`

Jump to content

PC ลงชื่อเล่นกันเถอะ Super Street Fighter IV Arcade Edition กันดีกว่าครับ รวมรายชื่อให้แล้ว

220 replies to this topic

#81 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 15 July 2009 - 09:17 PM

คุณ Hooooda ผมขอโทษด้วยนะครับ เผอิญ ช่วงดึกๆ ผมมีเวลาเล่นแค่ 30 นาที เอง (แบบว่า แฟนจำกัด เวลาเล่น เพราะจะนอน และทอ้งอย่ เลยไม่อยากขัดใจนะครับ)

และเผอิญ ติดพันอยุ่กับ อีกคน เลย ไม่ได้เล่นด้วยเลยย

เดียวจะหาโอกาศ มาเล่นนะครับ ต้องขอโทษด้วยจริงๆๆๆ

#82 fire_line

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 July 2009 - 10:46 AM

ไม่เป็นไรครับ ยังมีเวลาอีกเยอะ ไว้ว่าง ๆ ค่อยเจอกันครับ ขอบคุณ

#83 ROOKYCABLE

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members

Posted 16 July 2009 - 04:28 PM

ผมว่าเราควรหัดเล่นสกัดให้เก่งๆครับ เวลาสู้กับชาวต่างชาติจะได้เป็นหน้าเป็นตาของประเทศไทย 555

#84 fire_line

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 16 July 2009 - 04:58 PM

QUOTE (ROOKYCABLE @ Jul 16 2009, 04:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่าเราควรหัดเล่นสกัดให้เก่งๆครับ เวลาสู้กับชาวต่างชาติจะได้เป็นหน้าเป็นตาของประเทศไทย 555

เจ๋งจริงเพ่ คิดได้ไง งั้นก็ต้องเล่น เวก(ไบสัน) ด้วยนะครับ เพราะพี่แกก็คนไทย ในหนังฉบับฮอลีวูด แกเกิดคลองเคยงะ ใช่ปะ yoyo_73.gif

#85 bobobobo_rider

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• High Royal Executive Members

Posted 16 July 2009 - 04:58 PM

QUOTE (ROOKYCABLE @ Jul 16 2009, 04:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>

คิดได้นะครับ เง้อ

#86 ROOKYCABLE

Posted 16 July 2009 - 06:06 PM

คือเวลาเล่นกะเกมเมอร์จาก usa เขาก็นิยมใช้ เคน ไกล์
ไปเจอรัสเซีย เขาก็ใช้ซานกีฟ พอเจอสิงโปร์เค้าไม่มีตัวให้เล่นจากประเทศเค้า
ผมว่ามันน่าภูมิใจนะ นายสกัดจากไทยแลนด์ ตัวใหญ่โตดั่งตึก ตาบอดข้างนึง ใช้มวยไทย
มันถึงเวลาแล้วครับ ไปเกิด ไปเกิด ไปเกิดอัปเปอร์คัท

#87 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

Posted 16 July 2009 - 08:48 PM

QUOTE (ROOKYCABLE @ Jul 16 2009, 06:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คือเวลาเล่นกะเกมเมอร์จาก usa เขาก็นิยมใช้ เคน ไกล์
ไปเจอรัสเซีย เขาก็ใช้ซานกีฟ พอเจอสิงโปร์เค้าไม่มีตัวให้เล่นจากประเทศเค้า
ผมว่ามันน่าภูมิใจนะ นายสกัดจากไทยแลนด์ ตัวใหญ่โตดั่งตึก ตาบอดข้างนึง ใช้มวยไทย
มันถึงเวลาแล้วครับ ไปเกิด ไปเกิด ไปเกิดอัปเปอร์คัท

โอ้ว คิดได้ แจ๋วเลยครับบบบบ ต้องไปหัด Sagat ซะแล้ว เป็นความคิดที่ดีมากก เลยครับบบบ

#88 bobobobo_rider

Posted 16 July 2009 - 11:28 PM

ขอโทษคุณ rookycable01 ด้วยนะครับที่ออกโดยไม่บอกก่อน พอดีเพื่อนผมชวนมา ครับเลยรีบออกไปโดยไม่ได้ลา ไว้เล่นกันอีกนะครับริวคุณ คอมโบต่อเนื่องใช้ได้เลย
ไว้เจอกันใหม่ครับ หวังว่าคงจำ match ที่สู้กับ Cammy วันนี้ได้นะครับ

#89 Mio and Mayu

Posted 17 July 2009 - 05:36 AM

QUOTE (bobobobo_rider @ Jul 16 2009, 11:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอโทษคุณ rookycable01 ด้วยนะครับที่ออกโดยไม่บอกก่อน พอดีเพื่อนผมชวนมา ครับเลยรีบออกไปโดยไม่ได้ลา ไว้เล่นกันอีกนะครับริวคุณ คอมโบต่อเนื่องใช้ได้เลย
ไว้เจอกันใหม่ครับ หวังว่าคงจำ match ที่สู้กับ Cammy วันนี้ได้นะครับ

Cammy เธอโดนอะไรเหรอครับ ถึงต้องจนจำ ช่วยมาเล่าให้ฟังหน่อยครับ (แบบว่ หื่นนะครับ yoyo_77.gif )

#90 TONBO

Quit.

Posted 17 July 2009 - 11:52 AM

มีสมาชิกจาก Sicom ท่านนึงวานให้ผมช่วยโพส ID เค้าที่ DGO ให้หน่อย รบกวนแอดกันหน่อยนะครับเพื่อนๆ

ID : lunartales ครับ

ปล.ตัวผมเองคงไม่ได้เล่นของ PC แล้วครับ แรงไม่พอ ขนาดตัว Benchmark ยังเปิดไม่ได้เลย คงเล่นของ 360 ต่อไป เอิ๊กๆ

Edited by TONBO, 17 July 2009 - 11:53 AM.

#91 ROOKYCABLE

Posted 17 July 2009 - 01:12 PM

QUOTE (bobobobo_rider @ Jul 16 2009, 11:28 PM) <{POST_SNAPBACK}>

ไม่เป็นไรครับ ไว้ต่อยกันใหม่ แต่ผมใช้ได้แต่ริวนะ

QUOTE (TONBO @ Jul 17 2009, 11:52 AM) <{POST_SNAPBACK}>
มีสมาชิกจาก Sicom ท่านนึงวานให้ผมช่วยโพส ID เค้าที่ DGO ให้หน่อย รบกวนแอดกันหน่อยนะครับเพื่อนๆ

ID : lunartales ครับ

ปล.ตัวผมเองคงไม่ได้เล่นของ PC แล้วครับ แรงไม่พอ ขนาดตัว Benchmark ยังเปิดไม่ได้เลย คงเล่นของ 360 ต่อไป เอิ๊กๆ

คอนเฟิร์มเลยบอร์ดนี้ส่งมาแต่ละคนนี่โดนต่อยตาปิด แต่ผมว่าดีอย่างนะ 2 คนจากบอร์ดนี้ ถึงแม้คู่ต่อสู้จะห่างชั้นกับเค้าเยอะ
แต่เค้าจะไม่ใช้แรนดอมและนวดเราได้เรื่อยๆและไม่กดออกไปเล่นที่อื่น ให้เค้าสอนทางมวยหาแนวทางแก้ได้เลย บางคนมาเล่นกับผมยัง
ไม่ทันรู้เลยว่าผมเล่นเป็นยังไง มาถึงก็แรนดอมซะแล้ว ไม่เก่งเทพแต่ก้อไม่หมูนะว้อยยยยย

แนะนำว่าหากใครที่benchmarkเกมส์นี้ออกมาได้ B ลงไป ให้ปรับ AA ออกครับ เพราะถึงปรับไปก็ไม่เห็นความแตกต่างของภาพ
แต่ที่เห็นชัดๆคือหากตอนนี้เครื่องคุณคะแนนอกมาB/C/E พอเอาAA ออกหรือปรับลดลง คะแนนจะกลายเป็นA จะได้เล่นได้ไม่แลคครับ
ผมลองหลายทีแล้ว คนไทยบางคนสัญญาณดี4-5เสาแต่หน่วงโคตรๆทั้งๆที่เค้าก็ไม่ได้ดาวน์โหลดอะไรขณะเล่น แต่ไปเจอเกมส์เมอร์จาก
ตปท.มีสัญญาณแค่2-3เสา แต่ลื่นปกติทั้งๆที่เน็ตผมออกนอกแค่256Kเล่นกะคนที่เล่นจาก USA ได้สบาย จะมีปัญหาก็แค่อาจมีหลุดเท่านั้นเอง
พยายามให้เครื่องเราและเครื่องตรงข้ามมีคะแนนbenchmark ในระดับA จะได้เล่นสบายครับ ใครเครื่องวิ่งคะแนนไม่ดีลองหาปรับลดคุณภาพของภาพดู
แต่ AA ของเกมส์นี้มีผลต่อสเป็คเครื่องเยอะ

Edited by ROOKYCABLE, 17 July 2009 - 02:53 PM.

#92 bobobobo_rider

Posted 17 July 2009 - 01:15 PM

จัดให้ครับคนไหนจากบอร์ด Sicom จะให้เอามาลงจัดมาเลยครับ เด๋วผมจัดให้ ส่วนคุณ lunartales ถ้าผมจำไม่ผิดเคยประลองตอน PS3 แล้วเป็นผู้เล่นที่ดีคนนึงทีเดียวครับ

#93 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 17 July 2009 - 03:10 PM

เอ ผมรู้สึกว่าเคยเล่นกับคุณ rookycable หรือป่าวหว่า แต่เล่นแค่ครั้งเดียวมั้งเพราะเพื่อน invite มาพอดี yoyo_24.gif

#94 Mio and Mayu

Posted 17 July 2009 - 07:33 PM

QUOTE (InFiNy @ Jul 17 2009, 03:10 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอ ผมรู้สึกว่าเคยเล่นกับคุณ rookycable หรือป่าวหว่า แต่เล่นแค่ครั้งเดียวมั้งเพราะเพื่อน invite มาพอดี yoyo_24.gif

คุณ rookycable นี่ เทคนิค พื้นฐานดีมากเลย ผม โดนอัดซะน่วมเลย yoyo_71.gif

#95 ROOKYCABLE

Posted 17 July 2009 - 09:18 PM

^
^
เค้ายอผมอ่ะ T_T (กัวโดนล่อเป้า)

ใครอยากเจอเก่งๆ add diombk กะ lunartales เลยคับ
นวดดีไม่มีego

#96 iak1999

นักเล่นเกมมือฉมัง

• Banned
  • Interests:PlayStation3<br />Watch<br />Car<br />Gadget

Posted 17 July 2009 - 10:50 PM

Lunartales ผมเพิ่งเจอมาตะกี้
เทพอาเบลจริงๆ เจอท่ากลิ้งๆๆคอมโบแกสุดยอด ต่อเนื่องดี ผมดูซะเพลินเลย
คะแนนBPคุณ Lunartales 3,xxxได้ ใครไม่ถึงพันอย่าไปแหยมเลย เดี๋ยวจะเป็นกระสอบทรายเคลื่อนที่ yoyo_77.gif

ส่วนผม TangolikeVista

#97 neodens

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 17 July 2009 - 11:04 PM

คุณ dusty ไม่ค่อยออนไลน์เลยนะครับ แบบว่าอยากเจอเทพริว ตอนนี้ผมใช้จอยอันละ150 บาทอยู่ อยากได้จอยโยกมั่งจัง เจ็บนิ้วละถูๆๆๆอย่างเดียวเลยกรู กร๊ากกกกก yoyo_29.gif

ผมเห็นด้วย เพราะฉะนั้นคุณควรเลือกสกัดบ้าง เล่นแต่ริวอย่างเดียวสู้ยากกกกกกกกกก 555 yoyo_63.gif

#98 neodens

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 1

Posted 17 July 2009 - 11:09 PM

QUOTE (neodens @ Jul 13 2009, 09:01 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ฝากคนเก่งที่เจอคนนึงครับ ID Nogfon เป็นผู้หญิงด้วย ชอบเล่น C.Viper เล่นกับเธอ20 win แค่ 2เอง เก่งหลายตัวด้วยครับ
ใครเก่งๆ แก้แค้นให้ที yoyo_71.gif

ขอแก้ ID เธอนิดนึงนะครับ NongFon นะครับไม่ใช่ NogFon ขอโทษทีนะครับ โพสผิดซะนานเลย
อยากให้ลองเล่นกับเธอดู ของเธอดีจิงนะ ผมโดนมาเยอะละ อยากให้คนใน DGO นี้โดนกันบ้าง

#99 คนที่บังเอิญผ่านมา

ผ่านมานานแล้ว

Posted 18 July 2009 - 12:10 AM

ByArDeS ครับผม
เพิ่งเริ่มเล่นเองครับ

#100 bobobobo_rider

Posted 18 July 2009 - 12:49 AM

QUOTE (neodens @ Jul 17 2009, 11:09 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอแก้ ID เธอนิดนึงนะครับ NongFon นะครับไม่ใช่ NogFon ขอโทษทีนะครับ โพสผิดซะนานเลย
อยากให้ลองเล่นกับเธอดู ของเธอดีจิงนะ ผมโดนมาเยอะละ อยากให้คนใน DGO นี้โดนกันบ้าง

เมื่อคืนก่อน เจอ Nongfon มาแล้วครับ Viper ผมพอที่จะชนะได้อยู่
แต่ถ้าเค้าใช้ seth นี่อ่ะดิ ผมแพ้ตลอดเลย เค้าเล่น seth คอมโบโหดดีครับ อาจจะแพ้ทางก็ได้

โดยรวมโหดดีครับ แต่ยังไม่ถึงขึ้น DIOMBK ยังห่างกะขานี้หลายขุมอยู่ ขานั้นเล่นใจเย็น

Edited by bobobobo_rider, 18 July 2009 - 01:02 AM.