`
←  DGO Fight Club : for fighting game
Logo
»

PC ลงชื่อเล่นกันเถอะ Super Street Fighter...

kisskitz's Photo kisskitz 13 Jul 2009

QUOTE (Mio and Mayu @ Jul 13 2009, 09:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ โต Infiny ไม่ต้องแอบครับ เข้ามาแจ๋มด้วยได้เลยยยยย

ของผม ปรับ low หมดเลยนะครับ แล้วพยายาม หาคนที่ มีขีด เหลืองๆ นะครับ แล้ว จะไม่ rack (แบบว่ามันส์จริงๆ ถ้าไม่ติด แฟนท้อง แล้วห้ามเล่นตอนดึก ตอนนี้ คง online อยู่ แต่ ST4 ในห้องแล้ว)

ประเด็นคือปรับ low แล้วกระตุกเท่าเดิมเลยอะครับ คนที่เหลืองๆด้วย แต่เวลาเล่นคนเดียวลื่นปี๊ด

ตะโก้'s Photo ตะโก้ 13 Jul 2009

QUOTE (kisskitz @ Jul 13 2009, 09:26 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ประเด็นคือปรับ low แล้วกระตุกเท่าเดิมเลยอะครับ คนที่เหลืองๆด้วย แต่เวลาเล่นคนเดียวลื่นปี๊ด

QUOTE (ตะโก้ @ Jul 12 2009, 08:23 PM) <{POST_SNAPBACK}>
Bug CPU ของ AMD ครับ CPU 100% เป็นหลายคนมากครับ

ต้อง update driver CPU หายแน่นอนครับ

ตามนี้ครับ yoyo_67.gif

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 13 Jul 2009

โอ้ว สงสัย แบบนี้ต้องรอ ผู้เชี่ยวชาญแล้วนะครับ แสงคง ช่วย บ่ ได้

ใครรู้วิธีการแก้ rack ช่วยบอกที่ (หรือว่า net ไม่แรงหว่า ที่บ้านใช้ 2M ครับ เล่นได้ฉลุย )

kisskitz's Photo kisskitz 13 Jul 2009

QUOTE (ตะโก้ @ Jul 13 2009, 09:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ตามนี้ครับ yoyo_67.gif

เ่อ่ออ ผมใช้ เพนเที่ยม 4 นะครับ

InFiNy's Photo InFiNy 13 Jul 2009

QUOTE (Mio and Mayu @ Jul 13 2009, 09:22 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คุณ โต Infiny ไม่ต้องแอบครับ เข้ามาแจ๋มด้วยได้เลยยยยย

ของผม ปรับ low หมดเลยนะครับ แล้วพยายาม หาคนที่ มีขีด เหลืองๆ นะครับ แล้ว จะไม่ rack (แบบว่ามันส์จริงๆ ถ้าไม่ติด แฟนท้อง แล้วห้ามเล่นตอนดึก ตอนนี้ คง online อยู่ แต่ ST4 ในห้องแล้ว)

เหอ เหอ ไม่ได้แอบครับแต่ไม่มีคอม d33561e9.gif ว่ากำลังจะซื้ออยู่พอดี ตอนนี้ใช้ mac อยู่เล่นไม่ได้อ่ะ -.-

EDIT : ถามนิดนึง window xp SP3 cpu2.8 , RAM 4 G , การ์ดจอ ATI 4870 1 G นี้พอเล่นได้ไหมครับ
Edited by InFiNy, 13 July 2009 - 09:49 PM.

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 13 Jul 2009

ผมเดาเอานะ มันอยู่ที่เครื่องฝั่งตรงข้ามด้วยครับว่าเล่น max 60 เฟรม/วิ ได้ตลอดเวลาไหม ถ้าเครื่องเค้าเล่นได้และเครื่องเราก็ทำได้แบบเครื่องเค้า
แค่เสา3ขีดก็ลื่นแล้ว ตอนแรกผมก็นึกว่าผมจะเล่นได้แต่กับคนไทยเท่านั้นถึงจะลื่น เพราะเน็ตผมออกนอก256K แต่วันก่อนเล่นกับ usa / singpore
ก็ลื่นดี แต่เล่นกับคนไทยที่มี4เสาหลายคนยังหน่วงๆเลย ผมเลยเดาว่าอยู่ที่สเป็คเครื่องฝั่งตรงข้ามด้วยมั๊ง

ถ้าใครที่เล่นกันเองประจำๆ แล้วรู้สึกหน่วงๆ ถ้าเครื่องคุณเล่นแบบmax 57-60 เฟรม/วิ ตลอดเวลาได้โดยที่เฟรมไม่ตก ให้ลองบอกฝั่งตรงข้าม
ให้ปรับโลวจนเฟรมวิ่งได้ 57-60 เฟรม/วิ ตลอดเวลา ถ้าทำแล้วลื่นแสดงว่าเป็นไปตามผมคาดเดา

k-0043's Photo k-0043 13 Jul 2009

มาลงชื่อด้วยคนครับ kai0043

ฝีมือไม่ค่อยมีนะครับแต่ใจรัก yoyo_77.gif

ปล. ผมไม่เคยเล่นเกมออนไลน์แบบนี้มาก่อนเลยยังงงๆกับมันอยู่
ใครใจดีช่วยทำรีวิวขั้นตอนการใช้งานให้หน่อยซิครับ

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 13 Jul 2009

QUOTE (k-0043 @ Jul 13 2009, 11:07 PM) <{POST_SNAPBACK}>
มาลงชื่อด้วยคนครับ kai0043

ฝีมือไม่ค่อยมีนะครับแต่ใจรัก yoyo_77.gif

ปล. ผมไม่เคยเล่นเกมออนไลน์แบบนี้มาก่อนเลยยังงงๆกับมันอยู่
ใครใจดีช่วยทำรีวิวขั้นตอนการใช้งานให้หน่อยซิครับ

เห็นด้วยครับ ขออีกเสียง ไม่เคย เล่นเกม online เหมือนกันเลยครับ ขอ รีวิว หน่อยครับ

lovelymarky's Photo lovelymarky 14 Jul 2009

"window xp SP3 cpu2.8 , RAM 4 G , การ์ดจอ ATI 4870 1 G นี้พอเล่นได้ไหมครับ "

เครื่องผม XP_SP3 cpu AMD 3600+ 1.9, Ram 2 G, VGA GF8600 256M เล่นที่ 1280*960 แล้วที่เหลือ Low หมด
เล่นได้สบายๆ FPS >57 ตลอดครับ คิดว่าเครื่องท่านน่าจะเล่นได้ไม่มีปัญหา

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 14 Jul 2009

อยากลองเล่นกับคุณ Infiny และคุณ Auy ดูซักครั้งนึง แต่ทั้งสองท่าน รายชื่อเต็มแล้ว เซ็งครับอดไป

เมื่อคืนได้ประมือกับบางคนในบอร์ดหลายคนอยู่ครับครับ โอเคดีครับสนุกดี ผลัดกันแพ้ผลัดกันชนะ ไม่ได้ด้อยกว่ากันเลย

หากมีโอกาส หวังว่าจะได้ประมือครบ ทุกท่านครับ

proskuneo's Photo proskuneo 14 Jul 2009

เคยเล่นกัีบคุณ DIO-K ใน PS3 สนุกมากกกกกโดนคอมโบเป็นชุด ไม่มียืนปล่อยพลังเข้ามายำอย่างเดียว หนุกเหลือเกิน
และผมก็ แพ้ทุกตาไป 555555

bobobobo_rider's Photo bobobobo_rider 14 Jul 2009

QUOTE (proskuneo @ Jul 14 2009, 09:43 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เคยเล่นกัีบคุณ DIO-K ใน PS3 สนุกมากกกกกโดนคอมโบเป็นชุด ไม่มียืนปล่อยพลังเข้ามายำอย่างเดียว หนุกเหลือเกิน
และผมก็ แพ้ทุกตาไป 555555

ไม่แปลกครับผมก็โดนแกยำอยู่ร่ำไป ตอนแกแอ๊ดมา ของ PS3 ครั้งแรก ผมชนะแก หลังจากนั้นก็ เหมือนแบบที่ทุก ๆ ท่านโดน 555

InFiNy's Photo InFiNy 14 Jul 2009

เพิ่มเติมให้นิดนึงครับ
- digies13 คนนี้แชมป์ ST3 ช่อง gsquare
- Tak2002 ตอนนี้กำลังอัพคอมอยู่ yoyo_73.gif
- III InFiNy III ผมเล่นบุกอย่างเดียวครับ รับรองสนุกแน่ครับ yoyo_24.gif

dusty's Photo dusty 14 Jul 2009

เอาด้วยคน IloveKopteR ครับ

แนะนำด้วยนะครับเพิ่งหัดเล่น

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 14 Jul 2009

วันนี้ ตื่นมา ตั้งแต่ 7.00 น - 13.00 น ไม่ได้ทำอะไรเลย หลังจากอัดอัน เมือ่วาน ดึกๆ ไม่ได้เล่น เลย เล่นซะ วันนี้ ค่อนข้างภูมิใจ เล่นเสมอ กับ ชนะ เยอะ

ไปเจอคน ชือ rookycable01 ไม่แน่ใจว่าคนใน บอรด์ นี้หรือเปล่า แบบว่า เล่น พื้นฐานดีมากก สนุดครับ

เดียวจะลองหาทาง add เล่นกันคนที่ต้องการ ดู ตอนนนี้ ผมไม่รู้จะทำยังไง add เล่นกันคนที่ต้องการไมได้เลยย

ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

neodens's Photo neodens 14 Jul 2009

QUOTE (dusty @ Jul 14 2009, 11:54 AM) <{POST_SNAPBACK}>
เอาด้วยคน IloveKopteR ครับ

แนะนำด้วยนะครับเพิ่งหัดเล่น

แน่ใจเหรอครับ คุณ IloveKopteR ว่าเพิ่งหัดเล่น ผมว่าไม่ใช่แล้วมั้ง yoyo_48.gif

neodens's Photo neodens 14 Jul 2009

QUOTE (Mio and Mayu @ Jul 14 2009, 12:56 PM) <{POST_SNAPBACK}>
วันนี้ ตื่นมา ตั้งแต่ 7.00 น - 13.00 น ไม่ได้ทำอะไรเลย หลังจากอัดอัน เมือ่วาน ดึกๆ ไม่ได้เล่น เลย เล่นซะ วันนี้ ค่อนข้างภูมิใจ เล่นเสมอ กับ ชนะ เยอะ

ไปเจอคน ชือ rookycable01 ไม่แน่ใจว่าคนใน บอรด์ นี้หรือเปล่า แบบว่า เล่น พื้นฐานดีมากก สนุดครับ

เดียวจะลองหาทาง add เล่นกันคนที่ต้องการ ดู ตอนนนี้ ผมไม่รู้จะทำยังไง add เล่นกันคนที่ต้องการไมได้เลยย

ใครรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

เมื่อคึนนี้ผมก้อเล่นกับคุณ rookycable01 เหมือนกันครับ เล่นกัน 17 เกม แพ้ไป 9 มันดีครับสเตปคล้ายๆกันเลย สนุกมาก เสียดายเจอกันดึกไปหน่อย กว่าจะเลิกก้อตี 1กว่า จะเล่นกับคนอื่นต่อไม่ไหวละ เพราะวันนี้ต้องทำงาน ว่างๆจะไปแก้มือนะครับ yoyo_01.gif

ROOKYCABLE's Photo ROOKYCABLE 14 Jul 2009

ถ้าใครเพิ่งหัดเล่น (เอาแบบความจริงนะ) แล้วซื้อแผ่นแท้มาออนไลน์
ผมว่าคงเซ็ง เจอแต่ละคนเสือสิงกะทิงแรดทั้งนั้น ผมเก่งแถวบ้านครับ
แต่พอเข้าไปออนไลน์ฝีมือแค่พอใช้ T_T นี่ล่ะหนาเวิลด์ไวด์

ยังมีเทพคีย์บอร์ดด้วย เค้าเล่นSF3 ดีมากไม่เคยชนะซักยก ไม่รู้ได้มาเล่น SF4 ด้วยรึเปล่า
Edited by ROOKYCABLE, 14 July 2009 - 03:37 PM.

ไว้คืนนี้เล่นเจอกันครับทุกท่าน

Tee01's Photo Tee01 15 Jul 2009

ลงชื่อด้วยคนนะครับ มือใหม่ครับสั่งสอนผมด้วยนะครับ ID ounfisher ครับ