`

Jump to content

@@@ Review @@@ FARCRY 2 FPS Shooting Survivor

135 replies to this topic

#41 Moo-Kung

The X-PerimenTal Mono Society

• High Royal Executive Members

Posted 18 October 2008 - 03:41 PM

เซงเลยแผ่นหมด อยากเล่นจัง ว่าแต่ Maple นี้ ย้ายร้านไปอยู่ หนใดนะครับ

#42 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 18 October 2008 - 04:33 PM

ทำไมภาพ xb360 ถึงดรอบลงครับ

#43 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 18 October 2008 - 08:03 PM

ยินดีที่รีวิวเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆทุกท่านครับ

ขอบคุณDGOที่สละเนื้อที่ปักหมุดอันเบียดเสียด 1บรรทัดให้กับกระทู้ครับ
เพราะ หน้า360ตกเร็วจนน่าตกใจมาก ผมลองจับเวลาดูหลายครั้ง
ประมาณ 10-12ชม. กระทู้ตกหน้าซะแล้ว - -"

เพื่อไม่ให้เปลืองเนื้อที่เราควรพูดคุยเกี่ยวกับเกมนี้ สอบถามปัญหากันในนี้ได้เลยนะ

QUOTE (Moo-Kung @ Oct 18 2008, 03:41 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เซงเลยแผ่นหมด อยากเล่นจัง ว่าแต่ Maple นี้ ย้ายร้านไปอยู่ หนใดนะครับ

ติดกับ BTS ตากสิน ทางออกที่ 3
ใครขับรถ มา ก็มาจอดรถได้ฟรี 3 ชม ที่โรบินสัน บางรัก

หรือใครสะดวกนั่งเรือ ก็ เป็นท่าน้ำ สาธร ครับ
เมื่อมาถึงแล้ว ครั้งแรกถ้าหาร้านไม่เจอก็โทรถามที่นี่ครับ 084 086 8385
หรือจะโทรเช็คของก่อนก็ได้นะ แต่เกมส่วนใหญ่มาเร็วมากอยู่แล้ว

QUOTE (HeRoBoyZx @ Oct 18 2008, 04:33 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมภาพ xb360 ถึงดรอบลงครับ

ถ้าถามเอาเหตุผลจริงๆจังๆผมก็ไม่ทราบ แต่อย่างที่เรารู้ๆกันอยู่ว่าคอมสเปคเทพเกือบแสนก็มี
ซึ่งนั่นเป็นจุดสูงสุดที่มนุษย์สามารถสร้างภาพขึ้นมาได้ ซึ่งนั่นหมายความว่ามันต้องแพงเว่อ

ไอ้เราก็เล่นตามปกติมนุษย์ใน360 มันก็งามมากอยู่แล้วหละครับ

#44 HeRoBoyZx

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 19 October 2008 - 02:47 AM

ภาพที่รีวิว มาจากคอมหรอครับ ยังงี้นี่เอง

#45 zero360123

ณ ที่อันไกลโพ้น

Posted 19 October 2008 - 07:42 AM

น่าสน yoyo_53.gif

#46 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 19 October 2008 - 07:50 AM

QUOTE (HeRoBoyZx @ Oct 19 2008, 02:47 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ภาพที่รีวิว มาจากคอมหรอครับ ยังงี้นี่เอง

เป็นภาพจากเกมแฟคครับ ซึ่งผมก็มั่นใจว่าเป็นภาพสเปคสูงสุดของเกมที่ได้จาก PC
(ถ้าผมเป็นผู้ผลิตผมก็จะทำอย่างนั้น) เพราะลองเล่นดูแล้วดรอปไปแบบสังเกตได้

#47 chainretune

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 19 October 2008 - 09:09 AM

รีวิวระดับนี้ไม่ไปทำหนังสือเกมเลยอ่ะครับ..เทพจริงๆ yoyo_37.gif

#48 NiCK

Piracy is a crime

• High Royal Executive Members
  • Interests:Video game market, Snowboarding, Hot girls around pool in summer!

Posted 19 October 2008 - 10:57 AM

แค่อ่านก็เล่นจบแล้วไม่ต้องซื้อแล้วเกมส์นี้ 55318906.gif

#49 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 19 October 2008 - 11:09 AM

QUOTE (chainretune @ Oct 19 2008, 09:09 AM) <{POST_SNAPBACK}>
รีวิวระดับนี้ไม่ไปทำหนังสือเกมเลยอ่ะครับ..เทพจริงๆ yoyo_37.gif

ไม่ไหวหรอกครับ ถ้ารีวิวลงหนังสือมันมีข้อจำกัดหลายอย่าง
ทั้งภาษาที่ใช้จะมาเพ้อเจ้อเอามันแบบนี้ไม่ได้ - -

แล้วก็ต้องรัดกุม จะมานึกอะไรออกก็พิมพ์ลงไปแบบนี้มันยาวเกิน
ที่สำคัญมันผิดจุดประสงค์ผมด้วย เพราะผมไม่ได้ตั้งใจรีวิวว่ามันดีหรือไม่ดี

จุดประสงค์ผมคือ บอกเพื่อนๆโดยเร็วว่าเกมนี้มันมีอะไรบ้าง แนวไหน
ใช้แนวคุณหรือไม่ แค่นั้น บางครั้งเล่นไปแค่ 4-5ชม.ก็จะรีบรีวิว
ถ้ามีตรงไหนไม่ตรงก็ขออภัยด้วยครับ เพราะเล่นไปนิดเดียวเอง

#50 maruto oroji

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 19 October 2008 - 07:57 PM

อยากเล่น

#51 nutkung9411

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 19 October 2008 - 11:57 PM

พุ่งนี้จะไปสอยละ หุหุ

ภาพแหล่มมาก ๆ

#52 พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม

FIFA FAN BOY

• Interests:DGO FIFA GO GO!!! ROAD TO 2015

Posted 20 October 2008 - 06:25 PM

สงสัยครับ

1.เราจะรู้ได้ยังไงว่า พวกกลุ่มคนที่เราเจอมันจะทำร้ายเราหรือไม่ครับ บางทีเดินเข้าไปมันก็ไม่ยิงเราอ่ะ ในหมู่บ้าน แต่บางกลุ่มแค่เห็นเราก็ยิงใส่เราเลย มันมีวิธีดูไหมครับ เพราะเวลาเล็งปืนไปมันก็เป็นเป้าสีแดงทุกตัวเลย

2.พวกกลุ่มที่มันตั้งค่ายตามป่านี้ต้องทำลายตลอดเลยใช่ไหมครับ เห็นตอนต้นเรื่อง ขับรถผ่านไปนึกว่าไม่เป็นอะไร ที่ไหนได้ กระหน่ำยิงไม่หยั่ง ขับรถหนีแล้วมันดันขับไล่ตามมาอีก โอ้วว ตื่นเต้น

ขอบคุณครับ

#53 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 20 October 2008 - 07:56 PM

QUOTE (พลฯ ดอกรัก ณ วังเดิม @ Oct 20 2008, 06:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยครับ

1.เราจะรู้ได้ยังไงว่า พวกกลุ่มคนที่เราเจอมันจะทำร้ายเราหรือไม่ครับ บางทีเดินเข้าไปมันก็ไม่ยิงเราอ่ะ ในหมู่บ้าน แต่บางกลุ่มแค่เห็นเราก็ยิงใส่เราเลย มันมีวิธีดูไหมครับ เพราะเวลาเล็งปืนไปมันก็เป็นเป้าสีแดงทุกตัวเลย

ถ้าไม่ได้อยู่ในเขตหมู่บ้าน แล้วไม่ใช่เพื่อนเรา ไม่ใช่ NPCที่มาเกี่ยวกับเควสนั้นๆ
มันยิงเราทุกคนครับ

2.พวกกลุ่มที่มันตั้งค่ายตามป่านี้ต้องทำลายตลอดเลยใช่ไหมครับ เห็นตอนต้นเรื่อง ขับรถผ่านไปนึกว่าไม่เป็นอะไร ที่ไหนได้ กระหน่ำยิงไม่หยั่ง ขับรถหนีแล้วมันดันขับไล่ตามมาอีก โอ้วว ตื่นเต้น

เกมพยายามหาอะไรให้เราทำตลอดครับ แม้ว่าเราจะเคลียป้อมนั้นๆแล้วก็ตาม
มันก็จะใส่ทหารเติมให้เราได้ยิงตลอดเวลา ไม่งั้นลองนึกดู
ไม่มีทหารตามป้อมหลังๆคงขัยรถน่าเบื่อพิลึก

ขอบคุณครับ

#54 BadlyHero

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 October 2008 - 12:50 AM

ดีเลย ๆ มีข้อสงสัยมาโพสถามในนี้เลย จะตั้งกระทู้ใหม่เกรงใจ เหลือบมาเห็นกระทู้นี้พอดี

อยากถามว่าเล่นกันแล้วเพื่อนตายไปบ้างรึป่าวอ่ะครับ
ไม่อยากให้เพื่อนตาย เลยโหลดใหม่ประจำเลย
จิ้มไป 3 จึ๊กมันก็ไม่ฟื้น เหมือนที่คุณ9th TEARDROP เคยโพสไว้ในกระทู้ที่ผมตั้งเลย T T
แล้วเพื่อน ผมยังมีแค่ 2 คนเอง ไม่รู้ไปหาเพิ่มจากไหน เวลาเราตาย ไอผู้ชายก็มาช่วยคนเดียว
ส่วนผู้หญิงไม่เห็นจะมาช่วยเลย มีแต่มอบมิชชั่นให้เราอย่างเดียวเองเร๋อครับ

แล้วเวลากด start จะเห็นรูปเพื่อนเราอยู่ด้านล่าง แล้วเขียนว่า alive อยู่
ถ้าเพื่อนตาย รูปมันก็จะหายไปงั้นเร๋อครับ ตอนแรกจินตนาการไว้ว่า จะเป็นรูปเพื่อนแล้วเขียนว่า เดธ อะไรทำนองนี้ซะอีก
เล่น ๆ ไปรูปเพื่อนหาย งง เลย นั่นหมายความว่าเพื่อนตายแล้วสินะครับ (โหลดใหม่ทุกทีที่รูปมันหายเลย T T)
เพื่อนมาช่วยเราก็ดีนะครับ แต่พอมันเริ่มบู๊แล้วลำบากเราจริง ๆ T T

#55 grantxosis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 October 2008 - 08:26 AM

เหอๆชาวPS3ตาย(เพราะไม่มีเงิรค่าข่าว)
ไม่เหมือนน้องXลงทุนแค่30บาทได้เล่นเดี๋ยวนั้นเลย

#56 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 21 October 2008 - 10:12 AM

QUOTE (BadlyHero @ Oct 21 2008, 12:50 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ดีเลย ๆ มีข้อสงสัยมาโพสถามในนี้เลย จะตั้งกระทู้ใหม่เกรงใจ เหลือบมาเห็นกระทู้นี้พอดี

อยากถามว่าเล่นกันแล้วเพื่อนตายไปบ้างรึป่าวอ่ะครับ
ไม่อยากให้เพื่อนตาย เลยโหลดใหม่ประจำเลย
จิ้มไป 3 จึ๊กมันก็ไม่ฟื้น เหมือนที่คุณ9th TEARDROP เคยโพสไว้ในกระทู้ที่ผมตั้งเลย T T
แล้วเพื่อน ผมยังมีแค่ 2 คนเอง ไม่รู้ไปหาเพิ่มจากไหน เวลาเราตาย ไอผู้ชายก็มาช่วยคนเดียว
ส่วนผู้หญิงไม่เห็นจะมาช่วยเลย มีแต่มอบมิชชั่นให้เราอย่างเดียวเองเร๋อครับ

ชองผมเริ่มมาจะมีเพื่อน 2คน คนดำ คนขาว โดยคนขาวจะเป็นคนให้ข่าว
คนดำจะเป็นผู้ช่วย อยู่ไปอยู่มาคนขาวตายผมปักยาแต่ไม่ฟื้น พอเพื่อนเหลือคนเดียว

ยัยดำทั้งที่เป็นหน่วยช่วยชีวิต กลายเป็นให้ข่าวเฉย สักพักถึงจะมีนายโพกผ้าแดง
มาเป็นหน่วยช่วยเหลือแทน ตอนนี้ก็ยังงงอยู่ว่าถ้าได้คะแนนฮิสตอรี่จากเพื่อนคนนั้นเยอะๆ
แล้วมันจะมีอะไรดี

แล้วเวลากด start จะเห็นรูปเพื่อนเราอยู่ด้านล่าง แล้วเขียนว่า alive อยู่
ถ้าเพื่อนตาย รูปมันก็จะหายไปงั้นเร๋อครับ ตอนแรกจินตนาการไว้ว่า จะเป็นรูปเพื่อนแล้วเขียนว่า เดธ อะไรทำนองนี้ซะอีก
เล่น ๆ ไปรูปเพื่อนหาย งง เลย นั่นหมายความว่าเพื่อนตายแล้วสินะครับ (โหลดใหม่ทุกทีที่รูปมันหายเลย T T)
เพื่อนมาช่วยเราก็ดีนะครับ แต่พอมันเริ่มบู๊แล้วลำบากเราจริง ๆ T T

ถ้าเพื่อนตายรูปตอนพอสจะหายไป แต่ถ้าเราเข้าไปดูในเมนู Buddy มันจะเขียนว่าตายครับ
ผมว่าไม่ต้องไปแคร์มันมากหรอกมั้ง ยังไงมันก็คงมาช่วยเราได้ทีละคนนั่นแหละ
ตายไปคงมีใหม่เรื่อยๆมั้ง

ผมติดหนึบกับเกมนี้เพราะ ตั้งแต่เล่นเกมมา นอกจากเกม สไนเปอร์อิลิท บนPS2
กับ MOH แอร์บอนแล้วก็มีเกมนี้แหละ ที่อนุญาตให้ผมใชสไนป์เปอร์ได้ตลอดเกม อิๆ

Edited by 9th TEARDROP, 21 October 2008 - 10:14 AM.

#57 teak007

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 21 October 2008 - 01:29 PM

เกมเทพแบบนี้ต้องรีบสอยครับหุๆ

#58 paon

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 October 2008 - 07:23 PM

สุดยอดครับเป็นกระทู้ทีมีประโยชน์และต้องขอขอบคุณ จขกท. ด้วยกับน้ำใจที่ช่วยให้เพื่อนได้มีข้อมูลเพื่อใช้ใจการตัดสินใจครับ yoyo_53.gif ยังไงผมจะติดตามผลงานเรื่อย ๆ นะครับเยี่ยมครับ yoyo_52.gif

#59 nuitoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 22 October 2008 - 02:53 AM

มันยากจังเลยครับ เสียชีวิตไปกับพวกยามทุกที น่าจะทำลายทีเดียวหมด

มองก็ไม่ค่อยเห็น ต้นไม้เยอะมากก yoyo_71.gif

- -

แต่มันส์ดีครับ ไม่รู้จะหยิบเกมส์ไรดี Far cry2 หาศัตรูไม่เห้น Dead space ก้ไม่กล้าเล่น

#60 9th TEARDROP

เซียนเกม

Posted 22 October 2008 - 07:28 AM

QUOTE (nuitoo @ Oct 22 2008, 02:53 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มันยากจังเลยครับ เสียชีวิตไปกับพวกยามทุกที น่าจะทำลายทีเดียวหมด

มองก็ไม่ค่อยเห็น ต้นไม้เยอะมากก yoyo_71.gif

- -

แต่มันส์ดีครับ ไม่รู้จะหยิบเกมส์ไรดี Far cry2 หาศัตรูไม่เห้น Dead space ก้ไม่กล้าเล่น

ทริคคือ.... ใช้หลักฮวงจุ้ย กับ โหงวเฮ้งเข้าช่วย ^ ^

ขณะขับรถ งัดแผนที่ออกมาดูด้วยขับด้วย
จอดรถก่อนถึงป้อมประมาณ 50เมตร ลงแล้วย่องๆไปบนที่ๆคิดว่าสูงสุดแถวนั้น

ควักแผนที่ออกมา กดLT ใช้กล้องซูมดูฮวงจุ้ยก่อน ว่ามีถังน้ำมัน ที่กำบังตรงไหนมั่ง
ในขณะเดียวกัน ดูโหงวเฮ้งศัตรูไปด้วย ว่าตัวไหนควรชะตาขาดก่อน และแถวนนั้นมีกี่ัตัว

เมื่อเลือกได้แล้ว ก่อนเปิด ให้แน่ใจว่าแถวๆคุณมีที่กำบัง
เมื่อแน่ใจแล้วจึงเปิดโลด....