากเลยครับ คือ caedmon ของผม ก่อน br 40 ผมให้มันเปน mytic ไป ถามว่าถ้าผมตอบ combat ต่อไปเรื่อยๆ ยังทันที่มันจาเปลี่ยนอาวุธมาเปนหอกหรือขวานคุ่ไหมครับ ( ตอนนี้แม่งใช้ staff ) มีวิธีไหมครับ ถ้าปิด สกิล เวทมันหมดเลย ดีไหมครับ แล้วแสตต มันจาอ่อนไปปะคตรับ เพราะตอนแรกเล่นสาย mystic มา ขอบคุนครับ

#1482 dorajung99

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 20 May 2009 - 04:47 AM

ใครเคยลอง ใช้ wa sunder ของดาบ Masterblade มั้ง

เป็นของลีดเดอทีชื่อ aiton จ้างจาก Undelwalt อ่ะ

อยากรู้ว่าแรงป่าว

#1483 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 20 May 2009 - 08:42 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ May 19 2009, 03:29 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เควสลากแมลงอันนั้น

ตอนแรกให้ใช้ ไทม์ชิฟ แ้ล้ววิ่งผ่านแมลงให้เยอะที่สุดครับ ให้ติดแดงๆสิบกว่าตัว แล้วพอเวลาของไทม์ชิฟหมด คราวนี้แมลงที่เราวิ่งไปผ่านจะตามอาฆาตเราเองครับ เราก็แค่วิ่งหลบไปให้ถึงต้นไม้ ก็ได้แล้วครับ

ตามนี้โผล่เลยครับ ขอบคุณ > <

ส่วนเรื่องเปิดปิด สกิล ทำได้ด้วยหรอครับ - -'
ผมไม่รู้เรื่องเลยนะเนี่ย BR 55 แล้ว ยังกลับตัวทันมั้ยเนี่ย
ตอนนี้ผมหนักใจสุดคือ ทีมปล่าบู่ผม มีตัวนึงมันดันมีท่า Restore III กับ Revitalize พิมพ์ถูกป่าวหว่า > <'
ไม่แน่ใจ Blocter หรือ Baulson
คือมันมีท่าเพิ่มพลังมาด้วยอ่ะ จะว่ามันดีก้ดี แต่ใจผมอยากให้มันสาย โจมตี เพียวๆ อ่ะ - -'
หรือผมคิดมากไปครับ

แล้วขอถามเรื่อง ธาตุในเกม ไม่ทราบมันมีระบบธาตุมั้ยครับ
ผมสงสัยว่า เวทมนต์ แต่ล่ะชนิดโจมตี monster ในแต่ล่ะตัว ได้มากน้อยกันอย่างไร
หรือขึ้นกับ Int ผู้ใช้อย่างเดียวครับ
และอันนี้ความรู้สึกส่วนตัว Wind shear ผมว่ายิงใส่พวกนกมันจะแรงเป็นพิเศษ > <'
ผมใช้ความรู้สึกว้า พวกบินๆ ต้องพัดมันให้ปลิว - -'

#1484 AnotherXIII

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 20 May 2009 - 09:55 AM

เปิดปิด skill ทำได้เฉพาะ Ver.PC นะครับ

#1485 puppas

Posted 20 May 2009 - 02:21 PM

pc ปั๊ม stat ไม่ได้หรอครับ หรือ วิธีปั๊มคนละเสตปกัน

ผมลองเล่้นใหม่ดูครับ ถึงเควส namul niram ที่มี รัช กะ emma

ผม br 4 เลยกะไปเกบแสตตเล้กน้อย แต่ skull venger หรืออีแร้งใน blackdale นี่มันอ่อนเกินไปสำหรับ union ผมอะครับ

เพราะใน pc ยัด leader กี่ตัวก้อได้

ก้อเลยสงสัยว่าเอาไงดี

หรือการปั๊มแสตตจริงๆแลว้แค่หามอนเก่งๆสุ้ก้อพอใช่ไหมครับ

** รบกวนผมเคยเหนโพสเกี่ยวกับ game machanic เรื่องการ lv up br และ stat แต่หาไม่เจอ ใครเจอโพสให้ทีจะดีมากเลยครับ

#1486 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 20 May 2009 - 06:40 PM

QUOTE (puppas @ May 20 2009, 02:21 PM) <{POST_SNAPBACK}>
pc ปั๊ม stat ไม่ได้หรอครับ หรือ วิธีปั๊มคนละเสตปกัน

ผมลองเล่้นใหม่ดูครับ ถึงเควส namul niram ที่มี รัช กะ emma

ผม br 4 เลยกะไปเกบแสตตเล้กน้อย แต่ skull venger หรืออีแร้งใน blackdale นี่มันอ่อนเกินไปสำหรับ union ผมอะครับ

เพราะใน pc ยัด leader กี่ตัวก้อได้

ก้อเลยสงสัยว่าเอาไงดี

หรือการปั๊มแสตตจริงๆแลว้แค่หามอนเก่งๆสุ้ก้อพอใช่ไหมครับ

** รบกวนผมเคยเหนโพสเกี่ยวกับ game machanic เรื่องการ lv up br และ stat แต่หาไม่เจอ ใครเจอโพสให้ทีจะดีมากเลยครับ

ปั๊ม stat อยู่ที่มอนสเตอร์ครับ
สังเกตจากคำสั่งต่อสู้
ถ้าเป็น Don't be afraid to die จะเป็นระดับสูงสุดครับ พอชนะได้แล้ว จะได้ stat เยอะ
ช่วงแรกๆ แนะนำหนีอย่างเดียว สู้เฉพาะที่ถูกบังคับให้สู้

ส่วน BR ยิ่งสูง ศัตรูยิ่งเก่ง และพวกของเราก็จะ up ของดีขึ้น ตาม BR และมีผลกับการเรียนท่าใหม่ของเพื่อนๆ (ตาม BR)
หากอยากให้ BR ขึ้นเร็วๆ ต้อง Link ศัตรูเยอะๆ จะขึ้นเร็ว

#1487 puppas

Posted 20 May 2009 - 08:39 PM

คือเล่น pc อะครับ skull venger มันอ่อนไปอะครับ ตอนนั้นผมไปตอน br4 เพราะมันยัด leader กี่ตัวก้อได้

เลยไปลองที่อื่น ตอนนี้กำลังจาปั๊ม แสตตแต่หาที่ดีๆไม่ได้เลย ก่อนไป nest of eagle ตอนแรก br ไม่ถึง 10

ตอนนี้ไปสุ้ๆหลายๆที่ดู สุ้ทีละตัวนะครับ br ขึ้นเร็วมาก ตอนนี้ 13 ละ

งง จริงๆ

โทดที่โพสซ้ำนะครับ

chain เยอะนี่มีผลให้ br ขึ้นเรวด้วยปะครับกลัวมาก

#1488 puppas

Posted 21 May 2009 - 09:15 AM

อยากถามว่า แผ่นสองไปเกบแสตตที่ไหนดีครับ br ประมาน 30

แต่ pc นะครับ ทีมมันจาเก่งกว่า เลยอยากได้ตัวโหดๆหน่อยน่ะครับ แนะันำทีครับ

แบบพึ่งจบ hell gate มาแผ่นสองเกบแสตตไหนดีครับ

#1489 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 21 May 2009 - 09:42 AM

ถ้ายังสู้ศัตรูได้สบาย ผมว่าไปเรื่อยๆ ก็ได้นะครับ
ไว้ฆ่า Fallen ได้ ค่อยไปเก็บใน Ancient Ruin

ที่ Great Sand Sea มันมีมังกรน่ะครับ ลองเข้าๆ ออกๆ ดู

chain ไม่ได้ทำให้ br ขึ้นเร็ว (อย่างน้อยก็บน 360) แต่ link นี่ขึ้นเร็วแน่นอน

#1490 แป้งฮะ

Posted 22 May 2009 - 10:07 AM

ติดแล้วครับ เควส พ่อค้าทาส
ทำไมมันโหดงี้ครับ

ผมลอง
4 4 4 3 โดยกรุ๊ป 3 คนมี พระเอก Pagnus Loki
ผมเล่นโดยเอา กรุ๊ปนี้ไป Deadlock บอสไว้
ส่วนอีก 3 union ก้ตะลุมบอนลูกน้องที่เหลือ
ก้พอไปได้อยู่ครับ เพราะ Rush ผมมีฮีล มี block ก้เอามาถ่วงเวลาได้ กะว่าเก็บลูกน้องก่อนเด่วมายำบอสมัน
แต่พอผ่านไปซักพัก พวก Union ที่เหลือโดน Mighty Knee splitter IV ของพวกลูกจ๊อก ไม่เกิน 3 ดาบครับ .. ตุ้มเม้ง
แรงมากครับ ผมยัง งง เลย
ก้สรุปแพ้ไปครับ

โหลดมาจัดใหม่
5 5 5 เต็มสูบ
ปรากฏแพ้เร็วกว่าเดิมอีก ผมล่ะ งง เลย แพ้ท่าเดิมเช่นเคย Mighty knee splitter IV
คราไหนมันออกท่านี้ 3 ตัวติด ผมไม่คางเหลืองก้ ไปเกิดใหม่เลยครับ

ผมใช้ Formation ที่มันกัน Flank เพราะมันเยอะกว่าเราและ Flank บ่อยมาก
หรือมีแผนอื่นมั้ยครับ

BR 58 ครับ

ปล. พวก Formation ที่ว่า Enhance Lotion / Enhance Potion มันหมายความว่าไงอ่ะครับ ?

#1491 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 22 May 2009 - 10:21 AM

QUOTE (แป้งฮะ @ May 22 2009, 10:07 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ติดแล้วครับ เควส พ่อค้าทาส
ทำไมมันโหดงี้ครับ

ผมลอง
4 4 4 3 โดยกรุ๊ป 3 คนมี พระเอก Pagnus Loki
ผมเล่นโดยเอา กรุ๊ปนี้ไป Deadlock บอสไว้
ส่วนอีก 3 union ก้ตะลุมบอนลูกน้องที่เหลือ
ก้พอไปได้อยู่ครับ เพราะ Rush ผมมีฮีล มี block ก้เอามาถ่วงเวลาได้ กะว่าเก็บลูกน้องก่อนเด่วมายำบอสมัน
แต่พอผ่านไปซักพัก พวก Union ที่เหลือโดน Mighty Knee splitter IV ของพวกลูกจ๊อก ไม่เกิน 3 ดาบครับ .. ตุ้มเม้ง
แรงมากครับ ผมยัง งง เลย
ก้สรุปแพ้ไปครับ

โหลดมาจัดใหม่
5 5 5 เต็มสูบ
ปรากฏแพ้เร็วกว่าเดิมอีก ผมล่ะ งง เลย แพ้ท่าเดิมเช่นเคย Mighty knee splitter IV
คราไหนมันออกท่านี้ 3 ตัวติด ผมไม่คางเหลืองก้ ไปเกิดใหม่เลยครับ

ผมใช้ Formation ที่มันกัน Flank เพราะมันเยอะกว่าเราและ Flank บ่อยมาก
หรือมีแผนอื่นมั้ยครับ

BR 58 ครับ

ปล. พวก Formation ที่ว่า Enhance Lotion / Enhance Potion มันหมายความว่าไงอ่ะครับ ?

กรณีนี้
รีบไปฝึก arcana ด่วน อิอิ
ผมจำตอนผมเล่นไม่ได้แล้วแฮะ แต่จำได้ว่าฆ่ามันได้เร็วมากมาย
ถ้าเจอศัตรูเยอะๆ แบบนี้ การรีบกำจัดมันให้เร็วน่าจะเป็นหนทางที่ดีที่สุด
มี 4 union น่าจะเหมาะแล้ว
เทิร์นแรก AP ตั้งต้นมันไม่น่าจะทำให้ใช้ combat art ได้ ช่วงนี้รีบสอยให้เยอะที่สุดก่อน
ตอนนี้น่าจะฝึก blackout whiteout ได้แล้ว ลองไปทำ quest ฆ่ากองทัพแมลงที่ great sand sea ก็ได้ ผมก็ฝึก blackout เอาจากที่นั่น
เวลาศัตรูเยอะๆ นี่ไล่คำสั่งง่ายดี
แถมของ pc มันปิดคำสั่งได้ จะเอา arcana ไม่ก็ยากเลย

ลองจัดทัพ mystic art แล้วปิดคำสั่งของ leader พวกเวทย์ให้เหลือแต่ spark V
แล้วปิดคำสั่งตัวอื่นๆ ให้เหลือต่เวทย์
น่าจะออกได้ไม่ยาก

#1492 แป้งฮะ

Posted 22 May 2009 - 01:12 PM

คือผมยังไม่เข้าใจเรื่อง Arcana อ่ะครับ - -'
ที่ว่าต้องใช้ skill ให้ตรงตามเงื่อนไขใช่มั้ยครับ Arcana ถึงจะออก

#1493 แป้งฮะ

Posted 22 May 2009 - 01:18 PM

โอเคครับ ไปอ่านใน Wiki มาแล้ว
สงสัยต้องถอยทัพออกไปฝึก Arcana ก่อน > <

#1494 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 22 May 2009 - 02:48 PM

QUOTE (แป้งฮะ @ May 22 2009, 01:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
โอเคครับ ไปอ่านใน Wiki มาแล้ว
สงสัยต้องถอยทัพออกไปฝึก Arcana ก่อน > <

จริงๆไม่ต้องถึงกับถอยทัพก็ได้ครับ
เพราะการฝึก arcana ให้ได้ผล ศัตรูต้องเยอะ
ซึ่งบอสที่คุณเจออยู่ก็กำลังดี

ทีนี้ก็เริ่มปิด skill ให้เหลือที่ที่ต้องใช้ยิง arcana
แล้วก็ค่อยๆ เลือกเป้าหมายไปเรื่อยๆ จนเจอที่เข้าเงื่อนไข (ดูตำแหน่งยืนดีๆด้วยล่ะ ถ้าถูก interfere คำสั่งอาจจะเปลี่ยน)
พอเลือกเสร็จ มันเข้าไป dead lock ก็จบครับ ยิ่ง arcana ติดแน่นอน
เนื้อเรื่องช่วงนั้น ศัตรูน่าจะตายหมดด้วย arcana ครั้งเดียว หรือ 2 ครั้ง

#1495 แป้งฮะ

Posted 23 May 2009 - 09:44 AM

ผ่านแล้วครับ
3 5 5 2
โดยผมเอา Torgal กับ Caedmon ไปยืนคู่กันแล้ว Lock ไอบอสปลาบู่ไว้
ก้ผลออกมาดีเกินคาดเพราะสองตัวนี้ผมโชคดี Dodge แหลกลาญ
บางที Block ด้วย เจอ Flank มาก้ยัง Dodge .... ดวงจริงๆ
เลยถ่วงเวลาได้ 3 Turn ซึ่งก้พอกับที่จะทำให้ Union อื่น เก็บลูกกระจ๊อกได้จนเหลือ ผม 4 union ต่อ ศัตรู 3 Union
จากนั้นก้ Wipe em out ครับ ใส่แหลก จบข่าวไป

เกมนี้ผมว่ามัน ดวง ด้วยนะเนี่ย บทจะหลบก้หลบแหลกลาญ พลิกเกมเลยครับ
สกิลทีเด็ดคงเป็น Bluff ล่ะมั้งครับผมดูด Morale บอสมันทุก turn

เคครับ กลับมาเรื่อง Arcana ผมลองไปเก็บที่ Great sand sea ก้ยังไม่ออกมาซักทีครับ
Rush spark V
ที่เหลือกับ Invo กับ Evo สลับกันไป ยังไม่มี Blackout เลยอ่ะ > <
ไม่ทราบต้องหลังจาก event อะไรหรือปล่าวครับถึงจะได้ Arcana ตอนนี้ผมยังไม่ได้ Irina เป็นพวกเลยนะครับ - -a

#1496 puppas

Posted 23 May 2009 - 01:43 PM

ตอนนี้ br 52 ครับ กำลังจาไป underwalt แต่ผมฆ่า the fallen ไมไ่ดซะที

คืออยากเกบ br ให้น้อยที่สุดในการชนะ the fallen น่ะครับ เพราะอยากได้ ตัวหลังจาก the fallen มาปั๊ม แสตตด้วย

แนะนำที่เกบ br ทีสิครับ ผมไป ar ไม่ได้เพราะเล่น pc เลยต้องปราบ the fallen ก่อน

อีกอย่างทีมผมไม่เน้น wa ด้วย ซวยเลยไม่รุจาไหวป่าว

ตอนนี้นะครับ

ทีมแรกทีมยามะ รัช บอลสัน ดุคออฟกอ บล๊อคเต้อ ชุบได้ฮีลได้ hp รวม 4297

ทีมสองทีมโซวีเนีย เอมมี่ โทลก้า อัลลัน เจเก้อ เค้ดมอน hp 5383 ชุบไม่ได้ แต่ตอนสุ้จริงผมคงเอา บล๊อคเต้อมาทีมนี้สลับกะเจเก้อ

ทีมสาม จาปั้นให้ใช้ faltal eclipseกับ animacule แต่ตัวยังไม่ครบเลยกากอยุ่

yuniver zolean kate rhago hp 3083

ทีมสี่ ผมจาปั้นทีมนี้ให้ใช้ crimson flare กับ rejunenting water แต่ตอนนี้สกิลยังไม่ครบเลยกากๆอยุ่

pagus haruko glynes maddox irina hp 4208

อยากชนะ the fallen ใ้ห้ br น้อยๆอะครับ ผมอยากได้ตัวทีีเกบได้หลังจาก the fallen หลายตัวมาปั๊มแสตตพร้อมกันทีเดียว

มีที่แนะนำเกบเลเวลก่อนสุ้ the fallen ปะครับ pc นะครับ ยังไม่มี ar

(((( มีเพิ่มนิดนึงนะครับ อยากระบายมาก ด้วยทีมข้างบนนี้ครับ ผมสุ้กะ the fallen ตอน br 50 จาก สองทุ่มถึง8โมงช้าวครับ เปลี่ยนเกือบทุก formation หลายเสตปสกิลมาก จนท้อ ต้องไปนอนไม่ไหว เครียดจัดสุ้ไมไ่ด้ จะไปเกบเลเวลก้อเสียดายเวลาที่สุ้มาเลยสุ้เรื่อยๆ 555+ ))))

#1497 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 23 May 2009 - 05:47 PM

PC นะ

ก่อนสู้ฟอลเลน ผมเก็บที่ sixth path กับตัวแรร์ แมงป่อง อยู่ต้นๆฉากตรงบันไดนะ มันจะมุดดินอยู่ ออกบ่อย วิ่งไปไม่เจอ ก็โหลดเซฟ ออกเมพ แล้วเข้าใหม่ ทำไปเรื่อยๆ เจอก็เก็บ

ผมปราบเดอะ ฟอลเลน ครั้งแรก ตอน BR69 นะยังไง ก็ฝึกพวกท่า ดึงมอลรอลไว้เยอะๆหน่อย พวกท่าโยนควัน ท่า แออเดิล แล้วก็บัฟ มีตัวดึงมอลรอลซัก 3 4 ตัว ดึงให้เกินครึ่งหลอด ตลอด รับรองชนะแน่นอน

ส่วนเรื่อง WA ตอนผมฆ่า ฟอลเลนครั้งแรก ผมก็ไม่มีครับ ใช้แต่ท่าสูงสุดของสายอาวุธ ตัวทำแดมเมจ หลักคือ แคดมอน ดุ๊กกอ จาเ กอร์ แล้วก็บัลซัน

4 ตัวนี้สเ ตรงมันสูงผิดมนุษย์ เ อาเป็นลีดยูเนี่ยน คอยทำเดมเมจ โดยเฉพาะ เคดมอน กับดุ๊กกอร์ เนี่ย ตีตอน มอรอล สูงๆ ห้าหมื่นอัพแน่นอนครับ

ปล. ผมว่า คุณต้องฝึก พวกท่าเกี่ยวกับมอลรอล มาช่วยนะครับ มอรอล ลดทั้งเดมเมจ และเพิ่มเดมเมจ นะครับ สำคัญมาก ในกองทัพถ้าไม่มีพวกคุมมอลรอลนี่ เหนื่อยครับ ต้องมีอย่างน้อย 3 ตัวนะ ผมใส่ไปทุกยูเนี่ยน แหละ เพราะมันสำคัญมากจิงๆ

ท่าเกี่ยวกับมอลรอลนะ

พวก มิสติก อาร์ท
สาย Hexes ท่า Dispirit อีท่าคือ บีวิทช์ แต่ผมไม่เคยฝึกสายนี้ เหอะๆ

สาย Psionics ท่า บัฟ แอดเดิล แล้วก็ มิกซ์เมสเสจ

สาย Wards ท่า เชียร์

ส่วนไอเทมอาร์ท
สาย trap เ คยใช้แค่สองท่า คือ รีทรีทแฟร์ กับพาราด๊อกบ๊อกซ์ อีกท่าเป็นท่าระดับสูงกว่านี้ไม่เคยใช้กั๊บ

Edited by กระบี่หัก, 23 May 2009 - 06:09 PM.

#1498 puppas

Posted 23 May 2009 - 06:00 PM

QUOTE (กระบี่หัก @ May 23 2009, 05:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
PC นะ

ก่อนสู้ฟอลเลน ผมเก็บที่ sixth path กับตัวแรร์ แมงป่อง อยู่ต้นๆฉากตรงบันไดนะ มันจะมุดดินอยู่ ออกบ่อย วิ่งไปไม่เจอ ก็โหลดเซฟ ออกเมพ แล้วเข้าใหม่ ทำไปเรื่อยๆ เจอก็เก็บ

ผมปราบเดอะ ฟอลเลน ครั้งแรก ตอน BR69 นะยังไง ก็ฝึกพวกท่า ดึงมอลรอลไว้เยอะๆหน่อย พวกท่าโยนควัน ท่า แออเดิล แล้วก็บัฟ มีตัวดึงมอลรอลซัก 3 4 ตัว ดึงให้เกินครึ่งหลอด ตลอด รับรองชนะแน่นอน

ส่วนเรื่อง WA ตอนผมฆ่า ฟอลเลนครั้งแรก ผมก็ไม่มีครับ ใช้แต่ท่าสูงสุดของสายอาวุธ ตัวทำแดมเมจ หลักคือ แคดมอน ดุ๊กกอ จาเ กอร์ แล้วก็บัลซัน

4 ตัวนี้สเ ตรงมันสูงผิดมนุษย์ เ อาเป็นลีดยูเนี่ยน คอยทำเดมเมจ โดยเฉพาะ เคดมอน กับดุ๊กกอร์ เนี่ย ตีตอน มอรอล สูงๆ ห้าหมื่นอัพแน่นอนครับ

ขอโทดที่โพสติดๆนะครับ แต่แค่อยากขอบคุนคุนกระบี่หักมากๆๆๆครับ

ขอบคุนมากๆคับ

ไหนๆโพสแล้วฝากคำถามหน่อยแล้วกันคับ

1.เหนคุณกระบี่หักเล่น pc เหมือนกัน มีเทคนิคการปั๊มสกิลไหมครับ มันยากมากๆเลย ผมเคยลองวิธีเชนเยอะๆดูแล้ว ผมไม่เหนความแตกต่างกับการสุ้ทีละตัวเลยคับ

แล้วก้อใช้สกิลบ่อยๆ สกิลที่อัพก้อเปนสกิลอื่น บางทีเปนของสายอื่นด้วยซ้ำ ??

2.สมมุติพวก combat art หรือ mystic art เช่น ยower grip ตอนนนี้ผมมี nimble smash 5 ใช้ ap5 เปน goldy blodgeon ยังงี้เราควรจะให้มันใช้ต่อไหมครับ หรือปิดไปเกบพวกท่าสูงๆดีกว่าครับ อันนี้เปนสิ่งที่ผมสงสัยมาก ว่าไปเกบท่าสูงๆดีกว่าหรือเปล่า หรือเกบท่าแรกๆต่อไำปเพราะยังไม่เต็ม ขอบคุนครับ

3.imperial หาจากไหนครับ ใน wiki บอกแค่ disemble อย่างเดียวเลย

อีกคำถามนุงละกันครับ 4.ที่ไหนเก็บเงินดีสุดครับ

ขอบคุนทุกคนในบอดนี้ที่ให้ความรู้นะครับ

#1499 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 23 May 2009 - 06:27 PM

1. ปั๊ม สแตท เราต้องสู้กับ มอนที่เก่งกว่าเรามากๆครับ เสตปผมนะครับ

ตั้งแต่เริ่มเกม ไม่สู้เลยถ้าไม่จำเป็น รอจน เกรทแซนซีเปิด ไปสู้เก็บกับ แรร์ กิ่งก่า ไฮดร้า แล้วก็ สปิริตหลอดครับ รอบแรกที่เล่นจะลำบากหน่อย คงต้องยอมเก็บกับพวกมอนธรรมดา แต่หาตัวเก่งๆหน่อย เช่น เดทโครว นั่นแหละ เอาให้พอสู้ พวกแรร์ที่ผมบอกได้ ก็ให้เก็บไปเรื่อยๆครับ อัพอาวุธไปด้วย
ยังไง ให้เน้นสู้กับ มอนที่เก่งกว่าเราครับ โดยสังเกตุจาก มอรอล ตอนเริ่มสู้ ถ้าสีแดงกินสีน้ำเงินไปสุดขอบล่ะ ใช่เลย

เก็บที่ เกรทแซนซี จน มอลรอล ตอนเริ่มสู้ เราดันมาเกือบครึ่ง ก็ลองไปสู้กับ ดราก้อนดูครับ แนะนำที่ เซาท์เวสเทินโรด ถ้ามันโผล่จะออกทีละ 6 ตัว ลองดูครับ ว่าสู้ไหวไหม ถ้าไหวก็เก็บไปเรื่อยๆครับ ยังไง แนะนำ ให้ดำเนินเนือ้เรื่อง จนได้คนในกอง 15 คนก่อน ถ้าไป 18 ไหว ก็ไป 18 แล้วก็เก็บจริงๆจังๆ ที่ ซิกท์พาทแหละครับ ก่อนสู้ฟอลเลนเพื่อเปิด AR
ยังไงสำหรับการเล่นรอบแรก ผมว่าก่อนปราบฟอลเลน ก็เก็บBR สัก50 - 60 แล้่วค่อยไปต่อ ใน AR ก็ได้ครับ ย้ำ ต้องสู้กับศัตรูที่เก่งกว่าเรา,มากๆเท่านั้น

2. ปิดท่าที่โจมตีเบากว่าไปเลยครับ ดูความแรงความเบา ได้จากวิกินะครับ ผมปิดให้ใช้ท่าที่แรงที่สุดครับ ส่วนมันจะเรียนท่าใหม่ได้เร็วกว่าไหมผมก็ไม่รู้ครับ

3. อันนี้ผมก็จำไม่ได้ครับ แต่รู้สึกว่า ต้องแยกจากอาวุธนะครับ แต่ผมคุ้นๆว่า มันขุดได้นา ใครแม่นอันนี้มาช่วยตอบด้วยครับ

4. รอบแรกที่เล่น ผมก็หาเงิน จากเก็บซากแรร์มาขายแหละครับ ยากจนน่าดู

อย่าลืม มอรอลนะครับ มอรอล นำชัยสู่กองทัพ เชื่อผม ผมเจ็บมาเย๊อะ

#1500 puppas

Posted 23 May 2009 - 09:12 PM

BR 64 แล้วยังไงก้อสุ้ the fallen ไม่ได้เครียดเลยครับ รายละเอียดปาตี้ผมที่โพส 1496 นะคับ แต่ตอนนั้น br 52

จัด ฟอเมชั่นไหน ดีครั ทำไงก้อสุ้ไม่ได้เซ็งมาก หรือว่า ทีม เวทสองทีมไม่ดี -*-