`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

###ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน###

banzai's Photo banzai 08 Nov 2020

ชอบตามอ่าน ปสก แต่ละท่านจริมๆ

holysai's Photo holysai 09 Nov 2020

idol เลยครับ ยังเคยคิดอยู่เลยว่า หากวันนึงมีโอกาสจะไปอุดหนุนแหวนที่ร้านคนใน DGO (จำได้ว่ามีคนขาย แต่จำชื่อไม่ได้ 5 5 5)

เป็นกำลังใจให้กับชีวิตที่ก้าวใหม่อีกครั้งครับ สู้ววววววว สู้ !

LEONHEART80's Photo LEONHEART80 09 Nov 2020

สุดยอดครับบัวลอยเงินล้านทำได้ขนาดนี้ ผมที่ทำงานประจำมาเกือบ10ยังไม่ได้1ใน10

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 09 Nov 2020

ขอสูตรได้มั้ยครับ ฮ่าๆๆ หรือเปิดแฟนมั้ย

RONAN321's Photo RONAN321 09 Nov 2020

atta29, on 07 November 2020 - 06:59 PM, said:

นับถือในความามารถครับ ผมเจอโควิทนี่แย่เลย จากสบายๆไม่มีหนี้กลายว่าเป็นหนี้แทน
รอลุ้นว่างานที่ทำจะกลับมาดีขึ้นไหม

เอาใจช่วยนะครับ..

RONAN321's Photo RONAN321 09 Nov 2020

armidtaputoz, on 09 November 2020 - 05:51 PM, said:

ขอสูตรได้มั้ยครับ ฮ่าๆๆ หรือเปิดแฟนมั้ย

ลองเปิดเฟรนไชส์ดูละครับ..คุยๆไปสัก30คนได้
สรุปเปิดสาขาเองดีกว่าครับ..สอนคนอื่นเอาไปรวยเค้าจะคิดเยอะปัญหาเยอะ ทำเองสบายใจกว่าครับ มีปัญหาก็แก้เองเลย

LEONHEART80, on 09 November 2020 - 03:40 PM, said:

สุดยอดครับบัวลอยเงินล้านทำได้ขนาดนี้ ผมที่ทำงานประจำมาเกือบ10ยังไม่ได้1ใน10

พอมาลองทำแบบนี้แล้วทำให้เข้าใจโลกขึ้นอีกเยอะเลยครับ..
ทำงานได้เงิน10,000กับขายของให้ได้เงิน10,000 เงินเท่ากันแต่..รายละเอียดการหาเงินต่างกันค่อนข้างเยอะครับ

armidtaputoz's Photo armidtaputoz 10 Nov 2020

RONAN321, on 09 November 2020 - 06:45 PM, said:

ลองเปิดเฟรนไชส์ดูละครับ..คุยๆไปสัก30คนได้
สรุปเปิดสาขาเองดีกว่าครับ..สอนคนอื่นเอาไปรวยเค้าจะคิดเยอะปัญหาเยอะ ทำเองสบายใจกว่าครับ มีปัญหาก็แก้เองเลย

ผมเพิ่งรับคุณแม่มาอยู่ด้วย กำลังหาอะไรให้เค้าทำด้วยตัวเองเพื่อหารายได้ จะได้ไม่เครียด ตอนนี้ได้แค่ซื้อมาขายไปแผ่นเกม คุณแม่มีหน้าที่ส่งของและลงทุน แต่เห็นบ่นอยากเปิดร้านๆ อยู่แต่บ้านอุดอู้

อยากได้โลเคชั่นร้านลุงป๊อปไปเยี่ยมร้านจังเลยครับ จะพาคุณแม่ไปชิม

RONAN321's Photo RONAN321 10 Nov 2020

armidtaputoz, on 10 November 2020 - 10:51 AM, said:

ผมเพิ่งรับคุณแม่มาอยู่ด้วย กำลังหาอะไรให้เค้าทำด้วยตัวเองเพื่อหารายได้ จะได้ไม่เครียด ตอนนี้ได้แค่ซื้อมาขายไปแผ่นเกม คุณแม่มีหน้าที่ส่งของและลงทุน แต่เห็นบ่นอยากเปิดร้านๆ อยู่แต่บ้านอุดอู้

อยากได้โลเคชั่นร้านลุงป๊อปไปเยี่ยมร้านจังเลยครับ จะพาคุณแม่ไปชิม

ไว้ถ้าอยากเปิดธุรกิจแนวๆร้านอาหาร ทักมาคุยกันได้ครับเด่วผมให้คำแนะนำ..ตอนนี้ผมรับปรึกษาธุรกิจร้านอาหารด้วยครับ

kirari's Photo kirari 10 Nov 2020

พึ่งนึกได้ ร้านท่านใช่ที่อยู่แถวๆ "บ.ท.ท" รึเปล่าครับ

/\ Harid /\'s Photo /\ Harid /\ 10 Nov 2020

ผมยังจำได้ว่าเคยได้เล่น COH กับคุณป๊อป สนุกมากเลย น่าจะเกือบ 10ปี ไม่เเน่ใจ
ตอนนั้นผมยังไม่มีมือถือไว้นัดเล่นเกม ต้องยืมมือถือพี่สาวมาคุยนัดเล่นเกม กับคุณป๊อป

ไม่นึกว่าจะผ่านอะไรมามาย เข้าใจเลยว่าจะต้องใช้ความพยายามและมุ่งมั่นมากจนพลิกชีวิตกลับมาตั้งหลักได้ขนาดนี้ เยี่ยมไปเลยครับ

ตอนนี้ผมเรียนจบมีการงานที่ดี ดีใจที่เห็นคุณป๊อปได้แวะมากทักทายครับ

RONAN321's Photo RONAN321 11 Nov 2020

kirari, on 10 November 2020 - 08:35 PM, said:

พึ่งนึกได้ ร้านท่านใช่ที่อยู่แถวๆ "บ.ท.ท" รึเปล่าครับ

อันนั้นบัวลอยเจ้าดังมาก..ของผมแค่ร้านเล็กๆไม่ใช่ของผมครับ^^

RONAN321's Photo RONAN321 11 Nov 2020

/\ Harid /\, on 10 November 2020 - 09:48 PM, said:

ผมยังจำได้ว่าเคยได้เล่น COH กับคุณป๊อป สนุกมากเลย น่าจะเกือบ 10ปี ไม่เเน่ใจ
ตอนนั้นผมยังไม่มีมือถือไว้นัดเล่นเกม ต้องยืมมือถือพี่สาวมาคุยนัดเล่นเกม กับคุณป๊อป

ไม่นึกว่าจะผ่านอะไรมามาย เข้าใจเลยว่าจะต้องใช้ความพยายามและมุ่งมั่นมากจนพลิกชีวิตกลับมาตั้งหลักได้ขนาดนี้ เยี่ยมไปเลยครับ

ตอนนี้ผมเรียนจบมีการงานที่ดี ดีใจที่เห็นคุณป๊อปได้แวะมากทักทายครับ

ยังจำได้เหรอครับ55 นานมาก..COHเป็นเกมเดียวเลยที่ผมเล่นบนคอม..อัพคอมมาเกือบ20ปีเพราะเกมนี้เลย

ผมมันคนรุ่นเก่าครับ..คำว่า อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา..ฟังจนซึบซับมากหมดละ จากคนขายเพชรแต่งตัวหล่อๆ..ทุกวันนี้ใส่กางเกงขาสั้นรองเท้าแตะทุกวันครับ ถามลูกค้า..คุยกับลูกค้าแทบทุกโต๊ะ ว่าอร่อยมั้ยดีมั้ย..มีตรงไหนที่อยากให้ปรับปรุงเพิ่มเติมมั้ย แล้วค่อยๆนำมาพัฒนาครับ..บัวลอยผมรสชาติธรรมดามากครับ ไม่ได้อร่อยเลิศเลอมาจากไหน..แต่ลูกค้าจะรับรู้ได้ว่าผมใส่ใจในการทำมากๆครับ

ขอให้คุณHaridประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานยิ่งๆขึ้นไปนะครับ^^

Mr_yakult's Photo Mr_yakult 11 Nov 2020

สุดยอดเลยครับ

นับถือจริงๆ

ผมอยากจะก้าวออกมาทำอย่างนี้บ้าง แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ อยู่

P' Nick's Photo P' Nick 11 Nov 2020

ยินดีด้วยครับ :mario:

คุณ Ronan น่าจะไปออกรายการทีวี ไว้สร้างแรงบันดาลใจให้กับคนอื่นๆที่คิดท้อแท้ คิดสั้นกับชีวิต

Mr_yakult, on 11 November 2020 - 01:32 PM, said:

สุดยอดเลยครับ

นับถือจริงๆ

ผมอยากจะก้าวออกมาทำอย่างนี้บ้าง แต่ก็ยังกล้าๆ กลัวๆ อยู่

ของผมมันมีแรงผลักดันหลายอย่างด้วยครับ ถ้าชีวิตชิวๆเหมือนเดิมคงทำแบบนี้ไม่ได้แน่..นึกย้อนกลับไป1ปีที่ผ่านมา หนักหนามากๆครับ

P' Nick, on 11 November 2020 - 04:28 PM, said:

ยินดีด้วยครับ :mario:

คุณ Ronan น่าจะไปออกรายการทีวี ไว้สร้างแรงบันดาลใจให้กับคนอื่นๆที่คิดท้อแท้ คิดสั้นกับชีวิต

ขอบคุณครับ..คนอื่นๆที่ทำได้ดีกว่านี้ให้เค้าไปออกรายการเถอะครับ..เอาจริงๆของผมนี่ถ้าเรียกสำเร็จนี่คงแค่เริ่มต้นครับ ยังมีอะไรต้องทำต้องฝ่าฟันอีกเยอะมากๆรออยู่ครับ

แต่ปีนี้หนักจริงๆสำหรับหลายคนหลายวงการ เลยอยากใฟ้กำลังใจครับ ในความมืดบางทีก็มีแสงสว่างปลายทางรออยู่อย่าเพิ่งละทิ้งความหวังกันนะครับ

one's Photo one 12 Nov 2020

kirari, on 10 November 2020 - 08:35 PM, said:

RONAN321, on 11 November 2020 - 09:16 AM, said:

อันนั้นบัวลอยเจ้าดังมาก..ของผมแค่ร้านเล็กๆไม่ใช่ของผมครับ^^

เวปแรกนึกเหมือนกันเลย อยู่ใกล้ๆmbk ด้วย

เคยเดินผ่านร้านนี้ เห็นน้องหมวยที่คอยเก็บตังน่าจะไม่มปลายก็มหาลัย
นึกว่าเป็นคนรู้จัดคุณronan ได้ขอใช้option ซื้อแหวนที่คุณronanเคยบอกไว้

รอชิมบัวลอยฟรีนะครับ

ArPae's Photo ArPae 13 Nov 2020

เก่งมากเลยครับ เคยเจอที่ร้านที่ MBK นานมากๆแล้วตอนไปซื้อ Home Theater JVC จากคุณป้อบ

RONAN321's Photo RONAN321 14 Nov 2020

ArPae, on 13 November 2020 - 08:44 AM, said:

เก่งมากเลยครับ เคยเจอที่ร้านที่ MBK นานมากๆแล้วตอนไปซื้อ Home Theater JVC จากคุณป้อบ

นานมากกกก..เกือบลืมไปเลย JVCรุ่นนั้นใช้ดีนะคุ้มค่ามากๆ^^