`
←  DGO CLUB : XBOX ONE & XBOX360
Logo
»

ไม่เกี่ยวกับ เกมส์ แต่ขอฟากมาเตือน เพื่อนๆ...

longinuse's Photo longinuse 08 Sep 2009

yoyo_04.gif มันดีอ่าฮะ ว่าเเต่มีคนเป้นนายร้อยตำรวจอยู่ที่กระทู้เราด้วยหรอฮะ ดีจัง เวลามีปัญหาเรื่องพวกนี้ผมจะได้ปรึกษา ด้วยฮะ yoyo_63.gif

เเต่ถ้าเป็ฯผมให้ 40 เลยจ้า ไม่ไหวฮะ กลัว

tactics's Photo tactics 08 Sep 2009

ไม่ได้ว่าอะไรนะ

แต่ผมนึกถึงฮูฒันร่าเลยอะ

kattys's Photo kattys 08 Sep 2009

แค่ 37 บาท ให้ไปดีกว่ามั้ย กับเรื่องแค่นี้หยุมหยิมมาก เกิดตายหรือเข้า รพ มานี่ขำไม่ออกเลยนะ เพราะมันแค่ 37 บาทเป็นเราให้ไปดีกว่ากับเงินนิดๆ หน่อยๆ ได้ไม้คุ้มเสีย

ปล.อ่านยากมากเลยอ่ะเห็นไม่มีคนถามเราขอถามหน่อยแล้วกัน กทหมาย แปลว่าอะไร เขาต้องการสื่อถึงคำว่า กฏหมายหรือเปล่า งง

impkun's Photo impkun 08 Sep 2009

d582d79f.gif คล้ายกับเรื่องของเพื่อนผมมาก ตอนสมัยเรียน ม.ปลายกันอยู่ ให้เลยไปส่งแฟนมันก่อนประมาณ2-3กิโลเนี่ยแหละ แล้วก็กลับรถไปอีกทาง
ตอนแรกตกลงกันเรียบร้อยแล้วก็เปลี่ยนใจอย่างนี้เลย ประมาณว่าขอเก็บเงินเพิ่มเพราะออกนอกเส้นทางแล้วไม่ได้กดมิเตอร์ใหม่
ทะเลาะกันอย่างนี้เลย เพื่อนเรียนมวยมาเหมือนกัน ลงมาต่อยกันนอกรถ
taxi คว้ามีดออกมาเหมือนกัน แต่ต่างกันที่...เพื่อนผมมันโดนแทงคร้าบพี่น้อง yoyo_63.gif ที่แขน เพราะสัณชาตญาน(เขียนถูกป่าวหว่า)นักมวยของมันเนี่ยแหละ 154218d4.gif ตอนมันตกใจมันดันยกแขนขึ้นกันมีดtaxiเนี่ยแหละ ต่างกันตรงเนี่ย yoyo_70.gifสุดท้ายมันจำบ้าอะไรไม่ได้เลยของtaxiนอกจากรูปร่างคนขับ เพราะมัวแต่ตกใจที่เลือดออกเต็มเลย ตอนนั้นมันบอก ยังไม่เจ็บอ่ะ แถมยังวิ่งมาที่คอนโด มาให้พวกผมพาไปหาหมออีก ตอนนี้ยังแซวมันอยู่เลยเรื่องบ้าพลังเนี่ย ถ้าเรื่องนี้เป็นผมนะ.. วิ่งอย่างเดียวครับ ไม่คุ้มเลย คิดถึงพ่อแม่เราไว้ ท่านจะเสียใจมั้ยถ้าเราพลาดไป มันไม่คุ้มครับ ผมยอมเสียหน้าครับ 0fbbf481.gif ไม่ควรไปสู้กับคนเลวที่มันมีอาวุธเนี่ย"ถ้ามันยังมีทางเลือกอื่นอยู่"

yoneoyoyo's Photo yoneoyoyo 08 Sep 2009

อ้าวน้อง เจ เองเหรอ

เห็นเคยบอกว่า ตกเย็นต้องไปซ้อม มวย ทุกวัน แต่ไม่นึกว่า จะเก่งขนาดนี้นะ

พี่ก็เคยโดนเอาปืนจ่อหน้าเหมือนกัน แต่ตอนนั้น กลัวแทบจะขาดใจเลย เหมือน ฉี่ จะออก ขี้จะไหล อยู่แล้ว เหงื่อนี้ไหลออกมาจากไหนไม่รู้ เสียงสั่นเหมือนจะร้องไห้เลย

ถ้าอย่างที่ เจ เล่ามา พี่ไม่ไหวอ่ะ ยอมมันก่อน เอาตัวรอดดีกว่า พลาดมา ไม่คุ้ม เลย

lop023's Photo lop023 08 Sep 2009

อ่าว น้องเจนี่นาที่เล่น RE5 ด้วยกัน

paon's Photo paon 08 Sep 2009

ทีแรกนึกว่า GTA ซะอีก เรื่องจริงนี่สุดยอดมาก ๆ ครับ

studioinu's Photo studioinu 08 Sep 2009

อ่านยากจัง

jazz1st's Photo jazz1st 08 Sep 2009

เรื่องนี้มันจบตั้งแต่หน้า 2 โพสท์ของคุณ xkalima แล้วครับพี่น้อง

NuttomoE's Photo NuttomoE 08 Sep 2009

ว่าแล้วมันทะแม่งๆ
คนเวลาจะขู่กันทั้งทีมันต้องควักปืนมาขู่ตั้งแต่แรกเลยสิ เอาให้มันรู้เรื่องไปเลย
อันนี้ ควักมีดมาขู่ก่อนเป็นแผน A ถ้าแผน A ไม่ได้ผล ตามด้วยแผน B ใช้ปืนปลอม หรือยังไง?
ที่สำคัญเวลาชุนมุนยุแย่งกันอย่างนั้นคุณมีเวลาดึงสไลด์ปืนตั้ง 5 ครั้งได้เลยหรือนี้...

แต่อ่านสนุกมากเหมือนฉากแอคชั่นฉากหนึ่งเลย แต่ไม่น่าไปพาดพึงถึงสถานที่อื่นให้เสียหายนะครับ
Edited by NuttomoE, 08 September 2009 - 01:58 PM.

honmaru's Photo honmaru 08 Sep 2009

สรุปคนที่มาโพสไมไ่ด้อ่านหน้า 2 กันเลย เลยทำให้ผมงงตอนนี้เลยว่าสรุปแล้วมันเรื่องจริงไหมเนี่ย

teddyman's Photo teddyman 08 Sep 2009

QUOTE (xkalima @ Sep 8 2009, 09:17 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ล่าสุด มีการติดต่อมา บอกว่า1-3วันที่ผ่านมามีคดีเกี่ยวกับ Taxi แค่ของหายกับต่อยกันเอง จบข่าว

สบม. yoyo_56.gif

ออกบ้านละครับ อิอิอิ ไม่ได้ไป สน. นะ ไปทำงาน ^^ เรื่องนี้สำหรับผมจบแล้วครับ ไม่ต่อละเดี๋ยวยาว จบไวเพราะใกล้ บ้าน อิอิอิ บ่ายๆจะกลับมาอ่านต่อมันส์

เอามาให้ดูอีกทีครับ เผื่อไม่ได้อ่านหน้า 2 กัน yoyo_52.gif

howdoudo's Photo howdoudo 08 Sep 2009

QUOTE (lokmee99 @ Sep 8 2009, 09:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ่อ...น่าจะใช้วิชาไหมฟ้า ตามด้วย ฝ่ามือสุริยัน
แต่ระวังนะครับเผืื่อ taxi มี กระบี่อิงฟ้าคู่กับดาบฆ่ามังกร ล่ะก็จบกันเลย
นอกจากว่าเพื่อนที่พาไปส่งคือ ลึ้กิมฮวง ก็พอประมือได้
ได้ข่าวว่ามาซ่อนตัวอยู่แถวนั้นพื่อซื้อมีดบินที่สะพานควาย

อันนี้ฮา yoyo_74.gif

ปล ถ้าเป็นเรื่องจริงก็สุดยอดครับแน่มาก แต่วิธีการเขียน(พิมพ์)มันยังไงๆ อยู่ ออกแนว fwm

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 08 Sep 2009

ไอมีดนี่ยังเท่อยู่ แต่พอปัดปืนปลดแมกขั้นนกนี่.....

ในชีวิตเคยโดนปืนจ่อทีนึง ระยะ 1ม. ... โดยใครรู้มั้ย
ตำนวยครับพี่น้อง ตอนนั้นโดนข้อหาทะเลาะวิวาท ผมมือเปล่าด้วยนะ เหอะๆ

จำได้ว่าทุกอย่างในโลกนี้หยุดหมด มือสองข้างค่อยๆยกขึ้นมาโดยอัติโนมัตตามแบบทีวีเด๊ะๆ
แต่ไม่ได้ด่าว่าท่านว่าทำเกินเหตุนะครับ เข้าใจเป็นอย่างดีว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่

และไม่แน่ผมอาจจะมีปืนเหน็บหลังเอว ท่านเลยต้องทำอย่างนี้...
แค่อยากขอบคุณที่ไม่ทำมันลั่นใส่ผม - -"
Edited by 9th TEARDROP, 08 September 2009 - 12:54 PM.

terry123's Photo terry123 08 Sep 2009

ผมว่าไม่ควรเเลกเลยนะ
เงินให้มันไปเถอะ ไม่กี่บาท
ถ้าพลาดขึ้นมานี่ไม่คุ้มเลยผมว่า

honmaru's Photo honmaru 08 Sep 2009

QUOTE (9th TEARDROP @ Sep 8 2009, 12:52 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ไอมีดนี่ยังเท่อยู่ แต่พอปัดปืนปลดแมกขั้นนกนี่.....

ในชีวิตเคยโดนปืนจ่อทีนึง ระยะ 1ม. ... โดยใครรู้มั้ย
ตำนวยครับพี่น้อง ตอนนั้นโดนข้อหาทะเลาะวิวาท ผมมือเปล่าด้วยนะ เหอะๆ

จำได้ว่าทุกอย่างในโลกนี้หยุดหมด มือสองข้างค่อยๆยกขึ้นมาโดยอัติโนมัตตามแบบทีวีเด๊ะๆ
แต่ไม่ได้ด่าว่าท่านว่าทำเกินเหตุนะครับ เข้าใจเป็นอย่างดีว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่

และไม่แน่ผมอาจจะมีปืนเหน็บหลังเอว ท่านเลยต้องทำอย่างนี้...
แค่อยากขอบคุณที่ไม่ทำมันลั่นใส่ผม - -"

ในกรณีนี้ผมว่าเราทำการร้องเรียนได้นะครับ เราไมไ่ด้พกอาวุธแต่กลับเอาปืนมาจ่อเนี่ยร้องเรียนได้เลยครับ ถ้าเกิดปืนลั่นขึ้นมาเนี่ยใครจะรับผิดชอบ เผลอๆ...ซวยอีก

abominog's Photo abominog 08 Sep 2009

ถ้าเป็นเรื่องจริง คุณสุดยอดครับแต่ผมว่า่ไม่ควรทำกับเรื่องแค่นี้ ถ้าเป็นเหตุสุดวิสัยแบบประมาณมันจะมาปล้นคุณก็ว่าไปอย่าง ไปแลกกับคนแบบนี้ด้วยเรื่องเท่านี้เงินแค่นี้เป็นอะไรขึ้นมาไม่คุ้มครับ ด้วยความหวังดี

แต่ถ้าเป็นเรื่องโจ๊ก ผมว่าคุณไปเปลี่ยนเกมส์เมอร์แทกได้เลยหน่ะ เพราะคุณออนไลน์กับเพื่อนเมื่อไรเรื่องคุณจะกลายเป็นตำนานเล่าขานไม่รู้จบ

ถ้าจริงก็ควรออกมาพูดอะไรซะบ้างอย่าปล่อยให้คนนึกว่าเป็นเรื่องเล่นจะเสียได้ ถ้าไม่ตอนนี้จากการตอบคุณ xkalima คุณกลายเป็นโจ๊กแล้วเตรียมหาปี๊ปครอบหัวได้เลย อย่าโกธรหน่ะที่ผมพูดแบบนี้เพราะเรื่องจริงเท็จผมไม่ทราบ คุณทราบดีกว่าใคร ที่ผมเสนอความคิดเห็นเพราะคุณโพสต์ในบอร์ดสาธารณะ ผมก็มีสิทธิ์ออกความคิดเห็นได้ ใช่ไหม

9th TEARDROP's Photo 9th TEARDROP 08 Sep 2009

QUOTE (honmaru @ Sep 8 2009, 01:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ในกรณีนี้ผมว่าเราทำการร้องเรียนได้นะครับ เราไมไ่ด้พกอาวุธแต่กลับเอาปืนมาจ่อเนี่ยร้องเรียนได้เลยครับ ถ้าเกิดปืนลั่นขึ้นมาเนี่ยใครจะรับผิดชอบ เผลอๆ...ซวยอีก

บอกตรงๆคือ ผมเห็นใจตร.นะส่วนนี้ เค้าไม่รู้หรอกว่าผมไม่ใช่เด็กช่าง
ไม่ได้พกปืน เป็นคนที่ว่าแค่ตร.ต่อยผมขณะจับกุมผม ผมไม่กล้าแม้แต่จะสวนเลยด้วยซ้ำ

ผมว่าท่านมาปฏิบัติหน้าที่เสี่ยงตาย เค้าก็มีลูกเมีย ผมว่าเค้าเพล์เซฟไว้ก็สมควรอะครับ
เกิดมามือเปล่า ผมควักปืนออกมา ลูกเมียเค้าก็แย่ดิ....

ร้องเรียนไปเดี๋ยวเข้าตำรา ทำดีเสมอตัว ทำชั่วโดนด่า พลาดขึ้นมาก็ตายห่า....

JackAss's Photo JackAss 08 Sep 2009

สรุปแล้วเรื่อง ปืนนีแต่งขึ้นมาเองหรอครับ แป่ว yoyo_57.gif

Greenforest's Photo Greenforest 08 Sep 2009

55555 อ่านครั้งแรกก็ตะหงิดๆ นึกว่าเล่นเกมอะไรอยู่

ตกลงเรื่องตลกใช่บ่เนี่ย