`

Jump to content

ร้านอาหาร แถวสะพานเหล็ก

24 replies to this topic

#1 Mio and Mayu

ซามูไร พ่อลูกอ่อน โทร 0863341537

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2006 - 04:18 PM

ผมเป็นคนนึงที่อยู่กับสะพานเหล็ก ตั้งแต่ รุ่น Famicom เลย อยากจะแนะนำร้านของกินแถวนั้น หรือใครกินอะไรอร่อยก็แนะนำได้ครับ
1. ร้านก๋วยเตียว ตรงทางออก ประมาณสะพาน ที่5 ได้มั้ง อร่อยใช้ได้
2. ร้านส้มตำ ตรงข้าม เยื่องๆ ร้านก่วยเตียว (ร้านนี้อร่อยมากครับ หลังๆๆ กินประจำเลย menu แนะนำ คอหมูย่าง (ต้องบอกคนขาย ว่า ร้อนๆ นะครับ) )
3. ร้านนี้คงเคยกินกันเยอะ ร้านเกาเหลา เลือดหมู ตรงทางออก สะพาน 1 ที่จะไปคลองถม (แต่หลังๆ แพงเหมือนกัน)
4.ร้านข้าวหมูแดง ตรง ข้างๆ ร้านขายเพลง(ร้านใหญ่มาก จำชื่อร้านไม่ได้แหะ) ตรงสุดทาง สะพานสุดท้าย

นึกออกได้ประมาณนี้ ใคร มีอะไรแนะนำ ร้านอาหารอร่อย แถวสะพานเหล็ก
หลังจากซื้อเกม ซือ้เครือ่ง และ อื่นๆ ก็แวะหาของกินได้ครับบบบ

(นอกเรื่องจริงๆๆ เกี่ยวกับเกมตรงไหนหว่า 5555 :D )

#2 Playstation

Trust ......... in yourself

• Banned

Posted 29 April 2006 - 04:24 PM

ข้าวหมูแดง อีกเจ้า ตรอกหลังเมอรี่คิงส์ครับ

ผมชอบกินเตี๋ยวเป็ด ตลาดในซอยเวิ้งครับ มีหมี่หวานด้วย.......... :cool

#3 フェイト

เซียนเกม

• High Royal Executive Members

Posted 29 April 2006 - 04:40 PM

2. ร้านส้มตำ ตรงข้าม เยื่องๆ ร้านก่วยเตียว (ร้านนี้อร่อยมากครับ หลังๆๆ กินประจำเลย menu แนะนำ คอหมูย่าง (ต้องบอกคนขาย ว่า ร้อนๆ นะครับ) )

ร้านนี้ยังไม่เคยซัดเลยเเฮะ

#4 slick

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 1

• Freshy

Posted 29 April 2006 - 04:40 PM

ข้าวมันไก่ กับร้านต้มเลือดหมู ก็อร่อยนะครับ :cool

#5 umbababa

เซียนเกม

Posted 29 April 2006 - 04:49 PM

ร้าน ข้าวหมูแดง ข้าวมันไก่ ตรงข้ามกับ เกาเหลาเลือดหมู ราคาแพงพอๆกัน แต่หมาไม่แด๊ก บางวันเกาเหลาปิดต้องจำใจกิน ไม่มีน้ำเปล่าเสริฟด้วยนะ น้ำอื่นๆก็แพง นรกจริงๆร้านนี้

#6 Playstation

Trust ......... in yourself

• Banned

Posted 29 April 2006 - 04:56 PM

View Postumbababa, on Apr 29 2006, 04:49 PM, said:

ร้าน ข้าวหมูแดง ข้าวมันไก่ ตรงข้ามกับ เกาเหลาเลือดหมู ราคาแพงพอๆกัน แต่หมาไม่แด๊ก บางวันเกาเหลาปิดต้องจำใจกิน ไม่มีน้ำเปล่าเสริฟด้วยนะ น้ำอื่นๆก็แพง นรกจริงๆร้านนี้

อ่านโพสคุณ umbababa แล้วฮาจัง :smilessss

#7 surasit

นักเล่นเกมตัวยง

• High Members

Posted 29 April 2006 - 05:08 PM

ก๋วยเตี๋ยวไก่ ซีอิ้วดำ ข้างๆสะพานเหล็ก ฝั่งร้าน ArtGame ติดกับร้านก๋วยหลอด ชอบมาก2ร้านนี้ : Ohhhh

#8 Ezlo

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

• Royal Executive Members

Posted 29 April 2006 - 06:06 PM

View PostPlaystation, on Apr 29 2006, 04:24 PM, said:

ข้าวหมูแดง อีกเจ้า ตรอกหลังเมอรี่คิงส์ครับ

ผมชอบกินเตี๋ยวเป็ด ตลาดในซอยเวิ้งครับ มีหมี่หวานด้วย.......... :cool

เตี๋ยวเป็ดอยู่ตรงไหนอ่ะ ช่วยบอกละเอียดนิดนึงได้ไหมครับ

พุ่งนี้ไปแถวนั้นจะได้แวะไปโซ้ยซะหน่อย

#9 7th_Heaven

• Executive Members

Posted 29 April 2006 - 06:12 PM

เคยกินแต่เกาเหลาเลือดหมูอ่ะ แล้วก็มีรถเข็นที่ขายปลาหมึกปิ้งกับที่รถเข็นที่ขายยำมะม่วง(มั้ง)ที่อยู่ตรงทางออกท
ี่มีร้านขายเทปอ่ะครับ สองอันนี้ก็อร่อยนะ แล้วก็มีซอยที่ตรงข้ามกับร้านขายเทปที่เข้าไปเป็นตลาดอ่ะครับ มีร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยมาก(อันนี้ไม่ยืนยันด้วยตัวเองนะ เพราะผมไม่กินเนื้อ แต่เพื่อนบอกอร่อยมาก เห็นมันกินท่าทางคงอร่อยจริงๆ) : Ohhhh

#10 tellcool

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 April 2006 - 09:12 PM

เคยกินร้านข้าวหมูแดงร้านเดียวเองครับ-*-

#11 golfbox2000

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 3

Posted 29 April 2006 - 09:25 PM

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ในตลาด เปียกๆ แฉะๆ แต่อร่อย

#12 Ryo

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 01 May 2006 - 05:14 AM

เดินสะพานเหล็ก เคยเจอนี่มั้ยคับ น้ำส้มมั้ยคะ น้ามส้ม น้อง น้ำส้มมั้ย เอ๊ารูปหล่อ เอาน้ำส้มไปกินหน่อยดิ จะมีเจ๊คนนึงคอยเดินขายในสะพานเหล็ก เดินขายมานานละ หุหุ

#13 sharp

Posted 01 May 2006 - 12:42 PM

View PostPlaystation, on Apr 29 2006, 04:24 PM, said:

อร่อย ครับ เกี๋ยวเตียว เป็ด กับ บะหมี่หวาน ถ้าไปผมก็ไปกิน 2อย่างนี้แหละ :cool

#14 หุหุหึหึ...

นักเล่นเกม และ นักชิมตัวยง

Posted 02 May 2006 - 12:13 PM

เคยกินตามสั่งที่สะพานหนึ่งรึยังครับ หุหุ... เป็นตึกประตูเหล็กสีน้ำเงินใกล้ๆร้านเลือดหมูน่ะ ลองสั่งข้าวผัดปูดู แล้วจะรู้ว่าฝีมือร้านนี้ไม่ใช่ระดับร้านข้างถนนอย่างที่เห็น

#15 momo

เซียนเกม

Posted 02 May 2006 - 02:32 PM

ถ้าไปสะพานเล็ก ผมต้องแวะร้านก๋วยเตี๋ยว + โอเลี้ยง ครับ :D

#16 In`fiDel

นักเล่นเกมมือฉกาจ

Posted 02 May 2006 - 03:33 PM

ผมชอบข้าวมันไก่อ่ะครับ แต่ไปไม่เคยทันเลย ไปทีไรหมดทุกที เลยต้องไปกินเตี๋ยวเรือตรงข้ามแทน :)

#17 Frank

นักเล่นเกมระดับสูงชั้นที่ 2

Posted 06 May 2006 - 08:02 AM

ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัวไร้เทียมทานที่อยู่ตรงตลาดครับสุดยอด
ลองสั่งเนื้อโกเบดูครับสุดยอด (ถ้าไปทันนะ)

#18 OH!!Great

นักเล่นเกมฝึกหัดระดับ 2

Posted 08 May 2006 - 12:11 AM

ผมเคยกินแต่ บะหมี่โฟแห้ง แต่ไกลหน่อยอ่ะ

เดินไปฝั่งตรงข้าม ดิโอสยาม (ตรงข้าม S&P) แล้วเดินต่อไปทางสนามหลวง (ยังไม่ถึงนะ) จะเจอแยก 4กั๊กพระยาศรี (บ้านหม้อ) ข้ามไปทางขวาจะมีร้านบะหมีโฟแห้ง อร่อยมาก ๆ ครับ เป็นตรอกเล็ก ๆ เล็ก ๆ เลยล่ะ แต่อร่อย กินมาตั้งก่ะ ประถม

#19 tong2404

นักเล่นเกมมือใหม่

Posted 14 May 2006 - 02:25 PM

กินป่อเปี้ยสออะครับ ที่ตรงใกล้ๆวัดอะไรซักอย่าเนี้ยไม่มีโต๊ะ นั่งกินที่เก้าอี้ถือเอาอร่อยมากๆเลยครับ

#20 ต้น2000

นักเล่นเกมตัวยง

Posted 15 May 2006 - 04:11 PM

ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัวไร้เทียมทาน อีกเสียงครับ