`

Jump to content

ใครเล่นแล้วมาคุยกันครับ รู้สึกยังไง

54 replies to this topic

#41 Galaxy Exposition

เกิดมาเพื่อสิ่งนี้พี่น้องเอ้ย

• High Royal Executive Members

Posted 06 March 2009 - 05:04 PM

เสียจิตแค่เรื่องเดียว ยืนแข็งเหมือนเป็นอัมพาต เดินไปไหนมาไหนไม่ได้ เหมือนตุ๊กตานิ่งๆหันขึ้นลง ซ้าย ขวาได้แค่นั้น

อีกนิด หลบกำแพง ได้บางที่ What For ?

อารมณ์เดิมๆใน RES 4 หายไปไหนหมด เอาคำพูด ตาชินจิ มิคามิ กลับมาใช้ภาคนี้ไม่ได้ Don't Pee Your Pant

Edited by Galaxy Exposition, 06 March 2009 - 05:07 PM.

#42 Kanon๐ForeLize

DGO Lover~*

• High Royal Executive Members

Posted 06 March 2009 - 08:58 PM

สรุปที่รำคาญที่สุดคือ Ai สินะ แต่ผม เล่น Co-Op เลยรอดตัวไป yoyo_57.gif

#43 xx GiMiNi xx

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members
  • Interests:1.Go<br />2.Acoustic Guitar<br />3.Bicycle Card<br />4.Fitness

Posted 07 March 2009 - 01:00 PM

ผมว่ามันส์ดีนะ แปลกไป yoyo_15.gif

#44 oakzter

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 07 March 2009 - 03:43 PM

เคยด่าเรื่องเดินยิงไม่ได้ไปที
แต่ก็ยังล่อLimited Editionมาเพราะเป็นแฟนซีรีย์นี้ด้วยใจล้วนๆ

แต่ไม่ค่อยประทับใจอยู่ดีเรื่องการบังคับ ง่อยกากมากๆ กำ
AIชิว่าว่า โง่มากดักดานสุดๆ

#45 cygnus_guy

The Greatest Saint of Ice

Posted 07 March 2009 - 04:31 PM

ได้เกมมาวันที่ 6 ตอน 11 โมงกว่าๆ กว่าจะได้เล่นก็ 5 ทุ่ม

ยังตกใจตัวเองเลยว่า ทำไมถึงไม่รีบเล่น ผิดกับ ST4 ได้แผ่นปุ๊ปเปิดเล่นปั๊ป

เล่นแล้วความรู้สึกเหมือนเล่น ไบโอ4 จริงๆ แค่ภาพสวยกว่า ระบบการเล่นลอกไบโอ4 มาเกือบหมด

แม้กระทั่งเสียงเก็บของ สงสัยจริงๆว่าทำไมต้องให้เหมือนไบโอ 4 ขนาดนี้

ตัวเกมถามมันสนุกไหม มันสนุก แต่มันเหมือนความรู้สึกที่เล่นไบโอ4 กลับมาแค่นั้น ตอนนี้ผมเล่นถึงฉาก 3-1 เองนะ

ไม่ได้สนุกสุดๆอะไรเลย แค่ภาพสวยขึ้น มีระบบโค ออป ซึ่งมีก็เหมือนไม่มี เอไอไม่ค่อยฉลาดเลย

ให้ถือ Stun Rod ก็ถือไว้จริงๆ ไม่เปลี่ยนปืนมาช่วยเรายิงเลย น่าเบื่อมากๆ

ค่อนข้างผิดหวังพอควรนะ ผมเล่นเกมนี้มาทุกภาค รุ้สึกเลยว่า ภาค 4 สนุกกว่าเยอะ

เต็ม 10 เอาไป 7 พอ สำหรับเกมที่อัพกราฟฟิคของไบโอ4 มา

#46 tong74

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 07 March 2009 - 09:27 PM

ถ้าเล่นแล้วมันให้อารมณ์เหมือนไบโอ4 ผมว่ามันน่าจะสนุกนะ

#47 Pasaniva14

เซียนเกม

Posted 07 March 2009 - 10:15 PM

สำหรับผมธรรมดาอ่ะครับ หมดความขลังไปแล้ว ผมชอบสมัยภาค 1 2 3 มากกว่า ภาคสี่เคยเล่น สนุกหน่อยๆ แต่เนื่องจากตอนนั้น เกมสืแนวนี้ไม่ค่อยออกมาก ด้วยวัยตอนนั้นด้วยคงสนุกบ้าง
พอมาภาคนี้ ผมผ่านเกมส์สุดๆของเจนนี้มาหลายเกมส์แล้ว เลยทำให้รู้สึกว่า นี่คือเกมส์ที่เดินตามแนวทางภาคสี่ แต่ใส่ความเป็นแอคชั่นพร้อมหนัง CG เหมือนเกมส์อื่นๆบนเครื่อง Next gen
เลยทำให้รู้สึกว่า เล่นผ่านๆไปครับให้จบๆ ไหนๆก็เป็นเกมส์ฟอร์มยักษ์

สรุป แค่พอเล่นได้ครับ CG หนัง ธรรมดาด้วยเหอๆ บอกไม่ถูก นี่คงเป็นเกมส์แรกที่ผมเล่นแล้วไม่ตื่นเต้น(หมายถึงเกมส์ใหญ่นะ)

#48 Bearmee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 08 March 2009 - 12:19 AM

พูดตรงๆเลยว่า ภาพสวย แต่การเล่นยังไม่ค่อยไหลลื่น เท่าไร เหมือนมันยังขัดใจ อย่างเดินยิงไม่ได้ การใช้มีดที่ไร้อารมณ์สุดๆ ถ้าคิดอีกมุมนึงมันเหมือน ต้องเล่นแบบพลิกแพลงไม่ได้เลย มาแบบทื่อๆ แต่อย่างหลายท่านบอกว่า Ai มันโค ต ระ yoyo_48.gif

#49 suphasit

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 08 March 2009 - 12:32 AM

เล่น co-op ค่อยดีขึ้นหน่อย ได้ลุ้น ได้วางแผนกัน ยิ่งmerceneries นี่ต้อง co กันสุดๆ กว่าจะปลดล็อคตัวใหม่มา

#50 bestnaja

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 March 2009 - 01:51 AM

ผมให้ภาคนี้ตอนแ รกใ ห้แค่ 75% อ่ะครับ สู้ภาค 4 ไมได้
ระบบต่อสู้บังคับยากยังไงไม่รู้ เพราะเกมเหมือนจะเป็น action แต่บังคับเหมือนถาคเดิมๆ (หมุนไปหมุนมา)
ก็เลยทำให้รู้สึกไม่เข้ากันยังไงไม่รู้
AI ไม่ค่อยฉลาด ยืนเกะกะ
แต่ก็นะเพราะเป็น bio ก็เลยบวกไปอีก 5% สรุปผมให้ 80% ครับ 1894c7a1.gif

#51 Consoleman360

เซียนเกม

• Interests:Djent.

Posted 08 March 2009 - 02:12 AM

QUOTE (DarkGenji @ Mar 5 2009, 12:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมว่ามันโหลดเกมเร็วเกินไป อ่านพวกตัวหนังสือประวัติไม่ทัน 4519626a.gif

อันนั้นผมก็เซ็งเหมือนกัน

เเต่ผมเสริมทักษะการอ่านเร็วไปในสมองผมเเล้วคับ อ่านอยากเร็ว yoyo_77.gif

#52 lullaby

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 08 March 2009 - 02:45 AM

QUOTE (Consoleman360 @ Mar 8 2009, 03:12 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อันนั้นผมก็เซ็งเหมือนกัน

เเต่ผมเสริมทักษะการอ่านเร็วไปในสมองผมเเล้วคับ อ่านอยากเร็ว yoyo_77.gif

ถ้าเป็นภาษาไทย ผมยังอ่าไม่ทันเลยคับ yoyo_77.gif

#53 mishima corp

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 08 March 2009 - 08:26 PM

9/10

#54 phoodit

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 08 March 2009 - 09:24 PM

ผมชอบ ภาค4 มากๆ เล่น จบไป 4 รอบ
เเละ ภาค 5 ทำให้ผมรู้ สึกเหมื่อนกำลังเล่น ภาค4 รอบที่ 5

#55 Youman

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 08 March 2009 - 10:01 PM

-----สำหรับผมถือว่าสนุกนะครับ เห็นภาพแล้วอึ่งเลยครับ ระบบเกมก็ แต่อย่างที่เค้าคุยกันก็คือ แข็งไป ทำให้อารมณ์ไม่ได้เลย

-----ส่วนนี้สำหรับชาวต่างชาติเพื่อนผมเองครับ เค้าบอกว่าเกมดูบังเป้ากันเอง มุมมองโดยบังคับ บางช่วงโดนช่วงบีบให้เราไปไหนไม่ได้เลย
เป้าเล็งแปลกไปมากในการเล็งยิง
เนื้อเรื่องปมปริศนา ไม่เหลือให้ความเป็น RE5 เลย