`

Jump to content

เว๊ป ps3 ชวนเพื่อนๆไปเล่นกานเยอะๆนะครับ

174 replies to this topic

#41 TOPBOO

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 12 May 2008 - 01:25 PM

อืมมมผมก็เล่น3ที่นะ gcon ,DGO ,P3THAI เวลาส่วนใหญ่ผมก็อยู่ DGO แต่ P3THAI เนี่ยถ้าคุณเข้าไปเพื่อความสนุกแบบไม่ต้อง คิดมากแบบไม่มีคำพูดกระแทกกระทั้นกันมันจะสนุกครับ แต่ถ้าคุณเข้าไปแบบแค่ผ่านๆหรือจะไปดูว่าเว็บเค๊าจะเจ๊งรึไปไม่รอดรึป่าว คุณจะเจอแต่ ชายรักชาย อย่างที่คุณๆว่าหละครับ แต่ถ้าไม่ชอบอย่าได้เข้าไปเลยครับอยู่ที่ๆคุณชอบดีกว่าครับ แต่ผมชอบทั้ง3ที่เลยหนะ
มันมีดีมีเสียต่างกันครับผมว่านะ ถ้าเราเล่นให้สนุกบอร์ดไหนๆมันก็สนุกครับ ถ้าคุณเล่นแบบ ทิถิ (ถูกป่าวหว่า) อยู่ที่ไหนมันก็ไม่สนุกไม่มีความสุขครับ ผมว่าถึงคนเราจะม่วงจริงหรือไม่จริงก็คนเหมือนกันหนะครับ เล่นเกมส์เหมือนกัน เป็นตุ๊ดเป็นแต๋วก็คนเหมือนกัน ผมก็รักผู้ชายยยยย แต่รักแบบเพื่อนหนะ จัดเป็นสีม่วงด้วยป่าวครับ การหยอกล้อกันแบบม่วงม่วงมันก็แค่การหยอกล้อกัน เพียงแต่ละเว็บมีข้อจำกัด กฏ ของเว็บไม่ให้เกินเลยไปทางที่ อนาจารเกินไปแค่นั้นเอง
แต่ถ้าคุณคิดแค่ว่าเว็บสีม่วง อย่าไปเล่นมันเลยมีแต่พวกม่วงๆไม่มีสาระไร แสดงว่าคุณไม่เปิดคว้างในคามคิดเลยครับ ลองเข้าไปเล่นจริงๆมันก็มีสาระครับ ผมไม่ได้อัคติกับใครครับแต่อยากให้มองมุมกว้างๆ ครับ 875328cc.gif

#42 wisutratee

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

• Royal Executive Members

Posted 12 May 2008 - 01:30 PM

ทะเลาะกันเข้าไป เพื่อนตรูหายหมดแล้ว

คิดถึง beamnintendo จัง 4e5dd44a.gif

#43 the red

face of troll

• Moderator?

Posted 12 May 2008 - 01:37 PM

ทำไมบางคนหลงประเด็นกันจัง อยากให้ลองอ่านดูดีๆก่อนจะโพสกันหน่อยนะ

จริงๆพวกทีมงานเองก็ไม่ได้กีดกันอะไรกับเวบP3Tอยู่แล้ว อย่างคุณbannakan2000เองก็เคยติดต่อเข้ามาเรื่องจะโปรโมทเทคเคนลีคกับผมโดยตรง
พร้อมทั้งเชิญชวนผมให้ร่วมแข่งขันด้วย แต่ผมเองติดไม่ว่างหลายๆอย่าง แล้วก็ยังไม่ได้แกNAT typeด้วย ก็เลยไม่ได้ร่วมลงแข่ง
แต่ก็บอกว่าจัดได้เลย ไม่มีปัญหาอะไร แล้วบางครั้งเวลามีโพสถามเรื่องเกมหรือแนะนำเวบไซท์อื่นๆเกี่ยวกับPS3 ก็มีการแนะนำเวบP3Tอยู่เป็นประจำ ซึ่งผมและทีมงานเห็น แต่ก็ไม่ได้เข้าไปยุ่งอะไร

แต่กรณีนี้มันอยู่ที่ตัวบุคคลครับ เพราะจขกท.เองเดิมได้ลั่นวาจาไว้แล้วว่าจะไม่กลับมาเหยียบที่นี่อีกเป็นครั้งที่2
แต่เป็นครั้งที่เท่าไหร่ไม่รู้แล้วที่เค้าพูดแบบนี้ เพราะทุกครั้งที่เค้าก่อปัญหาเอาไว้ ก็จะเห็นสมัครใหม่เข้ามประจำ
พร้อมทั้งจะต้องด่ามอดที่แบนตัวเองไว้ก่อนโดยไม่ฟังเหตุผล บางทีไปสักพักก็pmมาขอร้องให้เปิดidใหม่อีกรอบซะงั้น

เพราะถ้าทางทีมงานไม่พอใจเวบP3Tจริงๆ ก็คงลบกระทู้นี้ทิ้งตั้งแต่แรกแล้ว
แต่เห็นได้ชัดว่ากระทู้นี้เจตนาจะยั่วยุทางเราชัดๆ อย่างชัดๆก็ประโยคนี้
QUOTE (ps3man. @ May 12 2008, 11:02 AM) <{POST_SNAPBACK}>
อืม อยากให้ไปเล่นกันเยอะผิดด้วยหรือ? หวังว่าคงไม่โดนอำนาจปิดอีกแหละนะ

ผมถามเพื่อนที่เห็นกระทู้นี้แต่แรก เค้าก็ว่ามันดูมีเจตนาแอบแฝงตั้งแต่แรกอยู่แล้ว
แถมบางคนเดาได้ตั้งแต่โพสที่2แล้วนะ ว่าจขกท.นี้เป็นใคร ก็คือคุณ punro ที่มักมีปัญหากับทีมงาน DGO เป็นประจำ
ทั้งๆที่สมาชิกอีก สองหมื่นกว่าคนก็ยังอยู่กันได้ปกติ

#44 ohnut7

FIFA ADDICT !!GOW3&FIFA14!!

Posted 12 May 2008 - 01:39 PM

ผมว่าแต่ละเวปก็มีดีของเค้าอยู่แล้ว รักจะเล่นอันไหนก็เล่นอันนั้นไป ไม่มีใครว่าอะไรหรอกครับ
แล้วใครไม่ชอบเรื่องม่วงๆ หรืออะไรพวกนี้ ผมว่านะไม่ชอบก็ผ่านๆไปก็ได้ เอามาคิดกันทำไม ให้เครียดเปล่า ๆ ชอบอันไหนก็อยุ่อันนั้น ไม่เห็นจะยากเลยครับ

แล้วก็คุณ punro สำหรับที่คุณว่า mod คุมบังเหียนอะเหรอ ทุกที่นั่นละที่เค้ามี mod ไว้คุมไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ว่ามีมอดไว้กดขี่คนในเวป เป็นมอดแล้วไม่ทำงานก็ไม่รุ้จะมีกันไปทำไม บางทีเป้นก็เหนื่อยชิบหาย เงินไม่ได้สักบาท ทำไรไปก็โดนด่าเช็ด ลองดูดิคนที่เค้ามาคอยช่วยดูแลเวปแล้วโดนคุณด่า สันดารแบบนี้หรือแบบที่คุณ pm ไปว่า admin นั่นเป้นยังไง
ไอ้เรื่องที่แบนเค้าก็ว่าตามหลักการ ที่คุณโดนแบนก็เนื่องจากคุณพูดจาไม่รู้เรื่อง แล้วก็อีกหลายเรื่อง บางอย่างพิมพ์มาก็อ่านไม่รู้เรื่องบ้าง

ป.ล ใจจิงก็ไม่อยากจะพูดเกี่ยวกับคุณนะ เพราะมันคนละเหตุการณ์ แต่อดไม่ได้เท่านั้นเอง
ย้ำอีกครั้ง ชอบอันไหนก็เล่นไป ใครไม่ชอบอะไรก็ผ่านไปได้ ตัดสินกันเอาเอง

ผมก็เบื่อที่จะต้องมาวุ่นวายไอ้เรื่องพวกนี้เหมือนกัน

#45 Guest_ps3man._*

• Guests

Posted 12 May 2008 - 01:39 PM

ผมไม่เกลียดเวปนะ แต่เกลียดที่ตัวบุคคลเหมือนกันครับ

เวปมันอะดี แต่คนนี่สิ สงสัยเวปนี้จะปกครองแบบ คอมมิสนิสแล้วมั้งพวกพม่าอะไรทำนองนี้

#46 kem

BoA BoA BoA

• High Royal Executive Members
  • Interests:BoA AKB48 MorningMusume

Posted 12 May 2008 - 01:41 PM

2 เวบนี้ไม่ได้มีปัญหาอะไรกันนะ
ใครรักชอบจะเข้าที่ไหนก็เข้าไป
มอด ทั้งง 2 เวบไม่เคยว่า
เหมือนเวบเพื่อนบ้านกัน

แต่ความรู้สึกผมกะทู้นี้เหมือนเสี้ยมยังไงไม่รู้บอกไม่ถูก

#47 ohnut7

Posted 12 May 2008 - 01:43 PM

QUOTE (ps3man. @ May 12 2008, 01:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ผมไม่เกลียดเวปนะ แต่เกลียดที่ตัวบุคคลเหมือนกันครับ

เวปมันอะดี แต่คนนี่สิ สงสัยเวปนี้จะปกครองแบบ คอมมิสนิสแล้วมั้งพวกพม่าอะไรทำนองนี้

คอมมิวนิสแบบไหน บางทีจะทำไรเค้าก็ไม่ต้องมาถามทาง user ทั่วไปว่า ควรทำแบบนี้หรือแบบนั้น ถ้าแบบนั้นมันก็เป้นพม่าที่คุณอ้างมากันหมดแล้วล่ะ เพราะบางทีในเวปไหนก็ตาม ในเมื่อไม่เหมาะเค้าก็ต้องลบ เค้าจะคอยมา pm ไปถามuser ท่านนั้นไหมว่า โทษทีนะครับ ขอผมลบโพสคุณหน่อยหรือจะย้ายโพสนะไหม บางทีเค้าก็รู้อยุ่ว่าอะไรเป้นอะไร เค้าก้ทำแล้วละ

#48 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 12 May 2008 - 01:44 PM

กระทู้นี้สงสัยจะยาว ผมขอจองที่ขาย Popcorn กล่องละ 10 บาทครับ :aha: มีรสชีส รสเค็ม รสหวานราดคาราเมล 55318906.gif

#49 Guest_ps3man._*

• Guests

Posted 12 May 2008 - 01:46 PM

เวปมันดีครับแต่คนมัน....

ครับผมสัญญาครับว่าจะไม่มายุ่งกับwebนี้อีก ถ้าผมไม่บอกว่าโดนแบนเพราะอะไรผมก้อไมได้อธิบายให้คนอื่นรู้

Mod จะลุมยำยังไงก้อได้ จะอ้างอะไรเผื่อความถูกต้องก้อได้ ผมเล่นเว๊ปนี้มา 3 ปีแล้ว

เมื่อที่นี่มันเปลี่ยนไป ผมขอย้ายออกเองครับ ผมมั่นใจว่าที่ผมโพสไปขอมูลยังไม่ถูกต้อง และ ตอนหลังมันพึ่งจะมาแบนพวกคุณก้อเอามา

เขียนเป็นถูก โอเคไม่มีอะไรติดค้าง ขอให้โชคดีเพื่อนๆps3 แล้วเจอกันที่

www.play3thai.com

ย้ำนะครับ ว่า...บางคนที่กัดผมไม่เลิกเลย ohnut7 พูดตรงนี้นิดนึงไม่ทุกคนครับ

ใครบ้างคิดเอาเองครับ

#50 ohnut7

Posted 12 May 2008 - 01:52 PM

QUOTE (ps3man. @ May 12 2008, 01:46 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ย้ำนะครับ ว่า...บางคนที่กัดผมไม่เลิกเลย ohnut7 พูดตรงนี้นิดนึงไม่ทุกคนครับ
ใครบ้างคิดเอาเองครับ

อันนี้พิมพ์อะไรมาคับ งงไม่รุ้เรื่อง แล้วผมไปกัดตอนไหนอะ งง???.
อธิบายคำพูดสักนิดที

#51 GinolaBoy

DGO Revolution

• Admin

Posted 12 May 2008 - 01:57 PM

QUOTE (drv @ May 12 2008, 01:44 PM) <{POST_SNAPBACK}>
กระทู้นี้สงสัยจะยาว ผมขอจองที่ขาย Popcorn กล่องละ 10 บาทครับ :aha: มีรสชีส รสเค็ม รสหวานราดคาราเมล 55318906.gif

ขอซื้อข้าวเกรียบได้ไหมครับ เอาเหมือนที่ขายในผับน่ะคุณต่อ
จะได้มีน้องๆหนูๆมาป้อน อ้ำ อ้ำ

เวปมันดีครับแต่คนมัน....

ครับผมสัญญาครับว่าจะไม่มายุ่งกับwebนี้อีก ถ้าผมไม่บอกว่าโดนแบนเพราะอะไรผมก้อไมได้อธิบายให้คนอื่นรู้

Mod จะลุมยำยังไงก้อได้ จะอ้างอะไรเผื่อความถูกต้องก้อได้ ผมเล่นเว๊ปนี้มา 3 ปีแล้ว

เมื่อที่นี่มันเปลี่ยนไป ผมขอย้ายออกเองครับ ผมมั่นใจว่าที่ผมโพสไปขอมูลยังไม่ถูกต้อง และ ตอนหลังมันพึ่งจะมาแบนพวกคุณก้อเอามา

เขียนเป็นถูก โอเคไม่มีอะไรติดค้าง

คุณ punro (ps3man) ครับ ผมไม่มีอะไรจะพูดถึงคุณแล้ว... 154218d4.gif
PM มาด่าผม ด้วยคำหยาบๆคาย (สมาชิกดูได้ที่ คคห. the red อะไรที่สันดานๆน่ะ)
แถมยังสมัคร id ใหม่มาอีก

ที่นี่ไม่ได้เปลี่ยนไปไหนหรอกครับ มันก็เป็นของมันแบบนี้มาตลอดแหละ สมาชิกรุ่นเก่าเขารู้กันดี
แต่คุณคิดแต่ว่า ตูจะทำอย่างงั้น ตูจะทำอย่างงี ใครจะทำไม ตูจะโพสต์ขายของทุกวัน ตูจะปั๊ม
ทีม mod pm ไปเตือนคุณก็เถียงๆไม่เลิก
เฮ้ออ.....ไม่รู้จะพูดไงละ....ทำงานต่อดีกว่า

ถึง....
สมาชิกที่เข้ามา เสี้ยม เอ๊ย....อ่านทุกท่าน
ทีมงาน DGO ยินดีที่จะประกาศให้ทุกท่าน สามารถ +1 ได้ครับ แต่รบกวนอ่านตั้งแต่หน้าแรกนะครับ จะได้เข้าใจมากขึ้น
บอร์ดล่ม เดี๋ยวผมกับคุณ Zard แก้ให้เอง.....
จะนั่งเฝ้าหน้า คอมกันบอร์ดล่มเลย...อิอิ

#52 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 May 2008 - 01:57 PM

เอ อะรไรกันหว่า :aha:

#53 wnfirst

Do your Best!!

Posted 12 May 2008 - 01:59 PM

คุณเจ้าของกระทู้ครับ ทำผิดก็ยอมรับผิดสิครับ ตอนแรกออกมาขอโทษพอเขาไม่ยกโทษให้ก็มาว่าเขา ผมว่าไม่ถูกนะครับ 04a97f13.gif

Edited by wnfirst, 12 May 2008 - 01:59 PM.

#54 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 12 May 2008 - 02:00 PM

อ่าว ไหนบอกจะไม่มาไง ทำตัวเหมือนเด็ก ผิดคำพูดง่ายๆเลย

อดไม่ได้ที่จะไม่เข้ามาล่ะสิ แล้วจะทำปากดีน้อยใจทำแมวอะไร

ไปเหอะ ไม่มีใครเค้ารั้งคุณไว้หรอก

#55 Guest_ps3man._*

• Guests

Posted 12 May 2008 - 02:02 PM

QUOTE (GinolaBoy @ May 12 2008, 01:57 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ขอซื้อข้าวเกรียบได้ไหมครับ เอาเหมือนที่ขายในผับน่ะคุณต่อ
จะได้มีน้องๆหนูๆมาป้อน อ้ำ อ้ำ
คุณ punro (ps3man) ครับ ผมไม่มีอะไรจะพูดถึงคุณแล้ว... 154218d4.gif
PM มาด่าผม ด้วยคำหยาบๆคาย (สมาชิกดูได้ที่ คคห. the red อะไรที่สันดานๆน่ะ)
แถมยังสมัคร id ใหม่มาอีก

ที่นี่ไม่ได้เปลี่ยนไปไหนหรอกครับ มันก็เป็นของมันแบบนี้มาตลอดแหละ สมาชิกรุ่นเก่าเขารู้กันดี
แต่คุณคิดแต่ว่า ตูจะทำอย่างงั้น ตูจะทำอย่างงี ใครจะทำไม ตูจะโพสต์ขายของทุกวัน ตูจะปั๊ม
ทีม mod pm ไปเตือนคุณก็เถียงๆไม่เลิก
เฮ้ออ.....ไม่รู้จะพูดไงละ....ทำงานต่อดีกว่า

ถึง....
สมาชิกที่เข้ามา เสี้ยม เอ๊ย....อ่านทุกท่าน
ทีมงาน DGO ยินดีที่จะประกาศให้ทุกท่าน สามารถ +1 ได้ครับ แต่รบกวนอ่านตั้งแต่หน้าแรกนะครับ จะได้เข้าใจมากขึ้น
บอร์ดล่ม เดี๋ยวผมกับคุณ Zard แก้ให้เอง.....
จะนั่งเฝ้าหน้า คอมกันบอร์ดล่มเลย...อิอิ

หรอครับแล้วคุณตอบผมกลับมาว่าไงนะ

ทำตัวน่ารำคาน ไร้คุณภาพ ทำอะไรหัดคิด เนี่ยหรอคนทำหน้าที่

#56 JusanKikan

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members
  • Interests:PS3

Posted 12 May 2008 - 02:03 PM

เฮ้ออออ
เห็นแล้วอนาทใจจริงๆ

#57 Guest_ps3man._*

• Guests

Posted 12 May 2008 - 02:06 PM

ผมไม่เถียงละครับ เถียงไปสู้ไมได้หรอกครับพอดีผมไม่มีพวก งั้นรบกวนปิดกระทู้ไปเลยครับ

เถียงไปเหมือนผมดำดิ่ง ไปโดยไม่รู้ตัว

#58 wisthawat

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 12 May 2008 - 02:08 PM

ตามความเห็นนะส่วนตัวของผมนะครับ...ผมว่าเว็บนี้ก็โอเคนะครับ..ไม่ได้เลวร้ายอะไร...เทียบๆ กับอีกหลาย ๆ ที่แล้ว ที่นี่ดีกว่าเยอะครับ...แต่ก็อย่างว่าแหละครับ...เนื่องจากอาจจะเพราะคนเยอะ..แต่ละคนก็ร้อยพ่อพันแม่...นิสัยก็แตกต่างกันไป ชอบหรือเกลียดอะไรที่ไม่เหมือนกัน มันก็มีเป็นธรรมดา...หนักนิดเบาหน่อยก็น่าจะอภัยกันนะครับ...จริง ๆ ถ้าคุยกันดี ๆ มีเหตุผลต่อกัน ไม่ถือทิฐิใส่กันมันก็น่าจะอยู่กันได้นะครับ..
พูดตามตรง...เวลาเห็นกระทู้ที่ทะเลาะกัน..หรือด่าว่ากันแล้วผมไม่สบายใจเลยครับ..มันรู้สึกหดหู่ยังงัยก็ไม่รู้...ในโลกแห่งความเป็นจริง บ้านเมืองเรา สังคมเราก็ทะเลาะกันมีเรื่องกันมากพออยู่แล้ว...พอผมหลบโลกแห่งความเป็นจริงเข้ามาในโลกไซเบอร์ของเว็บบอร์ดเกมส์ เพราะหวังว่า สังคมที่เราชอบอะไรเหมือน ๆ กัน ชอบเล่นเกมส์เหมือน ๆ กัน...น่าจะคุยกันรู้เรื่องมากกว่า..เพราะเราต่างก็ชอบเล่นเกมส์ ชอบ gadgets เหมือนกัน..น่าจะเหมือนกับว่าเราพูดภาษาเดียวกัน...แต่เราก็กลับมาทะเลาะกันอีก...ผมเสียดายจริง ๆ นะครับ...

Edited by wisthawat, 12 May 2008 - 02:17 PM.

#59 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 May 2008 - 02:11 PM

ผมว่าคุณอย่าก่อปัญหาไปมากกว่านี้เลยครับ

ทุกคนมีหน้าที่ของตัวเอง มีขอบเขตที่จำกัด คุณไม่มีจุดกำหนดของตัวเองบ้างเหรอครับ

เค้าพิมว่ากันขนาดนี้คุณจะมาเถียงมันได้อะไรครับ

ไม่เข้าใจ แต่ใครจะซื้อข้าวโพด ข้าวเกรียบนี่ มาซื้อกะผมได้นะ พร้อมตั๋วริงค์ไซด์ :aha:

#60 Kojiro_

゚’゚*✿۞✿*゚゚

Posted 12 May 2008 - 02:14 PM

ผมว่าลบกระทู้เถอะครับ มันไม่มีประโยชน์เลยจริงๆ 875328cc.gif