`
←  Room of Terror : for horror game
Logo
»

ใครเล่นแล้วมาคุยกันครับ รู้สึกยังไง

suphasit's Photo suphasit 05 Mar 2009

โหคุณพี่ Why so Serious ??????????????

anurak2821's Photo anurak2821 05 Mar 2009

มีตั้งศูนย์ด้วยเหรอเนี่ย เล่นถึงด่าน 3 แล้วเจอคนป่าใส่หน้ากากเต็มยศยิงไม่เข้า เดียวจะลองใหม่ ยิงไข่ซะนี่ เหอ ๆหรือต้องตัดแขนตัดขาแบบ dead space หว่า

JackAss's Photo JackAss 05 Mar 2009

ผิดหวังเล็กเนื่องจาก bot ครับ แต่โดยรวมแล้ว ok

p'gamer's Photo p'gamer 05 Mar 2009

เล่นมาแย้วเหมือนกาน ก็สนุกดีนะครับ แต่มีความคิดเห็นคล้าย ๆ คนอื่นเหมือนกัน รู้สึกจะเน้นแอคชั่นไม่ค่อยมีปริศนาเหมือน
ภาคเก่าๆ (สงสัยอยากสร้างความต่างมั้ง) แล้วก็ผู้ ญ น่ะครับ โห ถ้ามันใช้คำสั่งสั่งได้อย่างเดียว comeon กับ help
เค้าน่าจะทำให้มาฉลาดกว่านี้นะผมว่า ยืนเกะกะโคตร มาเกาะแกะแถวตัวเอกอยู่นั่น แล้วก็ไม่ได้ฉลาดเล้ย ต้องช่วยอยู่บ่อยๆ
สงสัยภาคนี้เค้าคงจะเน้น co-op มาก เล่นกะเพื่อนเอาดีกว่า

ปล.พึ่งเล่นไปได้นิดเดียว ฉากแรกๆยังไม่ผ่านเยยอ่ะ yoyo_31.gif ที่มีมูวี่แกนนำที่มันเห็นเราในบ้านแล้วเรียกพวกมารุม
เราอ่ะ ผ่านไงหว่า ผีก็โผล่มาเรื่อย ๆ ว้อยยยยยยยยยยยย ช่วยบอกที

hohonui's Photo hohonui 05 Mar 2009

เล่น co op ps3 กะเพื่อนเมื่อคืน มันดีครับ หนีผีตาเหลือก 555

QUOTE (p'gamer @ Mar 5 2009, 12:18 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เล่นมาแย้วเหมือนกาน ก็สนุกดีนะครับ แต่มีความคิดเห็นคล้าย ๆ คนอื่นเหมือนกัน รู้สึกจะเน้นแอคชั่นไม่ค่อยมีปริศนาเหมือน
ภาคเก่าๆ (สงสัยอยากสร้างความต่างมั้ง) แล้วก็ผู้ ญ น่ะครับ โห ถ้ามันใช้คำสั่งสั่งได้อย่างเดียว comeon กับ help
เค้าน่าจะทำให้มาฉลาดกว่านี้นะผมว่า ยืนเกะกะโคตร มาเกาะแกะแถวตัวเอกอยู่นั่น แล้วก็ไม่ได้ฉลาดเล้ย ต้องช่วยอยู่บ่อยๆ
สงสัยภาคนี้เค้าคงจะเน้น co-op มาก เล่นกะเพื่อนเอาดีกว่า

ปล.พึ่งเล่นไปได้นิดเดียว ฉากแรกๆยังไม่ผ่านเยยอ่ะ yoyo_31.gif ที่มีมูวี่แกนนำที่มันเห็นเราในบ้านแล้วเรียกพวกมารุม
เราอ่ะ ผ่านไงหว่า ผีก็โผล่มาเรื่อย ๆ ว้อยยยยยยยยยยยย ช่วยบอกที

ใช้วิธีถ่วงเวลาครับ วิ่งหนีไปเรื่อยๆ สักพักก้อผ่านครับ yoyo_57.gif

Darkberry's Photo Darkberry 05 Mar 2009

โหออกมาวันเดียวเล่นกันไปไวมาก

foxz's Photo foxz 05 Mar 2009

รู้สึกเหมือนเล่นภาค 4 นะเพราะมันคล้ายเหลือเกินระบบหลักๆ แต่แตกต่างตรงที่คู่หูช่วยเราได้เยอะกว่า ยิงแม่นมากแต่ยิงไม่ประหยัดเลย

ศัตรู บอสแต่ละตัวก็รู้สึกว่าหิน โดยเฉพาะตัวหลังๆนี่ต้องใช้เทคนิคเข้าช่วยไม่งั้นยิงให้ตายก็ฆ่าไม่ได้ เพราะจุดอ่อนไม่ได้อยู่ที่หัวทุกตัวบางตัวอยู่ตรงหางยังมีเลย

ใครแม่นไรเฟิลนี่อยากชวนมาเล่นด้วยจังใช้ยากจริงๆปืนอะไรก็ไม่รู้ yoyo_71.gif

คลังแสงตอนแรกอาวุธมีไม่กี่อย่างพอไปเรื่อยๆถึงจะเริ่มมีงอกออกมา

เล่น co-op นี่แย่งเก็บของกันสนุกเลยล่ะครับ อย่าเก็บจนลืมช่วยเพื่อนกันล่ะ ถ้าเพื่อนตายขึ้นมาเราก็ไม่รอดด้วย

Ka-ToA's Photo Ka-ToA 05 Mar 2009

ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ภาคนี้เหมือนภาค 4 มากๆเลยครับ ผมอยากเรียกว่าภาค 4.5 มากกว่า

แนวเกมถูกเปลี่ยนจาก Survivor Horror เป็น Semi-Action Shooting ไปแล้วหล่ะ(ตั้งแต่ภาค4ละ)

ผมชอบภาคเก่าๆมากกว่า(0-veronica) ภาค 4-5 ไม่ค่อยชอบมากเท่าไหร่นัก (แต่ก็ชอบนะครับ)

เล่นก็ดีนะ เล่นสนุกดีครับ เหมือนเกมยิงๆทั่วๆไป คะแนนเยอะก็ไม่แปลก

เพียงแต่ผมหวังไว้มากกว่านี้เท่านั้นเอง (หรือผมหวังมากไป)

ภาคนี้คงเล่นแค่ 2-3 รอบ ต่อ 1 เครื่องหล่ะครับ (หวัง Archievement กะ Trophy ครบก็พอละ)

ก็บ่นๆหละครับ ใครไม่พอใจขออภัยด้วยครับ

nightdao's Photo nightdao 05 Mar 2009

ชอบครับเพราะภาคเก่าเล่นไม่ได้หล๋อนเกิน เล่นได้แต่ภาคนี้ วะฮะฮะ

gvirus's Photo gvirus 05 Mar 2009

น่าเบื่อมากกว่าที่คิดนิดหน่อยครับ

hayabusa's Photo hayabusa 05 Mar 2009

ความรู้สึกกับgameplay เร้าใจมาก ศัตรูโคตรดุ
หาที่ซ่อนแบบหลังพิงกำแพงมันยังโดดมาหลังกำแพง
(คงออกแบบให้เข้าฉากมาได้ทุกทิศเลยจริงๆ)
การบังคับรวมๆดี หงุดหงิดเล็กน้อยตรงมีด ปืนหน่ะเข้าใจว่าต้องเล็งจะยืนนิ่งเพราะอะไรก็ok
แต่มีดเหวี่ยงๆไม่ได้เล็งอะไร ทำไมต้องให้กดLBตั้งท่าแล้วเดินไม่ได้ด้วยว๊า
หงุดหงิดชมัดเวลาฟันศัตรูเซถอยไปแล้วต้องเขยิบตามไปตั้งท่าฟันใหม่
หรือเพราะเค้ากันไว้ให้สำหรับท่าcombatต่างๆที่ให้วิ่งเข้าไปซ้ำไม่รู้นะ
cutsceneแต่ละตัวเจ๋งมาก ตัดต่อมันส์ดี การเคลื่อนไหวและฟิสิกส์ตัวละครเนี๊ยบดี
ท่าcombatต่างๆแรงสะใจ
ตอนนี้ เล่นveteranถึง4-1ละ(เริ่มมาเล่นโหมดนี้เลยเครียดเลย-_- แต่ตื่นเต้นดี)
จบแล้วคงมีโหมดมหาโหดกว่านี้ เพราะเห็นมีap70แต้ม war hero
(แค่verteranนี่ก็นรกแล้วนะ เจอหมาทีนี่ล่กเลย กำลังup shotgunไว้ซัดหมาหมู่)

ปล.ชุดเกราะมีไว้ทำไมครับ ตั้ง10,000ซื้อมาทิ้งไว้ยังไม่รุ้ประโยชน์ของมันเลย

ZooZ's Photo ZooZ 05 Mar 2009

70 กว่าบาท เลยเฉยๆอ่ะ
ผ่านๆไปเกมนึงแค่นั้นแหละ ^ ^

SO มันโคตร 200 กว่าบาท

karus1970's Photo karus1970 05 Mar 2009

ความรู้สึกเหมือนเล่น FPS ทั่วไปเกมนึง แต่เปลี่ยนมายิง zombie แทน
ไม่ได้อารมณ์ แบบภาคแรกๆเลย (1-3) ไม่ต้อง action อะไรมากมายก็กดดันได้สนุกสะใจ
ปืนก็เล็งให้แต่ต้องควบคุมการใช้กระสุนแทน สรุปว่าผมเฉยมากๆเพราะไม่นิยมแนว FPS อยู่แล้ว(ปวดหัวจะอ้วก)
เซ็งๆมาตั้งแต่ภาค4 แล้วครับ

KappaMan's Photo KappaMan 05 Mar 2009

ภาคนี้ยังไม่ได้เล่นครับ รอเสพยาวๆวันหยุด yoyo_24.gif

แต่อยากเล่นแบบภาคแรกๆมากกว่า การเดินแต่ละก้าวนี้มีลุ้นตลอด ขนาดทางที่เคยเดินผ่านมาแล้วย้อนกลับมาอีกยังมีเสียว กดดันกับกระสุน และยาสมุนไพรเขียว-แดงที่จำกัด ยิ่งภาคแรกนี่การควงมีดโบวี่โปรนี่เป็นอะไรที่ฝืนใจมาก แต่ก็จำเป็นเพราะกระสุนไม่มี แต่พอควงมีดจนชำนาญนี่เพลิดเพลินกับการชำแหละซอมบี้ยิ่งนัก yoyo_73.gif

suphasit's Photo suphasit 05 Mar 2009

QUOTE (karus1970 @ Mar 5 2009, 04:27 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ความรู้สึกเหมือนเล่น FPS ทั่วไปเกมนึง แต่เปลี่ยนมายิง zombie แทน
ไม่ได้อารมณ์ แบบภาคแรกๆเลย (1-3) ไม่ต้อง action อะไรมากมายก็กดดันได้สนุกสะใจ
ปืนก็เล็งให้แต่ต้องควบคุมการใช้กระสุนแทน สรุปว่าผมเฉยมากๆเพราะไม่นิยมแนว FPS อยู่แล้ว(ปวดหัวจะอ้วก)
เซ็งๆมาตั้งแต่ภาค4 แล้วครับ

ผมว่า re มัน third person มุมมองบุคคลที่สาม first-ที่หนึ่ง

Poom_The_ArbiTeR's Photo Poom_The_ArbiTeR 05 Mar 2009

น่ากลัวกว่า Dead Space ไหมครับ...พอดีผมไม่เคยเล่นซีรี่นี้เยยย ...อิอิ

Ongsama's Photo Ongsama 06 Mar 2009

DS น่ากลัวกว่าเยอะครับ
แต่นี่ก็สนุกใช้ได้

rbgel's Photo rbgel 06 Mar 2009

+ถือจอยไว้แล้ว (คนเล่น) เดินไป แล้วก็ (กด) ยิงไป ก็ได้นี่คะ 55

+มุขจืดสนิท yoyo_79.gif yoyo_55.gif

bluray360's Photo bluray360 06 Mar 2009

QUOTE (suphasit @ Mar 5 2009, 11:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
โหคุณพี่ Why so Serious ??????????????

ต้องเข้าใจนะ ว่า หลายๆ คน (รวมทั้งผมด้วย) คาดหวังมากๆ ว่ามันจะมีอะไรที่มันเพิ่มเติมมาจากภาค 4 แบบเห็นได้ชัด
และการเดินยิงได้มันคือการอัพเกรดเกมในขั้นหนึ่ง ซึ่งถ้าใครเล่นมาแล้วและมาบอกว่า เฮ้ ตัวเต็มมันยิงได้นะ
หลายๆ คนที่ยังไม่ได้เล่นก็คาดหวังกันไปใหญ่โต แต่พอเล่นมันกลายเป็นแค่เหล้าเก่าในขวดใหม่เหมือนที่เล่นแล้วในเดโม่ (ที่บ่นๆ กันว่า
ขัดใจน่ะ) ไม่มีเปลี่ยน ง่ายๆ นะ เข้าใจอารมณ์คนที่คาดหวังอะไรอยู่และคุณไปอำแบบให้ความหวังแต่สุดท้ายเขาจับได้ว่าโกหกมั้ย?
ถ้าเคยเจอมากับตัวน่าจะเข้าใจนะว่า มันเซ็งขนาดไหน

สรุปว่าตัวเต็มมันก็ได้แค่หยุดแล้วยิง หยุดแล้วรีโหลด แล้วง้างมีดแล้วยืนนิ่งแบบภาค 4 สินะ โอเคยังงั้นเจอกันสิ้นเดือน
ไม่มีอะไรมากระตุ้นให้รีบเล่น เพราะ ถ้ามันพัฒนาขึ้นมาแค่ภาพสวยมันก็เป็นเกมที่เล่นตอนไหนก็ได้ไม่ใช่เกมที่ต้องเล่นเดี๋ยวนี้
อีกเกมนึงน่ะนะ

ไม่ใช่เกมมันไม่ดี แต่แรงกระตุ้นให้รีบซื้อมาเล่นตั้งแต่วันแรกๆ มันไม่มี ก็เท่านั้น;)
Edited by bluray360, 06 March 2009 - 04:58 PM.

bankbank's Photo bankbank 06 Mar 2009

ผมชอบครับ ชอบมาก สนุกดี มันส์กว่าภาค 4 เยอะ ความรู้สึกส่วนตัวนะ ภาพก็สวยมากๆครับสมเป็น next gen มากๆครับ ชอบภาพมากกว่า เกียร์อีกครับ (^_^)