`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ͧ SPLINTER CELL: convictio...

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 20 Apr 2010

QUOTE([[[PEE]]] @ Apr 20 2010, 08:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>

โตขึ้นผมอยากเป็นอย่างน้าหยาดฮะ

ไม่ทราบว่าคุณจะเข้ามากระทู้นี้ทำไมครับ ผมไม่ได้เขียนเวอชั่นม้งนะ อ่านไทยออกเหรอคุณอะ

ปล. ไปต่อบัตรชมพูซะนะ เดี๋ยวโดนส่งกลับูมิลำเนา

QUOTE(สายลมแห่งปริซึม @ Apr 20 2010, 09:00 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Splinter Cell หนังสือกับ เกมส์จริงๆมันคนละโลกกันเลยล่ะครับ เนื้อเรื่องไม่ได้เกี่ยวอะไรกันเลย

ที่คนเี่ขี่ยนเป็น David Michaels เพราะ Splinter Cell นี่ Tom Clancy แค่สร้างตัวละครแค่นั้นเองครับ

หนังสืออกมา 6 เล่มได้แล้ว ซึ่งก็สองเล่มแรก(ผมว่าดีสุด เขียนเป็นมุมมองแซมเอง นึกพูดเสียดสี ตลกๆขำๆ แบบเหมือนตอนเล่นเกมส์เลย) เขียนโดยคนที่รับเขียน James Bond ตอนนี้อยู่นะครับ ส่วนเล่มหลังๆมาเป็นใครไม่รู้จำไม่ได้ แต่ก็ใช่นามปากกาว่า David Michaels มาตลอด

อ่อ.. งี้นี่เอง นี่เพิ่งรู้ด้วยนะเนี่ยว่ามีแปลไทยด้วย
ขอบคุณครับ

QUOTE(nick22 @ Apr 20 2010, 10:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอบคุณมากเลยครับ สำหรับเนื้อเรื่อง ผมจบไปรอบนิงแล้ว กลับไปเล่น โหมด hard ทันทีเลย จะได้อินกะเนื้อเรื่องด้วย

นั่นแหละครับ จุดประสงค์ของกระทู้

eicqx's Photo eicqx 21 Apr 2010

บทดีมาก มันส์ จนอยากเล่นเลย.... ขอบคุณมากสำหรับซับดีดี

auhibs's Photo auhibs 21 Apr 2010

อ่านไปนิดเดียว กลัวเลย ที่เล่นไว้ อายืม xbox ไปไม่ยอมคืนเซง อยากเล่นใจจะขาด

Devil Bear's Photo Devil Bear 21 Apr 2010

d16c4689.gif ขอบคุณมากครับ แปลได้ดีมากครับ เล่นรู้เนื้อเรื่องขึ้นเยอะเลยครับ

MonsTerBoy's Photo MonsTerBoy 21 Apr 2010

สุดยอดเลยคับ เขียน บรรยายได้เจ๋งจริงๆ ไม่ต้องเล่นเกมก้อสนุกตามไปด้วยได้อะ เหมือนนั่งอ่านนิยายอยู่ yoyo_52.gif

Tazdy's Photo Tazdy 22 Apr 2010

คนที่อยู่ฉากสุดท้าย President รึครับเนี่ย เล่นรอบสามพึ่งรู้ 55
ต้องรอให้คุณหยาดแปลให้จบก่อนแล้วมั้งเนี่ย พึ่งจะรู้ว่าตัวเองไม่รู้เรื่องสักเท่าไหร่

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 22 Apr 2010

QUOTE(Tazdy` @ Apr 22 2010, 08:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คนที่อยู่ฉากสุดท้าย President รึครับเนี่ย เล่นรอบสามพึ่งรู้ 55
ต้องรอให้คุณหยาดแปลให้จบก่อนแล้วมั้งเนี่ย พึ่งจะรู้ว่าตัวเองไม่รู้เรื่องสักเท่าไหร่

นั่นแหละครับ

เดี๋ยววันนี้จะต่อะนะ พอดี2-3วันนี้งานเข้านิดหน่อย

mike63's Photo mike63 23 Apr 2010

ผมว่าเกมSPLINTER CELL: conviction เเม่งเป็นเกมที่ดีมากๆเลยสำหรับ360
เเถมเฉพาะ360อีกเยี่ยมมากๆ

morningglory's Photo morningglory 23 Apr 2010

สุดยอดครับ เอาไปเลย 5 กระโหลก

auhibs's Photo auhibs 23 Apr 2010

พีรีวิว nier หน่อยดิเค้าว่ากันว่าเทพ

ไหนๆแล้วน่าจะมีกระทู้รีเควสรีวิวเลยนะ ให้พี่หยาดเหนื่อยเล่นๆ ก๊ากๆๆ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 23 Apr 2010

QUOTE(auhibs @ Apr 23 2010, 07:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
พีรีวิว nier หน่อยดิเค้าว่ากันว่าเทพ

ไหนๆแล้วน่าจะมีกระทู้รีเควสรีวิวเลยนะ ให้พี่หยาดเหนื่อยเล่นๆ ก๊ากๆๆ

ยังไม่ได้เล่นเลยว่ะ ช่วงนี้ดันบ้า PS2 (พิมพ์ไม่ผิดนะ)

RPGแหล่มๆชวนให้เล่นรอบสองบานกว่า 15เกม เหอะ
ไม่ได้รีวิวมาจะเดือนละ ยังเคลียเกมแรกไม่จบเลย ท่าจะยาว

ช่วงนี้เลยไม่ได้รีวิวเลย แย่ว่ะ.. เล่นเกมเสียการเสียงาน

Hedgehog's Photo Hedgehog 24 Apr 2010

มาลงชื่อว่า มาอ่านต่อแล้วครับ yoyo_29.gif

lovelymarky's Photo lovelymarky 25 Apr 2010

ขอบคุณมากครับ อ่านแล้วได้อรรถรสจริงๆ พึ่งจะเล่นเกมจบไปเมื่อวานแบบทั้งยิงและไม่ยิง (ได้ AP ทั้งสองแบบเลยครับ)
เกมสนุกมาก การลำดับเรื่องเจ๋งสุดๆ และให้เสียงาษาไทยได้อารมณ์จริงๆ ขอบคุณครับ

MoDiFy's Photo MoDiFy 25 Apr 2010

ผมปริ้นไปอ่านตอนถ่ายหนักดีกว่า :)

ขอบคุณครับพี่...... รักนะ ดุ๊บๆ

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 25 Apr 2010

QUOTE(MoDiFy @ Apr 25 2010, 12:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมปริ้นไปอ่านตอนถ่ายหนักดีกว่า :)

ขอบคุณครับพี่...... รักนะ ดุ๊บๆ

เอ็งจะปริ๊นไปอ่านตอนอึ หรือจะเอากระโถนมาอึตอนอ่าน ก็ตามสะดวกเลยไอ้น้อง

แต่ล้างเกลี้ยงๆนะ จะได้ไม่ลำบากพี่

MoDiFy's Photo MoDiFy 25 Apr 2010

QUOTE(9th TEARDROP @ Apr 25 2010, 04:05 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ็งจะปริ๊นไปอ่านตอนอึ หรือจะเอากระโถนมาอึตอนอ่าน ก็ตามสะดวกเลยไอ้น้อง

แต่ล้างเกลี้ยงๆนะ จะได้ไม่ลำบากพี่

อุ้ย พูดซะเปรี้ยวปากเย้ย yoyo_15.gif

jaysudster's Photo jaysudster 25 Apr 2010

จบแล้วววว ผมชอบที่พูดว่าครอบครัวมารับจัง

Brutal-Method's Photo Brutal-Method 25 Apr 2010

เม้นคุณหยาดกะโม่คุง ออกแนวน่ากัวน่าเนี่ย

Rei_Pop's Photo Rei_Pop 25 Apr 2010

สุดยอด ขอบคุณในความพยายาม ที่อุตส่าห์ ทำให้คนอื่น จริงๆ ครับ

Novemzer's Photo Novemzer 26 Apr 2010

ซึ้งใจจิงๆ