`
←  DGO CLUB : PS4 & PS3
Logo
»

เว๊ป ps3 ชวนเพื่อนๆไปเล่นกานเยอะๆนะครับ

coco's Photo coco 12 May 2008

QUOTE (P'Play @ May 12 2008, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมมาเตือน ไม่จุดไฟ ไม่มีเขตนาล่อเป้า

ผมว่าคุณ coco ใช้คำว่า ชายรักชาย นี่มันก็เกินไปนะครับ เค้าก็เล่นกันขำๆ แซวๆ กันเล่นๆ มองซะ :ah

..... แต่ก็มิได้นำพา .....

เหอๆ รูปชายรักชาย ผมก็หมายถึงประเด็นการโพสสนุกไร้สาระนะแหละครับ แต่ที่เวบนั้นมันหนักไปหน่อย ผมก็ไม่รู้ว่าทิศทางของเวบP3Tในขณะนี้เป็นไปตามที่ผู้ก่อตั้งคาดหวังไว้หรือไม่ หรือว่าผิดหวังกับจำนวนรูปสีม่วงและการหยอกล้อกันที่มากเกินไป

เวบบอดในความคิดของผมมันก็เหมือนหลักการ User Created Content นะแหละครับ มีสาระบ้าง ไร้สาระบ้าง มันจะดีมาก แต่ถ้าไร้สาระตลอดเวลาแถมไร้สาระแต่เรื่องเดิมๆ คุณคิดว่าจะใครซักกี่คนสนใจcontentที่เกิดขึ้นในเวบบอดนั้นเหรอครับ

BlueMusk's Photo BlueMusk 12 May 2008

โตได้แล้วนะคับ

DraKenZ 360's Photo DraKenZ 360 12 May 2008

เอ้าเห็น xbox360 หมาดๆ ps3 ก็ไม่วายเหอๆ

-tOp_zA`-'s Photo -tOp_zA`- 12 May 2008

กระทู้นี้ท่าจะแรง 55318906.gif

TanK's Photo TanK 12 May 2008

เอาเถอะ ผมเพิ่งเคยเห็นเว็บ PS3Thai ก็จากกระทู้ผู้มาใหม่นี่ล่ะ

ว่าแต่ เว็บเค้าเริ่มจากใคร อะไร ที่ไหนนะ
ไม่เห็นรู้เรื่องเลยอ่า ตกข่าวหรือนี่
Edited by tank, 12 May 2008 - 12:13 PM.

grantxosis's Photo grantxosis 12 May 2008

อ่านะPS3MANแฟนบอยสุดล่ำลือ
ส่วนผมนั้นเป็นกลางครับแต่เลือกที่จะซื้อPS3ก่อนก็เท่านั้น
แต่ถ้ากลับมาใหม่ผมวาคุณควรจะเคารพกฎบอดร์มั้งนะครับ a03cbf1e.gif

poo9's Photo poo9 12 May 2008

อย่าเถี่ยงกันเลยครับ เว็บโน่นเว็บนี้ ก็เป็นเว็บคนรักเกมส์เหมือนกัน...
ซึ่งก็รู้ๆกันอยู่ว่าแต่ละเว็บมีรูปแบบแตกต่างกันไปครับ ใครไปเล่นแล้วสนุกผมว่ามันดีนะ
ดีกว่าเล่นแล้วต้องมาเครียด...

ผมเองก็เล่นอยู่ 3 บอร์ด แต่ละบอร์ดก็จะมีคนหลายประเภท ซึ่งแน่นอนผลดีที่ออกมาคือได้รู้จักเพื่อน พี่ และลุง...

ส่วนบอร์ดP3T ผมเองก็สมัครอยู่แต่จะเข้าบอร์ดเกมส์มากกว่า ส่วนสนทนาเรื่องอื่นๆ ผมไม่ถนัด
บอร์ด gconsole ส่วนใหญ่ผมเข้าไปอ่านข่าวครับ แต่ก็ตอบบ้าง หาข่าวลงบ้าง
และที่นี้ ผมชอบในส่วนที่มีบอร์ดแต่ละเครื่องแยกๆกัน...

สรุป... เอาเป็นว่าอยู่ที่ความสบายใจล่ะกันครับ..อย่าต่อว่ากันเลยนะ....

Piggyealker's Photo Piggyealker 12 May 2008

QUOTE (GinolaBoy @ May 12 2008, 11:46 AM) <{POST_SNAPBACK}>
ก่อนจาก ฝากทู้นี้ไว้ในอ้อมใจด้วยนะงับ
https://dvdgame.online/forums/index....showtopic=96433

สรุปว่ากระทู้นี้โฆษณาแฝงใช่ไหมครับเนี่ย 154218d4.gif

ปกติผมก็เข้าทั้งสองเวปล่ะครับ
Edited by Piggyealker, 12 May 2008 - 12:39 PM.

ohnut7's Photo ohnut7 12 May 2008

อ้าว punro นี่เองเหรอเนี่ยย นึกว่าใครที่ไหนมาเป้น ps3man

kem's Photo kem 12 May 2008

เกิน 3 หน้าแน่ๆ
คุณโอนุชมาเฉลยซะแล้ว 555+

rollbacks's Photo rollbacks 12 May 2008

154218d4.gif ไกลจังขี้เกียจไป

the red's Photo the red 12 May 2008

ไม่ไหวเลยนะ ไปเรียนวิชานินจากับบัลตุ้งก่อนดีกว่า

เนี่ย ใครไม่รู้เคยให้สัตย์สาบานไว้แบบนี้ด้วย
ลาก่อนตลอดกาลครับ เชิฐใช้อำนาจกับสันดารคุณให้เต็มที่

เอาไว้ชดเชย ชีวิตจริงที่คุณไม่มีมันเลย เว๊ปเล่นมานาน มาเจอสันดาร mod ที่นี่บางคนนิสัยบัดซบจริงๆเลย

นะครับผมจากไปแล้วใช้อำนาจให้เต็มที่เลยครับ ฮ่าๆๆๆ

ขอให้สนุกกับอำนาจที่ได้มานะครับเพื่อนๆจะตายหมดบอด์แล้ว

ทำอะไรนิดอะไรหน่อยแมร่งแบนลูกเดียว ผมว่าคุณมันก้อไม่ทำประโยชน์เหมือนกันแหละคุณถามผมคุณแหละทำอะไรบ้าง คุณบอกบ้านคุณ แต่คุณกลับ ไล่เพื่อนๆออกจากบ้านเกือบหมด

ลาก่อนครับ หวังว่าอำนาจอันน้อยนิดในที่นี่ของคุณจองภมูใจเถอะครับว่าชีวิตจริงคุณมันไม่มีอะไรเ
ลย

seventeen's Photo seventeen 12 May 2008

จริงๆแล้ว เวป p3t มีอะไรที่มากกว่า คำว่าชายรักชาย หรือ คำว่าม่วงเยอะเลยนะครับ

อยากให้ท่านเข้าไปศึกษาดูก่อน อย่าเพิ่งรีบตัดสิน ถ้าไม่ชอบก็ไม่ต้องเขาอีก ไม่เป็นไรครับ

1.ทำไมท่านไม่มองว่าที่นั่นมีกลุ่มคนเล่น Warhawk Online มารวมตัวกันเยอะที่สุดในไทยและเก่งที่สุดในไทยบ้าง

2.ทำไมท่านไม่มองว่ามีกลุ่มคนเล่นวิ่นนิ่ง P3 ออนไลน์ ที่เยอะและมีจัดแข่งอยู่เป็นประจำ เอ่อแต่เรื่องเก่งที่สุดหรือป่าวไม่แน่ใจ แต่ก็มีเก่งๆ

อยู่หลายคนเลยหล่ะครับ สนใจเข้าไปได้เลย

แล้วยังมีกลุ่มคนที่ไม่เคยพบเจอตัวจริงแต่ก็สามารถไว้ใจส่งแผ่นเกมส์แลกเปลี่ยนกันเล
่นได้ ยืมเงินไม่เคย ว่าจะลองยืมดู ฮ่าๆ

ส่วนmod ที่ ทำหน้าที่ดูแลเวป และยังเป็นเพื่อนพูดคุยได้ทุกเรื่อง ยกเว้นยืมเงิน ฮ่าๆๆๆ แถมเวลาเล่นวิ่นนิ่งก็คอยเข้ามาแจกแต้มประจำ

อันนี้ไม่ได้ มาพูดชักชวนนะครับ เพราะทุกวันนี้จำนวนสมาชิกเท่าที่มีผมก็ว่าอบอุ่นดีอยู่แล้วครับ

ปล.ผมไม่ม่วงนะครับบ

senn's Photo senn 12 May 2008

ร้อนเจง ๆ 154218d4.gif

Mozart's Photo Mozart 12 May 2008

ลงโฆษณา บอร์ดอีกบอร์ดนึง ผิดยังกับฆ่าคนตายเลยแฮะ 3070242c.gif

bannakan2000's Photo bannakan2000 12 May 2008

"ในฐานะ Mod P3T "
Admin และ Mod ไม่ได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับ กท นี้ ...
ทางบอร์ด เรา ก่อตั้งขึ้นมาจากการรวมตัวกันของกลุ่มเพื่อนที่รักการเล่นเกมส์ Ps3
ไม่ได้มีความบาดหมางใดๆ กับใครทั้งสิ้น... เรื่องที่เคยมีปัญหากันก็จบไปแล้ว
สาระเรามี ไร้สาระ ก็เยอะ อยู่ที่สมาชิกจะพิาจรณา อ่าน และเก็บเกี่ยวสิ่งที่ต้องการไป...

Admin และ Mod P3T ทุกท่าน มุ่งหวังความสนุกสนาน เฮฮา เป็นหลักสำคัญ ครับ

ขอบคุณครับ ถ้าไม่เคลียประเด็นไหนว่าเวปเราเป็นยังไงมาลองสัมผัสด้วยตัวเองก็ได้นะครับ 875328cc.gif

wnfirst's Photo wnfirst 12 May 2008

จะชวนยังไงจริงๆก็เป็นสิทธิของคุณครับ จขกท 154218d4.gif
Edited by wnfirst, 12 May 2008 - 01:19 PM.

Guest_ps3man._* 12 May 2008

ไมเกี่ยวกับ Modทางโน้นเลย ผมสนุกสนานกับเพื่อนๆที่นั้นเลยอยากชวนไม่ทราบว่าผิดด้วยหรือถ้าคิดว่าผิด ลบไปเลยครับอำนาจเยอะอยู่แล้ว กระทู้เกย์ผมตั้งเพื่อคลายเครียดในเว๊ปโน้น

ผมยืนยันเล่นเว๊ปนี้มาสามปี โดนขับ เยี่ยงสุนัข ก้อว่ากันไป โดนหาว่าทำตัวไร้ประโยชน์ทำตัวน่ารำคาน ก้อแล้วแต่ ผมแค่ชวนไปเล่นไม่ได้มาบังคับซักหน่อย

NeAx's Photo NeAx 12 May 2008

ผมขออนุญาต นะครับ

ถ้า Mod หรือ Admin จะพิจารณา ลบกระทู้นี้ทิ้งไปน่าจะดีกว่าครับ

มันไม่ได้มีประโยชน์ กับ ใครเลยทั้งสิ้นครับ

เพื่อพิจารณานะครับ

ขอบคุณครับ

Guest_ps3man._* 12 May 2008

ไอ้รูปชายรักชายเนี่ย ผมโพสทีนี่ไม่เคยเกินสองครั้งเลยครั้ง โพสครั้งแรก โดนด่าซะยับแถมโดนแบนห้ามโพสอีก

ผมรู้ระเบียบที่นี่เป็นอย่างไร ผมเล่นก้อนานแล้ว หลังๆที่นี่เหมือน Mod จะควบบังเหียนซัดส่วนใหญ่

เอ้อ โดนโดนแบนเนี่ยผมไม่ติดใจผมทำใจไว้แล้ว เพราะคิดว่าที่นี่มันเปลี่ยนไปแล้ว หลังจากสิงมานานพอควร