`

Jump to content

ว่าไหมครับสมัยนี้เป็นคนดีแล้วมันน่าเบื่อสำหรับผู้หญิง

53 replies to this topic

#41 beer99

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 31 March 2008 - 12:23 PM

เลวแบบมีสเน่ห์ มันทำยากนะ

555

#42 paween_a

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2008 - 01:42 PM

อย่าไปคิดมากครับ

ผมคิดว่าผู้หญิงที่ชอบผู้ชายแบดบอยก็ไม่ใช่ผู้หญิงดีสักเท่าไรหรอก อาจจะหน้าตาน่ารักแต่รับประกันว่าไม่ใช่ผู้หญิงที่ดีแน่นอน

#43 rbgel

<อัศวินมาไค ยศกาโร่>

• DGO Reporter

Posted 31 March 2008 - 01:55 PM

QUOTE (Jax @ Mar 30 2008, 11:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ถ้าคนดีๆ คนหนึ่งมีคิดความเห็นแตกต่างไปจากคุณ
พูดถึงเรื่องนั้นก็เข้าใจดี แต่พูดถึงเรื่องนี้กลับคิดกันไปคนละทาง
คุยกันรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง เดี๋ยวคุยดี เดี๋ยวทะเลาะกัน
ถามว่าอย่างนี้คน(ดี)สองคนจะคบกันไปได้นานแค่ไหน ?

การมองข้ามคนดีๆ ไม่ได้หมายความว่าเราเมินเขา
แต่มันอาจถึงเรามองดูความเป็นไปได้แล้ว โอกาสที่จะเป็นคนรักกันแล้วมีความสุข มันมีน้อยมาก

ดังนั้น เราจึงเลือกที่จะคบเขาในฐานะเพื่อน มากกว่าคนรัก
เรามองไปไกลอีกหลายปีข้างหน้าแล้วเห็นว่า ความเป็นเพื่อนมันจะทำให้คนดีๆ สองคนคบกันได้ยืนยาวกว่า

+ตูนเห็นด้วยกับความคิดเห็นของพี่ Jax และอีกหลายๆท่านนะคะ .. รวมๆทั้งหมดที่ตอบๆกันมา นั่นละ ใช่เลย!!! ในมุมมองของตูนที่เป็นผู้หญิงนะคะ* แต่ท่านอื่นอาจจะคิดไม่เหมือนตูนก็ได้ (*ความคิดเห็นส่วนตัว)

จะมีไหมล่ะ? ผู้หญิงที่ชอบผู้ชายซื่อๆเนิดๆ บุคลิกเรียบร้อย เรียน/ทำงานเสร็จกลับบ้านนอน

+มีจ้า .. อย่างน้อยในบอร์ดนี้ก็มีตูนคนนึงล่ะ ใครจะไม่ชอบล่ะคะ ผู้ชายซื่อๆ จริงใจ เรียบร้อย ไม่เที่ยวเตร่ ไม่แวะเล็กแวะน้อย เลิกงาน กลับบ้าน .. อันนี้เป็นลักษณะของผู้ชายในฝันของผู้หญิงส่วนใหญ่เลยนะคะ ..

แต่ว่า

เวลาคบกัน ได้ศึกษาดูใจกันจริงๆ มันมีอะไรมากกว่านั้นค่ะ ตรงนี้คุณเองน่าจะรู้ดี เพราะเป็นประสบการณ์โดยตรงของคุณ ..

และผู้หญิงชอบผู้ชายที่มีเสน่ห์น่าประทับใจนะคะ

+ช่วงนี้ก็อย่าไปคิดอะไรมากค่ะ หากิจกรรมอะไรสนุกๆทำ จะได้พาตัวเองหลุดออกมาจากสภาพอารมณ์แบบนั้นนะคะ (อ่านหนังสือ+ดูหนัง+ท่องเที่ยว หรืออะไรก็ได้ที่อยากทำแต่ยังไม่ได้ทำ) .. คนที่เค้าเป็นคู่คุณ .. อาจจะไม่ต้องไปขวนขวายเสาะหาที่ไหน .. บางครั้งอยู่ดีดี เค้าอาจจะเข้ามาในชีวิตของคุณเองก็ได้นะคะ .. (มาน่ะมาแน่ แต่ยังไม่ถึงเวลาไงคะ คนทุกคนถึงแต่งงานตอนช่วงอายุไม่เท่ากันไง) 4412144b.gif 967339c1.gif

#44 t.EXIT

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 2

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2008 - 02:06 PM

สังคมมันโหดร้ายเอาชายรักชายดีกว่านะ

(ใช่มั้ย คุณ J-x) อิอิ

#45 kaesansek

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 31 March 2008 - 02:15 PM

ทำตัวยังงัย ก็ได้เจอผู้หญิงยังงั้น...

#46 tonoboon

เซียนเกม

• Interests:Gadgets
    Home theater
    Watches

Posted 31 March 2008 - 03:42 PM

เห็นด้วยกับท่านกระบี่หัก(ไม่บ่อยนัก)

ผมว่า จะมาบ่นทำไมค้าบ ผุ้หญิงเค้าก้อมีสมองนะครับ คนเหมือนกัน

พยายามเข้าใจผู้หญิงดีๆจะรู้เองครับ

ธรรมชาติผู้หญิงเป็นเพศอ่อนหวาน ต้องการคนมาเอาใจใส่ ดูแลเค้าได้

ไอ้พวกที่บอกว่าตัวเองเป็นคนดี เลิกงานกลับบ้าน ด้านดีมันก้ออาจใช่ แต่อันนี้คุณมองตัวเองนะ

แต่เคยเห็นไหมครับ พวกดี แต่ไม่มีปัญญาดูแลตัวเอง (สร้างครอบครัวจะหวังกับมันได้ไหมล่ะ)

แล้วแบบนี้ เค้าอยากได้ไหมล่ะ

ลองให้ผู้หญิงเลือก

คนแรก ผู้ชายซื่อๆเนิดๆ บุคลิกเรียบร้อย เรียน/ทำงานเสร็จกลับบ้านนอน
กับอีกคน ออกกะล่อน ดูเกเรเล้กน้อย เจ้าชู้นิดๆ เพื่อนฝูงเฮฮา

หากสองคนนี้ มีเงินและหน้าตาเหมือนกัน
ผมไม่ได้บอกว่าใครจะได้ อยากให้คิดเอา

สมมติมีปัญหาขึ้นมา เค้าเดือดร้อน ต้องการความช่วยเหลือ ไอ้คนเรียบร้อยมีปัญญาทำอะไรบ้าง กะอีกคนที่เค้าเฮฮาเพื่อนฝูงเยอะแยะ มันดูแมนกว่าไหมครับ

สรุป เค้าอาจจะไม่ได้ต้องการคนเลว แต่เค้าต้องการคนที่แมน ปกป้องเค้าได้จริงๆ (งั้นจะมีทำไมวะ! มีแฟนไว้เดินควง บอกรักกันแค่นั้นหรอ อยู่คนเดียวดีกว่ามั๊ย) และหลังจากความแมน ความรักเป็นสิ่งที่เค้าต้องการต่อมาแน่นอนครับ

Edited by tonoboon, 31 March 2008 - 03:43 PM.

#47 tonoboon

เซียนเกม

Watches

Posted 31 March 2008 - 03:55 PM

ไอ้คำว่า แมนน่ะ ไม่ได้บอกว่า ต้องไปต่อยกะใคร หรือนักเลงวางตัวโอ่นะครับ

แค่อยู่เวลาที่เค้าต้องการ ช่วยเหลือในยาวที่เดือดร้อน เป็นเพื่อนและที่ปรึกษาที่ดี เป็นผู้ฟังที่ดี

ส่วนสเน่ห์(option)อื่นๆ เช่น ตลก คุยเก่ง การงาน รถ ฐานะ เล่นดนตรี หน้าตา มันก้อแล้วแต่จะประกอบกันไป

ไอ้พวกโทรหาตลอด ทุ่มเททุกอย่างให้หมด แล้วบอกว่าทำดีแล้ว ทำทุกอย่างเพื่อเธอคนเดียว (นั่น เค้าต้องการหรือคุณอยากทำ???)

คนที่เค้าจีบสาวติดเรื่อยๆ ทั้งจีบจิงจังหรือพวกหลอกแด๊กนั้น ทำได้เพราะเค้ารู้ว่าทำไง ให้ผู้หญิงชอบ หรือลดความมั่นใจผู้หญิงลงได้ยังไง
สอนจีบสาวจ้า สนใจคลิ๊ก (ไม่ต้องรีบ เบาๆ)

Edited by tonoboon, 31 March 2008 - 04:01 PM.

#48 tonoboon

เซียนเกม

Watches

Posted 31 March 2008 - 04:02 PM

" เวปจีบสาวทําให้ผมตาสว่างขึ้นมาอย่างมากเลยครับ แต่ก่อนผมเป็นคนที่ไม่เคยมั่นใจในการจีบสาวเลย ไมค่อยกล้าด้วย แต่พอผมได้อ่านบทความในเวปจีบสาว ทําให้ผมได้รู้ถึงเทคนิคต่างๆมากมาย ความมั่นใจของผมเพิ่มขึ้นมากจริงๆ ผมลองใช้เทคนิคในบทที่ 5 เรื่องเป็นแมนที่แท้จริงรู้สึกเลยว่าสาวๆให้ความสนใจผมมากกว่าเดิมครับ ขอบคุณมากที่มาแบ่งปันความรู้ดีๆให้กันครับ "
เอกรัตน์ 24 ปี, กรุงเทพมหานคร

" สุดยอดครับพี่ ผมอยากจะให้มีเวปอย่างนี้มานานแล้ว เนื้อหาในเวปพี่ช่วยผมได้เยอะเลย ไม่ใช่เฉพาะทําให้มีไอเดียจีบสาวมากขึ้นเท่านั้น แต่ยังรวมถึงการมองโลกในแง่มุมอื่นๆ ผมอยากจะให้พี่อัพเดทอย่างนี้ไปเรื่อยๆนะครับ เพื่อช่วยคนอื่นๆที่กําลังท้อแท้ครับ "
นัท 18 ปี , สมุทรปราการ

" ผมเคยเป็น Nice guy มาตลอดชีวิต และก็ไม่เคยจีบสาวติดเลยสักคน ผมเลยคิดว่าถ้าไม่หล่อหรือรวย คงหมดสิทธิ์ที่จะจีบสาวสวย แต่พอได้ลองมาอ่าน webคุณถึงรู้ว่ามันไม่ใช่ ตอนนี้ผมมีแฟนแล้วครับ webคุณช่วยชีวิตผมไว้ "
พิทักษ์ 21 ปี, กรุงเทพมหานคร

" บอกได้คําเดียวว่าเมื่อเข้ามาในเวบจีบสาวครั้งแรก ผมอึ้งไปเลย คุณได้ตอบสิ่งที่ผมสงสัยมานาน มันทําให้ผมรู้สิ่งที่ผิดพลาดมากมายที่ผมเคยทํา ตัวอย่างในเวบก็เยี่ยมจริงๆทําให้เห็นภาพในการจีบสาวที่ชัดเจน ทําให้เข้าใจถึงธรรมชาติของผู้หญิง ชอบบทที่4เป็นพิเศษเพราะมันทําให้ผมคิดอย่างดอนฮวน สิ่งเดียวที่ผมอยากจะตําหนิคือคุณควรจะเขียนอีกเยอะๆเลย ผมอ่านหมดแล้วครับ "
ศุภกิจ 20 ปี , นครราชสีมา

#49 The Frog Prince

Prospekt's March

Posted 31 March 2008 - 04:13 PM

เป็นคนดีไปเถอะครับ
สักวันมันจะต้องได้ดีบ้างละ

#50 ~=InDy=~

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 31 March 2008 - 04:30 PM

QUOTE (fc inter milan @ Mar 30 2008, 10:45 PM) <{POST_SNAPBACK}>
เพราะผู้หญิงที่มันชอบคนดีๆมันหายากไงครับ

ถ้าไม่ Bad Boy หรือน่าเร้าใจหน่อยก็ไม่มองกันหรอก

จะมีไหมล่ะ? ผู้หญิงที่ชอบผู้ชายซื่อๆเนิดๆ บุคลิกเรียบร้อย เรียน/ทำงานเสร็จกลับบ้านนอน
โน้ววววว!! ไม่มีหรอกกกกกกกกก

อย่างที่ผู้หญิงชอบน่ะ มันโน่นนนนน

หล่อ เท่ สมาท มีรถขับ มีเงิน พาไปกินอาหารญี่ปุ่นได้ทุกวัน ซื้อรองเท้า/มือถือให้เราใช้ได้ ดูดีมีชาติตระกูล

แถมพอเจอคนซื่อกะBad boyจีบพร้อมกัน

99% ก็เลือก Bad boy อยู่ดี เพราะมันเร้าใจ มันซู่ซ่า ดูไม่น่าเบื่อ ควงแล้วไม่อายใคร

ปาดโถ.........ในเมื่อพวกคุณชอบแบบนี้แล้วผู้ชายจะเป็นคนดีๆซื่อๆไปหาเป็ดอะไรล่ะครั

ในเมื่อเป็นคนดีแล้วมันไม่มีที่อยู่ มันก็ต้องเลวสิครับพี่น้อง

คุณจะมาเรียกร้องอะไรได้ครับ

ในเมื่อผู้หญิงสมัยนี้เป็นฝ่ายให้กำเนิดผู้ชายสายพันธุ์นี้ขึ้นมาเอง
ถ้าคุณจะถามว่าผู้ชายดีๆหายไปไหนหมด

ผมขอตอบเลยว่ามันไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ

แค่โดนผู้หญิงที่มีความคิดตามค่านิยมในละครแบบพวกคุณทำลายหมดแล้วตะหาก
คุณสร้างพวกเขาขึ้นมาเอง ดังนั้นก็จนทนอยู่กับมันเสียเถิด.......
๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ + แล้วก้อมาบอกว่าผู้ชายหาดียาก ก้อคุณไม่เคยมองเขาเลยนิ

เข้าใจครับ เข้าใจ = =a

#51 Jax

• Freshy

Posted 31 March 2008 - 04:37 PM

QUOTE (tonoboon @ Mar 31 2008, 03:55 PM) <{POST_SNAPBACK}>
... ทำทุกอย่างเพื่อเธอคนเดียว (นั่น เค้าต้องการหรือคุณอยากทำ???) ...

แทงใจดำดังจึ้ก 4519626a.gif

รู้สึกว่าประโยคแรงไป แต่ต้องยอมรับว่าจริงครับ
มีบ่อยครั้งที่อีกฝ่ายหนึ่ง (ไม่ว่าจะคนรัก เพื่อน พี่น้อง หรือใครก็ตาม) ไม่ได้ต้องการความปราถนาดีจากเราเลย

โอเค เราเป็นคนดี เราอยากทำทุกๆ อย่างให้เขามีความสุข
แต่ถ้าเขาไม่ได้รู้สึกว่าต้องการมันเลย ... บางทีไม่แค่จะเปล่าประโยชน์ อาจทำให้เขารำคาญด้วยซ้ำไป

อาจจะเพราะโดยธรรมชาติของมนุษย์ก็ได้มั้งครับ
มีหัวใจส่วนหนึ่งไว้ดูแลความรู้สึกตัวเอง และอีกส่วนไว้ดูแลคนอื่น

บางคนอาจจะมีส่วนแรกมากกว่า เลยไม่ค่อยต้องการความหวังดีใครมากมาย (ดูแลความรู้สึกตัวเองได้ดีอยู่แล้ว)
ในขณะที่บางคนอาจมีน้อยเกินไป เลยต้องการความรักจากใครๆ มากมาย (ดูแลความรู้สึกตัวเองได้น้อยหรืออาจไม่ได้เลย)

#52 nothing17

นักเล่นเกมมือฉมัง

Posted 01 April 2008 - 02:02 AM

เนื่องจากยังเด็กเกินกว่าที่จะเข้าใจกับกระทู้นี้ได้

ไม่เข้าใจว่าคุณ จขกท ต้องการจะสื่อถึงอะไร

แต่พอคลำๆทางได้ว่า

ผู้หญิงสมัยนี้ชอบคนที่ ทำตัวเกเร Badboy นิสัยเลวๆ

แล้วคุณก็คิดว่า หากจะทำตัวเป็นคนดี ที่ใส่ซื่อบริสุทธิ์ มันไม่เร้าใจสำหรับผู้หญิง...

อยากบอกเลยค่ะ

เพราะพวกผู้ชายๆ ที่ทำตัว Badboy จีบคนนู้นทีคนนี้ที นิสัยเกเร ทำเป็นเก่ง

ทำให้หนู มองผู้ชายในแง่ ติดลบมากๆๆๆๆๆๆๆ(เน้นว่ามาก)

จนตอนนี้ คิดว่า

หนูเกลียดผู้ชายเข้ากระดูกดำ ถ้าคิดจะคบก็คบได้แค่เพื่อนเท่านั้นแหละค่ะ

ต่อให้ หล่อ หรือเท่ หรือรวยล้นฟ้า ก็ไม่สนแล้วค่ะ

เพราะว่านะคะ คนในอุดมคติ คือ นิสัยดี เรียบร้อย เก่ง มีความสามารถ

ถ้าผู้ชายทั้งประเทศ คิดแบบคุณหมดทุกคน มีหวัง ประเทศล่มจม มีแต่คนทำตัวเลว นิสัยเลว

ผู้หญิงเค้าก็ไม่ชอบหรอกค่ะ

เอือมกับผู้ชาย จนหันมาสนใจYuri(ไม่เข้าใจโปรดใช้google)แล้วค่ะ

หนูยังคิดว่า Y กับ ญ ด้วยกันเอง ยังดีกว่าคบกับผู้ชายอีก

ปล.ขอโทษค่ะที่บ่นยาว จขกท เหมือนหาว่าผู้หญิงไร้ค่ายังไงอย่างงั้นเลยนะคะ...... ผู้หญิงก็มีจิตใจเหมือนกันนะคะ

#53 tully

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 01 April 2008 - 08:51 PM

ผู้ชายดี ... ซื่อ เรียบร้อย เลิกงานกลับบ้าน
ผู้หญิงดี ... ซื่อ เรียบร้อย เลิกงานกลับบ้าน
แล้วจะเจอกันยังงัยอะครับ

#54 chito

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 01 April 2008 - 09:34 PM

คุณสมบัติของคู่สร้างคู่สม พื้นฐานอันมั่นคงที่จะทำให้สามีภรรยาครองชีวิตกันยืนยาว มีความสุข คือคู่สามีภรรยาต้องมี “สมชีวิตธรรม” (สะ-มะ-ชี-วิต-ธรรม) ได้แก่

มีศรัทธาเสมอกัน ได้แก่ มีหลักการ มีความเชื่อมั่นในพระพุทธศาสนา มีเป้าหมายชีวิตเหมือนกัน

มีศีลเสมอกัน ได้แก่ ความประพฤติ ศีลธรรม จรรยา กริยามารยาท อบรมมาดีเสมอกัน

มีจาคะเสมอกัน ได้แก่ มีนิสัยเสียสละ ชอบช่วยเหลือ ไม่เห็นแก่ตัว ใจกว้างเสมอกัน

มีปัญญาเสมอกัน ได้แก่ มีเหตุผล มีความคิดสร้างสรรค์ ไม่ดื้อด้านดันทุรัง เข้าใจกัน เห็นอกเห็นใจกัน พูดกันรู้เรื่อง

วิธีทำให้ความรักยั่งยืน พระสัมมาสัมพุทธเจ้าตรัสเรื่องมงคลสมรสไว้สั้นๆ เพียงคำเดียวว่า “สังคหะ” แปลว่า การสงเคราะห์กัน และให้ปฏิบัติตามสังคหะวัตถุ 4 เพื่อเป็นการยึดเหนี่ยวจิตใจกัน ดังนี้

ทาน การให้ปันแก่กัน คนเราถ้ารักที่จะอยู่ด้วยกันต้องปันกันกิน ปันกันใช้ หามาได้แล้วควรรวมกันไว้เป็นกองกลาง แล้วปันกันใช้ หากไม่เอามารวมกัน อาจเกิดการระแวงกันได้ ที่ใดที่ปราศจากการให้ ที่นั่นย่อมแห้งแล้ง การปันกันนี้ รวมถึงการปันทุกข์ในครอบครัวด้วย เมื่อฝ่ายหนึ่งฝ่ายใดมีความทุกข์มีปัญหา ก็ควรนำมาปรึกษากัน อีกฝ่ายก็จะต้องรู้จักรับฟังและปลุกปลอบกันเพื่อจะให้กำลังใจ

ปิยวาจา พูดกันด้วยวาจาไพเราะ แม้การตักเตือนกัน ก็ต้องระมัดระวังคำพูด ถ้าถือเป็นกันเองมากเกินไป อาจจะเกิดทิฐิทำให้ครอบครัวไม่เป็นสุข โดยถือหลักว่า ก่อนแต่งงานเคยพูดไพเราะอย่างไร หลังแต่งงานก็พูดให้ไพเราะอย่างนั้น

ฝึกตนเองให้เป็นคนมีประโยชน์ คือ มีความรู้ ความสามารถ และนำเอาความรู้ ความสามารถที่มีอยู่นั้น มาช่วยเหลือกัน ประพฤติตนเป็นประโยชน์ต่อกันในทุกด้าน เมื่อรู้ว่าอะไรดีหรือไม่ดี ควรหรือไม่ควร ก็นำมาเล่าสู่กันฟัง พยายามศึกษาหาความรู้ทางธรรม เอาใจมาประกอบกับธรรมให้มาก สามีภรรยานั้น เมื่อทะเลาะกัน มักจะโยนความผิดให้อีกฝ่ายหนึ่ง ซึ่งแท้จริงแล้วย่อมมีความผิดด้วยกันทั้งคู่ อย่างน้อยก็ผิดที่ไม่ได้หาวิธีที่เหมาะสมแนะนำตักเตือนกัน ปล่อยให้อีกฝ่ายหนึ่งทำความผิด

วางตัวให้เหมาะสมกับที่ตัวเป็น เป็นพ่อบ้านก็ทำตัวให้สมกับเป็นพ่อบ้าน เป็นแม่บ้านก็ทำตัวให้สมกับเป็นแม่บ้าน ต่างก็วางตัวให้เหมาะสมกับหน้าที่ที่ได้รับมอบหมายทั้งในบ้านและนอกบ้าน ซึ่งข้อนี้จะประพฤติปฏิบัติให้ดี ต้องฝึกสมาธิให้ใจผ่องใสเป็นปกติ เพราะคนที่ใจผ่องใสจะรู้ว่าในภาวะเช่นนั้นควรจะวางตัวอย่างไร ไม่ระเริงโลก และไม่ละเลยโลกจนวางตัวไม่เหมาะสม

ถ้าคุณคิดว่าเป็นแบดบอย แล้วหญิงตรึม คุณก็จะได้หญิงแบบนั้นแหละครับ หญิงเอ็ก ๆ ที่ชอบเที่ยวใช่จะเร้าใจอย่างที่เห็นนะครับ หุ ๆ ๆ ผมว่า คนที่อยู่กับเราแล้วเรารู้สึกดี น่าจะดีกว่า รู้สึกตื่นเต้นน่ะ 04a97f13.gif