`
←  RPG Corner
Logo
»

The Last Remnant ขอถามเกียวกับระบบหน่อย

BF2142's Photo BF2142 25 Nov 2008

ปืนดุ้นในรูปนั้นมันได้มาตอนไหนอะครับ ของผมยังเป็นปืนธรรมดาอยู่เลย yoyo_77.gif

ส่วนคุณฮามาชินครับ คือที่ตัวผมเลือกเป้าตีมั่วอะครับ ตอนนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร
ไม่ใช่เป้าหมายตายนะครับ บางทียังเป้นตั้งแต่เทิร์นแรกเลยครับ ตอนนี้กำลังพยายามสังเกตอยู่
คิดว่าอาจจะไปเลือกเป้าหมายไกลเกินไปแล้วมีกลุ่มศัตรูขวางหน้าอยู่ อันนี้ยังไม่ชัวนะครับยังไม่ได้ทดสอบ

เอมี่เป็นอะไรกับป้าเอม่าหรือเปล่าครับ เหมือนกันยังกับแกะ แต่เอมี่ดูดีกว่าหน้าไม่เหี่ยวแถมไม่บากด้วยอิอิ
ทีแรกผมนึกว่าแค่เป็นตัวประกอบนะ เอามาใช้ได้ด้วยหรือครับ??
Edited by BF2142, 25 November 2008 - 04:43 PM.

donutza's Photo donutza 25 Nov 2008

QUOTE (kiddysiam @ Nov 25 2008, 03:38 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ใช่ตัวดำๆถือค้อนมีคนอยู่ด้วยใช่มั้ย มีลูกน้องเป็นนกยักษ์2 ตัวที่ใช้เวทย์คำสาบเดท ผมจัดการเรียบร้อยแล้วให้รุ่มฆ่านกก่อนนะครับ แล้วดวงดีมันใช้เวทย์คำสาบเดทไม่โดนจะดีมาก yoyo_67.gif
ส่วนตัวที่เหมือนคนกะม้าอยู่ที่ไหนเหรอครับจะได้ไปเก็บ คงไม่ช่ายตัวที่มี4ขาหน้าเหมือนมังกรอยู่แถวป่าที่มีประตูที่มีหลายๆสี ที่ยังเปิดไม่ได้ใช้ป่ะ

คนละตัวแล้วมั้งก้าป ไอยักษ์นั่นมาเดี่ยวๆ ตัวใหญ่ถือฆ้อนยักษ์ โหดมากขอบอก yoyo_71.gif ส่วนคนครึ่งม้าผมเจอในเควสที่ไปช่วยชาล๊อตคับ ในปราสาทอะไรสักอย่าง จำชื่อมะได้ yoyo_48.gif
ตอนนี้จัดทัพได้ 4*3 และ ว่าจะไปยำเจ้านกนรก พอไปอีกทีหายซะงั้น เวงกำ - -" ว่าจะไปฆ่าเอาของซะหน่อย yoyo_65.gif
ใครยังไม่ผ่านเควส หาสมบัติในทะเลทราย ที่ gcon เค้าลงแผนที่ไว้คับ มีบอกตำแหน่งเสาคงไม่ยากและ เด๋วว่างๆผมจะไปเคลียร์เควสนี้ซะที ไม่มีแผนที่นี่ตายห่าเลย ทะเลทรายกว้างโครตๆๆๆ yoyo_65.gif

BF2142's Photo BF2142 25 Nov 2008

ติดอะครับ คือตอนออกมาจาก Heroic Ramparts แล้ว ได้เมืองใหม่มาอีก2ที่คือ

Nagapur กับ Ghor ไม่ทราบว่าไปทางไหนต่อครับ

ตอนนี้กำลังสู้อารีน่าที่Ghorอยู่เจ้าของเควสคือเจ้าหน้าปลาบู่พวกเราเอง ไม่รู้ว่าไปถูกทางไหม

>>>>>

ผ่านแล้วจ้า ไปวิ่งผิดเมืองนี้เองอิอิอิ
Edited by BF2142, 26 November 2008 - 05:27 AM.

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 25 Nov 2008

มันจ้างทหาร ได้ที่เมืองแรกเมืองเดียวหรอครับ ไม่ใช่จ้างแบบหัวหน้าน่ะ ผมเห็นมีแต่เมือง1 อ่ะ

peny's Photo peny 25 Nov 2008

ถามหน่อยครับ เกมส์นี้ถ้าเรายิ่งเก็บเลเวล (จริงๆมันไม่มีเลเวล) ศัตรูก็จะเก่งขึ้นตามไปด้วยหรือเปล่าครับ หรือพลังศัตรูจะคงที่

hmashin's Photo hmashin 25 Nov 2008

QUOTE (BF2142 @ Nov 25 2008, 07:36 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ปืนดุ้นในรูปนั้นมันได้มาตอนไหนอะครับ ของผมยังเป็นปืนธรรมดาอยู่เลย yoyo_77.gif

ส่วนคุณฮามาชินครับ คือที่ตัวผมเลือกเป้าตีมั่วอะครับ ตอนนี้ก็ยังไม่รู้เลยว่าเป็นเพราะอะไร
ไม่ใช่เป้าหมายตายนะครับ บางทียังเป้นตั้งแต่เทิร์นแรกเลยครับ ตอนนี้กำลังพยายามสังเกตอยู่
คิดว่าอาจจะไปเลือกเป้าหมายไกลเกินไปแล้วมีกลุ่มศัตรูขวางหน้าอยู่ อันนี้ยังไม่ชัวนะครับยังไม่ได้ทดสอบ

เอมี่เป็นอะไรกับป้าเอม่าหรือเปล่าครับ เหมือนกันยังกับแกะ แต่เอมี่ดูดีกว่าหน้าไม่เหี่ยวแถมไม่บากด้วยอิอิ
ทีแรกผมนึกว่าแค่เป็นตัวประกอบนะ เอามาใช้ได้ด้วยหรือครับ??

ถ้าเปลี่ยนเป้าเพราะโดนศัตรูมาขวาง จะขึ้น intercept ครับ ค่า morale ของฝั่งเราจะลดด้วย ในทางกลับกัน ถ้าเราวางแผนไป intercept ศัตรูได้ ค่า morale เราจะเพิ่มด้วย

เอมี่เป็นลูกสาวป้าเอม่าครับ เธอเข้าร่วมกองทัพเราเพราะ ต้องการล้างแค้นให้แม่ครับ ตอนเป็นป้าเอม่า ผมยังไม่ได้สังเกตชุดเท่าไร แต่พอเปลี่ยนเป็นเอมี่ปุ๊บ ทำไมรู้สึกว่ากระโปรงมันสั้นได้ใจจัง yoyo_29.gif

QUOTE (peny @ Nov 25 2008, 08:42 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถามหน่อยครับ เกมส์นี้ถ้าเรายิ่งเก็บเลเวล (จริงๆมันไม่มีเลเวล) ศัตรูก็จะเก่งขึ้นตามไปด้วยหรือเปล่าครับ หรือพลังศัตรูจะคงที่

ถ้า Battle rank สูง ๆ บางแม็ปจะมีศัตรูใหม่มาเลยครับ อย่าง ディル高原 จะเพิ่มพวก devil eyes มา ถ้าเข้าไปรุมมัน เราจะโดน multi-lock สวนด้วยท่าลด Hp เหลือ 20% ทันทีเลยครับ

Calm`Like`A`Bomb's Photo Calm`Like`A`Bomb 25 Nov 2008

ถ้าใช้แต่leaderที่จ้างมา มีโอกาสเล่นผ่านมั้ย คือไม่อยากใช้พวกไอ้เดฟอะ เหม็นขี้หน้ามัน
แล้วเครื่องประดับนี่ มีวิธีให้leaderคนอื่นๆใส่ได้มั้ย นอกจากมันจะมาขอยืมเอง

hmashin's Photo hmashin 25 Nov 2008

คิดว่าน่าจะเล่นได้เหมือนกันนะครับ เพียงแต่เดวิด, ปากุส มีอาร์ตที่เอาไว้เติมพลัง, ชุบชีวิตที่ดีมาก ๆ ผมยังไม่เห็น leader (ผู้หญิง) ที่มีอาร์ตพวกนี้เลยครับ ส่วนอุปกรณ์ของเพื่อน ๆ จะอัพเกรดเองตามที่เราสู้บ่อย ๆ นะครับ ใส่ให้มันไม่ได้ แค่นี้ก็เป็นกลุ่มตัวเอกที่ยาจกจะแย่แล้วครับ

HeRoBoyZx's Photo HeRoBoyZx 25 Nov 2008

แผ่น1 จบแล้ว ap จบแผ่นไม่มีครับ คอนเฟิม

petenarak's Photo petenarak 25 Nov 2008

เเผ่น 1 นี่ยาวไหมครับ อยากรู้ว่าเกมนี้ยาวเเค่ไหนหรือสั้น นิดเดียว เหมือน IU อ่ะครับ

ตอนนี้ผมถึง ตอนที่ เอมม่า เเยกตัวไปเฝ้าปราสาทคนเดียวเเล้วอ่ะคับ

QUOTE (petenarak @ Nov 25 2008, 11:31 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เเผ่น 1 นี่ยาวไหมครับ อยากรู้ว่าเกมนี้ยาวเเค่ไหนหรือสั้น นิดเดียว เหมือน IU อ่ะครับ

ตอนนี้ผมถึง ตอนที่ เอมม่า เเยกตัวไปเฝ้าปราสาทคนเดียวเเล้วอ่ะคับ

ยาวดีครับ จากตรงนั้นก็เล่นไปได้อีกหลายชั่วโมงอยู่ครับกว่าจะ จบฆ่าบอสอีก4ตัวครับ

BF2142's Photo BF2142 26 Nov 2008

QUOTE (hmashin @ Nov 25 2008, 07:06 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เอมี่เป็นลูกสาวป้าเอม่าครับ เธอเข้าร่วมกองทัพเราเพราะ ต้องการล้างแค้นให้แม่ครับ ตอนเป็นป้าเอม่า ผมยังไม่ได้สังเกตชุดเท่าไร แต่พอเปลี่ยนเป็นเอมี่ปุ๊บ ทำไมรู้สึกว่ากระโปรงมันสั้นได้ใจจัง yoyo_29.gif

ถ้า Battle rank สูง ๆ บางแม็ปจะมีศัตรูใหม่มาเลยครับ อย่าง ディル高原 จะเพิ่มพวก devil eyes มา ถ้าเข้าไปรุมมัน เราจะโดน multi-lock สวนด้วยท่าลด Hp เหลือ 20% ทันทีเลยครับ

จริงๆกระโปรง2แม่ลูกนั้สั่นเท่ากันนะครับ แต่ของป้าเอม่าจะใส่กางเกงทับไว้อีกชั้นส่วนเอมี่ไม่ใส่ครับ yoyo_67.gif

ปล.ตูมานั่งสังเกตอะไรฟะเนี้ย yoyo_65.gif

bourne23's Photo bourne23 26 Nov 2008

ผมผ่านฉากบอส Idolไฟ แล้วยังจ่างได้แค่ทหารที่เป็นLeader เลยใส่ในกลุ่มได้แค่3ตัว
คืออยากจะถามว่า ไอเจ้าทหารที่ไม่ได้เป็นLeader ต้องรับเควส หรือไปจ้างที่ไหนครับ
ขอบคุณครับผม

BF2142's Photo BF2142 26 Nov 2008

QUOTE (bourne23 @ Nov 26 2008, 05:57 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมผ่านฉากบอส Idolไฟ แล้วยังจ่างได้แค่ทหารที่เป็นLeader เลยใส่ในกลุ่มได้แค่3ตัว
คืออยากจะถามว่า ไอเจ้าทหารที่ไม่ได้เป็นLeader ต้องรับเควส หรือไปจ้างที่ไหนครับ
ขอบคุณครับผม

อีกแปปนึงก็ได้ครับ จ้างจากเมืองของเดฟนั้นแหละ(ถ้าถึงเนื่อเรื่องมันจะบอกเราให้ไปจ้างครับ)

เล่นถึงถล่มรังแมงสาปแล้วผมยังไม่มีโอกาศได้ใช้รีดเดอร์ที่จ้างมาเลย

(มานลงยูนิตได้12ตัวจริงแต่เอารีดเดอร์ลงไค่5เองอะ เอาแค่พวกของเดฟก็ล่อไป 5 ละรวมเจ้ารั๊ชอีก1เป็น6....)

vsanguan's Photo vsanguan 26 Nov 2008

สงสัยนึดนึงครับ

ที่เพื่อนๆ บอกว่าลากศัตรูนี่ต้องมีเทคนิคยังไงเหรอครับ

ผมทำได้แค่ กดปุ่มหยุดเวลา เข้าไปใกล้ๆ กับปุ่มทริกเกอร์น่ะครับ

ขอโทษทีครับ มือใหม่ครับ

QUOTE (vsanguan @ Nov 26 2008, 10:31 AM) <{POST_SNAPBACK}>
สงสัยนึดนึงครับ

ที่เพื่อนๆ บอกว่าลากศัตรูนี่ต้องมีเทคนิคยังไงเหรอครับ

ผมทำได้แค่ กดปุ่มหยุดเวลา เข้าไปใกล้ๆ กับปุ่มทริกเกอร์น่ะครับ

ขอโทษทีครับ มือใหม่ครับ

กดหยุดเวลาแล้ววิ่งผ่านศัตรูเยอะๆครับ เอาเยอะเท่าที่จะทำได้อะครับ

แล้วพอหลอดเวลาไกล้หมดค่อยกดปล่อยวงแหวน

คือถ้าเราหยุกเวลาแล้วต่อให้ศัตรูตัวนั้นอยู่นอกรัศมีวงแหวนมันก็สู้ให้ครับ

(ในกรฎีที่เกจยังไม่หมดนะ) เคยลากได้สูงสุดกองทัพ

แมงกระจั๊วะ10ชุดล่อเอาแทบอ้วกเลย-*-
Edited by BF2142, 26 November 2008 - 12:06 PM.

ผิดพลากครับรบกวนmodลบให้ทีนะครับ - -"
Edited by BF2142, 26 November 2008 - 11:30 AM.

ผิดพลากครับรบกวนmodลบให้ทีนะครับ - -"
Edited by BF2142, 26 November 2008 - 11:30 AM.

hmashin's Photo hmashin 26 Nov 2008

QUOTE (BF2142 @ Nov 26 2008, 08:30 AM) <{POST_SNAPBACK}>
จริงๆกระโปรง2แม่ลูกนั้สั่นเท่ากันนะครับ แต่ของป้าเอม่าจะใส่กางเกงทับไว้อีกชั้นส่วนเอมี่ไม่ใส่ครับ yoyo_67.gif

ปล.ตูมานั่งสังเกตอะไรฟะเนี้ย yoyo_65.gif

ประเด็นคือ ป้าเอม่าไม่น่าสังเกตไงครับ พอเป็นเอมี่ปุ๊บ เห็นกระโปรงสั้นแบบไม่ได้ตั้งใจสังเกต โดยเฉพาะท่าร่ายเวทย์นี่ยิ่งได้ใจ yoyo_29.gif

ส่วนทัพผมไม่ได้จัดตัวเนื้อเรื่องเข้าหมดแฮะ เอาเฉพาะดาวิดที่ชุบชีวิตเป็น, เอมี่ที่เหมือนจะเป็นสายซัพพอร์ต แล้วก็รัชเท่านั้นเอง 3 ตัวนี้มียูนิคอาร์ตที่คล้าย ๆ กับลิมิตของเกมสแควร์ทั่วไปครับ

ตอนนี้รีดเดอร์ผมมี เดฟ รั๊ช เอมี่ เจ้าหน้าปลาบู่ 4แขน แล้วก็ตัวที่เราไปจ้างมาจากกิลในNagapur

(ตัวที่ลงไปช่วยเราสู้ในเควสแมงสาป) มีตัวจ้างตัวไหนพอจะเอามาแทน 4 แขนได้มั่งอะครับ

เจ้านี้ดูเก่งน้อยสุดละไม่ค่อยมีอะไร หน้าปลาบู่เอาไว้เพราะตีแรงดีครับ

หลังๆจะใส่รีดเดอร์ได้สูงกว่านี้ไหมครับ ตอนนี้รู้สึกว่ามันไม่พออะครับ

แล้วมีรีดเดอร์ตัวไหนที่เก่งๆพอหน้าจ้างมาใช้บ้างอะครับช่วยแนะนำที
Edited by BF2142, 26 November 2008 - 12:15 PM.