`

Jump to content

ใครเล่นแล้วมาคุยกันครับ รู้สึกยังไง

54 replies to this topic

#1 suphasit

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 04 March 2009 - 11:12 PM

-เร็วไป เน้นaction ล้วนๆ

อืมม คิดออกแค่นี้อะ ฮ่าๆ แต่ที่เล่นมาถึงหัวหน้าบินตัวแรก ยังไม่มีอะไรที่ประทับใจเป้นพิเสดครับ

#2 Minicooper

Posted 04 March 2009 - 11:19 PM

เพื่อนซื้อให้แล้วแต่ยังไม่ได้ไปเอาเลยยยยย อยากเล่นจังงงง

#3 kutedock

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 04 March 2009 - 11:26 PM

คุณ จขกท. ตกลงมันปรับเดินยิงได้หรอครับ ท่าได้แล้วปรับยังงัยหรอครับช่วยแนะที

#4 suphasit

Posted 04 March 2009 - 11:30 PM

เดินพร้อมยิงไม่ได้ครับ ผมแกล้งพิมไปยังงั้นเอง

#5 pfi

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 04 March 2009 - 11:33 PM

มันสามารถเดินยิงได้ด้วยหรือ

#6 suphasit

Posted 04 March 2009 - 11:34 PM

เดินพร้อมยิงไม่ล่ายก้าบ เดินพร้อมยิงไม่ล่ายก้าบ เดินพร้อมยิงไม่ล่ายก้าบ เดินพร้อมยิงไม่ล่ายก้าบ
เดินพร้อมยิงนั่น dad space ก้าบบ

#7 Kazuya

อู๊แว่บ ย่ายยย ทั้วววว!!!

• High Royal Executive Members

Posted 04 March 2009 - 11:38 PM

เดินพร้อมยิงไม่ได้ครับ ผมแกล้งพิมไปยังงั้นเอง

อ้าว? ทำไม แกล้งคนอื่นเล่นล่ะครับ ผมอ่านจากกระทู้ก่อน หลงเชื่อว่ามันเดิน+ยิงได้ไปแล้วนะ

นึกว่าคนที่ทำไม่ได้ คือ ปรับไม่เป็นซะอีก เซ็งเลย

Edited by Kazuya, 04 March 2009 - 11:39 PM.

#8 zar

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 04 March 2009 - 11:50 PM

เล่นคนเดียว น่ารำคาญผู้หญิงมาก yoyo_71.gif

#9 DarkGenji

Posted 05 March 2009 - 12:35 AM

ผมว่ามันโหลดเกมเร็วเกินไป อ่านพวกตัวหนังสือประวัติไม่ทัน 4519626a.gif

#10 nuitoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 05 March 2009 - 01:47 AM

เกมสั้น แหงมๆ เลย

ขนาดเล่นแปปเดียว ไป 2-2 ละ

มันมีแค่ 6-3 เอง

แต่หมาน่ากลัวโคตร

คนทำต้องเรียนกายวิภาคหมามาแน่ๆ เลย เหมือนเด๊ะ

#11 roger

นักเล่นเกมขึ้นครู

• High Royal Executive Members

Posted 05 March 2009 - 02:20 AM

เป็นเกมที่ออกนานแล้ว (หลายชม.แล้ว) ยังไม่มีใครเขียนความรู้สึกหลังจากได้เล่นสักที
รออ่านอยู่นะเนี่ย

#12 sk8er boi

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 05 March 2009 - 03:58 AM

โครตรำคาญผู้หญิงเลยครับ

จะช่วยยิงก็มายิงโดนตูซะงั้น

พอผมจะยิงใส่ซอมบี้ก็มายืนขวางกระสุนตูอีก

อยากจะตะโกนถามเจ๊เค้าเหมือนกัน

เป็นไรมากป่ะเนี่ย

#13 jeawsuke

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 05 March 2009 - 05:25 AM

ไม่มีความเป็น re เลย ลุยแหลกอย่างเดียว ไม่มีปริศนา เน้นแต่ action เล่นแล้วคิดถึงเกียร์ คล้ายกันมาก ไม่เข้าใจเหมือนกัน คิดว่าจะคล้ายภาค 4

แต่ก็สนุกครับ แต่ก็แอบผิดหวังไปเยอะ เกมไม่ยาก เล่นเพลิน ๆ สบาย ๆ

bot ผู้หญิงเนี่ย รำคาญญญญญญญ ไม่ได้สร้างประโยชน์เลย ยกเว้นกำลังจะตาย แล้วมาเสียบยาให้ เหมือน prince of persia เลย

บอสเยอะดี ฉากละตัวสองตัว

ระบบ upgrade แบบนี้ไม่ชอบเลย

#14 PrTv

Posted 05 March 2009 - 08:26 AM

อย่างแรกเลยภาพสวย ผมไม่คิดว่า gen นี้จะทำภาพได้สวยแล้วลื่นไหลแบบนี้ อันนี้ผมเล่น com อยู่ด้วย แม้ว่ามันจะไม่สวยเหมือนป่าของ Crysis แต่มันการกำกับศิลป์ มันช่วยส่งเสริมให้เกมดูดีมากๆ ฉากที่คิดว่าไม่น่าทำได้ก็ทำได้โดยลื่นไหล

เสียงก็ดีตามมาตรฐาน 5.1

แต่ที่ผมรู้สึกคือ เ่ล่นแล้วเหมือนมันขาดความปะติดปะต่อ ยังไงไม่รู้ คือจบฉากมีหน้าให้ซื้อของ หรือให้ย้อนกลับมา loot ของไ้ด้ อะไรแบบนี้ ทำให้ดูไม่เหมือนเล่นเกมเดียวยาวๆ แต่เหมือนเป็น Episode ย่อยหลายๆอันมากกว่า อันนี้ผมว่า RE4 เหนือกว่า

รวมๆผมชอบ RE4 มากกว่านะเพราะมันต่อเนื่องกว่า ตัวละครต่างๆรู้สึกมันลึกลับ น่าติดตา่มกว่า RE5 ตัวละครใน RE5 ผมว่ามันจืดๆไงไม่รู้ และเกมก็สั้นกว่า RE4 มาก แต่ RE5 ก็ยังเป็นเกมที่ยอดเยี่ยมอยู่ดีล่ะสำหรับผม

#15 PrTv

Posted 05 March 2009 - 08:30 AM

ยังเขียนไม่จบ มัน edit ไม่ได้ ขออภัยที่ 2 post

ผมว่าเอาจริงๆแล้ว เกมนี้ถ้าตัดกระแส Hype ออกไป แล้วตัดความรู้สึกที่เป็นแฟน RE ออกไป (ประมาณว่าสำหรับผม RE ภาคใหม่ออกก็ดีใจแล้ว ดังนั้นเกมเลย ยอดเยี่ยม สำหรับผม) จัดว่าเป็นเกมที่ "ดี" เกมนึง แต่ไม่ถึงระดับ masterpiece แบบ RE4 แน่นอน คิดว่าคะแนน review เฉลี่ยๆซัก 20-30 เจ้า (ตอนนี้ metacritic มี 2 เจ้าเอง ให้สูงๆทั้งนั้น) คงซัก 85-87 มั้ง คงไม่ได้ 9x แบบภาค 4 แน่นอน

#16 seba

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 05 March 2009 - 08:43 AM

ลองออนไลน์ดูแล้ว สนุกดีนะครับ แต่สื่อสารกันยากจัง จะบอกให้เก็บของก็ไม่ได้ พูดได้อยู่ไม่กี่คำเอง
ภาคนี้ทำมาเน้นให้เล่นออนไลน์เลยงะ แต่รู้สึกว่าภาค4 มันกว่าอะครับ ส่วนเรื่องกราฟฟิคภาคนี้กินขาด ภาพสวยมั่กๆ
อยากออนไลน์กะคนไทยจัง มาเล่นกันๆ เหอะๆ

#17 Genexix

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

Posted 05 March 2009 - 08:55 AM

QUOTE (suphasit @ Mar 4 2009, 11:30 PM) <{POST_SNAPBACK}>

งั้นทีหลังก็อย่าป่วนครับ การคะนองปากคะนองนิ้วไม่ใช่เรื่องที่ดี ถ้าเป็นเรื่องที่พาดพิงถึงบุคคลอื่นการ "Confirm" ของคุณ
อาจจะเป็นสิ่งที่ทำให้คุณต้องขึ้นโรงขึ้นศาลได้ครับ กรณีนี้ก็อย่างที่เราเห็นในคดีหมอดูชื่อดังนั่นล่ะ อย่าคิดว่าคำพูดรึการเอ่ยปากอะไรออกมา
จะเป็นเรื่องเล็ก ๆ เสมอไปครับ มนุษย์ทำสงครามกันมันก็เริ่มมาจากคำพูดแค่คำสองคำเนี่ยล่ะจำไว้ หัดเป็นผู้ใหญ่ได้แล้วครับ โต ๆ กันแล้ว

#18 superbpom

Posted 05 March 2009 - 09:13 AM

ผมไม่เคยเล่นภาคอื่นนะครับ

ภาคนี้จากที่เล่นมาถึง 2 - 2 ผมว่าสนุกนะครับ
ตกใจกับ ซอมบี้ และกดดันพอประมาณ ไม่ยากเกินไป ออกจะง่ายเสียด้วยซ้ำ
ซึ่งผมว่าก็ดี ยากเกินเล่นแล้วเครียด พาลจะเบื่อเอา

แค่ผมมีปัญหากับการต่อสู้อะ เล็งปืนยาก เหมือนเรามองอยู่จุดนึง พอยกปืนมัน มันไปเล็งอีกจุดนึง
เลยแบบต้องตั้งหลักดี ๆ เวลาจะยิงซอมบี้

กับการใช้มีด ผมว่าแขนเราสั้นไปหน่อย ซอมบี้มันก็ใกล้แล้วนะ แต่ยังฟันไม่โดน
แล้วก็ถ้าให้ซอมบี้มาถึงตัวแล้ว หันไปฟันมันยากอะ การบังคับระยะประชิดไม่ค่อยถนัดเลย

หรือ series RE มันจะเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ....

โดยรวมแล้ว ถือว่าดี ผมชอบครับ ...

#19 KAD-XBOX360-2

^_^

Posted 05 March 2009 - 10:35 AM

QUOTE (superbpom @ Mar 5 2009, 09:13 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่เคยเล่นภาคอื่นนะครับ

ภาคนี้จากที่เล่นมาถึง 2 - 2 ผมว่าสนุกนะครับ
ตกใจกับ ซอมบี้ และกดดันพอประมาณ ไม่ยากเกินไป ออกจะง่ายเสียด้วยซ้ำ
ซึ่งผมว่าก็ดี ยากเกินเล่นแล้วเครียด พาลจะเบื่อเอา

แค่ผมมีปัญหากับการต่อสู้อะ เล็งปืนยาก เหมือนเรามองอยู่จุดนึง พอยกปืนมัน มันไปเล็งอีกจุดนึง
เลยแบบต้องตั้งหลักดี ๆ เวลาจะยิงซอมบี้

กับการใช้มีด ผมว่าแขนเราสั้นไปหน่อย ซอมบี้มันก็ใกล้แล้วนะ แต่ยังฟันไม่โดน
แล้วก็ถ้าให้ซอมบี้มาถึงตัวแล้ว หันไปฟันมันยากอะ การบังคับระยะประชิดไม่ค่อยถนัดเลย

หรือ series RE มันจะเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ....

โดยรวมแล้ว ถือว่าดี ผมชอบครับ ...

ลองกดปุ่มอนาล๊อก ด้าน ขวา มือ(ติดกับปุ่มxไม่รู้เรียกว่าปุ่มไร)ลงไปเพื่อตั้ง ศูนย์ปืนกับมีดดูสิครับ

#20 superbpom

Posted 05 March 2009 - 11:05 AM

QUOTE (KAD-XBOX360-2 @ Mar 5 2009, 10:35 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ลองกดปุ่มอนาล๊อก ด้าน ขวา มือ(ติดกับปุ่มxไม่รู้เรียกว่าปุ่มไร)ลงไปเพื่อตั้ง ศูนย์ปืนกับมีดดูสิครับ

อ้อ มันตั้งศูนย์ได้ด้วยเหรอครับ
เดี๋ยวกลับไปลองทำครับ

ขอบคุณครับผม yoyo_53.gif