`

Jump to content

คิดว่าจะทำยังไงกันครับ ถ้ามีคนมาขอแฟนคุณแต่งงาน

48 replies to this topic

#41 Orrakata

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

• Freshy

Posted 21 April 2008 - 10:33 PM

กุ้มใจแบบนี้ เห็นทีจะไม่ใช่เรื่องสมมุติแล้วมั้งคะ

แต่ถึงยังไงก็คงต้องขึ้นอยู่กับผู้หญิงเค้ามากกว่าค่ะ .. ว่าเห็นอะไรดีกว่ากัน

#42 tonoboon

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 21 April 2008 - 11:50 PM

อันแรกนะ มันดูแปลกไปหน่อย หากคิดจากเท่าที่อ่านผมว่า

แฟนคุณอยากให้คุณพาพ่อแม่ไปสู่ขออย่างเป็นทางการ และคุยเรื่องสินสอดทองมั่นให้ชัดเจนมากกว่า

ที่ถามคงเพื่อลองใจคุณดูว่าคุณคิดยังไง จริงจังมากแค่ไหน

ผมถามจริงๆ ตอนนี้เรื่องแต่งงานที่ว่าจะแต่งปีหน้า ทำอะไรไปแล้วบ้างครับ

แต่หากไม่ได้เป็นอย่างที่ผมคิด

หากแฟนคุณเค้าลังเล ก้ออาจจะไม่ผิดนะ คนนี่นา

หากวันนี้ อั้มมาบอกว่า จะแต่งกะผมและดูแลผมอย่างดี ผมก้ออาจจะเลิกกับแฟน โดยใช้เวลาคิดไม่ถึงนาทีก้อได้

แต่นั่นเพราะผมเป็นคนไม่ดีเท่าไหร่ และแฟนผมก้อไม่ได้ทำให้ผมมั่นใจได้เลยว่าเค้าคือคนที่ใช่ที่ผมจะอยู่ด้วยไปตลอดชีวิต
ได้ ดังนั้นผมเลือกทางสบายก่อนครับผม

#43 Kbeehuk

until the day I die.

• High Royal Executive Members

Posted 22 April 2008 - 04:44 AM

มีเมียปวดหัว มีผัวดีกว่า

#44 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 22 April 2008 - 07:12 AM

ตามที่คุณ tonoboon พูด ฟังดูมีเหตุผลมากๆครับ ผมเองก็ตกลงกับเค๊าไว้เป็นขั้นๆหนะครับ ว่าเดือนนี้ๆทำอะไรๆ ก็ทำตามกำหนดการหนะครับ แต่ล่าสุดเห็นว่าสองวันก่อนเจอไปมาอีกแล้วครับ ผมคงต้องเฉยๆแล้วมั๊งครับ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิด

#45 @Top_Hero@

Top PEA

• Royal Executive Members

Posted 22 April 2008 - 07:50 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ Apr 22 2008, 04:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีเมียปวดหัว มีผัวดีกว่า

จริงดิ :aha: :aha:

#46 carickz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 22 April 2008 - 01:32 PM

ถ้าเค้ารักเราจิงๆ อะไรก้อขวางไม่ได้หรอกคับ 4412144b.gif

#47 Johanna

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 23 April 2008 - 10:50 AM

อยู่ที่ใจผู้หญิงอย่างเดียวเลยค่ะ ถ้าเค้ารักคุณเค้าต้องเลือกคุณค่ะ เงินไม่ใช่คำตอบทุกอย่างของชีวิต

#48 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

Posted 23 April 2008 - 01:28 PM

แล้วคนไม่รักกันจะอยู่ด้วยกันได้ หรอ คับ ลองบอกเธอดูคับ

#49 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Executive Members

Posted 23 April 2008 - 03:47 PM

QUOTE (yanasawa @ Apr 21 2008, 08:11 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ต้องใช้วิชาเสกเด็กเข้าท้อง เพี้ยง :aha:
แต่งกับเราชัวร์ 04a97f13.gif

แบบนี้ก็ไม่ดีพี่ เหมือนเห็นแก่ตัวเลย เหมือนแค่เราอยากเอาชนะ เหมือนอยากได้เธอมาก แต่ความรักที่แท้จริงไม่จำเป็นต้องเป็นผู้รับอย่างเดียวครับ แค่เห็นเธอมีความสุขก็เพียงพอแล้ว