`
←  ห้องรีวิวหนัง
Logo
»

**รวมหนังยอดแย่ที่ทุกคนควรพลาด**

katikung555's Photo katikung555 21 May 2008

หนังห่วยๆมีหลายเรื่อง แต่ที่ผมจำได้ดีที่สุดคือ

หนังไทยเรื่อง...

โอเค เบตง ครับ

นรกส่งมาสร้างจริงๆ

pain_walker's Photo pain_walker 21 May 2008

ขอค้านครับ ส่วนตัวชอบเรื่อง Big Fish มากๆ ไม่ต้องทนดูจนจบเพราะเนื้อหามันทำให้เราอยากดูต่อไปเองครับ ไม่เป็นไรนานาจิตตัง

.exe's Photo .exe 21 May 2008

อย่างนี้ต้องไปหาBig Fishมาดูบ้างแล้ว พอดีชอบ Forest Gump พอสมควร 4412144b.gif

ส่วนหนังห่วยของผมส่วนมากเป็นหนังไทยครับ แสดงกันได้ทื่อมากเลย ตัวละครไม่มีอารมณ์ร่วมกับหนังเหมือนพวกดาราฮอลลีวู๊ด ดูแล้วมันไม่หนุกเลยอ่ะ ไม่สมจริง 154218d4.gif
Edited by .exe, 21 May 2008 - 10:10 AM.

luvtome's Photo luvtome 21 May 2008

ตอนนี้ที่นึกออกก้อก่อนบ่ายคลายเครียดอ่ะ เพิ่งโหลดมาไม่ได้เรื่องเลยเสียวเวลาโหลด

Kannaphong_66's Photo Kannaphong_66 21 May 2008

ผมชอบนะ Big Fish ดูแล้วรักพ่อขึ้นมาเลยนะ

RONAN321's Photo RONAN321 21 May 2008

รู้สึกเรื่อง ปลาใหญ่ จะโดนใจหลายคนแฮะ 154218d4.gif .....แล้วแต่คนชอบอ่ะนะ ใครยังไม่เคยดูลองหามาดูก็ดีคับ
เรื่องนี้แผ่นแท้ร้อยกว่าบาท ดูแล้วชอบไม่ชอบแวะมาบอกกันด้วยเน้อ

ของผมจะเน้นหนังฮอลิวูดซะส่วนใหญ่เนื่องจากผมไม่ค่อยได้ดูหนังไทยมากนัก...เริ่มกลับ
มาดูยุคหลังๆ
ตั้งแต่แฟนฉัน รู้สึกว่ามาถูกทางแล้วเพราะบ้านเราคงไม่มีทุนสร้างเอฟเฟกค์ มากๆเหมือนต่างชาติ เลือกเนื้อหาที่โดนใจ
คนดูแล้วบทดีๆน่าจะเหมาะกว่า มีคนบอกว่าหนังไทยนี่ดูง่ายคับเห็นชื่อผู้กำกับเป็นตลก ให้ผ่านไปเลย..อันนี้น่าจะจิง 55318906.gif

ต่อเลยละกันยอดแย่นะ
Pan's Labyrinth ...เรื่องนี้ได้ถึง3ออสก้าเมื่อปีก่อน ตอนแรกนึกว่าประมาณนาเนียร์ หรือหนังแฟนตาซีเด็กๆ ดูไปดูมาเป็นหนัง
สงครามซะงั้น!! แถมประหลาดๆอีกด้วย ตกลงดูจบมันเป็นหนังอะไรกันแน่หว่า... 154218d4.gif

Vanilla Sky (ทอมครูซ) มีใครดูเรื่องนี้แล้วไม่งงบ้างป่ะ ดูยากเกิน...(ปกติผมเก็บหนังของครูซเกือบทุกเรื่องนะ) เรื่องนี้ผมไม่ชอบ
สุดแล้ว หรือตาผมไม่ถึงก็ไม่รู้... 3070242c.gif

แสดงความคิดเห็นกันได้เต็มที่ครับ แต่ช่วยบอกด้วยว่าหนังยอดแย่ของคุณคือเรื่องอะไร??? 4412144b.gif

archy's Photo archy 21 May 2008

เรื่อง แอคติ้งแข็งผมว่า เราดูกันไม่ค่อยออกหรอกครับ ถ้าไม่ห่วยจริงๆ เพราะเราไม่ได้เกิดมากับฝรั่ง
ถ้ามันจะแสดงแย่ พอกันกับหนังไทย เราก็คงดูหนังไทยออกมากกว่า เหอๆ

ขอนำเสนอเรื่อง เกิดมาลุย ครับ
ฉากเคารพธงชาติ เล่นเอาขนลุก

อะไรจะเสี่ยวแ_ก ได้ใจปานนั้นนนนน(ขออภัย นึกคำอื่นไม่ออก.. ผมก็คนอีสานนะ)

dell's Photo dell 21 May 2008

หนังยอดแย่ของผมได้แก่
1.โอปะปาติกะ
2.The Last Legion
3.The Golden Compass
4.Michel Cayton
5.Final Fantasy : Spirit Within หลับสนิท ผิดหวังกับคำว่า Final Fantasy มากๆ
6.Pan Labirint
7.The Seeker : Dark is Rising
8.The Fox
9.Ghost Raider
10.หนังทุกเรื่องที่ พจน์ อานนต์ กำกับ เกลียดสุดๆ
11.หนังทุกเรื่องที่ตลกกำกับ ยกเว้นตั๊ดสู้ฟุ๊ต
12.Nania ภาคแรก ภาคสองกำลังจะเข้านิ
13.หนังของอาเอสสมัยก่อน หลายเรื่อง
14.Star war Episote 2 นี่ก็หลับเหมือนกัน
Edited by dell, 21 May 2008 - 01:09 PM.

Indyhell's Photo Indyhell 21 May 2008

แต่ทำไม ผมกลับชอบ โอเคเบตง

พระศึกใหม่ๆ ที่บวชตั้งแต่เด็ก

แต่ต้องศึกออกมารับ ภาระ ของพี่สาว ไหนจะเลี้ยงหลาน ไหนจะต้องอยุ่ในสงคม ที่มีแต่โลกีย์

ไม่รุ้สิแต่ผมชอบนะ สาระมันมีนะครับ

หนังยอดแย่และทำให้ผมเสียอารมณ์และเสียดายตังที่ไปดูในโรงมากที่สุดก็คือ

The trek ดงพญาไฟ

หนังแม่มมมมมมมม หัวคานนนนนนนน มากครับ

ตั้งแต่นั้นมา ถ้าผมคิดจะดูหนังไทยในโรงต้องคิดแล้วคิดอีก

มันทำให้ผมเสียความรุ้สึกกับหนังไทยมากเลย e111de78.gif
Edited by Indyhell, 21 May 2008 - 10:53 AM.

madkai's Photo madkai 21 May 2008

Big Fish - confirm ครับว่าหนังดี ชอบจินตนาการกับความจริง ซึ่งมีความเหลือมล้ำกันอยู่ครับ

Vanilla Sky - ผมชอบมากนะครับ เป็น หนัง remake จาก Open your eyes หลายคนบอกสู้ต้นฉบับไม่ได้ แต่ผมว่า ของ hollywood นี่ดูง่ายกว่า pop กว่าครับ

-----------------------------------------------------------------

หนังห่วย สำหรับผมตอนนี้ที่คิดออก ก็คือ

AVP 2 ครับ ไม่ทราบ ทำออกมาได้เช่นไร ภาคแรกแม่ไม่ดีมาก แต่ก็ดูเอามันๆได้ ภาค 2 นี่ มึดๆๆๆๆๆๆ กะให้ เปิดไฟฉายดูหรือยังไง plot ไม่มี ไร้สาระสิ้นดี CG ห่วย ใครดูแล้วสนุก ช่วยรบกวนบอกผมหน่อยครับ ผมจะได้พยายามดูให้สนุกครับ

Mysteryman's Photo Mysteryman 21 May 2008

Alone in the dark ครับ แน่นอนเลยเรื่องนี้สมชื่อเรื่องเลยครับ (Alone = อยู่คนเดียว , in the dark = ในความมืด ) = หลับเลย 4519626a.gif

bobomilan's Photo bobomilan 21 May 2008

เรื่องยอดแย่ถ้านับตอนนี้ที่นึกได้ก็ Jumper เลยครับ
ออกมาได้งงมากมาย หนังทั้งเรื่องไม่มีไรเลยนอกจากโดดไปโดดมา เนื้อเรื่องอ่อนโคตรๆ
ดีน่ะที่ตอนเข้าโรงไม่ไปดู เอ๋ หรือผมตั้งความหวังไว้เยอะหว่า 154218d4.gif
ส่วนอีกพวกก็หนัง Uwe แหละครับ ชาตินี้สัญญาว่าจะไม่ดูหนังมันอีกละ

ส่วนเรื่อง ไมเคิล เคลย์ตันที่คุณ จขกท. บอกว่าแย่เนี้ย ผมดูแล้วตรงกันข้ามเลยครับ
ผมว่าเป็นหนังที่ดีมากๆเลย แต่ยอมรับว่าช่วงแรกก็ง่วงได้ใจเลย เกือบสลบหลายครั้ง
หนังดูเข้าใจยากเพราะว่า(ตามความคิดผมน่ะ) หนังใช้วิธีอธิบายด้วยภาพทั้งหมด (แล้วกรูจะเข้าได้ไงฟ่ะ)
กว่าจะเก็ทก็กลางๆเรื่องล่ะ แต่ขอบอกเลยว่าประทับใจฉากตอนท้ายที่เถี่ยงกับอีเจ๊ตัวร้ายมากๆเลย
ไม่แปลกใจเลยว่าพี่จอร์จได้เข้าชิงออสก้าได้ไง ก็เล่นดีซะขนาดนั้น

ส่วน Big Fish นี้ ผมว่าดีมากๆ พล็อทดี ภาพสวย ว่าจะหาเก็บอยู่ เพราะผมชอบภาพของเรื่องนี้มากๆ
ถ้าจำไม่ผิดได้รางวัลออสก้าเกี่ยวกับเรื่อง Production ทางภาพด้วย สวยจริงๆขอบอก

jonaddon's Photo jonaddon 21 May 2008

ปลาใหญ่ ผมชอบครับ
มันบอกให้เห็นถึงอะไรหลายๆอย่างมากมาย

ลูกที่ไม่เชื่อน้ำยาพ่อ

พ่อที่ไม่สนกับท่าทางที่ลูกแสดงออก

aonaom_master's Photo aonaom_master 21 May 2008

หนังไทยที่กำกับโดยพจอานน ทุกเรื่องเลยแย่สุดๆ หนังไทยได้กินตังค์ผมไม่กี่เรื่อง

หนังฝรั่งชื่อเรื่องจำไม่ได้ ที่เป็นนักบิน ภาคขาวดำอ่ะ เซงเป็ดเรื่องนี้เสียดายตังค์ที่สุด หลังจากนั้นจะเลือกดูที่หนังใหญ่ๆมากกว่านอกนั้นดู DVD

k9999's Photo k9999 21 May 2008

หนังห่วยมันเยอะครับแต่หลายเรื่องในนี้ขอค้านในใจครับว่าไม่ห่วยแน่ๆ

gok's Photo gok 21 May 2008

ของผม golden compass เพราะมันมั่วๆซั่วๆ

sin's Photo sin 21 May 2008

ของผม
The Golden Compass อะไรมันจะไป ๆ มา ๆ ดู 3 ครั้งกว่าจะจบ หลับ :ah
Alone in the dark มันดาร์คซ่ะจนหลับ
ladder หรือป่าว ที่พระเอกเป็นนักดับเพลิง หลับแบบสุด ๆ
The hulk สลบไปสามรอบยังไม่ยอมแปลงร่าง 5c745924.gif
House of the dead อะไรมันจะมาสู้กันแบบนั้น เหนือคำบรรยาย 3c68bb64.gif
Epic movie มุขทะลึ่งพาหลับใหล 4519626a.gif
อีกหลายเรื่อง นึกออกแล้วจะเพิ่มครับ 875328cc.gif

e2k's Photo e2k 21 May 2008

superman ครับ ห่วยสุดๆ

licker's Photo licker 21 May 2008

AVP2 ด้วยคน ตัวอย่างน่าดู เอาจริงเละตุ้มเป๊

Catgreen's Photo Catgreen 21 May 2008

Epic movie ครับ ดูที่บ้านนะ 55318906.gif

ผมดูจบนึกถึงคนที่ดูในโรงเลย ว่าเป็นยังไง

แต่ล่ะคนคงหน้าเบ้ออกจากโรงด้วยความเสียดายตังทุกคนแน่ๆ

The Golden Compass นี่ก็เหมือนกัน อะรายยก็ไม่รู้

ดูไปตาจะปิดไป แหกตาดูจนจบยังไม่รู้เรื่องเลยมันทำอะไร

Ghost Rider อันนี้ผมว่าก็เท่ดีนะ แต่คงรู้นะว่าส่วนไหนมันห่วย

ตัวร้ายยย ทำไมเอ็งตายง่ายงี้ เปิดตัวซะหล่อเลย มาตัวแรกยังไม่ถึง 5 นาที พี่แกตายแล้ว e111de78.gif

เอาแค่นี้พอครับ ระบายๆ 154218d4.gif