`

Jump to content

คิดว่าจะทำยังไงกันครับ ถ้ามีคนมาขอแฟนคุณแต่งงาน

48 replies to this topic

#1 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 09:34 AM

ถ้าสมมุติว่า คุณมีแฟน 1 คน คบกันมา กะว่าจะแต่งกันปีหน้า แต่จู่ๆแฟนคุณก็บอกว่า จะมีอีกคนมาขอแต่งปีหน้าเหมือนกัน แต่คนโน้นเขาเข้าทางแม่ แบบ เอาแม่มาเจอกัน ตกลงกัน อะไรทำนองนี้หนะครับ แล้วแฟนคุณก็บอกปฎิเสธไม่ไปเจอเค๊าไม่ได้ เพราะแม่สั่ง อะไรทำนองนี้ (แต่แม่แฟนก็ไม่ได้รังเกียจคุณนะ แค่สั่งแฟนคุณว่าไม่ให้บอกเฉยๆ) ทีนี้คุณจะตัดสินใจยังไงกันครับ ถ้าอีกคนที่มาขอแฟนคุณมีพร้อมทุกอย่าง คือ เจอวันแรกก็จะให้สร้อย ให้แหวนมาใส่เล่นๆ แต่เบ็ดเสร็จ ราคาสี่แสนบาท ส่วนตัวคุณมีปัญญาซื้อให้แค่แหวนทองเกลี้ยง ไม่เกินเจ็ดพัน เป็นคุณๆจะทำยังไงกันเหรอครับ ขอความเห็นหน่อยครับ กำลังกลุ้มใจ

Edited by dkny22th, 21 April 2008 - 09:35 AM.

#2 .exe

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 09:41 AM

งงครับว่าใครจะแต่ง ลูกสาวหรือแม่ มาบังคับกันได้ไง อีกอย่างผมสงสัยว่าแฟนคุณจับปลาสองมืออยู่รึเปล่าครับ ปกติผู้หญิงเจอแบบนี้จะไม่ยอมอะไรง่ายๆนะถ้าให้เลิกกับคนที่ตัวเองรักแล้วมาแต่งกับใ
ครไม่รู้ ac0d5cff.gif

#3 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 21 April 2008 - 09:42 AM

คุณก็ต้องมั่นใจว่าแฟนคุณรักคุณมากกว่าเงินสิครับ ถ้าผมถามว่า ถ้าคุณแต่งไปแล้วแฟนคุณไปเจอคนอื่นแล้วเลิกกับคุณอันนั้นผมว่าแย่กว่าอีก

#4 GapKung

Red Devil Mafia

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 09:46 AM

ของอย่างนี้อยู่ที่ผู้หญิงละครับถ้าเค้ามั่นคงหนักแน่นต่อความรักที่มีกับเรามากพอยั
งไงก็ต้องเลือกเรา
ส่วนเรื่องพ่อแม่ผมว่าเป็นเรื่องธรรมดาที่ต้องอยากให้ลูกสาวตัวเองได้สิ่งที่ดีที่สุ
ดคุณมีหน้าที่ต้องพิสูจน์ให้เค้ามั่นใจครับว่าถึงจะไม่รวยกว่าแต่ลูกสาวเค้าจะมีความส
ุขมากกว่าถ้าได้อยู่กับคุณ
แต่ถ้าแฟนคุณลังเลอยู่ก็ให้ทำใจได้เลยครับทางนู้นเค้ามีทั้งของทั้งแม่คอยเชียร์

#5 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 21 April 2008 - 09:46 AM

ถ้าแฟนคุณจริงใจพอ ก็ไม่ต้องกลัวครับ
แต่ถ้าคุณคิดว่าแฟนคุณไม่จริงใจกับคุณ โอกาสที่จะไปกับคนใหม่ย่อมมีเหมือนกันครับ

#6 schneider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 21 April 2008 - 09:55 AM

ไม่ทำไงครับ เพราะมันแค่เรื่องสมมุติ

อ่ะ ล้อเล่น ไงก็สู้ต่อไปครับ มาก่อนได้เปรียบอยู่แล้ว บอกแฟนคุณไปเลย ว่าไม่ต้องไปติดต่อมัน หวงโว๊ยย

#7 jazz1st

ไม่หล่อแต่จน

• Interests:Gundam

Posted 21 April 2008 - 10:02 AM

เรื่องแบบนี้แหละครับที่จะพิสูจน์แฟนของคุณว่าจะหนักแน่นแค่ไหน ถ้าเค้ารักคุณมากกว่าคนโน้นเค้าคงต้องทำอะไรซักอย่างแล้วล่ะ ถ้าเจอเหตุการณ์แบบนี้

#8 Jax

• Freshy

Posted 21 April 2008 - 10:20 AM

ดูทิศทางแม่เขา ว่าอยากได้ทางโน้นจริงๆ หรืออยากลองใจเรา
ดูใจแฟนว่าเขามีโน้มเอียงไปทางโน้นมากแค่ไหน เขาโน้มไปเพราะไม่อยากขัดใจแม่ หรือเพราะใจเขาเอง
ดูใจเราว่าจะสู้หรือจะปล่อย

แล้วก็เตรียมใจเผื่อไว้เจ็บมากๆ หน่อย

#9 zodiac

Game คืออะไร ไม่รู้จัก ที่บ้านก็ไม่มี

Posted 21 April 2008 - 10:21 AM

คงเป็นแผนจิตวิทยา ครับ ถ้าเค้าต้องการแต่งเพราะเงินก็ยกให้เค้าไปเลยครับ

ดีกว่าวันนึงแต่งกับเราแล้วไปเจอคนอื่นแล้วเลิกกับเรานี่จะแย่กว่าจริงๆ นะ

#10 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 21 April 2008 - 10:26 AM

ทำสิ่งที่เราทำแล้วจะไม่เสียใจทีหลังครับ แบบว่า อย่ายอมแพ้อะไรง่าย ๆ

ถึงสุดท้ายเราจะเสียเธอไป แต่เราก็ไม่ต้องมานั่งเสียใจว่า เราทำได้ แต่ไม่ทำ

ของพวกนี้บังคับใจกันไม่ได้ครับ อยู่ที่ว่า เราคิดยังไงกับตัวเราเองมากกว่า

#11 7th_Heaven

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 April 2008 - 10:41 AM

ผมว่าอยู่ที่ตัวผู้หญิงแล้วหล่ะครับ

สมัยนี้ยังมีอยู่อีกหรอเนี่ยไอคลุมถุงชนอ่ะ 3c68bb64.gif

#12 Gobkero

เซียนเกม

Posted 21 April 2008 - 10:48 AM

รักเขาแบบไหนล่ะ ฟังอาจจะเน่า แต่ความรักคือการให้นะ สำคัญที่ความสุขของเขา ถ้าเขาไปแล้วมันสุขกว่าอยู่กะเรา ทั้งนี้มันขึ้นกะตัวผู้หญิง ผมว่าคุณก็ทำหน้าที่คนรักให้ดีที่สุดแล้วกันให้ผู้หญิงเขาเป็นฝ่ายตัดสินใจ เพราะถ้าเขายังเลือกคุณ คุณจะมั่นใจในตัวเขามากขึ้น แต่ ถ้าเขาจะเลือกทางโน้นจะด้วยสาเหตุอะไรก็แล้วแต่มันก็คือสิ่งที่เขาเลือกไม่ต้องไปเสี
ยใจมากมายคิดเสียว่ายังไงเสียก็ยังเป็นเพื่อน ถ้าเป็นผมนะผมจะไม่ถามด้วยซ้ำว่าเหตุผลที่เลือกเพราะ.... เพราะว่าถึงจะตอบมายังไงคุณก็ไม่มัวีนรู้อยู่ดีว่ามันคือเหตุผลนั่นจริงๆ หรือเปล่า และอย่าเอานิสัยเห็นแก่ตัวเลวๆ สุดจะคำในโลกมาบรรยายที่ออกเป็นข่าวบ่อยๆ ผู้หญิงเลิก ก็ไปรังควาญเขา ทำให้เขาเสียหายอย่างเอาภาพลับไปประจาน บางรายก็ไปฆ่าเขาทิ้ง อย่างนี้เขาไม่เรียกว่ารัก มันแค่ความใคร่และความอยากเป็นเจ้าของ คนละคับไม่ใช่สิ่งของเพราะัมันไม่มีจิตใจ อย่าเอาไปปนกัน ถามตัวเองดีกว่าผู้หญิงคนนี้ คุณรักเธอแบบไหน

#13 pongreddevil

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 April 2008 - 10:54 AM

ผมว่ามันก็ขึ้นอยู่กะความรักที่มีให้กันน่ะคับ เพราะทางผู้หญิง เค้ารักกะเราอยู่ ก็คงไม่ไปหาอีกทาง นอกจากว่าผู้หญิงคนนั้นคบเผื่อเลือกไว้นะครับ ยังไงความรักก็คือการให้ ถ้าคนรักเรามีความสุข แต่อาจจะไม่ได้อยู่ด้วยกัน ก็ถือว่า เราทำบุญมากันแค่นี้น่ะครับ เอาใจช่วยนะครับ

#14 kem

BoA BoA BoA

• Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 21 April 2008 - 11:01 AM

แล้วแต่ผู้ ญ เลยครับ
แต่ก็เผื่อใจไว้เจ็บเยอะๆหน่อยๆ

#15 huntersai

นักขี้เกียจเล่นเกมส์ขั้นเทพ

Posted 21 April 2008 - 11:06 AM

แต่เท่าที่ดูคนเป็นแม่ก็คงอยากให้ลูกสาวตัวเองได้กับคนที่ดี ๆ แน่นอนครับ ฝ่ายนั้นเค้าได้ใจแม่ยายไปเต็ม ๆ แล้วครับ ส่วนเรื่องลูกสาวเค้าก็อีกเรื่องละครับ ว่าจะเอาไงต่อ เรื่องแบบนี้มันเป็นเรื่องที่ไม่ตายตัวหรอกครับ ก็ต้องเผื่อใจไว้บ้างก็เท่านั้นละครับ

#16 seacret

เซียนเกม

Posted 21 April 2008 - 11:24 AM

สงสัยแม่ยาย จะชอบทางโน เพราะเขาเป็นเพื่อนกับแม่ และ มีกะตังค์ละครับ

ตัวคุณคงต้องถามใจตัวเอง และถามแฟนแล้วละ ว่าจะ คิด ทำ อย่างไร

#17 หนุ่มรถไฟมือใหม่แมน

ตรั่บๆๆๆ

Posted 21 April 2008 - 11:41 AM

เป็นผมให้เจ้าสาวเลือกเองละกันครับ สมัยนี้รักอย่างเดียวไม่ได้ เงินเป็นปัจจัยสำคัญ ถ้าเธอเลือกคนรวยผมก็คงจะอวยพรให้เธอไปดี ไม่ต้องมาลำบากกับพี่ แต่ถ้าเธอเลือกพี่ๆก็จะดูแลน้องให้ดีที่สุดเท่าที่พี่จะมีให้ได้

สรุปแล้วเศร้าได้แต่อย่าเสียใจนะครับ ถ้าเธอเลือกคนรวยก็อย่าไปโทษเธอเลย เราก็อยู่ของเราต่อไป หาคนรักปอนปอนเหมือนกันก็ได้นิ

#18 mosk

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Interests:PS5

Posted 21 April 2008 - 11:41 AM

ขึ้นอยู่กับว่า ผู้หญิงเค้าอยากใช้ชีวิต ที่เหลืออยู่กะใครครับ

#19 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 21 April 2008 - 11:47 AM

อย่าออกอาการเครียดให้เธอเห็นนะคับ หมายความว่าพาลไปหมด
หวาดระแวง ชวนทะเลาะ

ถ้าเป็นผมผมจะไม่แสดงอาการให้รู้เลยว่ารู้สึกยังไง
แต่เราแค่ทำของเราให้ดี แล้วก็เผื่อใจไว้เยอะๆ

#20 mazaki

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 21 April 2008 - 11:48 AM

ความสุขมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับเงินทองซะเป็นส่วนใหญ่หรอก
ถ้าคุณสามารถทำให้แฟนคุณมีความสุขได้มากกว่าผู้ชายคนนั้นก็พยายามต่อไปจนนาทีสุดท้าย
ถ้าคุณพาแฟนคุณไปลำบากแล้วไม่มีความสุขก็ปล่อยเธอไปเพื่ออนาคตของเธอเถอะครับ
ทั้งนี้คุณยังต้องพิสูจน์ตัวเองให้พ่อกับแม่เธอได้รับรู้ว่าคุณจะสามารถดูแลเธอได้
ไม่งั้นก็ยากครับเพราะผู้หญิงเธอรักพ่อรักแม่เป็นลูกก็ต้องเชื่อฟังเป็นธรรมดา

ที่ผมบอกไปแบบนั้นเพราะผมก็เจอมาแบบคุณนั้นละ d33561e9.gif2
รักแท้แพ้ใกล้ชิด
รักแท้แพ้ห่างไกล
รักยังไงสุดท้ายก็แพ้พ่อตาแม่ยาย