`
←  DGO SPORT CLUB - ตามติดทุกข่าวสารกีฬา
Logo
»

ความเหมือนในความต่าง

Indyhell's Photo Indyhell 03 Apr 2011

View PostGinolaBoy, on 03 April 2011 - 09:56 PM, said:

คุณ Guest_1 ใจเย็นๆนิดนึงได้ไหมครับ เรื่องการแซวเหน็บกันเกี่ยวกับบอลอังกฤษผมก็ว่าเป็นเรื่องปกติ อยู่ที่ว่าใครจะเอามันมาซีเรียสมากมายขนาดไหน

มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้ ทางคุณZefa_gust ทีมงานก็ตักเตือนไปแล้ว

ตักเตือนในไหนครับ ทำไมไม่รู้เรื่องเลย

ช่วงหลังผมรู้สึกว่ากลุ่มคุณก็เริมจะเลยเถิดกันไปเยอะแล้วเหมือนกันนะครับ คงไม่ต้องบอกว่ามี ID ไหนบ้างนะครับ

เช่นอะไรครับ

มีการไปตั้งห้องใน Facebook แขวะการทำงานของทีมงาน DGO

อย่างเช่นอะไรบ้าง ถ้ามันไม่จริง ทำไมไม่ออกมาชี้แจงในนั้นละครับ

The Fool's Photo The Fool 03 Apr 2011

กรุณาตอบผมตรงนี้เลยนะครับ

1. คำว่ากลุ่มบอก user มาเลยครับตรงไหนบ้างจะได้ปรับปรุงให้ถูก จะได้รู้ไปเลยกลุ่มไหนที่มันชั่วที่มันไม่ดีในสายตาทีมงาน ผมก็ไม่ชอบครับถ้าอะไรมันจะแหกกฎมากไป
2. เรื่องแขวะใน FB กรุณาบอกมาเลยว่าเรื่องไหนบ้างผมจะได้ตามคนที่มีปัญหามาไขข้อข้องใจให้ถูกต้องจะได้จบๆ
3. ไอ้เรื่องแขวะมันก็ไปๆมาๆไม่มีคนเริ่มมันไม่เกิดครับอยู่ดีๆมันไม่มีใครไปเรื่องหรอกครับ ดังนั้นคนที่มีเจตนาที่เล็งเห็นผลรับรู้ไว้ด้วยนะครับ

ผมอยากให้เคลียร์ตรงนี้ครับ อยากให้ทางทีมงานเห็นกับตาจริงๆถึงข้อความที่บอกมีการว่าใน FB ไม่ใช่ใครเอาไปพูดใส่ไข่ฟังแล้วมันเลวร้ายถึงขั้นว่าคนที่มันคบกับผมมันเลวไปหมดขอตรงประเด็นและทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ
Edited by The Fool, 03 April 2011 - 10:43 PM.

Rob G's Photo Rob G 03 Apr 2011

View PostIndyhell, on 03 April 2011 - 09:33 PM, said:

ไม่นะท่าน

ผมไม่ชิน นะ จริงๆๆ นะ

ต่อไป มีเฮ

ชอบพูดจังว่าแต่ะไม่ได้ ใช่ไหม เดี๋ยวดูๆๆๆๆ

ต่อไปขอแต่ะมั่งนะ

รู้สึกเหมือนโดนพาทพิงขอออกตัวนิดละกัน เชิญครับ ผมเชียร์นิวนะ ถ้าทีมผมแพ้คุณอยากแขวะเชิญครับ ผมชินแล้ว เรื่องแค่นี้เอง มีแพ้มีชนะ วันนี้มันไม่ใช่วันของเรา ต่อไปก็ไม่แน่ ส่วนตัวผมสนุกๆอยู่แล้ว แขวะกันกับเพื่อนเป็นธรรมดา ผมเชียร์มาเป็นสิบปีแล้ว ตกชั้นก็เคยแล้ว เรื่องแค่นี้ไม่ทำผมรู้ร้อนรู้หนาวหรอกครับ ผมไม่ได้เชียร์เพราะอยากเกทับคนอื่น ผมเชียร์เพราะผมรักทีมของผม ถ้ามีคนที่จะหัวเราะทีมผมก็เพราะเค้าไม่เข้าใจสิ่งที่ผมเข้าใจในทีม สิ่งที่ผมรักในทีม ก็แค่นั้น ผมแค่พูดตามสิ่งที่ผมเห็น คนเชียร์ทีมอื่นก็มี ทั้งแมนยู ทั้งสิงห์บลู ทั้งไก่ ผมไม่เห็นใครจุดเดือดต่ำเท่าคุณสองคนเลย ถ้าพูดตรงไหนไม่เข้าหูก็ขออภัย อย่างที่บอก ผมเห็นไงผมก็พูดแบบนั้น ผมไม่เคยอยากให้ทีมไหนทำผลงานห่วย ผมเชียร์เกือบทุกทีม ผมอยากดูบอลสนุกๆก็แค่นั้น ปีนี้ผมเชียร์ปืนให้คว้าแชมป์แต่ถ้าทางคงแห้วแล้ว วันที่แมนยูเจอหงส์ผมยังเชียร์หงส์เลย แต่อีกใจก้เชียร์แมนยู หงส์จะได้แต้มไม่หนีนิวมาก เผื่อตามทัน เหอๆๆ

เอาเป็นว่าอยากแตะเชิญครับ ผมไม่คิดว่าความเห็นของคนที่ผมยังไม่เคยเห็นหน้าจะเปลี่ยนความรู้สึกของผมกับทีมที่เชียร์มาตลอดชีวิตได้หรอก

Ducati999's Photo Ducati999 03 Apr 2011

แล้วจะคุยเรื่อง แขวะ เรื่อง มอด เรื่อง เงิน เรื่อง กลุ่ม เอาเรื่องไหนก่อน :o_smoke: :o_smoke: งงง

LoveKaRaoKe's Photo LoveKaRaoKe 03 Apr 2011

รังไข่เกรียนมากี่ห้องต่อกี่ห้องยังมาตายห้องนี้เลย

ส่วนผมไม่ชอบว่าทีมอื่นแต่ด่าทีมตัวเองคงไม่โดนนะ :o_worry:

GUEST_1's Photo GUEST_1 03 Apr 2011

ถามจริงๆ แล้วจะแขวะกันไปทำไมให้ได้อะไร ช่วยตอบที
ขนาดPS3 กับ Xbox เมื่อก่อนก็แบบนี้แหละ ไอ้ฝั่งนู้นว่าฝั่งนี้เครื่องไฟแดงกาก ไอ้ฝั่งโน้นก็ว่าฝั่งนี้หัวอ่านกาก ก็เดือดกันตลอด รึว่าไม่จริง
แล้วทำไมเราไม่ช่วยกันให้มันไม่เป็นเหมือนเวปอื่นไม่ได้เหรอ หรือมันไม่สนุกว่างั้น

ผมมาแรกๆก็เจอเลย กระทุู้วัฐจักรเป็ด ก็มีดราม่าเล็กๆกันไปจนกระทู้โดนอุ้มไป ผมยังลากไปลงที่SS แค่พิมพ์ว่าถ้าผมตั้งกระทู้แบบนี้ที่(SS)นี่จะเป็นยังไง
มันไม่ใช่เวปของฝ่ายใดฝ่ายหนึ่ง มันเป็นเวปส่วนรวม ที่มีทุกคนทุกทีมที่เชียร์กัน ปรากฎดราม่ากันไปสิบกว่าหน้ากับกระทู้นั้น ผมโดนแบนไปเจ็ดวัน
ข้อหา สร้างความแตกแยกในเวป ยังไม่ทันจะได้ตอบอะไรเลย :devil: ข้อหาประมาณนี้แหละ มันนานแล้วจะสี่ปี

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 03 Apr 2011

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 10:27 PM, said:

1. คำว่ากลุ่มบอก user มาเลยครับตรงไหนบ้างจะได้ปรับปรุงให้ถูก จะได้รู้ไปเลยกลุ่มไหนที่มันชั่วที่มันไม่ดีในสายตาทีมงาน ผมก็ไม่ชอบครับถ้าอะไรมันจะแหกกฎมากไป

ทีมงานไม่ได้มองว่ากลุ่มไหนที่ชั่วหรืออย่างไรครับ ผมเองก็เคยส่งข้อความหาคุณ ขอให้คุณช่วยคุยกับเพื่อนๆในกลุ่มของคุณ(ส่วนใหญ่ก็ในกระทู้นี้) เรื่องการโพสต์ลามก เรื่องลงอ่าง เรื่องคำหยาบคายในหน้า profile comment

2. เรื่องแขวะใน FB กรุณาบอกมาเลยว่าเรื่องไหนบ้างผมจะได้ตามคนที่มีปัญหามาไขข้อข้องใจให้ถูกต้องจะได้จบๆ

ทราบว่ามีทีมงาน jr mod และสมาชิก่ทานอื่นแจ้งมา เพราะมันเป็น closed group และผมก็ไม่ได้เข้าไป...ถ้าผมเข้าใจผิดขอโทษด้วยนะครับ แต่คิดว่าไม่น่าจะเป็นการใส่ไฟ

3. ไอ้เรื่องแขวะมันก็ไปๆมาๆไม่มีคนเริ่มมันไม่เกิดครับอยู่ดีๆมันไม่มีใครไปเรื่องหรอกครับ ดังนั้นคนที่มีเจตนาที่เล็งเห็นผลรับรู้ไว้ด้วยนะครับ

ผมก็โดน ผมแฟนสเปอรส์ ก็โดนแฟนหงส์กับอาร์เซนอลแซวบ้าง แต่ถ้าเราไม่ไปตอบโต้ วางตัว มันก็ไม่มีการต่อยอดน่ะครับ

ผมอยากให้เคลียร์ตรงนี้ครับ อยากให้ทางทีมงานเห็บกับตาจริงๆถึงข้อควาไม่ใช่ใครเอาไปพูดใส่ไข่ฟังแล้วมันเลวร้ายถึงขั้นว่าคนที่มันคบกับผมมันเลวไปหมดขอตรงประเด็นและทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

ก็พยายามจะเคลียร์น่ะครับ ไม่งั้นผมคงไม่ออกมาโพสต์แบบนี้ แบนยาวเหมือนบางเวบก็จบ ถูกไหมครับ

ผมไม่มีต้นทุนอะไรเลยเพราะบอร์ดเราเป็นบอร์ดปิด จริงๆมาท้าขนาดนี้ในกระทู้ผมแบน user ก็จบใช่ไหมละครับ

ผมเองก็พยายามสื่อสารกับคุณและทางคุณ Guest_1 ตลอดเวลาที่เห็นอะไรเกินเลย จนสมาชิกคนอื่นๆ เขา้เห็นว่าผม pro กลุ่มคุณกะันหมดแล้ว

GUEST_1's Photo GUEST_1 03 Apr 2011

View PostThe Fool, on 03 April 2011 - 10:27 PM, said:

ข้อ3เห็นด้วยกับน้องเบียร์ครับ

ปล. ตอบท่านadmin มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้
ผมก็คนธรรมดายกเว้นไม่มียศเหมือนมอดแค่นั้น

ผมอยากให้เคลียร์ตรงนี้ครับ อยากให้ทางทีมงานเห็นกับตาจริงๆถึงข้อความที่บอกมีการว่าใน FB ไม่ใช่ใครเอาไปพูดใส่ไข่ฟังแล้วมันเลวร้ายถึงขั้นว่าคนที่มันคบกับผมมันเลวไปหมดขอตรงประเด็นและทุกคำตอบนะครับ ขอบคุณครับ

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 03 Apr 2011

สมาชิกท่านนึง capture มาให้ผมแล้วถามว่าทำไมทีมงานไม่ทำอะไรเลย...คุณคิดว่ายังไงละครับ

ลองมองนะครับ ว่าทำไมผมถึงอยากพยายามทำความเข้าใจมากกว่าแบนๆไปก็จบเรื่องแล้ว...

ขอบคุณครับ ไปทานข้าวก่อน ภรรยาด่าแล้ว อยู่แต่กระทู้นี้แต่เช้าละ

The Fool's Photo The Fool 03 Apr 2011

ขอบคุณที่เตือนละครับจะได้รู้ตัวบอกเพื่อนว่าเพลาๆหน่อย แต่ประเด็น Close Group อันนี้แสดงว่าไม่มีหลักฐานนะครับ ผมก็เรื่องสัปดนอะไรของผมที่จะคุยเหมือนกันทราบว่า Jr หรือ สมาชิกขึ้นอีนคงรู้สึกไม่สบายใจถึงขั้นวิตกจริตไปขนาดนั้น

สุดท้ายผมก็ย้ำนะครับเหมือนเดิมผมก็อยากบอกเหมือนกันไม่ต้องให้อภิสิทธิ์ใครหรอกครับผิดก็แบน แต่ที่ผมรู้สึกไม่ดีคือใครผิดก็ว่าผิดคุณเหมือนพยายามจะจับตามองเป็นกลุ่มมาตั้งแต่แรกแล้ว ยกตัวอย่างเช่นถ้ามีคนตั้งกระทู้ซื้อขายโกงคนนึง แต่อีก user นึงเป็นเพื่อนสนิทกับ user จะแบนด้วยกันไหมครับ ขอเอาข้อความที่ JR หรือ user ที่แจ้งมาทาง PM ด้วยนะครับเพราะถ้าเข้าข่ายเป็นการใส่ความต่อบุคคลที่ 3 ผมสงวนสิทธิในการดำเนินคดีไว้ใน ณ ที่นี้ด้วย ในกรณีที่เป็นใส่ความผมไม่สามารถยอมได้ครับ
Edited by The Fool, 03 April 2011 - 11:07 PM.

ก็พยายามจะเคลียร์น่ะครับ ไม่งั้นผมคงไม่ออกมาโพสต์แบบนี้ แบนยาวเหมือนบางเวบก็จบ ถูกไหมครับ

ผมไม่มีต้นทุนอะไรเลยเพราะบอร์ดเราเป็นบอร์ดปิด จริงๆมาท้าขนาดนี้ในกระทู้ผมแบน user ก็จบใช่ไหมละครับ

ผมเองก็พยายามสื่อสารกับคุณและทางคุณ Guest_1 ตลอดเวลาที่เห็นอะไรเกินเลย จนสมาชิกคนอื่นๆ เขา้เห็นว่าผม pro กลุ่มคุณกะันหมดแล้ว

ผมเข้าใจท่านadminตรงนี้นะ คนอื่นยังงงผมก็ งง เพราะผมรอดมาหลายครั้งแล้วล่ะ
เรื่องแบนผมไม่ได้ท้าทาย ผิดก็ว่าไปครับ แต่ผมบอกสมาชิกเลยว่า ที่นี่adminใจดีสุดแล้ว ผมน่าจะดดนแบนไปตั้งนานนมแล้ว

View PostGinolaBoy, on 03 April 2011 - 10:56 PM, said:

สมาชิกท่านนึง capture มาให้ผมแล้วถามว่าทำไมทีมงานไม่ทำอะไรเลย...คุณคิดว่ายังไงละครับ

ลองมองนะครับ ว่าทำไมผมถึงอยากพยายามทำความเข้าใจมากกว่าแบนๆไปก็จบเรื่องแล้ว...

ขอบคุณครับ ไปทานข้าวก่อน ภรรยาด่าแล้ว อยู่แต่กระทู้นี้แต่เช้าละ
ลองไปถามมันครับว่า ถ้ามันไม่แขวะมันนอนหลับมั้ย

ถ้าผมอยากแขวะนะจริงๆนะ ผมไปอยู่เวป.....นู้นดีกว่า

เดือดกันทุกวัน แบนกันทุกวัน ไปดูสิ USERเก่าๆ เหลืออยู่กี่คน

แล้วทำไมต้องให้มันเป็นแบบนั้นด้วยว้า

Edited by GUEST_1, 03 April 2011 - 11:09 PM.

lengga's Photo lengga 03 Apr 2011

พิมพ์ไปเยอะ แต่ลบก่อนจะโพสทุกที

ยังไงประเด็นนี้ มันก็ขึ้นอยู่กับมุมมองหลายๆคนด้วย

ผมดันมีทีมที่เชียร์ เลยออกความเห็นไปก็อาจจะไม่ถูกใจ ทีมฝ่ายตรงข้ามด้วยสิ

เอาเป็นว่า ยังไงบอร์ดนี้ ก็ยังรับฟังเพื่อนสมาชิกทุกๆคนเท่ากันอยู่ ผมเชื่ออย่างนั้น :cat_yes:

jaraba's Photo jaraba 03 Apr 2011

แล้วคนตั้งกระทู้ไปไหนแล้ว อย่าว่างู้นงี้เลย แต่ตัวคนเริ่มน่ะไปไหน เปิดกระทู้ซะขวนผ้าป่าแหกโค้งเลย

ขบวน ผิดไปหน่อย

PSMAN's Photo PSMAN 04 Apr 2011

เศร้าใจจัง... ผมพอเข้าใจนะ เพราะผมก็เชียร์หงส์เหมือนกัน
แต่ก้อต้องยอมรับนะครับว่า ตอนนี้ห้องกีฬาคนมันเยอะขึ้น บางทีก็มีคนใหม่ๆ เข้ามาเม้น มาเหน็บ มาแซว
ทั้งนี้ทั้งนั้น ก้อเพราะ คุณ indyhell กับ คุณ guest1 นี่แหละที่เป็นกลุ่มคนแรกๆ ที่ปลุกห้องขึ้นมา

อยากให้จบลงด้วยดีนะครับ ห้องนี้ผมว่ามันเฮฮาไม่เหมือนที่อื่น

PoOnO_o's Photo PoOnO_o 04 Apr 2011

ตกลงคือไอ้แบบนี้ทำได้ใช่ไหมครับ ขอแค่ไม่หยาบคายก็พอใช่ไหมครัับ

ผมไม่ได้เข้าข้างป๋า GUEST_1 นะ เพราะผมไล่ไทม์ไลน์ไม่ถูกเหมือนกันว่าใครเริ่มก่อน เริ่มหลัง รู้แต่ว่าแขวะกันไปมาจนเกิดอารมย์(คนละอารมย์นะ :o_shame: )

และป๋าเองแกบอกว่าแกหยุดไปแล้ว แต่มีกรณีใหม่ขึ้นมา เลยทำให้ผมได้ข้อสรุปได้ว่า แขวะกันได้ ไม่ ผิด กฎ :o_love:

แต่ผมก็สงสัยอยู่ ป๋าเองอยู่ๆก็แรง ผมก็ไม่รู้ว่าป๋าไปอัดอั้นมาจาก กระทู้ไหน replyไหน webอะไร ป๋าก็ใจเย็นนิดนึงนะ แขวะกันตามเกมก็พอ

ผมเคยวิเคราะห์กันมาแล้วว่าคนไทยที่เชียร์ทีมอักษรย่อ M กว่าร้อยละ 73.7245% เพราะว่าเกิดมาก็เห็นมันเป็นแชมป์ละครับ และการที่มันเป็นแชมป์อย่างต่อเนื่องทำให้คนไทยที่เชียร์ทีมอักษรย่อ M นี้ ร้อยละกว่า 45.425% สั่งสมความภาคภูมิใจจนกลายเป็นความหยิ่งผยอง และสนุกสนานกับการเย้ยหยัน เพราะถือว่าตัวอยู่บนจุดที่สูงที่สุดที่สามารถจะแขวะเขาได้ให้ทั่วไปหมด พอมีอะไรที่นิดหน่อยที่พอจะให้ทีมอื่นได้แขวะบ้าง ก็จะเริ่มละ ชนะแล้วไง แชมป์เคยได้ไหม ปีนี้ขอให้ได้ซักถ้วยนะ บลา ๆ ๆ ๆ มันเป็นฉนวนเหตุสำคัญเลยละครับ

ซึ่งผมว่ามันไม่ต่างกับวงการเกมส์เลยซักนิด ระหว่างค่าย M S N ที่แขวะกันไปมาอย่างสนุกสนาน

lengga's Photo lengga 04 Apr 2011

chappy รู้สึกจะบ่อยนะครับ ล่าสุดก็มี เพลาๆหน่อยละกันเน้อ
Edited by lengga, 04 April 2011 - 12:23 AM.

GinolaBoy's Photo GinolaBoy 04 Apr 2011

ขออนุญาติตอย Indyhell นะครับ คำถามส่วนใหญ่ตอบผ่านทางโพสต์คุณ The fool ไปหมดแล้ว

มอดก็คนธรรมดาที่มีอารมณ์และผิดพลาดกันได้ ทางคุณZefa_gust ทีมงานก็ตักเตือนไปแล้ว

ตักเตือนในไหนครับ ทำไมไม่รู้เรื่องเลย

ตอบนะครับ

การตักเตือนมอดหรือทีมงานที่ทำงานผิดพลาด ไม่ได้ทำในบอร์ดแล้วก็ไม่ได้ทำให้สมาชิกเห็นครับ

เป็นการเตือนกันภายใน เพื่อให้ปรับปรุงเรื่องการทำงาน ดูแลบอร์ดให้ดีขึ้นครับ

ถือว่าเป็นการทำงานกันภายในครับ

chappy's Photo chappy 04 Apr 2011

>>>>> พอดีมีคนมันว่าผมชอบดิ้นน่ะฮาฟฟฟ ไม่ได้ดูสารรูปตัวเองเลย ถ้าผมดิ้น คุณก้อเข้าขั้นบ้ามากๆเลยนะฮาฟฟฟ :o_lol:

edit : ผมไม่ได้มีหุ้นอยู่ที่แมนยูนะฮาฟฟฟฟ แค่เชียร์เฉยๆ :o_lol:
Edited by chappy, 04 April 2011 - 01:37 AM.

teddyman's Photo teddyman 04 Apr 2011

ถ้าจะเตือนผมว่าน่าจะเตือนทั้งสองฝ่ายนะครับ เพราะเรื่องแขวะกันไปแขวะกันมาเนี่ย ถ้ามีแค่ฝ่ายเดียวมันเกิดไม่ได้แน่นอนครับ