`

Jump to content

@@@ Review @@@ FARCRY 2 FPS Shooting Survivor

135 replies to this topic

#121 Tazdy

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 03 November 2008 - 09:09 AM

ของเล่นสไนเปอร์ ก็รับภารกิจที่ร้านขายปืนครับ จากนั้นมันจะปลดมาให้เรื่อย ๆ ราคาก็จะบอกไว้อยู่แล้ว ดูรูปก็น่าจะดูออกมั้งครับ
ว่าอันไหนไรเฟิล ไม่ยากครับ ส่วนผมใช้ตัวนี้ครับ ยิงรัวได้ถึงจะไม่ค่อยแรง Dragunov SVD

#122 rumc

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:Computer <br />Game<br />Combat Art<br />Self Defend Skill<br />Combat Weapons Skill

Posted 03 November 2008 - 01:20 PM

yoyo_24.gif Sniper เป็นหนึ่งในตัวเลือกหลักๆที่ผมเลือกเล่นในเกมส์นี้เลยล่ะคับ! ยิ่งใช้เป็นแบบ รบพิเศษ ปฎิบัติการกลางคืนแบบเงียบๆ.... รู้สึกว่า เกมส์มันกลายเป็นอีกเกมส์ไปเลย! แล้วก็ง่ายกว่าลุยโต้งๆด้วยอิอิ (แต่ไม่เหมาะกับคนใจร้อน เพราะต้องซุ่มโป่ง ต้องค่อยๆย่อง ก่อนยิงต้องคิด กระสุนน้อย กดดันพอควรยิ่งเวลาลอบเข้าฐานศัตรูเพื่อไปยิงเป้าหมาย! แล้วก็ลอบออกมา!)

สำหรับปฎิบัติการรบพิเศษ เน้นเงียบ เร็ว ไร้ร่องรอย!

มีด , IEDs หรือ M79 , MP5 SD , Dart Rifle และ แนะนำให้อัพ camo suit , Sniper ammo , Assault ammo , medic kit

แนวการเล่นก็คือใช้ Dart Rifle ส่องศัตรูจากระยะไกล ปืนนี้เงียบมั่กๆ แต่กระสุนโครตน้อย (อัพกระสุนเพิ่มแล้วได้แค่ 8 นัดเอง - -) เน้นส่องศัตรูที่เป็น Sniper ข้าศึกก่อน(อยู๋บนป้อม) แล้วก็ส่องพวกที่อยู่ไกลๆ เราเข้าไม่ถึง จากนั้นเคลื่อนที่เข้าประชิดเป้าหมาย ใช้ MP5 ค่อยๆ ยิงหัวศัตรูไปทีละคน ตามทางผ่านของเรา...เน้น! ตามทางผ่าน..ไม่ควรบ้าพลังไล่เก็บทั้งค่าย... เพราะโอกาสพลาดจะสูงขึ้น T_T ....ไปจนถึงเป้าหมาย แล้วก็เจี๋ยนซะ! ถ้าเป็นภารกิจทำลายก็วาง IEDs ไว้แล้วก็หนีออกมาจากฐานศัตรูก่อน แล้วค่อยกดระเบิด... เท่านี้ก็ผ่านอย่างปลอดภัย! (และ เท่ด้วย ฮิ้ววว!!~) ... หรือถ้าบางครั้งคิดว่า % โดนจับได้และโดนล้อมยิงตายมันมีสูง.... ก็เอา M79 ไปแทน IEDs .... เอาไว้เวลาจะหนีออกมาแล้วโดนล้อมก็ใช้ M79 ยิงเปิดทางหนีซะเลย อิอิ อย่าลืมก่อนหนีถ้าฐานศัตรูอยู่กลางป่ากลางเขา...ปาระเบิดขวดให้ทั่วๆ... เผามันทั้งค่ายเลยก็ได้ ฮ่าๆๆ...

ปฏิบัติการซุ่มยิง เน้น ยิงจากระยะไกล สร้างความเสียหาย ก่อนเข้าโจมตี

มีด , M79 , Sniper สักกระบอก (ผมเลือก S50 ) , M249 และอัพกระสุนเพิ่มเท่าที่มีตังจ่าย อิอิ... , ควรอัพเกรดความแม่นของ M249 ด้วยครับ

ชุดนี้ ผมจะหามุมเหมาะๆ ในการซุ่มยิงศัตรูจากมุมสูงก่อน... ยิงเก็บข้าศึกให้มากที่สุด รวมทั้งใช้ M79 ยิงก่อกวนสร้างความปั่นป่วน และเสียหาย ให้ศัตรูเป็นระยะๆ หลังจากที่ซุ่มยิงจนไม่มีศัตรูโผล่มาให้ยิงแล้ว...ค่อยใช้ M249 ถือเข้าไปเคลียพวกที่หดหัว หรือใกล้จะตาย...แล้วก็ทำภารกิจให้สำเร็จ อย่างง่ายดาย อิอิ~

ปฎิบัติการจู่โจม เน้นบุกยิงระยะใกล้อย่างรวดเร็วและรุนแรง

มีด , Desert Eagle หรือ M79 , USAS15 หรือ SPAS12 สองอันนี้ลูกซอง... หรือ SR25(ปืนที่คล้ายๆ M16 อ่ะ) , M249 หรือ RPG-7 แนะนำอัพ Medic kit =*= ...

อันนี้คงไม่ต้องแนะนำ ฮ่าๆๆๆ... ถือปืนที่ถนัดสุดแลวเข้าไปยิงๆๆๆๆๆๆ ..... จบ! โดยถ้าระยะใกล้ๆผมชอบใช้ลูกซองซึ่งแรงมาก...ส่วนพวกปืนกลมีข้อดีที่ยิงไกลยิงกลางได้
ดีกว่า.... ( ผมชอบใช้ SPAS12 + M249 เพื่อจะได้ยิงได้ทุกๆระยะ)

เท่านี้ล่ะครับ kits คร่าวๆ ที่ผมใช้ประจำในเกมส์นี้....จะว่าไปมันบังคับใ้เราถืออาวุธได้น้อย และแต่ละ slot ก็ดันมีอาวุธประมาณว่า คละๆ กันยังไงไม่รู้ - -" ... การจัดอาวุธไปสู้เลยต่างไปตามแต่ละคนก็ว่าได้เลยนะครับ...

#123 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 03 November 2008 - 01:38 PM

ถามนิดครับ คุณrumc พอดีผมไม่เคยใช้ MP5 Silencer

อยากรู้ว่า ถ้าเรายิงมันระยะ4-5เมตร แบบศัตรูเห็นเราแล้ว
แต่มันยังไม่ทันยิงมาที่เรา กลับโดนเรายิงตายด้วยเก็บเสียงก่อน
ศัตรูรอบๆแถวๆนั้นมันจะรู้ตัวมั้ย

เพราะจากที่ลองสไนลูกดอก พอฆ่าตัวนึงแล้ว
ตัวที่อยู่บริเวณนั้น ประมาณ 10-20ม. ถึงรู้ตัวและเดินมาที่ศพหละ

#124 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 03 November 2008 - 03:19 PM

ติดคุกอ่ะ ผมจะออกงัยล่ะเนี่ย escape the prison

ช่วงหลังๆ ของ map ที่ 2 อ่ะครับ ทำไรก็ไม่ได้ d33561e9.gif2 มีแต่เวลาเดินผ่านหม้อแล้วมันเสียงดัง ก็ผ่านไปผ่านมาตั้งนานไม่รู้เกี่ยวปล่าวเนี่ย

อ้าวผ่านแล้ว มัวแต่โง่อยู่ตั้งนาน 55318906.gif

Edited by kero, 03 November 2008 - 03:25 PM.

#125 teak007

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 04 November 2008 - 07:35 PM

จะได้เล่นแล้วอิอิ yoyo_71.gif

#126 dreamer

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 04 November 2008 - 09:28 PM

ใครโปรๆขอทิปเล่นช่วงแรกๆหน่อยครับ... เล่นแล้วอนาถจริงๆ เดินเล่นๆก็เจอหน่วยลาดตระเวณ ดวงซวยๆใกล้ๆป้อมก็หันมั่วเลย (มันยิงจากไหนกันว้อย~) _-_

#127 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 04 November 2008 - 11:36 PM

จบแล้ว เย่ๆ แต่อารมภ์ค้าง จำได้ว่า ดองภาคแรกไว้นานแล้วเลยไปขุดมาเล่น ไม่ไหวอ่ะ ภาพมันการ์ตูนเกิน อย่างว่าแหละ มันหลายปีแล้วนี่เนอะ

ใครใกล้จบแล้วเตรียมพร้อมก่อนนะครับ เดี่ยวจะเซ็งเป็ดแบบผม เห็น mission ขึ้นดันพุ่งไปเลย มันก็เตือนแล้วนะว่า area นั้น ย้อนกลับไม่ได้ d33561e9.gif
sniper พัง ต้องโยนทิ้งเลย AR-16 คู่ใจ ยิงไปแป๊ปๆ แจม ไม่ได้เตรียมสำรองใส่กล่องไว้ เล่น Save เดียวซะด้วย

หาที่บัง อย่างหลังต้นไม้ หลังรถ ในกระท่อม บังได้หมด เล็งๆ ไว้ครับ กด B จะนั่งมันจะยิงเรายากนิดหน่อย ช่วงแรกถ้ายังไม่ซื้อ พวก Sniper จะแอบลำบาก

เวลายิงหลายๆนัดพยายามเล็ง บริเวณต่ำกว่าหัวเล็กน้อย เพราะปืนมันจะสะบัดมันจะได้โดนหัว พอดี (เพื่อนที่เล่น Counter สอนมาสมัยนู้น)

ถ้าเจอ รถลาดตระเวน ถ้าเราขับรถ สวนกันก็ขับไปสักพัก ให้มันไล่ตามแล้วลงจากรถไปยิงกับมันเลย เล็งไอ้ตัวปืนกลก่อน แล้วค่อยมาเล่นคนขับ หลังๆ ผมเอา RPG ไปเล็งใส่รถเลย แต่ระวังรถไว้ เพราะโดนชนจะตายทันที ถ้าหลบไม่ทันจังหวะดีๆ ก็กระโดดหลบได้นะ เผื่อไม่รู้

ดูแผนที่บ่อยๆ มันจะบอกตำแหน่งพวกทหาร เราก็เลี่ยงๆ ก่อน ถ้าต้องลุยก็เดินเข้าไป จากระยะไกลหน่อย ๆ หาตำแหน่งดี มีที่กำบัง พวกต้นไม้ก้ได้ ระวังมันชอบอ้อมมายิงเราข้างๆ ถ้าด้านข้างเป็นหน้าผางี้ก็สบาย บางครั้ง ผมก็วิ่งเข้าไปหลบในกระท่อมมันน่ะแหละ เหมาะดี

เรือใช้แล้วไปไวกว่ารถนะ เพราะศัตรูน้อยกว่า แต่บางครั้ง ขึ้นรถ Bus ไปจะดีกว่า หลังๆ ผม ต้อง ทั้งขึ้นรถ BUs ขับเรือ ขับรถ ใช้ทุกอย่างเลย แต่ เครื่องร่อนเนี่ย เจอทีไหน เป็นต้องใช้ครับ 55318906.gif ส่วนใหญ่จะตกมาเจ็บ รึไม่ก็ตายเลย

สนุกดีครับ แต่ยังเก็บอะไร ๆ ไม่ครบเลย จบแล้วนึกว่ามันจะเล่นต่อได้เหมือน GTA4 เฮ้อนั่งเล่นใหม่ดีมั้ยเนี่ย

#128 MoDiFy

Old SuanKuLarB 122

• High Royal Executive Members

Posted 04 November 2008 - 11:53 PM

เย้ๆ เพิ่งอัพคอมใหม่ โหลดมาเล่นเลยไม่เสียตัง กิ้วๆ สนุกจังเลย :D

#129 xbox360RedLED

What the F** say?

• High Royal Executive Members

Posted 05 November 2008 - 05:11 PM

ช่วยด้วยครับเพื่อนคนแรกหายหรือตายไม่รู้อ่ะทำยังไงถึงมีเพื่อนอีกครับแย่เลยตายแล้ว
ตายเลยทีนี้ yoyo_71.gif

#130 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 05 November 2008 - 05:38 PM

QUOTE (xbox360RedLED @ Nov 5 2008, 05:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ช่วยด้วยครับเพื่อนคนแรกหายหรือตายไม่รู้อ่ะทำยังไงถึงมีเพื่อนอีกครับแย่เลยตายแล้ว
ตายเลยทีนี้ yoyo_71.gif

เดี๋ยวพอเนื้อเรื่อหลักถึงก็มีมาเพิ่มเอง พูดได้แค่นี้แหละ
ไม่อยากสปอย....

#131 birdmania

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members
  • Interests:Game , Football

Posted 08 November 2008 - 05:04 PM

ผมติดตรงแรกๆๆเลยอะคับที่มันสอนเราให้กด SELECT อะคับเพื่อดูแผนที่อะคับแล้วมันให้เราทำอะไรหรอคับนั่นงมมาตั้งนานแล้วยังกดไม่ถูกเล
ยอะไม่รู้มันให้

ทำไรในแผนที่ก้อไม่มีที่ให้ไปต่อเลยไม่รู้ว่าต้องทำไรอะคับ yoyo_71.gif

#132 Tazdy

Posted 08 November 2008 - 08:08 PM

กลับไปอ่านหน้าก่อน ๆ มีบอกไว้แล้วครับ

#133 xbox360RedLED

What the F** say?

Posted 08 November 2008 - 10:01 PM

QUOTE (birdmania @ Nov 8 2008, 05:04 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมติดตรงแรกๆๆเลยอะคับที่มันสอนเราให้กด SELECT อะคับเพื่อดูแผนที่อะคับแล้วมันให้เราทำอะไรหรอคับนั่นงมมาตั้งนานแล้วยังกดไม่ถูกเล
ยอะไม่รู้มันให้

ทำไรในแผนที่ก้อไม่มีที่ให้ไปต่อเลยไม่รู้ว่าต้องทำไรอะคับ yoyo_71.gif

เอ่อเก็บเพรชในโรงรถครับข้างๆบ้านเป็นกระเป๋าเซฟสีเงิน

#134 birdmania

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members
  • Interests:Game , Football

Posted 09 November 2008 - 06:47 PM

QUOTE (xbox360RedLED @ Nov 8 2008, 10:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อเก็บเพรชในโรงรถครับข้างๆบ้านเป็นกระเป๋าเซฟสีเงิน

ได้และคับขอบคุณคับ yoyo_55.gif

#135 dreamer

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 10 November 2008 - 09:13 AM

เอ่อ... เกมนี้มันสอยบัดดี้ได้ด้วยเหรอ....

รับเควสสาม ไปล่าทองแท่งซักอย่างทางขวาบน แต่ไปทำเควสของเพื่อนก่อน สุดท้ายเพื่อนเลยไปรอที่เป้าหมาย เลยตามปาย~ พอไปถึง ย่องๆ เอากล้องมาส่อง อ้ะ ศัตรูยืนหัวโด่อยูาคน ก็สอยซะ เป้ง

....
อ้าว ทำไมมันยังไม่ตาย ดิ้นดุ๊กดิ๊กทำอะไร

ฟู่.... ควันสีน้ำเงินขึ้น _-_.... เคยอ่านว่าควันน้ำเงินมันบัดดี้กำลังจะเน่านี่หว่า งานเข้าเชียว.... เลยต้องเผ่นไปช่วย แล้วไปเก็บทอง เคลียร์เควส พลัน เสียงฟืนก็ดังสนั่นบนพื้นข้างบน ขึ้นไปอีกทีศัตรูก็กรูเข้ามา บัดดี้(ที่พึ่งปั้มหัวใจมา)ก็ทรุดลงไปกอง ควันลอยอีกแล้ว -_-;;;

#136 Tazdy

Posted 12 November 2008 - 02:30 PM

ใช้เก็บเสียงดีอย่างนึง คือมันหาเราไม่เจอ ยิงใส่หัวได้เลยสะใจดี แต่ถ้าใช้ตอนกลางวันมันยิงสวนทันที
มีประโยชน์แต่ตอนกลางคืนแฮะ