`
←  GTA V - Grand Theft Auto V
Logo
»

ถามหน่อยครับ GTA V เกมนี้สร้างออกมาเพื่อ ?

gt41's Photo gt41 25 Sep 2013

ไม่ได้ต่อต้านนะครับ เพราะเล่นอยู่เหมือนกันแต่ไม่ไปถึงไหน เพราะไม่มีเวลา ...

แต่อยากรู้จริงๆ ..

นอกจากความสนุกในการเล่นและเนื้อหาแล้ว ผู้ผลิตทำเกมนี้ออกมาเพื่อ ?

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 25 Sep 2013

Money ล้วนๆๆๆ ครับ

ridergirl's Photo ridergirl 25 Sep 2013

เพื่อเงินครับ.....

เอาจริงๆ แค่ 2 อย่างที่กล่าวอ้างมา ก็เพียงพอแล้วนี่ครับ? ผมไม่เห้นว่ามันจำเป็นต้องมีอะไรมากกว่านี้เลย

สร้างมาเพื่อความสนุก อย่านึกจนบรรลุแล้วเอาไปทำจริง

homejoe's Photo homejoe 25 Sep 2013

เขา ก็ ทำงาน เขา ครับผม ได่เงิน ได้ตัง

2bit's Photo 2bit 26 Sep 2013

สนองความเกรียนของแฟนๆคับ ผมก็ด้วย :r18: :r18:

netstat28's Photo netstat28 26 Sep 2013

ความอิสระของเกมที่บางเกมให้ไม่ได้

:r38:

studioinu's Photo studioinu 26 Sep 2013

เราคาดหวังอะไรจากการเล่นเกมหรือ?!?

NeoTokyo's Photo NeoTokyo 26 Sep 2013

เพื่อเงินล้วน ๆ

spock's Photo spock 26 Sep 2013

ทำหนัง มาให้คนดู ทำเกม มาให้คนเล่น ทำร้านอาหารอร่อย ก็เพื่อคนกิน

สนองตัณหามนุษย์ไงครับ แล้วเขาก็ได้เม็ดเงินตอบแทนไป

คนจ่ายแฮปปี้ คนสร้างเกมแฮปปี้ กลับไปสร้างสรรค์งานดีๆออกมาอีก

jinoof13's Photo jinoof13 26 Sep 2013

View Postspock, on 26 September 2013 - 12:37 PM, said:

ทำหนัง มาให้คนดู ทำเกม มาให้คนเล่น ทำร้านอาหารอร่อย ก็เพื่อคนกิน

สนองตัณหามนุษย์ไงครับ แล้วเขาก็ได้เม็ดเงินตอบแทนไป

คนจ่ายแฮปปี้ คนสร้างเกมแฮปปี้ กลับไปสร้างสรรค์งานดีๆออกมาอีก

ยกเว้นของก็อปปี้ครับ คนสร้างไม่แฮปปี้ด้วย แต่คนได้ดู ได้เล่น แฮปปี้ครับ

คำตอบ มันอยู่ในคำถามของคุณแล้วละครับ

FanaGu's Photo FanaGu 26 Sep 2013

มันคืองาน และสิ่งที่รักของ ทีมงานมั้งครับ
ผม ตอนนี้ทีมงานดีใจน้ำตาไหลไปแล้ว
คล้ายตอนผมปลื้มปิติ กับทีมวอลเลย์บอลหญิงไทย ได้แชมป์ มันสุดๆจริง ๆ

captPae's Photo captPae 28 Sep 2013

จะรู้ไปเพื่อ ?

(แซวเล่น อย่าโกดนะ... )

akachai2517's Photo akachai2517 28 Sep 2013

เมื่อมาถูกแนวก้อจึงทำต่อๆ มา ถ้าเปลี่ยนแนวอาจขายไม่ได้

naknaknak's Photo naknaknak 01 Oct 2013

เงินๆๆๆๆ

ผมยัง เชีย ให้ค่ายนี้ มาทำเกม เน้น ปล้น เลือก crew เลือก แผน แต่เน้น เฉพาะ heist ไปเลย โดยใช้ engine GTA นี่ละ

เผลอๆ เป็นซีรี่ดังใหม่ ได้อีกเกม