`

Jump to content

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

1554 replies to this topic

#1521 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 26 May 2009 - 09:34 PM

รอบสาม ผมจะลองให้รัชใช้ ฮอคคาแรงค์ดูน่ะครับ เพราะท่านี้เล่นมาสองรอบไม่เคยได้เลย รอบสามผมเล่นสายอาวุธคู่

ช่วงแรกก่อนถึง อีลีเซี่ยน ก็ให้ใช้คาตานะคู่ไปก่อนครับ จำชื่อไม่ได้เหมือนกัน แต่ไม่ใช่อัพไปทาง อิทาราชินะครับ พลังโจมตี รู้สึกจะ130 กว่า จำไม่ค่อยได้แร้ว

รอบสอง หอกที่ใ ช้คือหอกที่สร้าง ใ นร้านตีอ่ะครับ หอกสีฟ้าๆ พลังโจมตี รู้สึกจะ90กว่า พลังเวทย์160 กว่าน่ะครับ ถ้าจำไม่ผิด

ส่วนสายกลยุทธ (เรียกเอาเอง) สายทีมีทา บัฟ ท่า แอดเดิล มิกซ์ แมสเซจอ่ะครับ จำชื่ออังกฤษมะได้ ขึ้นต้นด้วยตัว P อ่ะคับ

เกมนี้ เวลาเล่นแล้วไม่ผ่าน ต้องพัก แล้วลองใหม่ครับ แพ้มากๆ มันหงุดหงิด

Edited by กระบี่หัก, 26 May 2009 - 09:36 PM.

#1522 แป้งฮะ

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 27 May 2009 - 08:07 AM

meteorite มันหาจากที่ไหนอ่ะ > <
เมื่อวานเพิ่งเปิดแมพ Lavafender เข้าไปเจอ Rare มังกร GO
โหดโคตรๆ ปิดเกมนอนเลย T T

#1523 Xeroth 'X' Xawiar

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 28 May 2009 - 08:27 PM

อยากให้ Rush ใช้ท่า WA ได้แรงๆ
อ่านจากในนี้แล้วส่วนใหญ่จะเชียร์ให้เล่น Axe แล้วได้ท่า Hawkarang

1. แต่ท่าอยากจะเล่นเป็น dual katana นี่ มันพอจะมี WA ดีๆบ้างไหมครับ

2. แล้วข้อแตกต่างระหว่าง katana กับ axe นี่คืออะไรครับ หรือว่าไม่ต่าง ต่างกันแค่ท่าระดับสูงที่จะได้ตอนหลังๆ

#1524 แป้งฮะ

Posted 02 June 2009 - 09:06 AM

จัดการมังกร GO ยังไงอ่ะครับ
ผม BR58 พยายามสู้มันอยู่ โดน Breath มันที หยังเขียด
หรือ BR ผมน้อยไป
พลัง Union หลักผม 4 พันกว่า กับ 5000
อีก 3 Union ผมไว้ ฮีลกับยิงไกล

ท้อมากจะเดินผ่านไปล่ะ - -'
HP มัน 450k > <
ผมอัดมันเทิร์นนึงสูงสุดราวๆ 35k เต็มที่

#1525 nickname026

Where amazing Happen!!

Posted 03 June 2009 - 03:46 PM

QUOTE (แป้งฮะ @ Jun 2 2009, 09:06 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จัดการมังกร GO ยังไงอ่ะครับ
ผม BR58 พยายามสู้มันอยู่ โดน Breath มันที หยังเขียด
หรือ BR ผมน้อยไป
พลัง Union หลักผม 4 พันกว่า กับ 5000
อีก 3 Union ผมไว้ ฮีลกับยิงไกล

ท้อมากจะเดินผ่านไปล่ะ - -'
HP มัน 450k > <
ผมอัดมันเทิร์นนึงสูงสุดราวๆ 35k เต็มที่

เลือดก็ไม่น้อยแล้วนะนั่น
อัพเกรดอาวุธเพื่อนๆในปาร์ตี้ ให้เป็นอาวุธสุดยอดครับ จะได้ Weapon Art ควายๆมาครับ ทำแดมเมจได้เกิน 100k ครับ

ผมใช้วิธีอัพเกรดอาวุธเพื่อนๆโดยเข้าๆออกๆเวิร์ดแมพบ่อยๆครับ เวลามันถามให้ไปหาโน่นหานี่ก็ตกลงไปเรื่อยๆครับ(แต่ไม่ไปหา)
มันจะ + ไอเทมที่เพื่อนต้องการให้ 1 โดยอัตโนมัติครับ

ปล.ตอนผมเล่นตอนปราบตัวนั้นยังไม่มีเวปพอนอาร์ตควายๆเหมือนกันครับ ใจเย็นๆสเตปดีๆหน่อยเดียวก็ผ่านครับ

#1526 แป้งฮะ

Posted 03 June 2009 - 07:10 PM

แต่มัน ซัด breath กลับมาทีนี่ คางเหลืองไม่ก้ตายทุกทีเลยครับ
มีวิธีแก้ท่านี้มั้ยเนี่ย
เรื่องเข้าๆ ออกๆ World map เพื่ออัพเกรด มันทำยังงี้กันเลยรึ ><
ง่ายไปมั้ยเนี่ย - -'

ของผม PC นะครับ ไม่ทราบใช้ได้จริงปล่าว
ยังไงขอลองก่อน

ปล. เกมออกเยอะเกิน หายหมดแล้ว คนรัก Last remnant > <
ขอบคุณคร้าบบบบบ nickname

#1527 เจ้าชายน้ำหยด

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 08 June 2009 - 12:59 AM

ใครเล่น PC จบแล้วรบกวนขอ Savegame แบบ Hard ที่เริ่มตอนแรกใหม่ๆ ยังไม่ได้เล่นอะไรหน่อยสิครับ
เคยเล่นจบไปรอบนึงแล้ว พอดีลงวินโดวส์ใหม่ แล้วไม่ได้แบคอัพไว้

น่าจะอยู่ใน My Document /Mygames /The last remnant /Rushgame /Save/

ขอบคุณมากครับ

#1528 แป้งฮะ

Posted 15 June 2009 - 08:30 AM

แก๊งนี้ ได้สลายไปล่าผีกันแล้ว - -'

#1529 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 30 June 2009 - 07:42 AM

พอดีเพิ่งจะขุดมาเล่นตอนนี้ ที่เพิ่งมีเวลาเยอะอะครับ
ตามอ่านไป 77หน้า 3-4วันได้ - -" (อ่านทุกหน้าจริงๆ)

แค่อยากขอบคุณ คุณhamashin คุณburm มากๆ
2 ท่านนี้ข้อมูลแน่น แล้วก็อธิบายได้กระจ่างมากๆ

ทำให้ผมพบทางสว่างของเกมนี้ ว่าเล่นยังไงให้สนุก
ถ้าไม่ได้2ท่านนี้ ผมคงเลิกเล่นไปแล้ว...

ไม่รู้จะถามอะไรละครับ มีครบหมดเลยถ้าตั้งใจอ่านจริงๆ
ขอบคุณคร๊าบบบบบ ^^

#1530 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 01 July 2009 - 10:50 AM

รู้ละครับจะถามอะไรดี...

ถามพวกเซียนๆที่ปั๊มสแตดเพื่อล้มบอสลับนะครับ

คือตอนนี้ผมBR60 เพิ่งรู้ตัวว่าอย่าให้BRสูงมากตอนBR50เข้าไปแล้ว
เพิ่งมายั้งๆช่วงหลัง ก่อนหน้านี้ชนดะ...

ตอนนี้เพิ่งถึงเข้าท่อกาปัวตามเนื้อเรื่อง แต่เก็บเควสหมดแล้ว...

ผมพบว่าขนาดไม่ได้ปั๊มแสตดเล่นไปเรื่อยๆ ผมว่าศัตรูรายทางยังไม่เร้าใจ
เพมือนตอนเล่นแรกๆอะครับ คือเหมือนจะง่ายเกินไป... อันนี้รวมแรร์มอน และบอสทั่วไปแล้วนะ

ที่จะถามคือ...

แล้วคนที่ปั๊มแสตด มันไม่กลายเป็นเกมวิ่งหลบศัตรูรายทาง เพื่อไปชนบอสลับอย่างเดียวหรือครับ
แล้วมันจะสนุกหรือครับ???

อีกคำถาม...

ตอนนี้รัชผมเป็นสกิลมั่วเลย ทั้งอีโว อินโว ปาระเบิด เยอะไปหมด
สาเหตุมาจากการทำเควสกิลแล้วมันได้ ไอเทมที่ทำให้รัชเป็นจับฉ่ายมา
ผลคือ ตอนสั่งต่อสู้มันขึ้นมั่วเลยทีนี้ เปลืองช่องคอมมานเป็นอย่างยิ่ง
แก้ไงดีครับ... ของ 360

นี่คือ พูดเท่าที่รู้นะครับ 6ขุนพลอะไรนั่นผมก็ยังไม่ถึงเลย

Edited by 9th TEARDROP, 01 July 2009 - 10:52 AM.

#1531 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 01 July 2009 - 01:04 PM

ถ้าเล่น BR ต่ำ ๆ ที่เร้าใจก็ตอนตีบอสช่วงต้นเกม กับ หนีศัตรู ไงครับ ถ้าลากพลาดทีก็งานเข้าครับ โดยเฉพาะเวลาพลาดโดนชนทีละหลาย ๆ กลุ่ม แต่พอเล่นไปหลัง ๆ ทีมจะเก่งขึ้นจนตีบอส DLC สบาย ๆ ครับ จัดลีดเดอร์ผู้หญิงล้วน+รัช ยังตี 7 ซามุไรจิตมารสบาย ๆ เลย ที่ปราบไม่ไหวก็แค่ศัตรูที่จำกัดเทิร์นฆ่าแบบ Lost remnant กับ Demi-god เท่านั้นครับ เนื่องจาก WA สาว ๆ เบากันเหลือเกิน ที่พอใช้งานได้มีแค่ Swordflash ของ Glenys กับ Double Down ของ Nora (ตีหมู่ A+/ตีศัตรูตัวเดียวให้แค่ C)

ถามว่าปั๊ม stat แล้วสนุกมั้ย มันก็ยังสนุกอยู่ ตอนไปลุยบอส DLC ครับ ยังมีช่วงที่ใกล้แพ้แล้วพลิกกลับมาชนะบ้างครับ แต่ผมชอบรอบแรกที่สุดนะ เพราะผมเสียเปรียบศัตรูตลอด ยิ่งใกล้ ๆ แพ้แล้วยื้อเกมจนพลิกกลับมาได้เปรียบ (เพลงค่อย ๆ เปลี่ยน) นี่สะใจสุด ๆ แล้วครับ โดยเฉพาะตอนตีกับ ชินฮาโอ BR136 สู้ไปราว ๆ 40 เทิร์นได้มั้งครับ ยื้อเกมกันนานมาก

ส่วนเรื่อง art เยอะเกิน ให้ลองดูเรื่อง class ครับ class ของตัวละครจะเป็นตัวกำหนด command ในฉากต่อสู้ ถ้าใช้ combat art บ่อย ๆ ก็จะเปลี่ยนเป็นอาชีพสายต่อสู้ ถ้าใช้ Mystic art บ่อย ๆ ก็จะเป็นอาชีพสายนักเวทครับ และ เวลาได้ art ใหม่ ๆ มา มักมีคำสั่งของ art สายนั้นโผล่มาให้เืลือกบ่อย ๆ แต่พอไม่ใช้ไปสักพัก มันก็เลิกโผล่เองครับ

#1532 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 02 July 2009 - 12:36 AM

QUOTE (hmashin @ Jul 1 2009, 01:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าเล่น BR ต่ำ ๆ ที่เร้าใจก็ตอนตีบอสช่วงต้นเกม กับ หนีศัตรู ไงครับ ถ้าลากพลาดทีก็งานเข้าครับ โดยเฉพาะเวลาพลาดโดนชนทีละหลาย ๆ กลุ่ม แต่พอเล่นไปหลัง ๆ ทีมจะเก่งขึ้นจนตีบอส DLC สบาย ๆ ครับ จัดลีดเดอร์ผู้หญิงล้วน+รัช ยังตี 7 ซามุไรจิตมารสบาย ๆ เลย ที่ปราบไม่ไหวก็แค่ศัตรูที่จำกัดเทิร์นฆ่าแบบ Lost remnant กับ Demi-god เท่านั้นครับ เนื่องจาก WA สาว ๆ เบากันเหลือเกิน ที่พอใช้งานได้มีแค่ Swordflash ของ Glenys กับ Double Down ของ Nora (ตีหมู่ A+/ตีศัตรูตัวเดียวให้แค่ C)

ถามว่าปั๊ม stat แล้วสนุกมั้ย มันก็ยังสนุกอยู่ ตอนไปลุยบอส DLC ครับ ยังมีช่วงที่ใกล้แพ้แล้วพลิกกลับมาชนะบ้างครับ แต่ผมชอบรอบแรกที่สุดนะ เพราะผมเสียเปรียบศัตรูตลอด ยิ่งใกล้ ๆ แพ้แล้วยื้อเกมจนพลิกกลับมาได้เปรียบ (เพลงค่อย ๆ เปลี่ยน) นี่สะใจสุด ๆ แล้วครับ โดยเฉพาะตอนตีกับ ชินฮาโอ BR136 สู้ไปราว ๆ 40 เทิร์นได้มั้งครับ ยื้อเกมกันนานมาก

ส่วนเรื่อง art เยอะเกิน ให้ลองดูเรื่อง class ครับ class ของตัวละครจะเป็นตัวกำหนด command ในฉากต่อสู้ ถ้าใช้ combat art บ่อย ๆ ก็จะเปลี่ยนเป็นอาชีพสายต่อสู้ ถ้าใช้ Mystic art บ่อย ๆ ก็จะเป็นอาชีพสายนักเวทครับ และ เวลาได้ art ใหม่ ๆ มา มักมีคำสั่งของ art สายนั้นโผล่มาให้เืลือกบ่อย ๆ แต่พอไม่ใช้ไปสักพัก มันก็เลิกโผล่เองครับ

ผมอยากได้ฟีลแบบลุยมันๆเรื่อยๆไปทั้งเกมมากกว่า ที่จะเน้นให้ปราบบอสลับ
โดยต้องคอยปั๊มนู่นนี่ หรือเร่งรัดอะไรซะอีกครัับ...

งั้นผมก็ควรสู้ศัตรูรายทางเยอะขึ้นถูกปะครับ... เพราะตอนนี้รายทางมันง่ายไป
จะได้BRสูงอีกนิด จะได้ยากอีกหน่อย

เรื่องคลาส ถามอีกนิด...

ที่คุณบอกว่าคลาสจะขึ้นกับคอมมานด์ที่เราใส่นี่
หมายความว่า คำสั่งยูเนียน หรือยูนิตครับ
แล้วสมมุดว่า เอารัชไปอยู่ตี้เวทย์ แล้วเลือกคำสั่งอัดด้วยคอมแบท

มันก็จะออกเป็น ท่าคอมแบทรัช/ตัวอื่นจะเป็นแอทแทค/แอทแทค/แอทแทค
แล้วอย่างงี้ตัวเวทย์ที่ไม่ได้ออกท่าคอมแบทเลย แต่ได้รับคำสั่งภายใต้คอมแบท
จะบ้าคอมแบทด้วยมั้ยครับ...

แล้วสมมุตมีหลายๆตัวในยูเนี่ยนเดียวกันที่ได้รับคำสั่งคอมแบท
แต่ศัตรูเสือกตายไปก่อน ไม่ได้ออกท่านั้นๆ
มันจะได้รับการพัฒนาในเทินนั้นไปด้วยหรือไม่ครับ...

อีอย่างครับ...

ลีดเดอร์เควสต่างๆที่คุณว่าให้ดูที่หน้ากิลเลย ตัวไหนมีเนื้อเรื่องแสดงว่ามีเควส
คำว่ามีเควสที่ว่านี่ หมายถึงมีอีกหลังจากที่เราจ้างเข้ามาแล้วใช่มั้ย

เพราะ บางตัวอย่าง ปารีส มันเจอเควสจากเขาก่อน ถึงมีชื่อมาให้จ้างได้
แม้ผมจะยังไม่ได้จ้างเขา เข้าก็ยังแจกเควสสงคราม โยโยเทีย กับบารอสเทีย

ถ้าผมจ้างเค้ามาอีก เค้าจะมีเควสอีกหรือเปล่าครับ เป็นงี้ทุกตัว
ที่มีเนื้อเรื่องให้อ่านในหน้ากิลเลยมั้ย

ขอบคุณครับ..

Edited by 9th TEARDROP, 02 July 2009 - 10:33 AM.

#1533 hmashin

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 02 July 2009 - 07:12 PM

แค่เก็บเควสให้ครบตอนแผ่นแรก เดินลุยศัตรู+ลิ้งค์ตลอดก็เกือบ BR 100 แล้วครับ หลังจาก BR 115 ก็เริ่มไม่ค่อยขึ้นแล้วครับ

command ที่พูดถึงคือ คำสั่งเวลาใช้ในการต่อสู้ครับ เช่น โจมตีด้วย Combat art/Mystic art ถ้าลีดเดอร์เป็น class สายต่อสู้จะมีคำสั่งโจมตีด้วย Combat art เป็นหลัก ไม่ว่าจะมีลูกทีมเป็น Mystic ทั้งทีมก็ตามครับ เนื่องจากลูกทีมไม่มี Combat art จึงใช้การโจมตีธรรมดาแทน พอลูกทีมใช้การโจมตีธรรมดาบ่อย ๆ ก็จะเริ่มคิด Combat art ขึ้นมาใช้แทน Mystic art ครับ

ประเภทการโจมตีมีผลของการอัพ status เช่นกัน จากตัวอย่างด้านบน ลูกทีม Mystic ที่ควรจะอัพค่า int ตามปรกติ แต่ดันมีหัวหน้าทีมที่ใช้แต่ Combat art เนื่องจากลูกทีมโจมตีกายภาพบ่อย ค่า Str จึงอัพมากกว่าค่า Int และทำให้ Mystic ไม่แรงเท่าที่ควรครับ (รวมถึงอาจจะเปลี่ยนคลาสเป็นสายต่อสู้ในภายหลังด้วย)

ศัตรูตายก่อนใช้ท่า อันนี้ผมไม่ชัวร์นะครับ แต่ถ้าคิดท่าใหม่ในเทิร์นนั้นแต่ศัตรูตายก่อน จบการต่อสู้จะขึ้นว่าตัวละครคิดท่าใหม่ได้ครับ

ลีดเดอร์เควส บางตัวเราต้องทำเควสก่อนถึงจะจ้างได้อย่างปลาดุกเสือบัลสัน บางตัวเราต้องจ้างก่อนถึงจะมีเควสให้ทำ เช่น นอร่า แต่ที่มีเหมือน ๆ กันก็คือ หลังจากจ้างลีดเดอร์ (ที่มีปูมหลัง) แล้ว จะมีบทสนทนากับตัวละครพวกนี้ตามจุดต่าง ๆ ของเมืองที่เราจ้างตัวละครมาครับ (กรอบคำพูดสีแดง) เป็นเนื้อเรื่องของตัวละครนั้น ๆ ถ้าเราตีซี้มันบ่อย ๆ เพื่อน ๆ ก็จะเปิดใจมากขึ้น บางตัวก็ให้เควสเราครับ (คุยกรอบแดงประมาณ 3-5 รอบ) เมื่อคุยจนครบแล้วลีดเดอร์มักจะได้โบนัส status เพิ่มขึ้นมาฟรี ๆ ครับ (เฉพาะของ PC ถึงจะโชว์ข้อความว่าลีดเดอร์ได้รับโบนัสครับ)

#1534 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 July 2009 - 10:51 AM

งงกับ 6ขุนพลครับ อ่านในนี้ไซโคกันซะเกร็งไปหมด
วันนี้เล่นตี4 ถึง10โมงเช้า 6ตัวรวดแถมไซครอปเกบอกอีกตัว
พักกินข้าวด้วย รวดเดียวผ่านแบบไม่ต้องลุ้น

(จริงๆมีลุ้นครั้งนึง ไอแก่ซามูไรโอเวอไดรฟ์ แถมหลังเจอฮินะฮานะ
เจือกลืมเซฟ เข้าไปลุยไอผมยาวหมัดชุดต่อเฉยเลย เสียวแทบแย่ เหอะๆ)

BR63 เลือด 3000 2800 2200 2400
ไม่ได้ปั๊มแสตทเลย... โชคดีจริงๆเหอะๆ

ถามครับ..

ที่ว่าให้ไปคุยกับเจ้าเมืองกอหลังสู้ทุกขุนพล แต่หลังจาก
ฆ่าไอตัวสุดท้ายไอแก่ซามูไรแล้ว เจ้าเมืองหายไปอะครับ
มันเป็นงี้อยู่แล้วปะ

#1535 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 03 July 2009 - 11:58 AM

จริงๆ ผมสู้ 6 ขุนพลก็เเกือบๆ จะทีเดียวผ่านนะ
ถ้าตั้งใจเล่นดีๆ กับรู้ทริคแล้วก็ไม่ยาก
อย่างไอ้หยาง หมัดชุด นี่ ก็พยายามไม่เข้าไปล๊อค จนกว่าจะจัดการลูกจ๊อกหมด (ถ้ามี cyclops ช่วยได้มาก)
ฮินะ ฮันนะ ไอ้คู่นี้ผมว่าง่าย ถ้าไม่เจอชักใยนะ
ไอ้แก่ overdrive นี่ยิ่งสบาย พวก overdrive นี่เอาแค่มี 3 union แล้วผลัดเข้าไปอัดทีละ union แล้วอีก union นึงนี่คอยชุบเอา ก็ไม่ยาก (ระวังแค่อย่าให้ union ชุบเจอ intercept แล้วกลายเป็น lock 2 union อันนี้ตายแน่นอน)
เหมือนเดิม cyclops ช่วยได้มาก

Ludope ไอ้นี่ก็ต้องไม่ lock มัน และต้องไม่เอา cyclops ออกมา
มันจะ flank หรืออะไรก็ช่างมัีน เพราะถ้ามัน lock เมื่อไหร่ เจอ Galaxy ค่อนข้างแน่
ไว้ให้มันเหลือตัวเดียวค่อย จัดการ

ที่เหลือก็ไม่มีอะไรพิเศษ

เอาจริงๆ 7 ซามูไรจิตมาร ผมยังว่าง่ายเลย

เกมนี้มันจะยากมากๆ ก็ช่วงแรกๆ พอเราเริ่มตีของแหล่มๆ ได้ ก็เริ่มง่าย
แต่ก็ยังต้องมีลุ้น มีเสียวเป็นระยะๆ โดยเฉพาะตอนเจอ boss มันจะมีท่าโหดๆ มาพลิกเกมเราเรื่อย

Duke Ghor ที่หายไปก็ปกติครับ
เดี๋ยวมันจะกลับมาเอง

#1536 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 03 July 2009 - 07:57 PM

ฮาไอแก่ซามูไรมากเลย คุณburm

ตอนเจอมันนะ เห็นมันเสกดาบวิ่งเข้ามาหามือมันในคัทซีน
คิดในใจกุเอาแล้ว แม่มเก่งแน่ๆ...

เริ่มมา Black outออกเฉย แถมพลากัสเปิดเทินอีกต่างหาก
อะไรมันจะเหลือ... แว๊บบบ เหลือไอแก่คนเดียว 555

เสร็จแล้ว มันก็ไม่ทำอะไรเลย โยนแทรปทำเรามึนทีละยูนิต ย้ำ ทีละยูนิต
แล้วก็โดนยูนิตที่เหลือจ้วงฟรีๆไปประมาณ4-5เทิน...

นึกในใจ.. เมิงบ้าเปล่าเนี่ย เหอะๆ
แต่พอมัน iron will ฟันโกงเทินเท่านั้นแหละ สะดุ้งเลย งานเข้าละ...
แต่อะไรๆมันก็สายไปแล้ว เพราะลุงแดงซะแล้ว กั๊กๆๆๆ

#1537 thep

Posted 12 July 2009 - 04:01 PM

ยังมีคนอยู่มั้ยครับนิ?

คือตอนนี้ผมซื้อของ ver.pc มาเล่นดูน่ะครับ
แต่เล่นกับคีย์บอร์ดแล้วปรากดว่า งง ครับ
ไม่รู้ปุ่มไหนเป็นปุ่มไหน

ใครเล่น ver.pc ของรายละเอียดเรื่องปุ่มบนคีย์บอร์ดทีครับว่าปุ่มไหนเป็นปุ่นไหน

และก็อยากจะถามว่าถ้าจะเอาจอย xbox มาเล่นต้องทำไงหรอครับ?
แต่ขอรายละเอียดปุ่มต่างๆบนคีย์บร์อดด้วยน่ะครับผม

#1538 thep

Posted 12 July 2009 - 08:06 PM

^
^
^
^
Driver ของจอย xbox ถ้าไม่โหลดจากทาง Microsoft นิมีที่อื่นให้โหลดมั้ยอ่ะครับ
(ถ้ามีผมขอลิ้งค์โหลดหน่อยน่ะครับ)
พอดีคอมที่บ้านเป็น Window ไม่แท้น่ะครับ โหลดจากทางนั้นแล้วกลัวโดนแบน
ว่าจะซื้อของแท้ก็แพงซ่ะเหลือเกิน

#1539 yoneoyoyo

Posted 28 July 2009 - 02:59 PM

ปราบ บอส 7ตัว มาหมดแล้ว ไปช่วยน้องสาวจากฮาโอแล้ว ไม่รู้จะไปไหนต่ออ่ะครับ พอไปคุยกับเดวิด มันก็บอก ดินแดนแห่งความลับ อะัไรช่ายเปล่า ไม่รู้จะไปไหนต่อแล้ว

ตันสุดๆ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยนะครับ คิดว่าช่วงใกล้จบแล้ว

#1540 Burm

เซียนเกม

• Admin

Posted 28 July 2009 - 03:14 PM

หลังจากนั้นเราต้องไปหา God Emperor ที่ Underwalt ครับ
โดยเดินผ่าน Mt. Vackel ไป
ถ้าไม่มี Mt. Vackel ในแผนที่ ให้ไปที่ Berechevaltelle แล้วออกทางทิศตะวันออก

หลังจาก event ที่ underwalt จบ ก็คุยกับแม่รัช แล้วไปคุยกับ Oswald ในผับของ Nagapur
จะไป sixth path ได้ ให้วิ่งจนโผล่ Seventh Path แล้วจะสามารถเข้า Sacred Land ได้
ลุยไปจนสุดก็จะเป็นบอสใหญ่ครับ