`

Jump to content

@@@ Review @@@ FARCRY 2 FPS Shooting Survivor

135 replies to this topic

#81 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 27 October 2008 - 08:14 PM

QUOTE (นินจาช่วยเจ้าหญิง8 @ Oct 27 2008, 06:47 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เกมสวยจังชอบเลย ปรกติผมจะแพ้แนวแบบนี้ เล่นได้พักเดียวก็เวียนหัวทุกที แต่เกมนี้สบายๆไม่ค่อยเวียน ^^สอบlv[

เพิ่งจะเริ่มเล่นสอบถามหนิดครับ

-ปืนที่เลือกตรงปุ่มทิศทางเราพกได้อย่างละ1ชนิดเท่านั้นเองหรือครับ
-ศัตรูดูมันเหมือนอึดๆเมื่อโดนกระสุน แต่เล่นๆไปปืนเราดีขึ้นกระสุนที่เรายิงจะแรงขึ้นไหม

อาวุธมี 4ประเภท ไม่มีมากกว่านี้ครับ

ลองกดดูเมนู/ อัพเกรด นะครับแล้วกดที่ปืนมันจะมีสเตตัสบอกครับ

QUOTE (Tazdy` @ Oct 27 2008, 06:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ งั้นผมน่าจะบัคอีกแล้ว เพราะ ไปที่บ้านหลังนั้นแล้วทำไรไม่ได้เลย เข้าไปในบ้านเจอคนแต่ก็ไม่มีอะไรเกิดขึ้น หรือจะเล่นใหม่ดีเนี่ย

ไม่ทราบ เล่นไปกี่ %แล้วครับ

#82 Tazdy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 27 October 2008 - 08:26 PM

7 หรือ 8 นี่แหละครับ

#83 gamegiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 27 October 2008 - 08:44 PM

ถามภารกิจ ที่ให้ locate diamond case ครับ
ผมยืนที่ตำแหน่งเขียวของGpsแล้ว
ทำยังไงต่ออ่ะครับ กดป่มอะไรเอ่ย งง yoyo_53.gif

#84 Tazdy

Posted 27 October 2008 - 08:51 PM

ไม่ใช่ยืนที่ตำแหน่งเขียวครับ ใช้ GPRS หากระเป๋าเพชรครับ ถ้าเขียวแล้วเดินตรงเลยเจอแน่นอน

#85 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 27 October 2008 - 09:05 PM

QUOTE (Tazdy` @ Oct 27 2008, 08:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
7 หรือ 8 นี่แหละครับ

ผมว่าน่าจะอีกสาเหตุนะ คุณได้หาเทปเสียงแจคเคิลรึเปล่า ตอนหามันจะอยู่ในเครื่องอัดเสียง
โดยจะตอบสนองเหมือนเราหาเพชร นั่นแหละ

มันต้องเอาไอ้นั่นไปแลกหนังสือเดินทางนี่ แล้วเอาหนังสือนั่นไปแลกยาอีกที
ควรหยุดภารกิจ แล้วไปเน้นตามหาเพชรก่อนครับ แต่บอกก่อนว่าจำนวนน้อยกว่าเพชรมากๆ

QUOTE (gamegiz @ Oct 27 2008, 08:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามภารกิจ ที่ให้ locate diamond case ครับ
ผมยืนที่ตำแหน่งเขียวของGpsแล้ว
ทำยังไงต่ออ่ะครับ กดป่มอะไรเอ่ย งง yoyo_53.gif

ตัวเกมฝึกให้เราหาเพชร ซึ่งต้อไปมันจะถูกวางไว้ทั่วแผ่นดินไปหมด

โดยจะมีจุดเขียวกระพริบเมื่อมีเพชรอยู่แถวนั้น ยิ่งใกล้ยิ่งกระพริบถี่
แต่ถ้าคุณหันไปถูกทิศทางมันจะเขียวค้างอย่างที่เห็น เดินไปตามทาง
จะเจอเอง เมื่อใกล้จะมีเสียงเตือนด้วย

ใช้หาเทปแจเคิลแลกยาด้วยครับ

#86 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 27 October 2008 - 11:14 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 27 2008, 08:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
(นินจาช่วยเจ้าหญิง8 @ Oct 27 2008, 06:47 PM) *
เกมสวยจังชอบเลย ปรกติผมจะแพ้แนวแบบนี้ เล่นได้พักเดียวก็เวียนหัวทุกที แต่เกมนี้สบายๆไม่ค่อยเวียน ^^

เพิ่งจะเริ่มเล่นสอบถามหนิดครับ

-ปืนที่เลือกตรงปุ่มทิศทางเราพกได้อย่างละ1ชนิดเท่านั้นเองหรือครับ
-ศัตรูดูมันเหมือนอึดๆเมื่อโดนกระสุน แต่เล่นๆไปปืนเราดีขึ้นกระสุนที่เรายิงจะแรงขึ้นไหม

อาวุธมี 4ประเภท ไม่มีมากกว่านี้ครับ

ลองกดดูเมนู/ อัพเกรด นะครับแล้วกดที่ปืนมันจะมีสเตตัสบอกครับ

ขอบคุณครับ yoyo_53.gif

- ตรงปืนนั้นผมหมายถึง เราจะพก ปืนกล2กระบอก และปืนสั้น2,3กระบอก แบบนั้นจะได้ไหมครับ
- ชุดอัปเกรดมีชิ้นไหนถ้าซื้อช่วงแรกๆไว้เลยแล้วคุ้มค่า บ้างครับ เพรชบางกล่องได้เม็ดเดียว กว่าจะเยอะ ก็เอาเรื่องเหมือนกัน T T

ตอนนี้ได้ไรเฟิลมาแล้วค่อยเบาหน่อย ปืนกลผมเล็งเป้าไม่แม่นสู้มะไหว yoyo_55.gif

#87 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 27 October 2008 - 11:24 PM

QUOTE (นินจาช่วยเจ้าหญิง8 @ Oct 27 2008, 11:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณครับ yoyo_53.gif

- ตรงปืนนั้นผมหมายถึง เราจะพก ปืนกล2กระบอก และปืนสั้น2,3กระบอก แบบนั้นจะได้ไหมครับ
- ชุดอัปเกรดมีชิ้นไหนถ้าซื้อช่วงแรกๆไว้เลยแล้วคุ้มค่า บ้างครับ เพรชบางกล่องได้เม็ดเดียว กว่าจะเยอะ ก็เอาเรื่องเหมือนกัน T T

ตอนนี้ได้ไรเฟิลมาแล้วค่อยเบาหน่อย ปืนกลผมเล็งเป้าไม่แม่นสู้มะไหว yoyo_55.gif

1.มีด อันนี้พยายามเปลี่ยนเป็นสาก แต่คอนเฟิมว่าไม่ได้

2.ปืนหลัก พวกแอซซอลไรเฟิล สไนไรเฟิลทั้งหลาย
ที่แปลกๆกลุ่มนี้จะมี Silent MP5 เก็บเสียง

3.ปืนสำรอง ปืนพก ซัพแมนชีนกันทั้งหลาย
ที่แปลกๆ น่าสนใจก็มี แกรเนทรันเชอร์ มันจะมาพกช่องนี้แทน
ระเบิดแสวงเครื่อง ทำหน้าที่คล้ายๆ C4

4.ปืนพิเศษ ปืนไลท์แมชชีนกัน RPG
ที่แหวกๆก็ สไนยาสลบช้าง ปืนมอต้า ปืนไฟ

ได้จำกัดประมาณนี้เท่านั้นครับ

ถ้าเล่นสไนสิ่งสำคัญคือชุดพรางครับ เพิ่มกระสุนต้องช่วงหลัง
อัพความเสื่อมของอาวุธด้วย

รีบปลดล๊อคสไนดรากูนอฟนะ มันดีกว่าไรเฟิลโบลด์เยอะ

#88 Tazdy

Posted 28 October 2008 - 08:20 AM

เมื่อคืนล่อไป 20% แต่ก็ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้นอยู่ดีครับ เทปมี 4 ม้วนแล้ว และเวลาเข้าไปจุดเหลือง ศัตรูไม่มีเลยครับ มีแต่เสียงคนคุยกัน แต่ไม่เห็นตัว ต้องโยนระเบิดหรือยิงสักนัด ค่อยกรูกันออกมาครับ ผมว่าผมคงต้องเล่นใหม่ซะมั้งเนี่ย

แล้วเล่นเมื่อคืนมันโหลดแมพไม่ทัน แมพขาด ขับรถมาอย่างเร็ว กระโดดลงไปแล้วก็ติดอยู่ใต้ดิน 555 เมพจริง ๆ

#89 Assyfer

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 28 October 2008 - 08:34 AM

อ๊าคคค yoyo_26.gif มีเวปไหนมีแผนที่ให้Downloadมั้ยครับตั้งแต่เล่นมาเจอเทปอยู่ม้วนเดียวเอง สัญลักษณ์ต่างๆก็มองไม่ค่อยเห็น(CRT TV 0eeeff42.gif )
ใครมีLinkดีๆแนะนำด้วยนะครับ yoyo_53.gif

#90 Tazdy

Posted 28 October 2008 - 09:08 AM

QUOTE (Assyfer @ Oct 28 2008, 08:34 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อ๊าคคค yoyo_26.gif มีเวปไหนมีแผนที่ให้Downloadมั้ยครับตั้งแต่เล่นมาเจอเทปอยู่ม้วนเดียวเอง สัญลักษณ์ต่างๆก็มองไม่ค่อยเห็น(CRT TV 0eeeff42.gif )
ใครมีLinkดีๆแนะนำด้วยนะครับ yoyo_53.gif

คิดว่าต้องรอสักพักครับ เพราะเกมส์มันแผนที่ใหญ่ เด๋วต้องมีคนทำออกมาแน่ครับ www.gamefaq.com

#91 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 October 2008 - 07:42 PM

ช่วยด้วยครับเล่นไม่ผ่านภารกิจแรกๆเลยครับที่ให้ใช้เครื่องมือที่มีไฟกระพริบสีเขียว
...ไม่รู้ให้ผ่านไงอ่า diamond tracker อะไรสักอย่างนี่ล่ะ...

#92 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

Posted 28 October 2008 - 08:32 PM

QUOTE (chanma @ Oct 28 2008, 07:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วยด้วยครับเล่นไม่ผ่านภารกิจแรกๆเลยครับที่ให้ใช้เครื่องมือที่มีไฟกระพริบสีเขียว
...ไม่รู้ให้ผ่านไงอ่า diamond tracker อะไรสักอย่างนี่ล่ะ...

แงๆ คุณ chanma เลื่อนขึ้นไปดูโพส คุณ9th TEARDROPอีกหนิดครับเพิ่งตอบไป

ไม่กี่โพสนี่เอง yoyo_78.gif

#93 chanma

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 28 October 2008 - 08:43 PM

QUOTE (นินจาช่วยเจ้าหญิง8 @ Oct 28 2008, 08:32 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แงๆ คุณ chanma เลื่อนขึ้นไปดูโพส คุณ9th TEARDROPอีกหนิดครับเพิ่งตอบไป

ไม่กี่โพสนี่เอง yoyo_78.gif

โทษทีครับ...ไม่ได้ดู...
ขอบคุณครับผม...

#94 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

Posted 29 October 2008 - 01:39 PM

มีใครเคยเจอ เสือ ช้าง หรือสัตว์แปลกๆบ้างไหมครับ

ผมเห็นมีแต่ ม้าลาย วัว กวาง ปะปายกลุ่มละไม่กี่ตัว หรือแอฟฟิริกาสัตว์ใกล้ศูนย์พันธุ์หมดแล้ว yoyo_31.gif

#95 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 29 October 2008 - 02:33 PM

ผมงานเข้าละ โหลดเซฟไม่ได้ ค้างตลอด กรรมจริงๆ

#96 Tazdy

Posted 29 October 2008 - 02:52 PM

yoyo_53.gif เรียงกันไปตามนี้เลยนะครับ

1 2 3
4 5 6
7 8 9

#97 Tazdy

Posted 29 October 2008 - 02:56 PM

อีกหนึ่งแผนที่ครับ แต่โพสไม่ได้ http://www.dvdgameonline.com/forums/index....t&p=1276308

#98 gamegiz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 29 October 2008 - 03:33 PM

สอบถามเรื่องภารกิจหลักครับ
ถ้าผมจะเล่นเฉพาะ ภารกิจหลักนี่ ต้องไปรับคำสั่งที่ไอค่อนรูปอะไรอ่ะครับ

สอบถามเรื่องร้านขายปืน
ผมอัปเกรด streath suitไป 45เพชรนี่คือมันจะใส่ให้เราเองเลยใช่ไหมครับ
ผมซื้อไปแล้วรู้สึกว่ามันก็เหมือนๆเดิมT T

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

#99 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 29 October 2008 - 03:59 PM

QUOTE (gamegiz @ Oct 29 2008, 03:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สอบถามเรื่องภารกิจหลักครับ
ถ้าผมจะเล่นเฉพาะ ภารกิจหลักนี่ ต้องไปรับคำสั่งที่ไอค่อนรูปอะไรอ่ะครับ

สอบถามเรื่องร้านขายปืน
ผมอัปเกรด streath suitไป 45เพชรนี่คือมันจะใส่ให้เราเองเลยใช่ไหมครับ
ผมซื้อไปแล้วรู้สึกว่ามันก็เหมือนๆเดิมT T

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ

ไอคอนที่เป็นรูปสัญลักษณ์ของทั้ง 2ฝ่าย อยู่ที่เมืองหลวง(มั้ง)
แต่คุณจะเจอปัญหามาเรเลียเล่นงานเอาอะสิ ปืนก็มีอย่าง2อย่าง

มันช่วยได้ไม่เยอะหรอกครับ ชุดอะ แต่ก็ไม่มีอะไรเข้าท่ากว่านี้แล้วนี่

#100 นินจาช่วยเจ้าหญิง8

Posted 29 October 2008 - 05:09 PM

QUOTE (9th TEARDROP @ Oct 29 2008, 02:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมงานเข้าละ โหลดเซฟไม่ได้ ค้างตลอด กรรมจริงๆ

อ้าว ตกลงไม่หายหรือ แง่ว แล้วเซฟก่อนหน้านั้นก็โหลดไม่ได้หรือครับ yoyo_65.gif

คุณ Tazdy` แผนที่แจ่มเลยครับ yoyo_52.gif