`

Jump to content

คำถามเกี่ยวกับ Dead Rising ครับ

581 replies to this topic

#1 Guest_360_*

• Guests

Posted 11 August 2006 - 06:32 PM

1. ทำไมเวลาโทรศัพท์มันไม่มีเสียงพูด มีเเต่ตัวหนังสืออ่ะครับ (หรือมันไม่มีอยู่เเล้วครับ)

2. ปืนเล็งแบบล็อคเป้าได้มั๊ยครับ

#2 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Executive Members

Posted 11 August 2006 - 11:46 PM

View Post360, on Aug 11 2006, 06:32 PM, said:

1. ทำไมเวลาโทรศัพท์มันไม่มีเสียงพูด มีเเต่ตัวหนังสืออ่ะครับ (หรือมันไม่มีอยู่เเล้วครับ)

2. ปืนเล็งแบบล็อคเป้าได้มั๊ยครับ

1.ไม่มีเสียงอยู่แล้วคับ เซ็ทไม่ได้
2.เล็งไม่ได้เช่นกันครับ ใช้โยกอนาลอคซ้ายฝีมือเพียว ๆ เลย ผมว่าถ้าล๊อคได้คงหมดสนุกในการยิงไปเยอะเลยนะ

ถามมั่ง ๆ

พวกที่เราช่วย ๆ เห็นตอนแรกตัวเอกบอกว่า จะพาไปส่งที่ Security Room จะปลอดภัยกว่า มันอยู่ตรงไหนอะ :huh:

#3 Guest_Fang Rising_*

• Guests

Posted 12 August 2006 - 01:00 AM

>>พวกที่เราช่วย ๆ เห็นตอนแรกตัวเอกบอกว่า จะพาไปส่งที่ Security Room จะปลอดภัยกว่า มันอยู่ตรงไหนอะ

ไอ้ห้องแรกของเกมที่คุณเข้าไปนั่นละครับ
ห้องที่พวก Jessie กับ Otis อยู่นั่นแหละ ช่วยใครได้ก็แบกกลับมาส่ง

#4 ArtDVDs

เซียนเกม

• High Royal Executive Members
  • Interests:-__-'

Posted 12 August 2006 - 02:04 AM

Archivement แรกได้ง่ายมากเลย โดดลงมาจากที่สูงก็ได้มาแล้ว 1 อีกอันก็ถ่ายรูปซอมบี้เป็นหมู่คณะก็ได้มาอีก 1

#5 romance

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 12 August 2006 - 02:32 AM

เล่นผ่าน xbox live ได้ไหมครับ แบบว่าน่าจะทำให้เดินไปด้วยกันได้น่ะ แบบว่ากลัวเหงาง่ะ
ถ้ามีก็เยี่ยมมากเล่นครับ น่าจะเป็นเกมส์ที่น่าสนใจมากเลยนะครับ ยังไม่เล่นเลยครับ รอโหลดอยู่ครับ อาจจะได้เล่นพรุ่งนี้มั้ง :beer

#6 InFiNy

นักเล่นเกมมือโปร

• Royal Executive Members

Posted 12 August 2006 - 12:44 PM

เวลาอ่านหนังสือที่เอามาจากร้าน ทำไมอ่านแล้วไม่เห็นมันเพิ่มสกิลเลยครับ :ahhna ต้องทำยังไงเหรอ

#เย้ ๆ dead rising ปักหมุด.. :lol:

Edited by InFiNy, 12 August 2006 - 12:46 PM.

#7 ayanami

Game is my life

Posted 12 August 2006 - 01:06 PM

เรื่อง หนังสือนั้น ต้องถือหนังสือนั้นติดมือไปด้วยครับ เช่น หนังสือมี skill ที่ว่า สามารถถือของที่เป็นอุปกรณ์กีฬาได้นานกว่าปกติ 3 เท่า ถ้าเรามีหนังสือเล่นนี้อยู่ เวลาเราหยิบของที่เป็นเกี่ยวกับกีฬาขึ้นมา มันจะขึ้น รูปสี่เหลี่ยมเล็กๆน่ะครับ

เกมส์นี้ไม่เส้นเลย ปักหมุดอย่างเร็ว

#8 InFiNy

Posted 12 August 2006 - 01:09 PM

วิธีฆ่าเจ้ารถจิ้ปนะครับ ลองดู รู้สึกถ้าฆ่าได้จะได้ปืนมันด้วย :lol:
Hint - Jeep Inmates Tactics
Head to the North Mall across the park. Inside hunt around the shops that are under construction for the nail guns. You shouldn't need more than two. Go back out to the park the way you came in and the cutscene will play. Head to the trees near the Food Court and wait for the jeep to try and make a go for you.

If you stay in the tree area, the jeep should smack repeatedly into the trees, freeing up a major opportunity to nail gun the inmate on the machine gun from a safe distance.

Once he is down, nail gun the passenger, then finally the driver. Once all three are dead you can go examine the .50 Cal machine gun and dismount it. It holds about 200 rds and is extremely powerful (I used it to kill Carlito in one small burst). It is also extremely acurate (you can lightly squeeze the trigger quickly for single shot). One of the best weapons in the game!

credit : ign.com

Edited by InFiNy, 12 August 2006 - 01:10 PM.

#9 ball55555

Posted 12 August 2006 - 02:33 PM

ผมฆ่าตัวตลกตายไปแระ แต่รถจี๊บ ยังอยู่ครบเลย

ผมว่าเกมมันยากมากกกกกก เลยนะ

#10 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 12 August 2006 - 05:06 PM

คือ ถ้าเกิดฆ่ารถจิ๊บได้ 2 อชีพเม้นเลยน่ะคับ คือฆ่าตัวหลังก่อนแล้วเอาปืนมันมาได้1 ฆ่าทั้ง3คนได้อีก1 แล้วขึ้นรถมันขับได้ด้วยน่ะคับ อ่อ แต่ผมสงสัยว่าทำมัยมันยังมีโผล่มาอีกอ่ะคับ อ่อ แล้วอีกข้อ พอผมผ่านcase 1 แล้วมันบอกเกมส์overอ่ะคับ แบบให้เลือกกลับไปโหลดอันล่าสุด กับ เล่นต่อ มันมีขึ้นอย่างนี้อ่ะคับ เลยกดเล่นต่อไป มันก้อมีให้ไปช่วยคนอีก2คน แต่หลังจากนั้นไม่มีรัยเลยคับ ต้องเล่นใหม่ป่าวอ่ะคับ แต่เพิ่งเลเวล 13 เอง

Edited by Macbeth, 12 August 2006 - 05:06 PM.

#11 Macbeth

กัญชา กัญชา for tomorrow

Posted 12 August 2006 - 06:02 PM

ผมรบกวนถามอีกทีน่ะคับคือว่าไอ้ห้องSecurity Room เนี่ยมันเข้าทางช่องแอร์ได้ที่เดียวหรอคับ แล้วไอ้ที่มันมีอยู่มันบอกต้องการกุนแจอะรัยไม่รู้อ่ะคับ ใครหาได้แล้วบอกทีน่ะคับว่าหาได้ที่ไหน ไม่งั้นช่วยคนทีนึงผมวิ่งไกลเลย อิอิ

#12 petenarak

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

• High Members

Posted 12 August 2006 - 06:07 PM

เหอๆ เล่นจนถึง case เเล๊ะ ช่วยได้2คน ที่เหลือตายเรียบต่อหน้าต่อตา

trick เล็กน้อย
เผื่อบางคนไม่รู้ครับ เวลาตกดึกมันจะมืดใช่ม้ามองทางไม่ค่อยเห็นเล่นก็ลำบาก
นี่เลยครับ วิธีช่วยง่ายๆ
ร้านของเล่น ที่เจอร้านแรกเลย จะมีดาบเซเบอร์อยู่ พกไว้จะเหมือนคบเพลิงเลยคร้าบบ

Paradise Plaza Zone
Child's Play
P102

#13 ๏ Webspin ๏

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

Posted 12 August 2006 - 07:26 PM

View PostMacbeth, on Aug 12 2006, 06:02 PM, said:

ผมรบกวนถามอีกทีน่ะคับคือว่าไอ้ห้องSecurity Room เนี่ยมันเข้าทางช่องแอร์ได้ที่เดียวหรอคับ แล้วไอ้ที่มันมีอยู่มันบอกต้องการกุนแจอะรัยไม่รู้อ่ะคับ ใครหาได้แล้วบอกทีน่ะคับว่าหาได้ที่ไหน ไม่งั้นช่วยคนทีนึงผมวิ่งไกลเลย อิอิ

ใช่คับเข้าได้ทางเดียวอยู่ แต่หลัง ๆ เกมคงเอื้อให้สะดวกกว่าละมั้งคับ อารมณ์แมนมากเลยอะตอนช่วยสาว ๆ หนีซอมบี้เนี่ย :lol:
ถ้าเจอผึ้งนางพญาให้เก็บใส่โหลไว้นะคับ แล้วเอามากระทืบตอนคับขัน ซอมบี้รอบ ๆ ตัวจะหัวกระจุยเลยล่ะ

#14 basshero

นักเกมมือเซียนชั้นที่ 1

Posted 12 August 2006 - 08:14 PM

1.ค่า pp เอาไว้ทำอะไรหรอครับ
2.อยากได้ Trick วิธีฆ่าตัวตลก
3.ฆ่าซอมบี้ ทำไมบางทีก็ได้ pp บางทีก็ไม่ได้
4.เก็บเลเว่วต้องทำอย่างไรบ้าง
5.อาวุธอะไร ใช้งานดีดีมั่ง

#15 kirtchanok

=..= ตัวเปื่อยแล้ว อิอิ

Posted 12 August 2006 - 08:20 PM

View Postbasshero, on Aug 12 2006, 08:14 PM, said:

1.ค่า pp เอาไว้ทำอะไรหรอครับ
2.อยากได้ Trick วิธีฆ่าตัวตลก
3.ฆ่าซอมบี้ ทำไมบางทีก็ได้ pp บางทีก็ไม่ได้
4.เก็บเลเว่วต้องทำอย่างไรบ้าง
5.อาวุธอะไร ใช้งานดีดีมั่ง

1. pp คือเอาไว้อัพ lv ครับพี่
2. ง่ายโครตๆ ตอนแรกก็ล่อมันก่อน ให้มันเป่าลูกโป่งช่ายมะ หลังจากนั้นอ่ะ เอาปืนพกยิง จะง่าย มากๆ ชิวๆ
3.pp แล้วแต่อาวุธที่ใช้อ่ะ พี่ สมมุติๆ ใช้ไม้เบสบอล กดค้างงงงงง แล้วเมื่อ น้องซอม มา ก็หวด จะได้pp10
4.เก็บ pp จิ ถามได้ ==
5.อ่ะไรใช้ดีๆ ณ เวลานี้ ดาบคาตานะ ค้อน == ไรเถื่อกๆ นี้

#16 petenarak

Posted 12 August 2006 - 08:27 PM

อาวุธดีๆไม่สน
สนฮาฮา อย่าง ปืตฉีดน้ำมากกว่า555
ทำไรไม่ได้เลยจะมีทำไมว้า

ว่าเเต่ผึ้งนางพญานี่อยู่เเถวไหนเหรอครับเเล้วเก็บยังไงอ่ะ

#17 ball55555

Posted 12 August 2006 - 09:56 PM

อาวุธที่ไร้สาระที่สุดคือ........... ถุยน้ำลาย โอ้วว พระเจ้าจะใส่มาทำไม

หลัง ๆ ผมก็ เดิน ๆ ถุย ๆ เอาสะใจ 5555

#18 Brutal-Method

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 12 August 2006 - 11:23 PM

อาวุธที่ผมว่าดีก็ มีดสั้นครับ
ที่ได้จากซอมบี้ฮาวายอ่ะ
แรง-เร็ว-พังยาก

ใช้ได้ดี ครับ ยกขโยงมาก็กวาดเรียบ (แต่ไม่ใช้ขนาดมากันแบบฟรีคอนเสิร์ตนะ อันนั้นไม่ไหว) :D

ผมถามต่อพอได้ case 1 หมด 4 อัน
ผมถึงที่มันขึ้นว่า image on the monitor ลูกศรมันก็ชี้ให้ไปที่มอนิเตอร์ (ที่เดียวกะที่ยัยอึ๋มผมทองนั่งสั่งการอยู่อ่ะครับ)
กด B คุย ตรวจ สำรวจ แล้วก็ไม่เห็นมีไรเลยอ่ะ :T-T
พอหมดเวลาก็ไปทำ event ต่อไม่ได้แล้ว (ประมาณว่าเล่นใหม่เหอะ) :toopsa
ใครรู้บอกทีนะครับ ^_^

#19 for2s

เซียนเกม

• Banned

Posted 12 August 2006 - 11:45 PM

ขยันถ่ายรูป PP ขึ้นบานเลยครับ

#20 petenarak

Posted 13 August 2006 - 12:00 AM

รบกวนหน่อยครับ
xxxText อ่ะ มันตัวเล็กมากเลยผมอ่านไม่รู้เรื่องเลยอะครับเวลาคุยกับ npc หรือว่า quest
มีวิธีทำให้มันใหญ่ขึ้นไหมครับ หรือว่าTV บ้านผมจอเล็กไปอ่ะ