`
←  WINNING ELEVEN & FIFA
Logo
»

WelComE to -- DGO Fifa Club --

ta.en's Photo ta.en 07 Oct 2009

ถ้าวันไหนจะเล่น be a pro กัน ผมว่ามานัดกันในกระทู้ดีกว่าว่าจะเริ่มเวลาเท่าไหร่ แต่ละคนจะได้เตรียมตัวล่วงหน้าเคลียร์คิวให้พร้อม

พอถึงเวลาเปิดเครื่องเจอกันจะได้พร้อมจัดตำแหน่ง แบ่งทีม กันเลย จะได้ไม่เสียเวลาเพราะบางคนมีเวลาเล่นน้อยเล่นดึกไม่ได้

หรือจะให้ดีสมมติว่าวันนี้เรานัดจะเล่นกันตอน 4 ทุ่ม มีใครพร้อมเล่นบ้างมาลงชื่อแบ่งทีม เลือกตำแหน่งกันก่อนเลย ถึงเวลาจะได้เล่นได้เลย

ปล. ถามหน่อยครับ ตกลงเราต้องเอาตัวที่เราสร้างมาเล่นใช่มั้ยครับ เพราะเห็นภาค 09 เราเอาตัวนักเตะจริง ๆ มาเล่นได้ เช่น โรนัลโด้

XParm's Photo XParm 07 Oct 2009

QUOTE (ta.en @ Oct 7 2009, 11:21 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าวันไหนจะเล่น be a pro กัน ผมว่ามานัดกันในกระทู้ดีกว่าว่าจะเริ่มเวลาเท่าไหร่ แต่ละคนจะได้เตรียมตัวล่วงหน้าเคลียร์คิวให้พร้อม

พอถึงเวลาเปิดเครื่องเจอกันจะได้พร้อมจัดตำแหน่ง แบ่งทีม กันเลย จะได้ไม่เสียเวลาเพราะบางคนมีเวลาเล่นน้อยเล่นดึกไม่ได้

หรือจะให้ดีสมมติว่าวันนี้เรานัดจะเล่นกันตอน 4 ทุ่ม มีใครพร้อมเล่นบ้างมาลงชื่อแบ่งทีม เลือกตำแหน่งกันก่อนเลย ถึงเวลาจะได้เล่นได้เลย

ปล. ถามหน่อยครับ ตกลงเราต้องเอาตัวที่เราสร้างมาเล่นใช่มั้ยครับ เพราะเห็นภาค 09 เราเอาตัวนักเตะจริง ๆ มาเล่นได้ เช่น โรนัลโด้

ถูกต้องครับ ภาคนี้จะเอาตัวที่เราสร้างใน Virtual Pro มา่เล่นครับ ... พอดีเมื่อวานคนใน Club ไม่มีใครออนเลยน่ะครับ ผมก็เลยปลีกตัวไปเล่น Be a Pro เพื่ออัพค่าพลังก่อน แล้วก่อนนอนก็มาลุยกับคุณ Bunlaseth ได้แปปเดียวเอง แล้วก็นอน +_+ เดี๋ยวจะพยายามแอดให้คนใน Club มีเยอะพอจะเล่นทีมกันเองได้ก่อนครับ แล้วจะลองดู

Yabin's Photo Yabin 07 Oct 2009

พอดีทางฝั่งนู้น หรือคุณ kie เขียนข้อมูลด้าน be a pro ไว้ดีมากไงผมอยากให้ลองอ่านดูนะครับ ผมไปขอคุณกี้แล้วจะ up ไว้หน้าแรกนะครับ

XParm's Photo XParm 07 Oct 2009

เรื่องแผนการเล่น กองหน้าในทีมน่าจะหาไม่ยาก ส่วนที่ยากจริงๆน่าจะมีกองหลังครับ ไม่รู้จะมีใครเล่นจนได้ skill ดีๆแล้วหรือยัง เพราะขนาดผมเล่นกลางรับ กว่าจะ Tackle, Slide ได้ทีนี่ลำบากมาก ไม่รู้ว่าค่าการเบียดกับความเร็วที่มากับตัวเราแรกๆนี่เกี่ยวกับน้ำหนักและส่วนสูงขอ
งตัวละครรึป่าวด้วย

Yabin's Photo Yabin 07 Oct 2009

เดี๋ยวผมอาจจะผันตัวเองไปเล่นกองหลังดูนะครับ ขอวันนี้กลับไปลองดูก่อน

teddyman's Photo teddyman 07 Oct 2009

จะนัดก็เล่นก็บอกกันได้นะครับพอดีว่า want some มากๆ ครับ lol.gif
ปล. 10-15 ไม่อยุ่นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมอู้ baa60776.gif

ta.en's Photo ta.en 07 Oct 2009

QUOTE (teddyman @ Oct 7 2009, 03:50 PM) <{POST_SNAPBACK}>
จะนัดก็เล่นก็บอกกันได้นะครับพอดีว่า want some (วอน จัง) มากๆ ครับ lol.gif
ปล. 10-15 ไม่อยุ่นะครับ เดี๋ยวจะหาว่าผมอู้ baa60776.gif

Desolate's Photo Desolate 07 Oct 2009

เล่นด้วยย
gametag : SWINGFEEL
ชื่อเล่น : อ๋อง
ตำแหน่ง : St
เวลาที่เล่น : ทั้งวัน ถ้าอยู่บ้าน ทั้งคืนจนกว่าจะง่วง หรือไปพัก
Edited by Desolate, 07 October 2009 - 06:27 PM.

Yabin's Photo Yabin 08 Oct 2009

ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนได้สร้างตัวบ้างแล้วอะครับ จะได้ lock ตัวให้ฝึกในตำแหน่งนั้นไปเลย

วันนี้ขอนัดสักเกมนะครับ เอาเป็นตอน 4 ทุ่มละกันครับ ใครว่างบอกกันด้วยเนอะ จะได้จัดตำแหน่ง + แผนครับ

XParm's Photo XParm 08 Oct 2009

QUOTE (Yabin @ Oct 8 2009, 09:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ไม่รู้ว่ามีเพื่อนๆ คนไหนได้สร้างตัวบ้างแล้วอะครับ จะได้ lock ตัวให้ฝึกในตำแหน่งนั้นไปเลย

วันนี้ขอนัดสักเกมนะครับ เอาเป็นตอน 4 ทุ่มละกันครับ ใครว่างบอกกันด้วยเนอะ จะได้จัดตำแหน่ง + แผนครับ

เมื่อวานลุยกันไปแล้ว 2 เกมครับ นักเตะตามนี้

XParm -> ปีกขวา
Skywalker (Teddymanz) - กองหน้าหัวฟ้า
Santon (logicaDGO) - กองหน้าหัวฟ้าอีกตัว (ทำเพื่อนๆงง 555 ดันหัวเหมือนกัน)
KRIT(ta.en) -> กลางตัวรุก
Royal Thai Navy -> เข้ามาแล้วก็ออกตลอดครับ เนื่องจาก Maxnet Indy 55318906.gif 55318906.gif

เกมแรกเจอทีมเทพ กองหน้ามันวิ่งกันยังกับโรนัลโด้ + ทีมเรายังงงกับการบังคับ แล้วก็ผมพลาดไปโดนใบแดงตั้งแต่นาทีแรกๆ ผลออกมา แพ้ไป 5-1 55318906.gif น้ำตาตก

แต่เกมหลังเราวางแผนกันมาดี คราวนี้ใช้คนบังคับแบบ Any ตัวเดียวครับ นอกนั้นบังคับกองกลางกับกองหน้า สรุป DGO สอนเชิงไป 4-1 ชนะขาด yoyo_52.gif

เล่นกับฝรั่งก็มี Delay ครับ แ่ต่ก็ยังพอเล่นได้ ถือว่าขำๆคลายเครียดได้ดีครับ คงต้องเอาตัวของเราไปฝึกให้มากกว่านี้ ไม่งั้นสู้ไอพวกทีมเก่งๆไม่ได้เลย

ปล. ไม่รู้กดยังไงให้เล่นกันเองน่ะครับ ถ้าเล่นแบบ Online Team Play มันจะไม่ได้ใช้ตัวเราเล่น แต่ถ้าเล่น Club ก็จะเล่นกันเองไม่ได้ อันนี้ใครทราบบอกทีครับว่าทำยังไง

ta.en's Photo ta.en 08 Oct 2009

เมื่อคืน น้องปอม (Royal Thai Navy) นั่งซ้อมเป็นกองหลังอยู่กับผมถึง ตี 3 ตอนนี้รู้สึกว่า skill จะ 12 แล้ว

อนาคตเราจะได้กองหลังฝีเท้าดีมาช่วยทีม แต่ต้องรอให้ไปเปลี่ยนเนตเป็น พรีเมี่ยม ก่อน 55318906.gif

Yabin's Photo Yabin 08 Oct 2009

อยากเป็นกองหลังด้วยเอิกๆ มีใครว่างๆมาช่วยซ้อมบอกได้นะครับ
Edited by Yabin, 08 October 2009 - 12:22 PM.

ta.en's Photo ta.en 08 Oct 2009

ลงชื่อไว้ก่อนครับ คืนนี้ 4 ทุ่ม ผมขอตำแหน่งกองกลางนะครับ ซ้าย ขวา รับ รุก ได้สลับได้หมดเพื่อจะได้ให้ทีมลงตัว

Dodo's Photo Dodo 08 Oct 2009

QUOTE (Yabin @ Oct 8 2009, 12:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อยากเป็นกองหลังด้วยเอิกๆ มีใครว่างๆมาช่วยซ้อมบอกได้นะครับ

เดี๋ยวผมเป็นคู่ซ้อมให้ครับ แต่บอกก่อนนะผมอ่อนเกลือมาก
เมื่อคืนออนตอนสองทุ่มไม่มีอยู่เลย เลยไปเล่น PC ซะงั้นไงๆคืนนี้จะออนใหม่นะครับ

Dodo's Photo Dodo 08 Oct 2009

อีกนิด คุณปาล์ม เดี๋ยวจะใช้บริการซื้อ Xbox live 3 เดือนกับ ms point 1600 point น่ะครับ
ไง PM บอกหมายเลขบัญชีกับ ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

XParm's Photo XParm 08 Oct 2009

QUOTE (Dodo @ Oct 8 2009, 12:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
อีกนิด คุณปาล์ม เดี๋ยวจะใช้บริการซื้อ Xbox live 3 เดือนกับ ms point 1600 point น่ะครับ
ไง PM บอกหมายเลขบัญชีกับ ราคาด้วยครับ

ขอบคุณครับ

กำ เดี๋ยวผม PM ไปนะครับ

ปล. กลายเป็นกระทู้ขาย Live ไปซะงั้น 55318906.gif

QUOTE (ta.en @ Oct 8 2009, 12:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เมื่อคืน น้องปอม (Royal Thai Navy) นั่งซ้อมเป็นกองหลังอยู่กับผมถึง ตี 3 ตอนนี้รู้สึกว่า skill จะ 12 แล้ว

อนาคตเราจะได้กองหลังฝีเท้าดีมาช่วยทีม แต่ต้องรอให้ไปเปลี่ยนเนตเป็น พรีเมี่ยม ก่อน

ขอบคุณครับ

สำหรับตาปอม สงสัยจะได้ lv 20 ก่อนมั้งถึงจะได้โชว์ตัว .. กะจะมาทีเดียวเทพเลยว่างั้นเถอะ 55318906.gif

อ้อ ผมไปถามในห้อง PS3 มาแล้ว คุณ kie บอกว่าไม่รู้เหมือนกันว่าเล่นกันเองยังไง - - สรุปสงสัยจะเล่นกันเองไม่ได้มั้งเนี่ย

zero360123's Photo zero360123 08 Oct 2009

เล่นด้วยครับ

ตำแหน่ง : กองหลัง

ชื่อ : ครูชัยนะครับ

QUOTE (zero360123 @ Oct 8 2009, 02:25 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นด้วยครับ

ตำแหน่ง : กองหลัง

ชื่อ : ครูชัยนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ กดสมัครเข้า Club เลยนะครับ

เอาผลงานเมื่อคืนมาฝากนะครับ 55318906.gif

ตาพีท TeddyManz อย่างโหด ซัดไปแล้ว 4 ... แต่เอ๊ะ ผม XParm Assist ไป 4 นี่ไม่รู้ว่าคือตัว XParm หรือว่าคนที่ผมบังคับแฮะ เพราะผมเล่นเป็น Any ด้วย งง yoyo_48.gif ตากิจซัดไป 1 Assist 1 ส่วนกองหน้าหัวฟ้าอีกคนตาหนึ่งก็ Assist ไป 1 อิอิ

ค่าคะแนนเท่าที่ทราบ

GP = GamePlay, AVG = Average Point, W = Win, D = Draw, L = Lose, GLS = Goals, AST = Assist

นอกนั้นยังไม่รู้แฮะ ใครทราบรบกวนมาไขความกระจ่างหน่อย yoyo_04.gif

Edited by XParm, 08 October 2009 - 02:48 PM.

เจ๋งมาก ประธานสโมสร เรา เมื่อคืนหลังจากเลิกเล่น

ผมก็ไปนั่งปั้ม skil กับ ตาปอม กันจนตี 3 ตอนนี้ skil ประมาณ 13-14 แล้ว

เดี๋ยวคืนนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดทางเทคนิคจะเอาลงเลื้อยอีก

อยากรู้เราสามารถเป็นสมาชิก คลับ ได้มากกว่า 1 คลับ หรือเปล่า

ถ้าได้จะได้ไปสร้างเพิ่มมาอีกคลับนึง เอาไว้มาเล่นแข่งกันเอง

QUOTE (ta.en @ Oct 8 2009, 03:12 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เจ๋งมาก ประธานสโมสร เรา เมื่อคืนหลังจากเลิกเล่น

ผมก็ไปนั่งปั้ม skil กับ ตาปอม กันจนตี 3 ตอนนี้ skil ประมาณ 13-14 แล้ว

เดี๋ยวคืนนี้ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดทางเทคนิคจะเอาลงเลื้อยอีก

อยากรู้เราสามารถเป็นสมาชิก คลับ ได้มากกว่า 1 คลับ หรือเปล่า

ถ้าได้จะได้ไปสร้างเพิ่มมาอีกคลับนึง เอาไว้มาเล่นแข่งกันเอง

ไม่น่าจะได้ครับ เดี๋ยวรอคนมากกว่านี้อีกนิดลองตั้งอีก Club ดีกว่า จะได้เล่นกันเองได้ ... กลัวตั้งอีก Club แล้วไม่มีคนเล่นอีก 55318906.gif

ซ้อมกับตาปอมนี่ยังไงหรอครับ ต่างคนต่างเล่นน่ะหรอ yoyo_48.gif