`

Jump to content

ว่าไหมครับสมัยนี้เป็นคนดีแล้วมันน่าเบื่อสำหรับผู้หญิง

53 replies to this topic

#21 drv

นักเล่นเกย์ มือฉกาจ

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2008 - 02:00 AM

QUOTE (กระบี่หัก @ Mar 30 2008, 11:39 PM) <{POST_SNAPBACK}>
แล้วจะมาคร่ำ ครวญ ให้มันได้ อะไรล่ะคู้ณ ใครๆก็รู้กินผักกินผลไม้ กินหญ้ามันมีประโยชน์ ได้สารอาหารครบถ้วน ไม่อ้วนและปลอดภัย แต่มันจะอร่อย ได้รสได้ชาติ เท่า เนื้อย่าง ไก่ทอด ลูกชิ้นใส่บอแร็ค ใส่ผงชูรส ได้อย่างไร กินแล้วอันตรายหน่อยๆ แต่อร่อย คนเรามันก็กินอยู่ดี หยุดคร่ำครวญเถอะคับ แล้วเลิกว่าผู้หญิงด้วย ใจตุ๊ดเกิน

ปล. ตอนโพสต์ ร้องไห้ไปพิมพ์ไปป่ะคับ อย่าถือสาผมนะคับ ผมปากหมา

ตอนนี้ผมว่ามันเป็นยุคที่คนดูแลตัวเองมากขึ้นนะครับ สังเกตุได้ว่า ผู้หญิงสมัยนี้มักจะชอบกินกล้วยร่วมกันอันเดียวหลายคน ส่วนผู้ชายยังหันมาชอบกินกล้วยของพวกเดียวกันเองเลย หมดยุคลูกชิ้นทอดแล้ว :aha: 55318906.gif

#22 Kazuya

อู๊แว่บ ย่ายยย ทั้วววว!!!

• High Royal Executive Members

Posted 31 March 2008 - 02:44 AM

อืม... เอาใจช่วยครับ มีคนพูดแนะนำได้ดีหลายคนเลย ได้แง่คิด

Edited by Kazuya, 31 March 2008 - 03:15 AM.

#23 Nu_Ton

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 March 2008 - 02:52 AM

เราก็เป็นคนดีต่อไปแหละ ถ้าคิดว่าดี

ซักวันมันจะดีขึ้นเอง

ผู้หญิงมีเป็นล้านแต่คนที่ดีที่สุดมีแค่คนเดียว

คนที่เจอตอนนี้ที่มั่นใจ มันก็ไม่แน่นักหรอก จะไปหา แบดบอย เด็กแว๊น ช่างหัวมัน

ผมก็เริ่มไม่แน่ใจแล้วเหมือนกันตอนนี้

#24 nointrend

^ ^"

Posted 31 March 2008 - 03:07 AM

ความเห็นผมตรงกับ กระบี่หัก ครับแต่แตกต่างตรงที่ผมไม่ชอบ เล่นลิ้น 55318906.gif

เคยสังเกตุมั้ยหล่ะว่าบางครั้งเล่นมุขสัปดน ผู้ ญ ใสๆ ยังตลกกับเรา

ผู้ ญ ทุกคนมีสิทธิเลือกนะครับ ไอ่กฏกติกาถ้าทำความดีแล้วมีเธอเป็นแฟน นี่มันบางครั้งใช้ไม่ได้ผลจริงๆหรอกครับ ไม่งั้นผู้ชายวิ่งทำ Quest ไม่กินไม่นอนเหมือนใน Monster hunter กันหมดแหละครับ

เราเป็นตัวของตัวเองแหละดีแล้ว เรากับเค้าต้อง จูน กันคนละครึ่งถึงจะดีครับ

#25 natta

เซียนเกม

Posted 31 March 2008 - 07:34 AM

ผมกลับมองอีกอย่างนะครับ ว่าเจ้าของกระทู้ แค่ต้องการจะติง ด้วยความไม่เข้าใจ เท่านั้นเอง

ผมว่านะ ผู้หญิง ตาบอดคงจะได้ผู้ชายที่จริงใจ มากกว่าผู้หญิงตาดีแหละ

#26 goson

นักเล่นHเกมระดับฝึกหัดขั้นที่1

Posted 31 March 2008 - 07:45 AM

QUOTE (Jax @ Mar 30 2008, 11:51 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ทำไมถึงมองข้ามคนดีๆ ที่รักเราอย่างจริงใจ ?

ถ้าคนดีๆ คนหนึ่งมีคิดความเห็นแตกต่างไปจากคุณ
พูดถึงเรื่องนั้นก็เข้าใจดี แต่พูดถึงเรื่องนี้กลับคิดกันไปคนละทาง
คุยกันรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง เดี๋ยวคุยดี เดี๋ยวทะเลาะกัน
ถามว่าอย่างนี้คน(ดี)สองคนจะคบกันไปได้นานแค่ไหน ?

การมองข้ามคนดีๆ ไม่ได้หมายความว่าเราเมินเขา
แต่มันอาจถึงเรามองดูความเป็นไปได้แล้ว โอกาสที่จะเป็นคนรักกันแล้วมีความสุข มันมีน้อยมาก

ดังนั้น เราจึงเลือกที่จะคบเขาในฐานะเพื่อน มากกว่าคนรัก
เรามองไปไกลอีกหลายปีข้างหน้าแล้วเห็นว่า ความเป็นเพื่อนมันจะทำให้คนดีๆ สองคนคบกันได้ยืนยาวกว่า

และหลายต่อหลายครั้ง คนดีๆ ที่รักเราอย่างจริงใจ
บางทีก็มองข้ามความคิดของเราในแง่มุมนี้ไปด้วยเหมือนกัน

เลยทำให้บางคนตีความว่า คนที่มีคนอื่นรักแล้วกลับไม่รักเขาตอบ
เป็นคนหยิ่ง เป็นคนไม่มีหัวใจ เป็นคนตาถั่ว ว่าไปสารพัด

ไอ้ตัวผมเองก็มีผู้หญิงมาชอบบ้าง แต่ก็ด้วยเหตุที่ว่าไปเลยยังอยู่คนเดียวจนถึงตอนนี้
ไม่ได้รอนางฟ้ามาจากสวรรค์ชั้นไหนหรอกครับ แค่รอคนที่มีอะไรเหมือนๆ กัน เท่าๆ กัน ก็แค่นั้นเอง

:ah 3070242c.gif รอไม้ป่าเดียวกันแถมรอขนาด...เท่ากันอีกสยอง 4519626a.gif

QUOTE (Jax @ Mar 30 2008, 11:58 PM) <{POST_SNAPBACK}>
ป.ล.
ผู้หญิงไม่ได้ชอบคนดี ไม่ได้ชอบแบดบอย
แต่ผู้หญิงชอบคนมีเสน่ห์ครับ ความจริงมันมีอยู่แค่นี้แหละ

+ผู้หญิงชอบคนที่อยู่ด้วยแล้วสนุกและมีความสุขไปด้วยครับ 04a97f13.gif

#27 KILL_YOU

2 มือ 1 ใจ อะไรก็เป็นไปได้

Posted 31 March 2008 - 09:04 AM

ผมว่าผู้หญิงก็ชอบคนเรียบร้อยก็มีนะ จริงๆ " คนดีมีในโลกเสมอ ถ้าเราจะมองหาจริงๆ "

อย่างผมนี่ไง ไปกินเหล้าทีไรต้องพาเธอไปด้วย(ผมไม่ไปตามร้าน จะเป็นตามบ้านเพื่อน)

ผมเมาแล้วนิ่งไมเกเร เรียบร้อยมาก แต่เอวผมนี่ดิ เขียวเป็นจ้ำๆ โดนมันหยิกเอา

แต่ผมชอบกินเบียร์นะ เหล้าบางครั้ง ในตู้เย็นเบียร์เต็มตู้เลย น้ำเปล่า 30 %

แต่เวลางานก็เต็มที่ เค้าบอกว่าผมเป็นคนดีผมก็เชื่อ เพราะผมไม่เคยทำตัวเกเร(กับเค้า)สักครั้ง

ผู้หญิงเขาก็ไม่ได้ชอบBADBOY แต่ผมว่าเขาแค่พยายาม " เลือกสิ่งที่ดีที่สุดในชีวิตเขา แค่นั้นเอง"

#28 umbababa

เซียนเกม

Posted 31 March 2008 - 09:11 AM

ธรรชาติผู้ชาย จะเลือกจีบผู้หญิงสวยมีเสน่ห์ ไว้ก่อน
แต่ที่ผู้ชายมักจะคิดว่า ผู้หญิงจะเลือกเราที่ความดี ไว้ก่อน
กล่าวคือ คนเรามักคิดเข้าข้างตัวเอง(ผู้หญิงบางคนคิดเหมือนผู้ชาย เลยหาผัวไม่ได้เหมือนกัน)

ปล. ผู้ชายบางคนบอก หน้าตาไม่สำคัญเท่าจิตใจ อายุเป็นเรื่องตัวเลข บลาๆ
แต่ไอ้คนพูดคำนี้เอง มันก็เลือกจีบผู้หญิงที่หน้าตาดีกว่ามัน และ อายุน้อยกว่ามันมากๆอยู่ ชัดๆ
เหมือนเป็นคำคมที่ลั่นลักย้อยแย้ง ยังไงไม่รู้

#29 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 March 2008 - 09:40 AM

"คนดี"ของแต่ละคนมันไม่เหมือนกัน อย่างไอ้กระทู้เริ่มต้นของอันนี้จากพันทิพย์
เจ้าของกระทู้นั้น เขานิยาม ผู้ชายดีๆไว้ข้อนึงว่า
"มีความคิดเป็นผู้ใหญ่ ไม่ใช่คิดสนุกไปวันๆ นะค่ะ "

นั่นแหละ บอร์ดนี้ก็แทบจะหาผู้ชายแบบที่เขาต้องการไม่ได้แล้วละ ว่างๆก็โจ้เกมกันหมด 55318906.gif

#30 Johanna

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 31 March 2008 - 10:44 AM

เราว่านะ ถ้าคุณเป็นผู้ชายที่ดีอยู่แล้ว ก็เป็นต่อไปเถอะค่ะ อย่าน้อยอกน้อยใจว่าผู้หญิงเลือกแต่ผู้ชาย
เฟี้ยวๆ หล่อ รวย ผู้หญิงที่มองคนแค่รูปร่างหน้าตาหรือความสนุกก็คงจะไม่เหมาะกับผู้ชาย ดีๆเรียบร้อยหรอกค่ะ
ถ้าคุณเป็นคนดีจริง ถึงคุณจะเชยเฉิ่ม สักวันหนึ่งก็ต้องมีผู้หญิงดีๆมาสนใจเองนั่นแหละ เราคิดว่าผู้หญิงที่คุณจีบคง
จะเป็นประเภทสวย เปรี้ยว รักสนุกหรือเปล่า เขาถึงเลือกแต่ badboyหล่อๆ รวยๆ อย่างนั้น แต่อย่าเหมารวมว่าผู้หญิงชอบ badboy
เพราะเราก็เป็นคนหนึ่งละ ที่ไม่ชอบ badboy และชอบผู้ชายดีๆที่มีนิสัยเรียบร้อยค่ะ

#31 bompower

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 31 March 2008 - 10:54 AM

เหอๆๆ เป็นคนดีไว้เถอะครับ เห็นผู้หญิงกลับมาง้อแล้วง้ออีก คิดถึงฝังใจกว่า

#32 Guitar_O+

เซียนเกม

Posted 31 March 2008 - 10:58 AM

อยากเป็นคน "เลว" ให้สาวมอง
หรือ
จะเป็นคน "ดี" ให้พ่อแม่ ภูมิใจ

???

#33 Vaffancuro

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 31 March 2008 - 11:15 AM

ผมว่าเจ้าของกระทู้ไปส่องกระจกดูหน้าตาตัวเองนะครับว่าหล่อพอไหม

แล้วดูเงินในกระเป๋าตังด้วยว่ามีเครดิตการ์ดหรือแบงก์พันกี่ใบ

ถ้าไปดูแล้วสองสิ่งที่ผมว่ามาไม่มีดีเลย ก็ลด spec ผู้หญิงลงซะไปหาผู้หญิงหน้าตาธรรมดา
เพราะเท่าที่ผมอ่านมา จขกท. คงไปจีบพวกผู้ญิงหน้าตาดีๆ ซึ่งพวกนี้เขามีสิทธิเลือกอยู่แล้ว
ในเมื่อเขาเลือกได้เขาย่อมต้องเลือกผู้ชายที่ห่ล่อและรวยไว้ก่อน ซึ่งไอ้พวกหล่อและรวยส่วนมากนะ
มันก็พวก แบดบอยทั้งนั้น จยกท อย่าไปเหมาว่าผู้หญิงทั้งหมดชอบแบดบอยลองลด spec ดูแล้วคุณก็จะรู้ว่าผู้หญิงนะไม่มีใครเขาชอบผู้ชายเลวๆหรอก

#34 Zeon

โลกนี้ไม่มีความบังเอิญหรอกนะ จะมีก็แต่พรหมลิขิต

Posted 31 March 2008 - 11:34 AM

ผมว่าผู้หญิงดีๆมีเยอะนะครับ แต่หน้าตาอาจจะไม่ใช่กับคุณชอบ คุณก็หันกลับมามองว่าคุณชอบคนแค่ที่หน้าตาหรือปล่าว

หรือจะเป็นคนที่สวยด้วย หน้าตาดีด้วย ก็ต้องถามอีกว่าเค้าจะสนใจคุยอีกปล่าว ที่คนสวยแล้วดีไม่สนใจคุณไม่ได้แปลว่าคุณเป็นคนไม่ดีนะครับ แต่เค้าอาจจะมีแฟนแล้วหรือว่าคุณอาจจะไม่ใช่สเป็คของเค้า ไม่ใช่คิดเองนะครับ

ผมว่าการรักกันของคน 2 คนมันเป็นเรื่องละเอียดอ่อนมากครับ ไม่ใช่แค่ว่าดีไม่ดีอย่างเดียวนะ เรื่องนี้มันต้องทำความเข้าใจ แล้วค่อยเรียนรู้ไปครับ

#35 marco_o

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 31 March 2008 - 11:39 AM

"เรื่องจริงของคนๆเดียว ไม่ใช่เรื่องจริงของคนทุกๆคน" ก็ว่ากันไปครับผม

Edited by marco_o, 31 March 2008 - 11:39 AM.

#36 pjoehardcore

Senior Architect

Posted 31 March 2008 - 11:43 AM

เห็นด้วยกับความเห็นของคุณ fc inter milan(ความเห็นที่สองนะครับ ไม่ใช่อันเปิดกระทู้)

ปกติ จะหญิงหรือชาย ก็ต้องเลือกสิ่งที่ดีและเหมาะที่สุดให้กับตัวเองอยู่แล้ว อย่าไปว่าใครเลย

ผมเอง ก่อนหน้าที่จะมีคนมาชอบผม ผมก็จีบคนน่ารัก ถูกใจ คุยสนุกตามเสป๊คตัวเองไปเรื่อย

เคยโดนมาแล้ว ไอประเภทที่ ไม่ยอมคบกับเราจริงจังเพราะหน้าตาเรา ทั้งที่เราทุ่มเทให้ทุกอย่าง

เอาคนหน้าตาดีที่มาชอบเค้าอีกคนมาอ้าง ทั้งที่ไอนั่นมันแทบไม่เคยทำไรให้เลย ผมดิทุ่มทุกอย่าง(ยกเว้นเงิน)

เค้าบอกว่า กลัวอีกฝ่ายเสียใจ กลัวคนอื่นดูเค้าไม่ดี (อ่าวละผมนี่ ไม่ดีตรงไหนค้าบ จีบคนเดียว เรียนโอเค เหล้า ยาไม่สนซักอย่าง)

จนเพื่อนทุกคนนึกว่าผมจีบติดแล้ว ไปไหนมาไหนกันบ่อยๆ แต่ไม่เลย จะไปได้แค่ตอนเจ้าตัวเค้าอยากไป

แต่จนมาเจอคนที่มาชอบผมนี่แหละ จนตอนนี้ก็เหมือนจะยังชอบผมอยู่นะ

ผมเองก็ไม่ได้ปิดกั้นเค้าหรอกนะ ก็คิดว่า จะลืมเรื่องที่เค้าไม่สวยไปซะ ดูแต่นิสัย

แต่นิสัยก็ไปกันไม่ได้ ผมเองเป็นคนคิดมาก แต่เค้าคิดมากกว่าผมอีกนี่ดิ และอื่นๆ มันไม่ได้จริง

ที่ทำให้ปฏิเสธเค้าจริงคือ วันวาเลนไทน์ที่เค้าชวนไปกินข้าว แล้วพบว่า เค้าเขินผม และลกเอามากๆ

ทำให้เห็นภาพตัวเอง กับสาวคนเก่าที่ผมจีบมาจนเกือบติด ภาพที่ตัวเองเขิน แฮปปี้ แต่อีกฝ่ายแทบจะไม่มีอาการเลย

เลยเห็นสัจธรรมว่า อย่าให้ความหวังเค้าอีกเลย ปฏิเสธให้จบไปดีกว่า สงสารเค้า

สรุปคือ คนที่ไม่ใช่ มันก็ไม่ใช่ ยอมรับเหอะ ต่อให้เค้ามาชอบเราก่อน แต่เราไม่รู้สึกไรกะเค้าเลย ก็อย่าฝืนครับ

คบไปทั้งๆที่ไม่คิดไรกับเค้า วันนึงก็ต้องเลิกแน่นอน อย่าทำร้ายเค้าดีกว่า

ถ้าว่าง ก็เอาเวลาไปดูแลพ่อแม่ดีกว่า ท่านมีเวลาให้เราดูแลน้อยกว่าแฟนแน่นอน เชื่อเหอะ

Edited by pjoehardcore, 31 March 2008 - 11:46 AM.

#37 Fat Evil

Walk With Me In Hell

Posted 31 March 2008 - 11:44 AM

คนดีกลายเป็นคนเลวได้ และคนเลวกลายเป็นคนดีได้คับ ขึ้นอยู่กับ ความต้องการในเวลานั้นๆ ส่วนผมไม่มีหญิงไม่เป็นไร เพราะแฟนเก่าจากคนดีก็กลายเป็นคนเลวเช่นกันคับ ดังนั้นอยู่กับมือไปก่อน ดังเฮียเล็ก(เกาเหลาหมู3อย่าง)บอกเอาไว้ ถ้ามี คนดีหรือคนเลวที่เรารับได้ เราก็เลิกใช้มือ 55318906.gif

#38 Hero of Gunner

รักแท้ แพ้รักเธอ

Posted 31 March 2008 - 11:46 AM

ผมเข้าใจนะ คับ
เคยโดนมาเหมือนกัน
เป็นกำลังใจให้ สู้ๆ คับ

#39 [[[PEE]]]

เซียนเกม

• Interests:360

Posted 31 March 2008 - 11:46 AM

QUOTE (Fat Evil @ Mar 31 2008, 11:44 AM) <{POST_SNAPBACK}>
คนดีกลายเป็นคนเลวได้ และคนเลวกลายเป็นคนดีได้คับ ขึ้นอยู่กับ ความต้องการในเวลานั้นๆ ส่วนผมไม่มีหญิงไม่เป็นไร เพราะแฟนเก่าจากคนดีก็กลายเป็นคนเลวเช่นกันคับ ดังนั้นอยู่กับมือไปก่อน ดังเฮียเล็ก(เกาเหลาหมู3อย่าง)บอกเอาไว้ ถ้ามี คนดีหรือคนเลวที่เรารับได้ เราก็เลิกใช้มือ 55318906.gif

ไม่น่าเลย 4519626a.gif

#40 kumagift

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 31 March 2008 - 12:10 PM

มาลองอ่านอีกที เหมือนจะนิยามได้ดังนี้

"คนเลว"(ผู้ชาย) = หล่อ เท่ สมาท มีรถขับ มีเงิน พาไปกินอาหารญี่ปุ่นได้ทุกวัน ซื้อรองเท้า/มือถือฯลฯ ให้ใช้ได้ ดูดีมีชาติตระกูล
เปรี้ยวกว่า ดูเก๋า ดูน่าค้นหา ดูดี ควงแล้วยืดได้ ความโฉบเฉี่ยวและน่าค้นหา

อืมม อย่างงี้เขาเรียกว่า"คนเลว"นี่เอง
เออ ถ้าคุณจะสรุปอย่างนี้ ที่ว่าผู้หญิงส่วนมากชอบ"คนเลว" มันก็สมควรแล้วละ