`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

PS3 อ่านแผ่น GTA V ดังและบ่อยมาก ผิดปกติไห...

Spark360z's Photo Spark360z 06 Oct 2013

เครื่องผม PS3 slim 160gb อายุ 3 ปีได้ ไม่ทราบว่าผิดปกติไหมครับ

แบบว่ามันเหมือนหัวอ่านทำงานตลอดเวลาที่เล่นเลย เกมอื่นไม่เป็นนะครับ

แต่เกมนี้มันอ่านแกรกๆๆๆ ตลอดเลย ไม่ทราบว่าเป็นกันไหมครับ

หรือหัวอ่านผมใกล้ไปแล้ว

BLUEGROW8399's Photo BLUEGROW8399 06 Oct 2013

ของผมดังแต่ไม่บ่อยนะ ไม่ทราบปกติเป็นแอร์เล่นตลอดไหมครับ?

luckyang's Photo luckyang 07 Oct 2013

ไม่เป็นนิ

McMa's Photo McMa 08 Oct 2013

เป็นเหมือนกันครับกับเกมนี้เกมเดียว เครื่องผมซื้อมาปีเดียว สำหรับเกมนี้ผมคิดว่าน่าเป็นกันทุกเครื่อง แต่ต้องสังเกตุดีๆครับ กลางวันจะไม่ได้ยิน แต่ถ้าเล่นตอนกลางคืนตอนที่บ้านเงียบสงัดจะได้ยินชัดมาก ถ้าเป็นฉากออกนอกเมืองไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่ในเมืองล่ะก็มันจะอ่านดังและถี่มากเลยครับ หัวอ่านขยับแทบไม่หยุด อาจเป็นเพราะกราฟฟิกมันสวยและกว้างมาก

เสียดาย PS3 ไม่ยอมทำฟังก์ชั่นลงเกมในแฟรชไดรฟ์ ไม่งั้นคงเล่นได้อย่างสบายใจกว่านี้ และคงลื่นกว่านี้อีกหน่อย

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 08 Oct 2013

McMa, on 08 October 2013 - 07:21 PM, said:

เป็นเหมือนกันครับกับเกมนี้เกมเดียว เครื่องผมซื้อมาปีเดียว สำหรับเกมนี้ผมคิดว่าน่าเป็นกันทุกเครื่อง แต่ต้องสังเกตุดีๆครับ กลางวันจะไม่ได้ยิน แต่ถ้าเล่นตอนกลางคืนตอนที่บ้านเงียบสงัดจะได้ยินชัดมาก ถ้าเป็นฉากออกนอกเมืองไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าอยู่ในเมืองล่ะก็มันจะอ่านดังและถี่มากเลยครับ หัวอ่านขยับแทบไม่หยุด อาจเป็นเพราะกราฟฟิกมันสวยและกว้างมาก

เสียดาย PS3 ไม่ยอมทำฟังก์ชั่นลงเกมในแฟรชไดรฟ์ ไม่งั้นคงเล่นได้อย่างสบายใจกว่านี้ และคงลื่นกว่านี้อีกหน่อย
ก็ install ลงเครือ่งไปตอนแรก แล้ว 8G ก็อันนั้นแหละครับ

pariwat_77's Photo pariwat_77 11 Oct 2013

ผมก็ดังเหมือนกัน แต่ก็ไม่บ่อยมาก มันดังๆหยุดๆ

jinoof13's Photo jinoof13 11 Oct 2013

Mio and Mayu, on 08 October 2013 - 07:27 PM, said:

ก็ install ลงเครือ่งไปตอนแรก แล้ว 8G ก็อันนั้นแหละครับ

ช่ายแล้วครับ ปกติ มันไม่น่าเกี่ยวกับอ่านแผ่นครับ เพราะมันอินสตอลง HDD ไปแล้ว 8 GB เพื่อให้อ่านจากข้อมูลตรงนี้แทนแผ่น น่าจะเกิดปัญหาอะไรสักอย่าง อันนี้รอผู้รู้แล้วกันครีบ