`
←  DGO Living Room : ห้องนั่งเล่น
Logo
»

ชมรม Fitness เล่นกล้าม

yippy's Photo yippy 23 Aug 2016

รบกวนสอบถามหน่อยครับ
พอดีผมสนใจตัว power rac ของ gymware ครับ ตัวที่มีทั้ง smith และ free weight ครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยใช้ของเจ้านี้ไหมครับ
คุณภาพเป็นไงบ้างครับ พอดีผมอยู่ ตจว แถวบ้านไม่มียิม เลยต้องเล่นที่บ้าน การประกอบยุ่งยากมากไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมครับ อีกรุ่นที่เล็งๆก็มี monster g3 ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า งบประมาณ 4-5 หมื่นครับ พวกน้ำหนักคิดว่าจะซื้อเสริมเรื่อยๆ ตามกำลังที่ยกได้ พอดีผมมีตัวที่ใช้เล่น bench press อยู่แล้วแต่มันก๊องแก๊งๆไปหน่อยครับ เลยว่าอยากจะเปลี่ยนครับ ที่สนใจตัวสมิธ เพราะคิดว่าเล่นคนเดียว จะได้ปรับฟอร์มไปด้วย กันตายด้วย ฮาา แก้เบื่อด้วย สลับๆกะฟรีเวทครับ อ่านกระทู้นี้ซุ่มเล่นตามมีตามเกิดดู youtube ประกอบมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ

ขอบคุณครับ
Edited by yippy, 23 August 2016 - 02:42 PM.

rufast's Photo rufast 23 Aug 2016

View Postyippy, on 23 August 2016 - 10:21 AM, said:

พอดีผมสนใจตัว power rac ของ gymware ครับ ตัวที่มีทั้ง smith และ free weight ครับ ไม่ทราบว่ามีท่านใดเคยใช้ของเจ้านี้ไหมครับ
คุณภาพเป็นไงบ้างครับ พอดีผมอยู่ ตจว แถวบ้านไม่มียิม เลยต้องเล่นที่บ้าน การประกอบยุ่งยากมากไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมครับ งบประมาณ 4-5 หมื่นครับ พวกน้ำหนักคิดว่าจะซื้อเสริมเรื่อยๆ ตามกำลังที่ยกได้ พอดีผมมีตัวที่ใช้เล่น bench press อยู่แล้วแต่มันก๊องแก๊งๆไปหน่อยครับ เลยว่าอยากจะเปลี่ยนครับ ที่สนใจตัวสมิธ เพราะคิดว่าเล่นคนเดียว จะได้ปรับฟอร์มไปด้วย กันตายด้วย ฮาา แก้เบื่อด้วย สลับๆกะฟรีเวทครับ อ่านกระทู้นี้ซุ่มเล่นตามมีตามเกิดดู youtube ประกอบมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ

ขอบคุณครับ

ผมอยากได้ set ใหญ่ๆ เหมือนกันแต่ที่ไม่มี

Dragonfly's Photo Dragonfly 26 Aug 2016

View Postdy_break, on 18 August 2016 - 02:34 AM, said:

นี่เลยครับ ดัดแปลง เอาถ้าไม่มีอุปกรณ์
ผมเรียนแบบคนนี้ แล้ว รู้สึกนูนขึ้น

ขอบคุณมากคร๊าบบ ^ ^

เดือนนี้ผมงานยุ่งมาก ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเท่าไหร่ (ออกอาทิตย์นึงไม่เกิน 3 วัน)

หลังส่งงานหมดแล้ว เดือนหน้าอาจจะได้ออกกำลังกายมากขึ้น จะลองดูครับ

โอม ... 6 แพ็ค จงมา :yes:

dy_break's Photo dy_break 01 Nov 2016

View PostDragonfly, on 26 August 2016 - 11:19 AM, said:

ขอบคุณมากคร๊าบบ ^ ^

เดือนนี้ผมงานยุ่งมาก ไม่ค่อยได้ออกกำลังกายเท่าไหร่ (ออกอาทิตย์นึงไม่เกิน 3 วัน)

หลังส่งงานหมดแล้ว เดือนหน้าอาจจะได้ออกกำลังกายมากขึ้น จะลองดูครับ

โอม ... 6 แพ็ค จงมา :yes:
ตอนนี่ผมก็พาน้อง มาเล่นด้วยกันที่สวนลุม เล่นตามกัน ส่วนมาก ผมจะพาน้องเล่นหน้าท้องด้วยครับ
อุปกรณ์ที่สวนลุม ได้ใจจริงๆครับ
แต่ผมเล่นตี 5 ผมนอนกลางวันครับ

ถ้ามีเวลา จัดเลยครับเอาให้เฟิร์มกล้ามแน่นเลย เวลาที่เล่นกะน้องจะไม่คุยกัน ห้ามจับโทรศัพย์ด้วย
พักรหว่างเซ็ทไม่ถึงนาที

ส่วนเรื่องกิน อัดทุก 2-3 ชมครับ

สู้ๅนะครับ

dy_break's Photo dy_break 01 Nov 2016

View Postyippy, on 23 August 2016 - 10:21 AM, said:

คุณภาพเป็นไงบ้างครับ พอดีผมอยู่ ตจว แถวบ้านไม่มียิม เลยต้องเล่นที่บ้าน การประกอบยุ่งยากมากไหมครับ หรือมีของเจ้าไหนแนะนำบ้างไหมครับ อีกรุ่นที่เล็งๆก็มี monster g3 ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่า งบประมาณ 4-5 หมื่นครับ พวกน้ำหนักคิดว่าจะซื้อเสริมเรื่อยๆ ตามกำลังที่ยกได้ พอดีผมมีตัวที่ใช้เล่น bench press อยู่แล้วแต่มันก๊องแก๊งๆไปหน่อยครับ เลยว่าอยากจะเปลี่ยนครับ ที่สนใจตัวสมิธ เพราะคิดว่าเล่นคนเดียว จะได้ปรับฟอร์มไปด้วย กันตายด้วย ฮาา แก้เบื่อด้วย สลับๆกะฟรีเวทครับ อ่านกระทู้นี้ซุ่มเล่นตามมีตามเกิดดู youtube ประกอบมาได้ 6-7 เดือนแล้วครับ

ขอบคุณครับ
http://lifegood.shopdd.in.th/index.php

ลองดูร้านนี้ครับ อุปกรณ์ ออกกำลังกาน
เขาส่ง กับประกอบให้ฟรีด้วยครับ

ผมก็ซื้อร้านนี้
ผมชอบตัวเล่น ตัวนี้มาก มันทำได้หลายอย่างเลยครับ

matichon's Photo matichon 01 Nov 2016

แจ้งข่าวwheyถูกครับ
ของ proflexเคยกินเมื่อนานมาแล้ว
จำไม่ได้ว่ารสชาติเป็นยังไงนะครับ
5lbs×2กระปุก3200ใช้โคดpay22ลดอีก22%เหลือ2566
เท่ากับ10lbs2566เอง ถูกมากเลยครับเก็บเงินปลายทางได้ด้วย

http://www.orami.co....x-2-pieces.html

Devilot's Photo Devilot 02 Nov 2016

View Postmatichon, on 01 November 2016 - 07:21 PM, said:

แจ้งข่าวwheyถูกครับ
ของ proflexเคยกินเมื่อนานมาแล้ว
จำไม่ได้ว่ารสชาติเป็นยังไงนะครับ
5lbs×2กระปุก3200ใช้โคดpay22ลดอีก22%เหลือ2566
เท่ากับ10lbs2566เอง ถูกมากเลยครับเก็บเงินปลายทางได้ด้วย

http://www.orami.co....x-2-pieces.html

แพงครับ concentrate ราคานี้ ยังไงซื้อเวย์ผมก็ว่า fitwhey ถูกสุดครับ ล่าสุดก็ 10+5 isolate 3800 ผมจัดไปก่อนหน้าและ 3 ชุดกินยันสิ้นปี
Edited by Devilot, 02 November 2016 - 02:55 AM.

matichon's Photo matichon 03 Nov 2016

ตอนนี้fitwheyมีโปรมั้ยล่ะครับ
คนหมดตอนนี้ก็ต้องสั่งตอนนี้
ส่วนราคาถึงจะเป็นconcentrateแต่ตกโลละ500
ของไทยยังซื้อไม่ได้เลยแพงตรงไหน

Devilot's Photo Devilot 03 Nov 2016

fitwhey โปรมันมีมาเกือบทุกวันครับถ้าตามจริงๆ วันนี้ก็มี เมื่อวานก็มี แต่ถ้าคิดว่าที่ไหนถูกผมก็ไม่ได้ไปบังครับครับ ไม่ต้องมาทำหัวร้อนแถวนี้หรอกครับ

matichon's Photo matichon 03 Nov 2016

แล้วมันใช่โปรที่คุณว่ามั้ยล่ะครับ
ช่วยเอาโปรที่คุณคิดว่าถูกมาให้ผมดูหน่อนสิครับ
ไม่ใช่มาปากดีเฉยๆ
ใครๆก็พิมได้ครับมีประโยชน์รึเปล่าล่ะครับ
ผมก็แนะนำเฉยๆถ้าเห็นว่าแพง
ก็เอาที่ถูกมาลงได้เลยคนอื่นได้ประโยชน์ด้วย
ไม่ใช่มาบอกว่าแพงแล้วก็ยกโปรปีมะโว้ที่มันหาซื้อไม่ได้มาทับ
ประโยชน์คือ?
Edited by matichon, 03 November 2016 - 04:27 PM.

Devilot's Photo Devilot 03 Nov 2016

โปรปีมะโว้อะไรก็บอกว่าโปรวันก่อนนี่เองก็บอกแล้วว่าถ้าตามเพจมันมีโปรมาทุกวัน วันนี้ก็ลด 15% คนในห้องนี้เค้าก็ตามกันอยู่แล้ว ตามกันมานานแล้ว ยกเว้นคนใหม่ๆที่พึ่งเข้ามา งงจริงๆนะเนี่ยว่าผมไปเกทับอะไรคุณ ผมได้ประโยชน์อะไร? ห้องนี้ผมโพสแนะนำของถูกๆอุปกรณ์ถูกๆมาตั้งกะหน้าแรกๆไม่เห็นจะมีปัญหาอะไร พึ่งจะมามีก็วันนี้แหละ

เอาเหอะครับ ตามสบายครับ ขี้เกียจเถียงด้วย ห้องนี้อยู่กันมาดีๆตั้งนานมาเจอแบบนี้ก็ตามสบายครับ ผมคงไม่มาโพสและ
Edited by Devilot, 03 November 2016 - 07:02 PM.

อ่านให้แตกนะเด็กน้อย
1.fitwheyน่ะผมก็ตามอยู่ ไอ้โปรที่คุณบอกน่ะมันหมดตั้งแต่วันตั้งแต่วันที่25ตค มันซื้อตอนนี้ได้เหรอ? ถ้าคนหมดตอนนี้แล้วไม่รู้ว่าอีกนานแค่ไหนจะมีโปรจะรอมั้ย ถ้าบอกว่าแพงผมไม่ว่า แต่หาไอ้ที่ถูกกว่าแล้วซื้อได้ตอนนี้มาให้ดูหน่อย ไม่ใช่เอาของเก่ามาอ้างผมก็เคยซื้อได้ถูกกว่าที่คุณบอกอีก แต่ตอนนี้มันไม่มีแล้วจะให้ทำยังไง
2.บางคนเค้าก็ไม่ได้ต้องการisolateลองไปหาข้อมูลดูนะว่าดีกว่าแบบconcentrateจริงรึเปล่า บทความมีให้อ่านเยอะแยะ
เทียยกันปอนด์ต่อปอนด์ของผมก็ถูกกว่าอยู่ดี
3.เห็นตามขัดผมจังตั้งแต่กระทู้ก่อนละ เป็นกระดาษทรายรึเปล่า?หรือว่างมาก? มีอะไรพีเอ็มมาด่ากันตรงๆก็ได้ ค้านคนอื่นได้แต่พอคนอื่นค้านมั่ง เปิดการ์ดอยู่มานาน เปิดการ์ดเลิกเล่น เด็กน้อยน่า

Pikiol's Photo Pikiol 04 Nov 2016

ใจเย็นนะครับ อย่าพึ่งหัวร้อนกันน้าาา
นอกเรื่องนิดๆ คือเว็บที่ให้มาเนี่ยเมื่อก่อนมันคือ moxy เก่านะครับ
ถ้าจะจ่ายผ่านบัตรต้องระวังนะครับ เคยมีเคสมาแล้วเรื่องเว็บนี้ มันไม่เก็บข้อมูลบัตรและรายละเอียดลูกค้าแบบเข้ารหัส เลยโดนแฮกบัตรไปหลายคนเหมือนกัน

dy_break's Photo dy_break 17 Nov 2016

ใจเย็นๆกันครับ

rufast's Photo rufast 17 Nov 2016

ไรกัน

thewee's Photo thewee 27 Nov 2016

สอบถามครับ power tower หรือ
SMITH RACK 3D

น่าใช้กว่ากันครับของ gym ware

mike63's Photo mike63 02 Dec 2016

เอ้ยเอ้ยๆ ผมมีไอ้นี่จะขายให้มาจากเมกา ในไทยก็มีเเหละ ขายเหมาๆทิ้งๆไปเลย ทั้งหมดนี่ผมขาย3500พร้อมส่งให้ด้วย
กินกันยาวๆเเบบ360เม็ด รวมไอ้ปุกเล็กนั่นด้วย

yippy's Photo yippy 16 Dec 2016

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำตอบครับ แต้ดีเลย์มากกก ฮา ฮา
ผมจัดตัว powertec wb ls 13 ไปละครับ ครบๆดี ฟรีเวทก็เน้นไปทางดัมเบลล์ละครับ

ginji's Photo ginji 23 Jan 2017

มีตัวเพิ่ม น้ำหนักตัวไหน แนะนำบ้างมั้ยครับ สูง 189 หนัก 55

yippy's Photo yippy 24 Jan 2017

View Postginji, on 23 January 2017 - 10:17 PM, said:

มีตัวเพิ่ม น้ำหนักตัวไหน แนะนำบ้างมั้ยครับ สูง 189 หนัก 55
ตัวที่ผมใช้อยู่ก็ vx mass gainer ของฟิตเวย์อะครับ เหตุผลเพราะ กินง่าย รสคุกกี้แอนครีม กะละลายง่าย ราคารับได้ มีโปรตลอด
ปีที่แล้วก่อเริ่มกินและเล่น ผมสูง 175 หนัก 59-60 มาตลอด ผ่านไป 1 ปีของการเล่นและคุมอาหารต่อเนื่อง ตอนนี้ หนัก 72 ครับ bodyfat ประมาณ 18-20 % ไม่ลงพุง sixpack ลางๆ ครับ