`
←  360 Games Warehouse
Logo
»

มาเล่น The Darkness กันเถอะ

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 02 Jul 2007

ถ้าจาก ตำรวจบุกรา้่นอาหาร
รุ้สึกมันไม่ต้องไปที่ท่าเรือ หนิครับ
แต่จำไม่ได้ว่ามันให้ไปไหน
คงต้องดูที่ objective ว่ามันให้ไปไหน
Edited by Brutal-Method, 02 July 2007 - 05:24 PM.

oatkung's Photo oatkung 02 Jul 2007

View PostJoruno, on Jul 2 2007, 11:55 AM, said:

ใช่แล้วครับ ติดตรงนี้แหละ เล่นจนจะอ้วกแล้วยังไปไหนต่อไม่ได้เลย :her

ผมก็จำได้ว่าตอนเราบู๊กับตำรวจ(ใช่ตอนที่หลังจากขนศพป่าวครับ)แล้วให้เราหนีฮ.ไปเรื่
อยๆจนถึงบันไดลงสักแห่งอะครับ แล้วก็ลงไปเข้าไปจะเป็นโต๊ะสนุ๊กแค่นี้เองครับ มันไม่ต้องไปทางอุโมงนะครับ :her

ปล.ถ้าใช่จุดเดียวกะที่ผมพูดถึงนะฮะ คือตอนที่หลังจากขนศพแล้วเข้าไปบู๊กับตำรวจในร้านอะหาร :explain

เย้ เล่นจบแล้วฮะ สดๆร้อนๆ ตะกี้เลย อิอิ มันมากฮะเกมส์นี้ สะใจมากตอนถล่มรังร้ายตอนสุดท้าย :aha: :555
Edited by oatkung, 02 July 2007 - 11:27 PM.

ruud's Photo ruud 03 Jul 2007

ผมจะไปหาคนชื่อbutcherได้ไงครับ หายังงัยก็ไม่เจอ :ohno

bluray360's Photo bluray360 03 Jul 2007

View Postruud, on Jul 3 2007, 01:39 AM, said:

ผมจะไปหาคนชื่อbutcherได้ไงครับ หายังงัยก็ไม่เจอ :ohno
ร้านที่บุตเชอร์ไปเป่าขมองเจ้าของร้านดับนั่นจะชื่อว่าgreen grove olive restaurantครับ ร้านจะอยู่ในไชน่าทาวน์น่ะแหละ ทางเข้าจะเป็นตรอกที่อยู่ตรงข้ามกับประตูด้านหน้าของหอของเจนนี่ที่ปิดซ่อมอยู่ เข้าตรอกไปแล้วจะเจอรถจอดอยุ่ พร้อมกับมาเฟียอีก 1 ฝูงเล็กจัดการให้หมดแล้วเข้าไปในประตูหลังร้าน (บานสีเขียวๆ) ก็จะเจอกับ บุตเชอร์ครับ

gamegiz's Photo gamegiz 03 Jul 2007

View PostPlaystation, on Jul 2 2007, 11:19 AM, said:

ติดที่เดียวกับผมเลย....คุณ Joruno

เข้าใจว่า ที่คุณ Brutal-Method โพสมามันคนละที่นะครับ

*** ตรงนี้คือตรงที่เราเพิ่งเสร็จจากยิงตำรวจในร้านอาหารมา ( ช่วงแรกๆเลย )...........จากนั้นเดินลอดถนนที่เป็นอุโมงค์มาโผล่อีกฝั่ง

จะเจอ กลุ่มคนประมาณ 3-5 คน ยืนล้อมอยู่ใกล้รถขนของที่เปิดเพลงทิ้งไว้จากนั้นเดินเข้าไปฉากภายในจะมีลักษณะ

เป็นโกดัง Warehouse ติดแม่น้ำ แล้วก้อจะเจอภาพ ( ไม่แน่ใจว่าเป็นลิฟท์เทรนเนอร์รึป่าว? ) แบบที่คุณ Joruno โพสไว้อ่ะครับ***

แล้วก้อไม่ทราบว่าไปไหนต่อเหมือนกันครับ? :her

กลับอุโมงไปก่อนครับ
พอออกอุโมงค์เดินตรงไปจนสุด
จะมีสุ่มสังกะสีอ่ะ คือที่ๆเราต้องไปเป็นร้านสนุ้กเกอร์ครับ
สังเกตุตรงรั่งสังกะสีที่มีโซ่คล้องน่ะครับ
แต่ขวามือจะมีทางเข้าไปได้ครับ
:explain

Playstation's Photo Playstation 03 Jul 2007

View Postgamegiz, on Jul 3 2007, 04:06 PM, said:

กลับอุโมงไปก่อนครับ
พอออกอุโมงค์เดินตรงไปจนสุด
จะมีสุ่มสังกะสีอ่ะ คือที่ๆเราต้องไปเป็นร้านสนุ้กเกอร์ครับ
สังเกตุตรงรั่งสังกะสีที่มีโซ่คล้องน่ะครับ
แต่ขวามือจะมีทางเข้าไปได้ครับ
:explain

ขอบคุณมากครับ....เดี่ยวเย็นนี้จะได้เล่นต่อเลยครับ :kanoiyom

ruud's Photo ruud 03 Jul 2007

View Postbluray360, on Jul 3 2007, 12:51 PM, said:

ร้านที่บุตเชอร์ไปเป่าขมองเจ้าของร้านดับนั่นจะชื่อว่าgreen grove olive restaurantครับ ร้านจะอยู่ในไชน่าทาวน์น่ะแหละ ทางเข้าจะเป็นตรอกที่อยู่ตรงข้ามกับประตูด้านหน้าของหอของเจนนี่ที่ปิดซ่อมอยู่ เข้าตรอกไปแล้วจะเจอรถจอดอยุ่ พร้อมกับมาเฟียอีก 1 ฝูงเล็กจัดการให้หมดแล้วเข้าไปในประตูหลังร้าน (บานสีเขียวๆ) ก็จะเจอกับ บุตเชอร์ครับ
ขอบคุณครับ

RoZa's Photo RoZa 04 Jul 2007

ช่วยทีครับคือผมติดหลังจากกลับจากนรกครั้งที่1นี่ต้องไปคุยที่ไหนต่อครับ

gerzilla's Photo gerzilla 04 Jul 2007

ติดตรงที่ให้ไปทำน้ำในแท้งให้ว่างครับ
อันแรกเปิดได้ อันที่2ไม่มีไฟ ทำไงครับ

bluray360's Photo bluray360 04 Jul 2007

View Postgerzilla, on Jul 4 2007, 04:06 AM, said:

ติดตรงที่ให้ไปทำน้ำในแท้งให้ว่างครับ
อันแรกเปิดได้ อันที่2ไม่มีไฟ ทำไงครับ
เรียกdarkling ที่ชื่อthe light seeker ออกมาครับ ครั้งเดียวผ่านแน่นอน...

View PostRoZa, on Jul 4 2007, 01:38 AM, said:

ช่วยทีครับคือผมติดหลังจากกลับจากนรกครั้งที่1นี่ต้องไปคุยที่ไหนต่อครับ

ถ้าจำไม่ผิด....(เกมนี้เควสต์ย่อยมันเยอะอ่ะนะ อาจมีตกๆ หล่นๆ บ้าง ขออภัยนะครับ) คุณต้องไปคุยกับลุงคนที่เคยอยู่กับเจนนี่ที่สถานีรถไฟfultonstreetน่ะครับ ตอนที่คุณกำลังเล่นอยู่ตอนนี้ เขาก็เดินอยู่ในชานชาลาที่คุณโดนถีบออกมานี่แหละ คุยกับเขาดูแล้วจะได้ข้อมูลเพิ่มครับ(ตรงนี้ผมก็ผ่านๆ ไปแบบมึนๆ เหมือนกันจำไม่ค่อยจะได้รอท่านอื่นมาเสริมด้วยดีก่า...)

ca18maru's Photo ca18maru 04 Jul 2007

อัน2ที่ไม่มีไฟ กดใช้สมุนเลยคับ มันจะมาชาร์ทไฟให้คับ ตัวที่ใช้ไฟกด y คับถ้าจำไม่ผิด

เก่ง-6 String's Photo เก่ง-6 String 04 Jul 2007

ตอนนี้ผมเล่นไปถึงนรกครั้งที่2คับ เนื้อเรื่องที่เราต้องนั่งบนรถถังยิงปืนไปเรื่อยๆตามเนื้อเรื่องพอไปถึงปลายทางรถเรา
จะคว่ำแล้วมีบอสปิศาจตัวใหญ่ๆออกมาจับรถเราเหวี่ยงไปมาตัวเราเองก็จะอยู่บนรถด้วยแต่

ดอารายไม่ได้นอกจากยิงที่บอส ผมยิงตั้งนานไม่เห็นเกิดอารายขึ้นเลยโดนเหวี่ยงจนตายไปไม่รู้กี่รอบแล้วคร้าบ คัยพอทราบวิธีผ่านบอกต่อด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆเลย

jaraba's Photo jaraba 04 Jul 2007

ช่วยด้วย หาแหวน ไห้ ป้า แก่แก่ ได้ แล้ว เขา บอกไห้ไปหา ผู้หญิง ที่ ไชน่าทาว อยู่ห้อง 11 น่ะครับ มันไปทางไหนครับ

oatkung's Photo oatkung 04 Jul 2007

View Postเก่ง-6 String, on Jul 4 2007, 02:13 PM, said:

ตอนนี้ผมเล่นไปถึงนรกครั้งที่2คับ เนื้อเรื่องที่เราต้องนั่งบนรถถังยิงปืนไปเรื่อยๆตามเนื้อเรื่องพอไปถึงปลายทางรถเรา
จะคว่ำแล้วมีบอสปิศาจตัวใหญ่ๆออกมาจับรถเราเหวี่ยงไปมาตัวเราเองก็จะอยู่บนรถด้วยแต่

ดอารายไม่ได้นอกจากยิงที่บอส ผมยิงตั้งนานไม่เห็นเกิดอารายขึ้นเลยโดนเหวี่ยงจนตายไปไม่รู้กี่รอบแล้วคร้าบ คัยพอทราบวิธีผ่านบอกต่อด้วยนะคับ ขอบคุณมากๆเลย

ตรงนี้ ผมก็ยิงมันไปเรื่อยๆนะฮะ เน้นยิงเข้าปากมัน :aha:
แต่ผมโดนมันจับเหวี่ยงก็ไม่ถึงตายนะฮะ แต่จอแดงเหมือนกัน ผมก็ยิงไปเรื่อยๆอะครับ ไม่รู้จะแนะนำยังไง โทดทีนะครับ :her

เก่ง-6 String's Photo เก่ง-6 String 04 Jul 2007

ขอบคุณคร้าบบ ตอนนี้ผ่านได้แล้วคับ ไปเหนื่อยกันต่อที่อื่น อิอิ โหด จิงๆ สะจัยมากกกกก :555 :555 :555

bluray360's Photo bluray360 05 Jul 2007

View Postjaraba, on Jul 4 2007, 04:31 PM, said:

ช่วยด้วย หาแหวน ไห้ ป้า แก่แก่ ได้ แล้ว เขา บอกไห้ไปหา ผู้หญิง ที่ ไชน่าทาว อยู่ห้อง 11 น่ะครับ มันไปทางไหนครับ
ออกที่ทางออกจากสถานีรถไฟสถานีแรกที่ทางออกไชน่าทาวน์นะครับ ห้องหมายเลข 11 คือ ห้องของเจนนี่ ถึงตรงไชน่าทาวน์แล้วคุณดูแผนที่ให้ดีนะแล้วจะเจอหาไม่ยากๆ

View Postpunro, on Jul 5 2007, 06:33 PM, said:

ช่วยด้วยครับ

ติดตรงลงนรกแล้วถึง Hillแล้วอ่ะครับ

แล้วมันให้หามนุดศักสิดอะไรหนิแหละครับ

ลงไปฟ้าผ่าแล้วกลับมาที่เดิมจะอ้วกแล้วครับ ลอย เลื้อย ลองฟาด ฆ่าศูตรหมดแล้ว หาทางไปต่อไม่ได้ครับ

เดินตามทางที่มีตะเกียงไปเรื่อยๆ นะครับเวลาฟ้าผ่าให้ปรับสายตา(ของเราเองนะ ไม่ใช่ตัวแจ็กกี้) ให้ดีๆ เพราะส่วนมากจังหวะนั้นนาซีจะออกมาเยอะ เดินไปให้สุดทางนะครับไม่ต้องแวะไปทางไหนแล้วคุณจะเจอกับกางเขนหัวกลับ ตรงนั้นใช้ดาร์กเนสตัวที่เลื้อยไปคุยกับคนที่โดนตึงกางเขนก่อน แล้วเดินเข้าไปคุยเองเลยครับ คุณจะได้ความสามารถใหม่ของดาร์กเนสมาอีก 1 อย่าง...

hmashin's Photo hmashin 05 Jul 2007

ในนรกตอนที่ฟ้าผ่า ผมอาศัยเลื้อยจากต้นฉากไปงับนาซีก่อนน่ะครับ สบายเลย
ผมเล่นได้ไม่เกิน 3 ชม. เวียนหัวจะอ้วกเอา เป็นกันบ้างมั้ยครับ

bluray360's Photo bluray360 05 Jul 2007

View Posthmashin, on Jul 5 2007, 07:20 PM, said:

ในนรกตอนที่ฟ้าผ่า ผมอาศัยเลื้อยจากต้นฉากไปงับนาซีก่อนน่ะครับ สบายเลย
ผมเล่นได้ไม่เกิน 3 ชม. เวียนหัวจะอ้วกเอา เป็นกันบ้างมั้ยครับ

ไม่มึนครับ เพราะ เคยเล่นมาราธอน 4ทุ่มยันตี5ครึ่งมาแล้ว เล่นแล้วเพลินหยุดไม่อยู่เลยแหละ... :shame

miyalovic's Photo miyalovic 05 Jul 2007

เล่นจบแล้วครับ ไม่นึกเลยว่าจะจบแบบนี้ครับ อาจจะสปอยร์หน่อยนะครับ
จริงๆแล้วเกมทุกเกม ก่อนถึงฉากจบ ต้องเจอบอสใหญ่ หรืออะไรที่มันยากๆก่อนใช่มั้ยครับ แต่เกมนี้เป็นเกมเดียวที่พอถึงฉากจบแล้วตัวเราเหมือนพระเจ้ามากเลยครับ เดินพังทั้งปราสาทเลยมีแต่คนกลัว รู้สึกสะใจแบบแปลกๆมากเลยครับ :eiei ก่อนลงเรือไปปราสาทของลุงเรา เจอตำรวจ 4 คนอยู่ที่ท่าเรือพูดจากวนตรีนใส่ ดึงdarkness แขนแดงออกมาฆ่าแม่มเลย อยากกวนดีนัก :aha: นี่แสดงว่าชีวิดจริงถ้ามีอำนาจขนาดนี้ ผมคงฆ่าคนเป้นว่าเล่นแน่เลย :her

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 06 Jul 2007

ฉากจบรุ้สึกผมจะ สปอยไปแล้วที่หน้า 3 :555

ทำไงได้ ที่หัวกระทู้บอกไปแล้วว่า contain spoiler :aha:

อิอิ

แต่เกมเค้าดีจริงๆ ว่าจะเล่นอีกรอบเก็บ quest