`

Jump to content

คิดว่าจะทำยังไงกันครับ ถ้ามีคนมาขอแฟนคุณแต่งงาน

48 replies to this topic

#21 noppapat

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 21 April 2008 - 11:58 AM

154218d4.gif ทำใจเถอะครับ แฟนคุณเขาคงไม่ได้รักคุณจริงอ่ะครับ ถ้าเขายังหลายใจที่จะเลือก ถ้ารักจริง จะจนอย่างไร เขาก็จะอยู่กับเราล่ะครับ แต่จากที่เล่ามา แฟนคุณคงจับปลา 2 มือแล้วล่ะครับ แล้วแต่ว่ามือไหนได้มากกว่าเท่านั้นเอง
เรื่องของแม่ไม่ต้องไปสนใจครับ เพราะว่าถ้าแต่งกันจริง คุณแต่งกับลูกสาวเขาครับ ไม่ได้แต่งกับแม่ :aha: ถ้ายังเป็นลูกแหง่ติดแม่ ก็หาคนอื่นเถอะครับ
0fbbf481.gif หรือจะเปลี่ยนใจมาชอบผู้ชายก็ด้ายน้า

#22 Eaak 49

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 12:01 PM

ไปเถิดทั้งคู่ไปสู่ประตูสวรรค์ d33561e9.gif2

#23 slowbeat

นักเล่นเกมชั้นครู

Posted 21 April 2008 - 12:04 PM

เจอวันแรกให้แหวนมาใส่เล่นๆ เบ็ดเสร็จสี่แสนกว่าบาท ????? แค่งงๆ นะครับแค่เจอกันครั้งแรกเนี่ยนะ

ขนาดนั้นเลยเหรอครับ แล้วตอนนี้ท่าทางแฟนที่มีต่อคุณเป็นยังไงบ้างละครับ เค้ายังทำดีกับคูณเหมือนปรกติหรือว่ามีท่าทีไรเปลื่ยนไปบ้างไหม

#24 DeepBlue

Hara*

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 12:29 PM

อย่าเพิ่งท้อครับ ถ้าเค้าคิดจะทิ้งคุณไปจริง เค้าก็คงไม่เอาเรื่องนี้มาบอกคุณหรอก เค้าอาจจะส่งสัญญาณให้คุณรีบพาพ่อแม่ไปขอเค้าก็ได้ โชคดีครับ c6a3ddb3.gif

#25 @Top_Hero@

Top PEA

Posted 21 April 2008 - 01:28 PM

QUOTE (noppapat @ Apr 21 2008, 11:58 AM) <{POST_SNAPBACK}>
0fbbf481.gif หรือจะเปลี่ยนใจมาชอบผู้ชายก็ด้ายน้า

พูดจริงหรือพูดจริงครับเนี่ย 4e5dd44a.gif 4e5dd44a.gif

#26 tully

Posted 21 April 2008 - 01:35 PM

เอาแบบขำๆ ... เอาแหวน เอาสร้อย ไปขาย เอาเงินมาเตรียมงานแต่ง(ของคุณ)ปีหน้าดีกว่า

#27 aonaom_master

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 21 April 2008 - 01:36 PM

ผมไม่ได้ตัดสินแฟนคุณนะ แต่ถ้าเขาไม่มีใจหรือความรู้สึก (เงิน) คงไม่เอามาใส่หรอก หรือไม่ก็ปฏิเสธไปแล้วครับ แต่ทุกอย่างขึ้นอยู่กับว่าแฟนคุณจะเลือกอะไรครับ คุณก็อย่าทำอะไรให้หนักตัวเองล่ะเดี๋ยวมันจะไม่ดี ถ้าผมมีแบบนี้ไม่มีดีกว่าครับ เพราะเขาและคุณ ต้องเอาใจใส่ซึ่งกันและกัน ไม่ใช่คุณฝ่ายเดียวที่ให้......

#28 nointrend

^ ^"

• High Royal Executive Members

Posted 21 April 2008 - 02:16 PM

ผู้ ญ ถ้าเค้ารักเราจริงๆเค้าไม่สนใจคนอื่นหรอก ผมเคยเจอมาแล้ว ไปแล้วด้วยครับ d33561e9.gif2

#29 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 21 April 2008 - 02:18 PM

ผมว่าให้ผู้หญิงเค้าตัดสินใจเองดีกว่านะ

เพราะถ้าเค้ารักคนที่มีเงินก็แสดงว่า เค้าไม่ได้รักคุณ

แต่ถ้าเค้าเลือกคุณก็แสดงว่า คุณเป็นคนที่เค้ารักจริงๆ

#30 Natnaja

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 21 April 2008 - 03:14 PM

คนมีเงินก็อาจเป็นคนดีก็ได้นะครับ อย่ามองแค่ว่าผู้หญิงเห็นเงินเป็นสำคัญ คำถามคือ คุณคิดว่าคุณดีกว่าผู้ชายคนนั้นมั้ย
ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับเราว่าจะสามารถดูแลคนที่เรารักให้มีความสุขไปได้รึเปล่า ถ้าคุณยังไม่แน่ใจในคำตอบ ควรคิดให้หนักกว่านี้นะครับ ก่อนที่จะตัดสินใจนำใครซักคนมาร่วมชีวิตกับเรา

#31 Nu_Ton

Posted 21 April 2008 - 03:15 PM

ทำไมแฟนคุณไม่ปฎิเสธตั้งแต่แรกไปเลย ตั้งแต่ตอนได้แหวนไปแล้ว

หรือว่าจะอะไรก็ได้หล่ะเนี่ย 4519626a.gif

#32 9th TEARDROP

เซียนเกม

•  DGO Blogger

Posted 21 April 2008 - 03:53 PM

QUOTE (Natnaja @ Apr 21 2008, 03:14 PM) <{POST_SNAPBACK}>
คนมีเงินก็อาจเป็นคนดีก็ได้นะครับ อย่ามองแค่ว่าผู้หญิงเห็นเงินเป็นสำคัญ คำถามคือ คุณคิดว่าคุณดีกว่าผู้ชายคนนั้นมั้ย
ทุกอย่างก็ขึ้นอยู่กับเราว่าจะสามารถดูแลคนที่เรารักให้มีความสุขไปได้รึเปล่า ถ้าคุณยังไม่แน่ใจในคำตอบ ควรคิดให้หนักกว่านี้นะครับ ก่อนที่จะตัดสินใจนำใครซักคนมาร่วมชีวิตกับเรา

ชอบจังคับ ที่ว่าอย่าเพิ่งคิดว่าคนรวยจะไม่ดี

ผมบอกเพื่อนผู้หญิงของผมเสมอว่า ไอ้ที่รวยๆแล้วคบกันอะ เอาให้คบกันนานๆด้วยนะ
ไม่ใช่แป๊บๆแล้วโดนไปฟรีๆ มันเสื่อมมากๆ

#33 cantona

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 21 April 2008 - 04:14 PM

ผมว่าแฟนคุณเค้าอ้างแม่มากกว่านะจริงตัวเค้าเองนะชอบผู้ชายทางโน้นแล้วละทำใจได้เลยไ
ม่เกี่ยวกับแม่เค้าหรอกตัวแฟนคุณนั้นละที่พร้อมจะไปอย่าไปว่าผู้ชายทางโน้นเลย

#34 Trapper

Posted 21 April 2008 - 05:07 PM

ถามไปตรงๆว่าจะเลือกใคร...

หาที่คุณเงียบๆ สวนสาธสรณะหรือที่ไหนก็ได้ คนน้อยๆหน่อยแล้วถามไปเลยครับ

เพราะถ้าแบบนี้ ฝ่ายหญิงที่จะตัดสินใจครับ

ถ้าเขาชอบทางนั้นก็ปล่อยให้เขามีความสุขไปเถอะครับ

ทางที่ดีควรไม่พูดถึงฝ่ายนั้นไปเลยครับ

ถามไปเลยว่า จะแต่งกับเรา หรือจะเลิกกันไป

เพราะความรัก เกิดจากคนสองคน

เมื่อมันจะจบ อย่าให้คนที่สามเข้ามา

ควรให้มันจบด้วยคนสองคนเหมือนเดิม

ถ้าเขาไม่รักเราอีก ก็จบกันไป

แค่นี้แหละครับ

#35 kero

เซียนเกม

• Freshy

Posted 21 April 2008 - 05:18 PM

พึ่งเจอกัน

เขาจะรับแหวน รับสร้อย ราคาแพงกันเรอะ

ถ้าผู้หญิง คนนั้น เป็น คนดี แล้ว รู้ตัวว่า มี แฟนอยู่แล้ว เขาไม่รับ หรอก

#36 sora

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 April 2008 - 06:35 PM

แล้วแต่ผู้หญิง

คงไม่ทำตัวงี่เง่า เรียกร้องอะไร แต่คงจากไปแบบเงียบๆ

ขอเพิ่มหน่อย

ก็ ไอ้เพลงไทย รึ หนังไทยนั้นแหละ ไม่ชอบนำเสนอว่าคนรวยมีเงิน ชอบเป็นพวกหลอกฟัน เป็นคนเลว จริงใจสู้คนจน ไม่ได้

ทั้งๆที่จริงๆ มันก็เป็นการนำเสนอแบบสุดโต่งเกินไป

Edited by sora, 21 April 2008 - 06:37 PM.

#37 thiti2526

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 21 April 2008 - 07:50 PM

ช่วยไรไม่ได้ครับขึ้นอยู่กะผู้หญิงอย่างเดียวครับ

แต่ถ้าเลือกเงินเค้าก็ไม่ใช่คนที่คุณต้องมานั่งเสียใจครับ

#38 BobbY_MugeN

เซียนเกม

Posted 21 April 2008 - 08:02 PM

ผู้ชายที่ใช้เงินซื้อสิ่งที่เหมือนกับวามรักก็เป็นแค่ไอ้ขี้แพ้ ที่ไม่กล้าแม้แต่ใช้ความเป็นตัวตนจริงๆเพื่อชนะใจญ. คนแบบนี้ญ.ดีๆเค้าไม่เอาไปทำพันธุ์หรอกครับผม มีแต่ผู้หญิงต่ำๆข้างถนนแหละที่จะกระโดดเข้าใส่ ผู้ชายพวกนี้มันไร้น้ำยาครับ ใช้เงินทำทุกอย่าง เดี๋ยวมันคิดจะมีลูกมันก็พาเมียไปทำกิ๊ฟแหละ เพราะอย่างที่บอก...มันไร้น้ำยา

ดูๆแล้วแฟนคุณดีนะที่มาบอกคุณตรงๆอ่ะ ไม่ต้องเครียดเลยครับ ถ้าไม่บอกนี่สิคิดหนัก

โทษที เดือดไปหน่อย แหะ แหะ 154218d4.gif

#39 yanasawa

Posted 21 April 2008 - 08:11 PM

ต้องใช้วิชาเสกเด็กเข้าท้อง เพี้ยง :aha:
แต่งกับเราชัวร์ 04a97f13.gif

#40 dkny22th

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 3

Posted 21 April 2008 - 09:56 PM

ความเห็นดีๆทั้งนั้นครับ หลายความคิด ช่วยได้มากทีเดียวครับทุกท่าน

Edited by dkny22th, 21 April 2008 - 10:00 PM.