`
←  ห้องสารพันปัญหาชีวิต
Logo
»

คิดว่าจะทำยังไงกันครับ ถ้ามีคนมาขอแฟนคุณแต...

Locked

noppapat's Photo noppapat 21 Apr 2008

154218d4.gif ทำใจเถอะครับ แฟนคุณเขาคงไม่ได้รักคุณจริงอ่ะครับ ถ้าเขายังหลายใจที่จะเลือก ถ้ารักจริง จะจนอย่างไร เขาก็จะอยู่กับเราล่ะครับ แต่จากที่เล่ามา แฟนคุณคงจับปลา 2 มือแล้วล่ะครับ แล้วแต่ว่ามือไหนได้มากกว่าเท่านั้นเอง
เรื่องของแม่ไม่ต้องไปสนใจครับ เพราะว่าถ้าแต่งกันจริง คุณแต่งกับลูกสาวเขาครับ ไม่ได้แต่งกับแม่ :aha: ถ้ายังเป็นลูกแหง่ติดแม่ ก็หาคนอื่นเถอะครับ
0fbbf481.gif หรือจะเปลี่ยนใจมาชอบผู้ชายก็ด้ายน้า

Eaak 49's Photo Eaak 49 21 Apr 2008

ไปเถิดทั้งคู่ไปสู่ประตูสวรรค์ d33561e9.gif2

slowbeat's Photo slowbeat 21 Apr 2008

เจอวันแรกให้แหวนมาใส่เล่นๆ เบ็ดเสร็จสี่แสนกว่าบาท ????? แค่งงๆ นะครับแค่เจอกันครั้งแรกเนี่ยนะ

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ แล้วตอนนี้ท่าทางแฟนที่มีต่อคุณเป็นยังไงบ้างละครับ เค้ายังทำดีกับคูณเหมือนปรกติหรือว่ามีท่าทีไรเปลื่ยนไปบ้างไหม

DeepBlue's Photo DeepBlue 21 Apr 2008

อย่าเพิ่งท้อครับ ถ้าเค้าคิดจะทิ้งคุณไปจริง เค้าก็คงไม่เอาเรื่องนี้มาบอกคุณหรอก เค้าอาจจะส่งสัญญาณให้คุณรีบพาพ่อแม่ไปขอเค้าก็ได้ โชคดีครับ c6a3ddb3.gif

@Top_Hero@'s Photo @Top_Hero@ 21 Apr 2008

QUOTE (noppapat @ Apr 21 2008, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
0fbbf481.gif หรือจะเปลี่ยนใจมาชอบผู้ชายก็ด้ายน้า

พูดจริงหรือพูดจริงครับเนี่ย 4e5dd44a.gif 4e5dd44a.gif

tully's Photo tully 21 Apr 2008

เอาแบบขำๆ ... เอาแหวน เอาสร้อย ไปขาย เอาเงินมาเตรียมงานแต่ง(ของคุณ)ปีหน้าดีกว่า

aonaom_master's Photo aonaom_master 21 Apr 2008

ผมไม่ได้ตัดสินแฟนคุณนะ แต่ถ้าเขาไม่มีใจหรือความรู้สึก (เงิน) คงไม่เอามาใส่หรอก หรือไม่ก็ปฏิเสธไปแล้วครับ แต่ทุกอย่างขึ้นอยู่กับว่าแฟนคุณจะเลือกอะไรครับ คุณก็อย่าทำอะไรให้หนักตัวเองล่ะเดี๋ยวมันจะไม่ดี ถ้าผมมีแบบนี้ไม่มีดีกว่าครับ เพราะเขาและคุณ ต้องเอาใจใส่ซึ่งกันและกัน ไม่ใช่คุณฝ่ายเดียวที่ให้......

nointrend's Photo nointrend 21 Apr 2008

ผู้ ญ ถ้าเค้ารักเราจริงๆเค้าไม่สนใจคนอื่นหรอก ผมเคยเจอมาแล้ว ไปแล้วด้วยครับ d33561e9.gif2

Zeon's Photo Zeon 21 Apr 2008

ผมว่าให้ผู้หญิงเค้าตัดสินใจเองดีกว่านะ

เพราะถ้าเค้ารักคนที่มีเงินก็แสดงว่า เค้าไม่ได้รักคุณ

แต่ถ้าเค้าเลือกคุณก็แสดงว่า คุณเป็นคนที่เค้ารักจริงๆ

Natnaja's Photo Natnaja 21 Apr 2008

คนมีเงินก็อาจเป็นคนดีก็ได้นะครับ อย่ามองแค่ว่าผู้หญิงเห็นเงินเป็นสำคัญ คำถามคือ คุณคิดว่าคุณดีกว่าผู้ชายคนนั้นมั้ย
ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับเราว่าจะสามารถดูแลคนที่เรารักให้มีความสุขไปได้รึเปล่า ถ้าคุณยังไม่แน่ใจในคำตอบ ควรคิดให้หนักกว่านี้นะครับ ก่อนที่จะตัดสินใจนำใครซักคนมาร่วมชีวิตกับเรา

Nu_Ton's Photo Nu_Ton 21 Apr 2008

ทำไมแฟนคุณไม่ปฎิเสธตั้งแต่แรกไปเลย ตั้งแต่ตอนได้แหวนไปแล้ว

หรือว่าจะอะไรก็ได้หล่ะเนี่ย 4519626a.gif

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 21 Apr 2008

QUOTE (Natnaja @ Apr 21 2008, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนมีเงินก็อาจเป็นคนดีก็ได้นะครับ อย่ามองแค่ว่าผู้หญิงเห็นเงินเป็นสำคัญ คำถามคือ คุณคิดว่าคุณดีกว่าผู้ชายคนนั้นมั้ย
ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับเราว่าจะสามารถดูแลคนที่เรารักให้มีความสุขไปได้รึเปล่า ถ้าคุณยังไม่แน่ใจในคำตอบ ควรคิดให้หนักกว่านี้นะครับ ก่อนที่จะตัดสินใจนำใครซักคนมาร่วมชีวิตกับเรา

ชอบจังคับ ที่ว่าอย่าเพิ่งคิดว่าคนรวยจะไม่ดี

ผมบอกเพื่อนผู้หญิงของผมเสมอว่า ไอ้ที่รวยๆแล้วคบกันอะ เอาให้คบกันนานๆด้วยนะ
ไม่ใช่แป๊บๆแล้วโดนไปฟรีๆ มันเสื่อมมากๆ

cantona's Photo cantona 21 Apr 2008

ผมว่าแฟนคุณเค้าอ้างแม่มากกว่านะจริงตัวเค้าเองนะชอบผู้ชายทางโน้นแล้วละทำใจได้เลยไ
ม่เกี่ยวกับแม่เค้าหรอกตัวแฟนคุณนั้นละที่พร้อมจะไปอย่าไปว่าผู้ชายทางโน้นเลย

Trapper's Photo Trapper 21 Apr 2008

ถามไปตรงๆว่าจะเลือกใคร...

หาที่คุณเงียบๆ สวนสาธสรณะหรือที่ไหนก็ได้ คนน้อยๆหน่อยแล้วถามไปเลยครับ

เพราะถ้าแบบนี้ ฝ่ายหญิงที่จะตัดสินใจครับ

ถ้าเขาชอบทางนั้นก็ปล่อยให้เขามีความสุขไปเถอะครับ

ทางที่ดีควรไม่พูดถึงฝ่ายนั้นไปเลยครับ

ถามไปเลยว่า จะแต่งกับเรา หรือจะเลิกกันไป

เพราะความรัก เกิดจากคนสองคน

เมื่อมันจะจบ อย่าให้คนที่สามเข้ามา

ควรให้มันจบด้วยคนสองคนเหมือนเดิม

ถ้าเขาไม่รักเราอีก ก็จบกันไป

แค่นี้แหละครับ

kero's Photo kero 21 Apr 2008

พึ่งเจอกัน

เขาจะรับแหวน รับสร้อย ราคาแพงกันเรอะ

ถ้าผู้หญิง คนนั้น เป็น คนดี แล้ว รู้ตัวว่า มี แฟนอยู่แล้ว เขาไม่รับ หรอก

sora's Photo sora 21 Apr 2008

แล้วแต่ผู้หญิง

คงไม่ทำตัวงี่เง่า เรียกร้องอะไร แต่คงจากไปแบบเงียบๆ

ขอเพิ่มหน่อย

ก็ ไอ้เพลงไทย รึ หนังไทยนั้นแหละ ไม่ชอบนำเสนอว่าคนรวยมีเงิน ชอบเป็นพวกหลอกฟัน เป็นคนเลว จริงใจสู้คนจน ไม่ได้

ทั้งๆที่จริงๆ มันก็เป็นการนำเสนอแบบสุดโต่งเกินไป
Edited by sora, 21 April 2008 - 06:37 PM.

thiti2526's Photo thiti2526 21 Apr 2008

ช่วยไรไม่ได้ครับขึ้นอยู่กะผู้หญิงอย่างเดียวครับ

แต่ถ้าเลือกเงินเค้าก็ไม่ใช่คนที่คุณต้องมานั่งเสียใจครับ

BobbY_MugeN's Photo BobbY_MugeN 21 Apr 2008

ผู้ชายที่ใช้เงินซื้อสิ่งที่เหมือนกับวามรักก็เป็นแค่ไอ้ขี้แพ้ ที่ไม่กล้าแม้แต่ใช้ความเป็นตัวตนจริงๆเพื่อชนะใจญ. คนแบบนี้ญ.ดีๆเค้าไม่เอาไปทำพันธุ์หรอกครับผม มีแต่ผู้หญิงต่ำๆข้างถนนแหละที่จะกระโดดเข้าใส่ ผู้ชายพวกนี้มันไร้น้ำยาครับ ใช้เงินทำทุกอย่าง เดี๋ยวมันคิดจะมีลูกมันก็พาเมียไปทำกิ๊ฟแหละ เพราะอย่างที่บอก...มันไร้น้ำยา

ดูๆแล้วแฟนคุณดีนะที่มาบอกคุณตรงๆอ่ะ ไม่ต้องเครียดเลยครับ ถ้าไม่บอกนี่สิคิดหนัก

โทษที เดือดไปหน่อย แหะ แหะ 154218d4.gif

yanasawa's Photo yanasawa 21 Apr 2008

ต้องใช้วิชาเสกเด็กเข้าท้อง เพี้ยง :aha:
แต่งกับเราชัวร์ 04a97f13.gif

dkny22th's Photo dkny22th 21 Apr 2008

ความเห็นดีๆทั้งนั้นครับ หลายความคิด ช่วยได้มากทีเดียวครับทุกท่าน
Edited by dkny22th, 21 April 2008 - 10:00 PM.
Locked