`

Jump to content

ว่าไหมครับสมัยนี้เป็นคนดีแล้วมันน่าเบื่อสำหรับผู้หญิง

53 replies to this topic

#1 fc inter milan

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

• High Members

Posted 30 March 2008 - 10:45 PM

เพราะผู้หญิงที่มันชอบคนดีๆมันหายากไงครับ

ถ้าไม่ Bad Boy หรือน่าเร้าใจหน่อยก็ไม่มองกันหรอก

จะมีไหมล่ะ? ผู้หญิงที่ชอบผู้ชายซื่อๆเนิดๆ บุคลิกเรียบร้อย เรียน/ทำงานเสร็จกลับบ้านนอน

โน้ววววว!! ไม่มีหรอกกกกกกกกก

อย่างที่ผู้หญิงชอบน่ะ มันโน่นนนนน

หล่อ เท่ สมาท มีรถขับ มีเงิน พาไปกินอาหารญี่ปุ่นได้ทุกวัน ซื้อรองเท้า/มือถือให้เราใช้ได้ ดูดีมีชาติตระกูล

แถมพอเจอคนซื่อกะBad boyจีบพร้อมกัน

99% ก็เลือก Bad boy อยู่ดี เพราะมันเร้าใจ มันซู่ซ่า ดูไม่น่าเบื่อ ควงแล้วไม่อายใคร

ปาดโถ.........ในเมื่อพวกคุณชอบแบบนี้แล้วผู้ชายจะเป็นคนดีๆซื่อๆไปหาเป็ดอะไรล่ะครั

ในเมื่อเป็นคนดีแล้วมันไม่มีที่อยู่ มันก็ต้องเลวสิครับพี่น้อง

คุณจะมาเรียกร้องอะไรได้ครับ

ในเมื่อผู้หญิงสมัยนี้เป็นฝ่ายให้กำเนิดผู้ชายสายพันธุ์นี้ขึ้นมาเอง

ถ้าคุณจะถามว่าผู้ชายดีๆหายไปไหนหมด

ผมขอตอบเลยว่ามันไม่ได้หายไปไหนหรอกครับ

แค่โดนผู้หญิงที่มีความคิดตามค่านิยมในละครแบบพวกคุณทำลายหมดแล้วตะหาก

คุณสร้างพวกเขาขึ้นมาเอง ดังนั้นก็จนทนอยู่กับมันเสียเถิด.......

๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ ๕ + แล้วก้อมาบอกว่าผู้ชายหาดียาก ก้อคุณไม่เคยมองเขาเลยนิ

#2 fc inter milan

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 30 March 2008 - 10:49 PM

ไม่ต้องห่วงครับ ผมไม่ได้มองโลกในแง่ร้าย

แต่ผมมองความเป็นจริง ความเป็นจริงที่แสนน่าหัวร่อ

เป็นสิ่งที่ผมหัวเราะอย่างขื่นขมให้กับมัน

ความลักลั่นย้อนแย้งระหว่างความรักของชายหญิง

ทำไมกันนะ? ทำไมผู้ชายดีๆถึงหายไปหมด? ทำไม้หญิงดีๆถึงหาไม่ได้?

มันเป็นคำถามที่เกิดขึ้นในจิตใจของหลายๆคน ทั้งๆที่ต่างลืมไปแล้วว่า ตนเองนั่นแหละ ที่มีส่วนให้เกิดสิ่งนี้ขึ้นมา

เราเคยเห็นไหมครับ ผู้ชาย/ผู้หญิงที่เชิดใส่คนหน้าตาไม่ดี ดูโหลๆ ดูซื่อบื้อๆ

เราเคยเห็นไหมครับ ผู้ชาย/ผู้หญิงที่เลือกคนที่ดูเปรี้ยวกว่า ดูเก๋ากว่า ดูน่าค้นหากว่า ดูดีกว่า ควงแล้วยืดได้

เราเคยเห็นไหมครับ ผู้ชาย/ผู้หญิงที่ปฏิเสธความรักที่บริสุทธ์แต่ไม่น่าสนใจ กลับไปเลือกความรักที่ฉาบฉวยและมีสิ่งซ่อนเร้นแต่น่าสนใจกว่ามาก

ไม่ต้องมองไกลครับ ผมและท่านๆเคยเป็นทั้งผู้ถูกกระทำ/ผู้กระทำ

" ลักลั่นย้อนแย้งชัดๆ - สิ่งบริสุทธ์ที่จริงแท้กลับพ่ายแพ้ต่อแสงสีลวงตา "

คุณผู้ชาย/ผู้หญิงที่มองหาคนดีๆ ผมอยากถามคุณหน่อยว่า

เมื่อครั้งที่คุณถูกผู้ชาย/ผู้หญิงธรรมด๊าธรรมดาจีบ คุณเคยเห็นเขาในสายตาไหม

คุณเคยนึกชื่นชมบ้างไหม กับความพยายามในการพูดแต่ละคำของเขาไหม

คุณเคยคิดบ้างไหม ว่าผู้ชาย/ผู้หญิงที่ไม่มีอะไรดีกว่ามันจะรวบรวมความกล้ามาจีบคุณเนี่ย มันพยายามแค่ไหน

แล้วคุณรู้สึกอะไรไหม ตอนที่เขาพยายามทุ่มเทให้คุณทุกอย่างเพื่อให้คุณเห็นว่าเขารักคุณจริงๆ

แล้วคุณคิดอะไรอยู่ เมื่อตอนที่คุณบอกปัดความรักของเขาไปอย่างไม่ใยดีด้วยเหตุผลที่ว่า ไม่เข้าตา ไม่ถูกใจ ไม่โดน ไม่เปก

โดยที่คุณไม่รู้ตัวเลยว่าคุณอาจจะพลาดกับคนที่รักคุณจริงๆไปแล้วก็ได้

ในขณะที่เพลย์บอย/สาวสวยบางคน ไม่ต้องพยายามอะไร อาศัยความโฉบเฉี่ยวและน่าค้นหา มาทำให้จิตใจคุณสั่นไหวได้ง่ายๆ

ทั้งๆที่มันรักและทุ่มเทไม่ถึงครึ่งของอันบนด้วยซ้ำ

แต่สุดท้ายผู้หญิงก็จะเลือกคนประเภทหลังอยู่ดี

" ลักลั่นย้อนแย้งชัดๆ - ไฉนคนซื่อจึงถูกมองอย่างต้อยต่ำ ในขณะที่คนเจ้าเล่ห์กลับถูกมองอย่างชื่นชม "

ดังนั้นคนดีๆทั้งหลายที่ผิดหวังซ้ำแล้วซ้ำเล่าจึงตัดสินใจกลายพันธุ์ภายใต้คำๆนี้

"เป็นคนซื่อจริงใจแล้วทุกข์ทน มิสู้เป็นคนกะล่อนแต่เปี่ยมสุขดังใจหมาย"

แล้วเรายังจะถามอีกหรือว่าคนดีๆหายไปไหนหมด?

ในเมื่อเราเป็นคนทำลายพวกเขากับมือเองแท้ๆ........ลักลั่นย้อนแย้งจริงๆ

ไปนอนละครับ ถ้ามีสิ่งใดใคร่แย้งก็เชิญแย้งเลยนะครับ ไม่ถือสา

ถือว่าแลกเปลี่ยนทัศนคติกัน

#3 dell

นักเล่นเกมมือฉกาจ

• Executive Members

Posted 30 March 2008 - 10:52 PM

ถ้าคุณอยากจะเป็นคนเลวเพียงแค่ต้องการให้ผู้หญิงชอบ ก็ชั่งคุณเถอะครับ ผมว่ามันไร้สาระสิ้นดีครับ คนเราจะดีจะเลวมันต้องอยู่ที่ตัวเราครับ ไม่ใช่ไปทำตัวเลวเพียงแค่ให้ผู้หญิงสนใจ ถ้าเป็นคนดีแล้วไม่มีผู้หญิงสนใจ ผมขออยู่ตัวคนเดียวดีกว่าครับ ดีกว่าต้องอยู่กับพวกผู้หญิงที่ปัญญาอ่อนแบบนั้น แต่ผู้หญิงที่ดีแลชอบคนดียังมีอีกเยอะเพียงแต่คุณอาจไม่เคยเจอเอง หรืออาจจะไม่สวยน่ารักตรงสเปกคุณต่างหาก ถ้าคุณจะเอาแต่สวยเซ็กซี่ นมใหญ่ ส่วนใหญ่มันก็เป็นพวกบ้าวัตถุกันสะส่วนใหญ่อยู่แล้วครับ เพราะมนุษย์โลกส่วนใหญ่ก็เป็นอย่างนี้แหละครับทำใจ 4d6161fd.gif

#4 asdc

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 30 March 2008 - 10:59 PM

ผู้หญิงชอบคนหล่อ
ไม่รวยก็ไม่เป็นไร
มันก็เหมือนกับผู้ชายนั่นแหละ
ชอบคนสวย
เอาคนหล่อกับแบตบอยหน้าอย่างกะsonteen
มาจีบผู้หญิงแข่งกัน
ผมว่าคนหล่อชนะ
นอกจากผู้หญิงอายุ22ปีขึ้นไป เค้าอาจคิดถึงว่าความหล่อมันdagไม่ได้ก็ได้

#5 ZEFA_GUST

GhOsTzZ

• High Royal Executive Members
  • Interests:AuditionWorld

Posted 30 March 2008 - 10:59 PM

คนดี ๆ หายากขึ้นทุกทีละครับ ไม่ว่าจะ ทั้ง ชาย หรือ หญิง ก็ตามนะ ส่วนเหตุผลไม่ขอพูดละกัน

รู้ ๆ กันอยู่ครับ เอาเป็นว่า ถ้าเราทำดีแล้วก็ทำไปครับ ใครจะมองเห็นหรือไม่ก็ไม่ต้องไปสนใจ

คิดแบบนี้สบายใจกว่านะ 4412144b.gif

#6 goson

นักเล่นHเกมระดับฝึกหัดขั้นที่1

Posted 30 March 2008 - 11:00 PM

ผู้หญิงดีๆหาไม่ยาก ขึ้นอยู่กับว่าเราไปหาถูกที่และนำเสนอตัวเอง กับความดีของตนได้ดีและมีมากพอที่จะดึงดูดเธามารึเปล่า 55318906.gif
อ้อลดสเป็คด้วยเด้อจะหา ขาวหมวย สวยX แต่งตัวSEXแตก หน้าอกใหญ่ล่ะก็คงจะได้หรอกที่มีนิสัยดีๆน่ะ
หายากซะยิ่งกว่าทองอีก(ผมไม่เคยเจอเลยสักคน อาจมีแต่หายาก) หาที่แต่งธรรมดาไม่Xแตกดีกว่า

#7 GamerJr.

เซียนเกม

Posted 30 March 2008 - 11:01 PM

ใช้ชีวิตให้ตัวเองมีความสุขดีกว่าครับ
แคร์คนที่ควรแคร์ อย่างพ่อแม่ ดีสุดแล้วครับ
ชีวิตต่อไปจะเป็นไงช่าง แม่.ง.

#8 FM_Bayern

:)

Posted 30 March 2008 - 11:18 PM

ผมเองก็ยังเด็กๆนะ ปีนี้ 16 ผมเองก็ยังไม่ซีเรียสกะเรื่องนี้มาก ไม่มีใครก็ไม่เป็นไร เอาผู้ชายได้ :aha:

ไอแบบ เนิร์ด ซื่อๆบื้อๆ ตรงไปตรงมา อันนี้ก็เกินไปครับ ผมเป็นผู้หญิงก็ไม่เอามันหรอก ไอพวกนี้บ้าทฤษฎี ทำอะไรเป็นต้องคิด และส่วนใหญ่ค่อนข้างขี้งก และเห็นแก่ตัว

แต่แบบ Bad boy ที่ว่า มันก็ดูเท่อะนะ แต่ก็เป็นแค่บุคลิก กับการแต่งกาย ผู้หญิงอาจจะชอบแบบนี้ครับ เวลาไปไหนมาไหน คนก็มองว่าดีกว่าควงกะเนิร์ดแว่นหนาอยู่แล้ว แหะๆ

ผมเองก็อยู่ไปเรื่อยๆ สาวๆมายุ่งผมก็ไม่ค่อยสนใจหรอก ช่วงนี้ขอเรียนให้ดีที่สุดก่อนครับ แหะๆ 154218d4.gif

#9 RelliKDoG

นักเล่นเกมชั้นครู

• Royal Executive Members
  • Interests:Gadget, Politics

Posted 30 March 2008 - 11:38 PM

แฟนช่วงวัยรุ่น ก็แค่คบไปเพื่อตอบสนองความต้องการตัวเอง

สุดท้าย คนที่เหมาะจะเป็นพ่อของลูกเค้า ก็ต้องย่อมเป็นคนดีอยู่แล้วครับ

เหมือน เราเลือกควง ญ เที่ยว กับ คนที่จะมาเป็นแม่ลูกเรา

ตามนั้นแหละครับ

#10 pakongkup

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 30 March 2008 - 11:39 PM

ข้างบนพูดถูกครับ

แบด บอย เนี่ย อยู่แล้วมันมีสนุกกว่าอะนะ

#11 Kbeehuk

until the day I die.

Posted 30 March 2008 - 11:39 PM

แล้วจะมาคร่ำ ครวญ ให้มันได้ อะไรล่ะคู้ณ ใครๆก็รู้กินผักกินผลไม้ กินหญ้ามันมีประโยชน์ ได้สารอาหารครบถ้วน ไม่อ้วนและปลอดภัย แต่มันจะอร่อย ได้รสได้ชาติ เท่า เนื้อย่าง ไก่ทอด ลูกชิ้นใส่บอแร็ค ใส่ผงชูรส ได้อย่างไร กินแล้วอันตรายหน่อยๆ แต่อร่อย คนเรามันก็กินอยู่ดี หยุดคร่ำครวญเถอะคับ แล้วเลิกว่าผู้หญิงด้วย ใจตุ๊ดเกิน

ปล. ตอนโพสต์ ร้องไห้ไปพิมพ์ไปป่ะคับ อย่าถือสาผมนะคับ ผมปากหมา

Edited by กระบี่หัก, 30 March 2008 - 11:44 PM.

#12 Jax

• Freshy

Posted 30 March 2008 - 11:51 PM

ทำไมถึงมองข้ามคนดีๆ ที่รักเราอย่างจริงใจ ?

ถ้าคนดีๆ คนหนึ่งมีคิดความเห็นแตกต่างไปจากคุณ
พูดถึงเรื่องนั้นก็เข้าใจดี แต่พูดถึงเรื่องนี้กลับคิดกันไปคนละทาง
คุยกันรู้เรื่องบ้าง ไม่รู้เรื่องบ้าง เดี๋ยวคุยดี เดี๋ยวทะเลาะกัน
ถามว่าอย่างนี้คน(ดี)สองคนจะคบกันไปได้นานแค่ไหน ?

การมองข้ามคนดีๆ ไม่ได้หมายความว่าเราเมินเขา
แต่มันอาจถึงเรามองดูความเป็นไปได้แล้ว โอกาสที่จะเป็นคนรักกันแล้วมีความสุข มันมีน้อยมาก

ดังนั้น เราจึงเลือกที่จะคบเขาในฐานะเพื่อน มากกว่าคนรัก
เรามองไปไกลอีกหลายปีข้างหน้าแล้วเห็นว่า ความเป็นเพื่อนมันจะทำให้คนดีๆ สองคนคบกันได้ยืนยาวกว่า

และหลายต่อหลายครั้ง คนดีๆ ที่รักเราอย่างจริงใจ
บางทีก็มองข้ามความคิดของเราในแง่มุมนี้ไปด้วยเหมือนกัน

เลยทำให้บางคนตีความว่า คนที่มีคนอื่นรักแล้วกลับไม่รักเขาตอบ
เป็นคนหยิ่ง เป็นคนไม่มีหัวใจ เป็นคนตาถั่ว ว่าไปสารพัด

ไอ้ตัวผมเองก็มีผู้หญิงมาชอบบ้าง แต่ก็ด้วยเหตุที่ว่าไปเลยยังอยู่คนเดียวจนถึงตอนนี้
ไม่ได้รอนางฟ้ามาจากสวรรค์ชั้นไหนหรอกครับ แค่รอคนที่มีอะไรเหมือนๆ กัน เท่าๆ กัน ก็แค่นั้นเอง

#13 Jax

• Freshy

Posted 30 March 2008 - 11:58 PM

ป.ล.
ผู้หญิงไม่ได้ชอบคนดี ไม่ได้ชอบแบดบอย
แต่ผู้หญิงชอบคนมีเสน่ห์ครับ ความจริงมันมีอยู่แค่นี้แหละ

#14 GUEST_1

(*^@^*)......ⓛⓞⓥⓔ

Posted 31 March 2008 - 12:06 AM

ผู้หญิงที่ต้องการผู้ชายดีๆยังมีอีกเยอะครับ 04a97f13.gif

#15 atchoo

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• Interests:J a p @ N

Posted 31 March 2008 - 12:27 AM

รักแท้ในวัยรุ่นมันไม่มีหรอก มันเป็นเพียงแค่..ความต้องการมากกว่า

#16 SlaMz

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 31 March 2008 - 12:43 AM

นี่มันมาจาก pantip นี่ http://www.pantip.com/cafe/siam/topic/F6469859/F6469859.html คห 20

#17 BrookLyn Jr.

นักเล่นเกมมือโปร

Posted 31 March 2008 - 12:46 AM

เรื่องของเรื่องคือจริง ๆแล้วผู้หญิงก็ชอบคนดีแหละครับ เพียงแต่คุณไปเจอะ ญ ที่ชอบคนไม่ดี แล้วมาคิดเอาเองว่า ญ ชอบแบดบอย

ในความเป้นจริงแล้ว ทุกคนเวลาเข้าสุ่ช่วงวัยที่เริ่มสร้างครอบครัว ใครบ้างล่ะไม่อยากมีคู่ชีวิตที่เป้นคนดี ใคร ๆก็ต้องการคู่ชีวิตที่เป้นคนดีทั้งนั้นแหละครับ

ยืนยันว่า ญ ส่วนใหญ่ และส่วนมากกกก ชอบคนดีครับ

ลักษณะนี้เหมือนกะเวลาผมอยู่กะเพื่อน ญ เลย เพื่อน ญ ก้มักบ่นว่า ทำไมผู้ชายชอบแต่ ญ เซ็กซี่ ๆ ผู้ชายไม่ชอบ ญ ที่ดีเรียบร้อย ๆ หรือไง ทั้งที่จริง ๆ ถ้าสุดท้ายให้เลือก ผุ้ชายส่วนใหญ่ก้ชอบ ญ ที่ดี ๆ เรียบร้อย ๆ แหละ

#18 katikung555

นิยมเกมเก่า

Posted 31 March 2008 - 12:52 AM

เป็นไรมากป่าวครับ ตึงมากไปเดี๋ยวจะขาดผึงเอาง่ายๆนะ

เอาเป็นว่าเป็นคนดีที่มีเสน่ห์ดีกว่าครับ ไม่ใช่แบดบอยเกินไปหรือซื่อเกินไป

#19 nakharin

☆ 20th Century Badass ☆

Posted 31 March 2008 - 01:22 AM

พูดงี้ผู้หญิงดี ๆ ก็เสียหมด แต่งตัวโป๊นิด โป๊หน่อย ก็หาว่า "แรด"
เห็นผู้หญิงสวย ๆ เดินกะผู้ชายหน้าตาห่วย ๆ อ้วน ๆ ดำ ๆ
ก็หาว่าผู้หญิงเอาแต่เกาะพวกคนมีตังค์
ผู้หญิงเที่ยวบาร์ เที่ยวผับ ก็โดนว่า

คราวนี้ผู้หญิงเบื่อ โทษว่าผู้หญิงไม่รักดี ชอบของเลว ๆ เพราะเร้าใจ

ผู้หญิงนะครับ ไม่ใช่ตุ๊กตายาง
ผู้ชายอย่างเรา ๆ ก็พอกัน

ลองสำรวจตัวเองดูมั่งรึเปล่า ว่าทำไมเขาถึงทิ้ง
ไอ้แบบดีเกินไป มันไร้สาระสิ้นดี

เป็นคนดีแต่ทำตัวน่าเบื่อ วัน ๆ ทำแต่เรื่องเดิม ๆ
นานเข้ามันก็ไม่ไหว
ก็พอ ๆ กะผู่หญิงแต่งงานแล้ว ไม่ดูแลตัวเอง ปล่อยหุ่นให้น่าเกลียด
ผู้ชายก็เบื่อ

ลองเปลี่ยนตัวเอง ให้น่าสนใจ น่าค้นหา ไม่ซ้ำซากจำเจ
หัดทำอะไรใหม่ ๆ บ้าง ฉีกแนวไปเลยก็ได้

แค่ไม่อยากให้เหมารวม และก็อยากให้ดูตัวเองก่อนที่จะว่าคนอื่น

เป็นผู้ชายหัดแมน ๆ หน่อย ตามนั้น...

ปล.ผมก็ปากหมาพอกัน อย่าถือสา

*แก้คำผิด*

Edited by nakharin, 31 March 2008 - 01:28 AM.

#20 deleted

The 3rd place in top ten.

Posted 31 March 2008 - 01:53 AM

เลิกบ่น เก็บตัง แล้วไปเที่ยวซะ จบ

แล้วคุณจะเห็นว่า เป้าหมายที่คุณคิดจะจีบผู้หญิง ก็เพื่อสิ่งนั้นแหละ แล้วก็ได้มันมาง่ายๆด้วย 555

:aha: 967339c1.gif