`

Jump to content

เว๊ป ps3 ชวนเพื่อนๆไปเล่นกานเยอะๆนะครับ

174 replies to this topic

#21 coco

คู่อริพีคุง

• High Royal Executive Members

Posted 12 May 2008 - 11:58 AM

QUOTE (P'Play @ May 12 2008, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมาเตือน ไม่จุดไฟ ไม่มีเขตนาล่อเป้า

ผมว่าคุณ coco ใช้คำว่า ชายรักชาย นี่มันก็เกินไปนะครับ เค้าก็เล่นกันขำๆ แซวๆ กันเล่นๆ มองซะ :ah

..... แต่ก็มิได้นำพา .....

เหอๆ รูปชายรักชาย ผมก็หมายถึงประเด็นการโพสสนุกไร้สาระนะแหละครับ แต่ที่เวบนั้นมันหนักไปหน่อย ผมก็ไม่รู้ว่าทิศทางของเวบP3Tในขณะนี้เป็นไปตามที่ผู้ก่อตั้งคาดหวังไว้หรือไม่ หรือว่าผิดหวังกับจำนวนรูปสีม่วงและการหยอกล้อกันที่มากเกินไป

เวบบอดในความคิดของผมมันก็เหมือนหลักการ User Created Content นะแหละครับ มีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง มันจะดีมาก แต่ถ้าไร้สาระตลอดเวลาแถมไร้สาระแต่เรื่องเดิมๆ คุณคิดว่าจะใครซักกี่คนสนใจcontentที่เกิดขึ้นในเวบบอดนั้นเหรอครับ

#22 BlueMusk

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• Royal Executive Members

Posted 12 May 2008 - 12:01 PM

โตได้แล้วนะคับ

#23 DraKenZ 360

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

• DGO Reporter

Posted 12 May 2008 - 12:02 PM

เอ้าเห็น xbox360 หมาดๆ ps3 ก็ไม่วายเหอๆ

#24 -tOp_zA`-

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 12 May 2008 - 12:06 PM

กระทู้นี้ท่าจะแรง 55318906.gif

#25 TanK

Legal Officer

• Interests:Movie Games and Travel

Posted 12 May 2008 - 12:09 PM

เอาเถอะ ผมเพิ่งเคยเห็นเว็บ PS3Thai ก็จากกระทู้ผู้มาใหม่นี่ล่ะ

ว่าแต่ เว็บเค้าเริ่มจากใคร อะไร ที่ไหนนะ
ไม่เห็นรู้เรื่องเลยอ่า ตกข่าวหรือนี่

Edited by tank, 12 May 2008 - 12:13 PM.

#26 grantxosis

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 12 May 2008 - 12:32 PM

อ่านะPS3MANแฟนบอยสุดล่ำลือ
ส่วนผมนั้นเป็นกลางครับแต่เลือกที่จะซื้อPS3ก่อนก็เท่านั้น
แต่ถ้ากลับมาใหม่ผมวาคุณควรจะเคารพกฎบอดร์มั้งนะครับ a03cbf1e.gif

#27 poo9

Choi Han Kyul [최한결]

Posted 12 May 2008 - 12:35 PM

อย่าเถี่ยงกันเลยครับ เว็บโน่นเว็บนี้ ก็เป็นเว็บคนรักเกมส์เหมือนกัน...
ซึ่งก็รู้ๆกันอยู่ว่าแต่ละเว็บมีรูปแบบแตกต่างกันไปครับ ใครไปเล่นแล้วสนุกผมว่ามันดีนะ
ดีกว่าเล่นแล้วต้องมาเครียด...

ผมเองก็เล่นอยู่ 3 บอร์ด แต่ละบอร์ดก็จะมีคนหลายประเภท ซึ่งแน่นอนผลดีที่ออกมาคือได้รู้จักเพื่อน พี่ และลุง...

ส่วนบอร์ดP3T ผมเองก็สมัครอยู่แต่จะเข้าบอร์ดเกมส์มากกว่า ส่วนสนทนาเรื่องอื่นๆ ผมไม่ถนัด
บอร์ด gconsole ส่วนใหญ่ผมเข้าไปอ่านข่าวครับ แต่ก็ตอบบ้าง หาข่าวลงบ้าง
และที่นี้ ผมชอบในส่วนที่มีบอร์ดแต่ละเครื่องแยกๆกัน...

สรุป... เอาเป็นว่าอยู่ที่ความสบายใจล่ะกันครับ..อย่าต่อว่ากันเลยนะ....

#28 Piggyealker

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 May 2008 - 12:38 PM

QUOTE (GinolaBoy @ May 12 2008, 11:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก่อนจาก ฝากทู้นี้ไว้ในอ้อมใจด้วยนะงับ
https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=96433

สรุปว่ากระทู้นี้โฆษณาแฝงใช่ไหมครับเนี่ย 154218d4.gif

ปกติผมก็เข้าทั้งสองเวปล่ะครับ

Edited by Piggyealker, 12 May 2008 - 12:39 PM.

#29 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

• Moderator?

Posted 12 May 2008 - 12:49 PM

อ้าว punro นี่เองเหรอเนี่ยย นึกว่าใครที่ไหนมาเป้น ps3man

#30 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 12 May 2008 - 12:51 PM

เกิน 3 หน้าแน่ๆ
คุณโอนุชมาเฉลยซะแล้ว 555+

#31 rollbacks

ชายที่เล่นตีดได้ห่วยที่สุดในโลก

Posted 12 May 2008 - 12:58 PM

154218d4.gif ไกลจังขี้เกียจไป

#32 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 12 May 2008 - 01:03 PM

ไม่ไหวเลยนะ ไปเรียนวิชานินจากับบัลตุ้งก่อนดีกว่า

เนี่ย ใครไม่รู้เคยให้สัตย์สาบานไว้แบบนี้ด้วย
ลาก่อนตลอดกาลครับ เชิฐใช้อำนาจกับสันดารคุณให้เต็มที่

เอาไว้ชดเชย ชีวิตจริงที่คุณไม่มีมันเลย เว๊ปเล่นมานาน มาเจอสันดาร mod ที่นี่บางคนนิสัยบัดซบจริงๆเลย

นะครับผมจากไปแล้วใช้อำนาจให้เต็มที่เลยครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอให้สนุกกับอำนาจที่ได้มานะครับเพื่อนๆจะตายหมดบอด์แล้ว

ทำอะไรนิดอะไรหน่อยแมร่งแบนลูกเดียว ผมว่าคุณมันก้อไม่ทำประโยชน์เหมือนกันแหละคุณถามผมคุณแหละทำอะไรบ้าง คุณบอกบ้านคุณ แต่คุณกลับ ไล่เพื่อนๆออกจากบ้านเกือบหมด

ลาก่อนครับ หวังว่าอำนาจอันน้อยนิดในที่นี่ของคุณจองภมูใจเถอะครับว่าชีวิตจริงคุณมันไม่มีอะไรเ
ลย

#33 seventeen

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 May 2008 - 01:07 PM

จริงๆแล้ว เวป p3t มีอะไรที่มากกว่า คำว่าชายรักชาย หรือ คำว่าม่วงเยอะเลยนะครับ

อยากให้ท่านเข้าไปศึกษาดูก่อน อย่าเพิ่งรีบตัดสิน ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเขาอีก ไม่เป็นไรครับ

1.ทำไมท่านไม่มองว่าที่นั่นมีกลุ่มคนเล่น Warhawk Online มารวมตัวกันเยอะที่สุดในไทยและเก่งที่สุดในไทยบ้าง

2.ทำไมท่านไม่มองว่ามีกลุ่มคนเล่นวิ่นนิ่ง P3 ออนไลน์ ที่เยอะและมีจัดแข่งอยู่เป็นประจำ เอ่อแต่เรื่องเก่งที่สุดหรือป่าวไม่แน่ใจ แต่ก็มีเก่งๆ

อยู่หลายคนเลยหล่ะครับ สนใจเข้าไปได้เลย

แล้วยังมีกลุ่มคนที่ไม่เคยพบเจอตัวจริงแต่ก็สามารถไว้ใจส่งแผ่นเกมส์แลกเปลี่ยนกันเล
่นได้ ยืมเงินไม่เคย ว่าจะลองยืมดู ฮ่าๆ

ส่วนmod ที่ ทำหน้าที่ดูแลเวป และยังเป็นเพื่อนพูดคุยได้ทุกเรื่อง ยกเว้นยืมเงิน ฮ่าๆๆๆ แถมเวลาเล่นวิ่นนิ่งก็คอยเข้ามาแจกแต้มประจำ

อันนี้ไม่ได้ มาพูดชักชวนนะครับ เพราะทุกวันนี้จำนวนสมาชิกเท่าที่มีผมก็ว่าอบอุ่นดีอยู่แล้วครับ

ปล.ผมไม่ม่วงนะครับบ

#34 senn

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 12 May 2008 - 01:10 PM

ร้อนเจง ๆ 154218d4.gif

#35 Mozart

นักเล่นเกมมือฉมัง

• High Members

Posted 12 May 2008 - 01:11 PM

ลงโฆษณา บอร์ดอีกบอร์ดนึง ผิดยังกับฆ่าคนตายเลยแฮะ 3070242c.gif

#36 bannakan2000

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 12 May 2008 - 01:14 PM

"ในฐานะ Mod P3T "
Admin และ Mod ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับ กท นี้ ...
ทางบอร์ด เรา ก่อตั้งขึ้นมาจากการรวมตัวกันของกลุ่มเพื่อนที่รักการเล่นเกมส์ Ps3
ไม่ได้มีความบาดหมางใดๆ กับใครทั้งสิ้น... เรื่องที่เคยมีปัญหากันก็จบไปแล้ว
สาระเรามี ไร้สาระ ก็เยอะ อยู่ที่สมาชิกจะพิาจรณา อ่าน และเก็บเกี่ยวสิ่งที่ต้องการไป...

Admin และ Mod P3T ทุกท่าน มุ่งหวังความสนุกสนาน เฮฮา เป็นหลักสำคัญ ครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไม่เคลียประเด็นไหนว่าเวปเราเป็นยังไงมาลองสัมผัสด้วยตัวเองก็ได้นะครับ 875328cc.gif

#37 wnfirst

Do your Best!!

Posted 12 May 2008 - 01:17 PM

จะชวนยังไงจริงๆก็เป็นสิทธิของคุณครับ จขกท 154218d4.gif

Edited by wnfirst, 12 May 2008 - 01:19 PM.

#38 Guest_ps3man._*

• Guests

Posted 12 May 2008 - 01:19 PM

ไมเกี่ยวกับ Modทางโน้นเลย ผมสนุกสนานกับเพื่อนๆที่นั้นเลยอยากชวนไม่ทราบว่าผิดด้วยหรือถ้าคิดว่าผิด ลบไปเลยครับอำนาจเยอะอยู่แล้ว กระทู้เกย์ผมตั้งเพื่อคลายเครียดในเว๊ปโน้น

ผมยืนยันเล่นเว๊ปนี้มาสามปี โดนขับ เยี่ยงสุนัข ก้อว่ากันไป โดนหาว่าทำตัวไร้ประโยชน์ทำตัวน่ารำคาน ก้อแล้วแต่ ผมแค่ชวนไปเล่นไม่ได้มาบังคับซักหน่อย

#39 NeAx

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 12 May 2008 - 01:22 PM

ผมขออนุญาต นะครับ

ถ้า Mod หรือ Admin จะพิจารณา ลบกระทู้นี้ทิ้งไปน่าจะดีกว่าครับ

มันไม่ได้มีประโยชน์ กับ ใครเลยทั้งสิ้นครับ

เพื่อพิจารณานะครับ

ขอบคุณครับ

#40 Guest_ps3man._*

• Guests

Posted 12 May 2008 - 01:24 PM

ไอ้รูปชายรักชายเนี่ย ผมโพสทีนี่ไม่เคยเกินสองครั้งเลยครั้ง โพสครั้งแรก โดนด่าซะยับแถมโดนแบนห้ามโพสอีก

ผมรู้ระเบียบที่นี่เป็นอย่างไร ผมเล่นก้อนานแล้ว หลังๆที่นี่เหมือน Mod จะควบบังเหียนซัดส่วนใหญ่

เอ้อ โดนโดนแบนเนี่ยผมไม่ติดใจผมทำใจไว้แล้ว เพราะคิดว่าที่นี่มันเปลี่ยนไปแล้ว หลังจากสิงมานานพอควร