`
←  DGO SOUL CLUB - แหล่งกินแหล่งท่องเที่ยวสำหรับทุกคน
Logo
»

ร้านอาหาร แถวสะพานเหล็ก

Mio and Mayu's Photo Mio and Mayu 29 Apr 2006

ผมเป็นคนนึงที่อยู่กับสะพานเหล็ก ตั้งแต่ รุ่น Famicom เลย อยากจะแนะนำร้านของกินแถวนั้น หรือใครกินอะไรอร่อยก็แนะนำได้ครับ
1. ร้านก๋วยเตียว ตรงทางออก ประมาณสะพาน ที่5 ได้มั้ง อร่อยใช้ได้
2. ร้านส้มตำ ตรงข้าม เยื่องๆ ร้านก่วยเตียว (ร้านนี้อร่อยมากครับ หลังๆๆ กินประจำเลย menu แนะนำ คอหมูย่าง (ต้องบอกคนขาย ว่า ร้อนๆ นะครับ) )
3. ร้านนี้คงเคยกินกันเยอะ ร้านเกาเหลา เลือดหมู ตรงทางออก สะพาน 1 ที่จะไปคลองถม (แต่หลังๆ แพงเหมือนกัน)
4.ร้านข้าวหมูแดง ตรง ข้างๆ ร้านขายเพลง(ร้านใหญ่มาก จำชื่อร้านไม่ได้แหะ) ตรงสุดทาง สะพานสุดท้าย

นึกออกได้ประมาณนี้ ใคร มีอะไรแนะนำ ร้านอาหารอร่อย แถวสะพานเหล็ก
หลังจากซื้อเกม ซือ้เครือ่ง และ อื่นๆ ก็แวะหาของกินได้ครับบบบ

(นอกเรื่องจริงๆๆ เกี่ยวกับเกมตรงไหนหว่า 5555 :D )

Playstation's Photo Playstation 29 Apr 2006

ข้าวหมูแดง อีกเจ้า ตรอกหลังเมอรี่คิงส์ครับ

ผมชอบกินเตี๋ยวเป็ด ตลาดในซอยเวิ้งครับ มีหมี่หวานด้วย.......... :cool

フェイト's Photo フェイト 29 Apr 2006

2. ร้านส้มตำ ตรงข้าม เยื่องๆ ร้านก่วยเตียว (ร้านนี้อร่อยมากครับ หลังๆๆ กินประจำเลย menu แนะนำ คอหมูย่าง (ต้องบอกคนขาย ว่า ร้อนๆ นะครับ) )

ร้านนี้ยังไม่เคยซัดเลยเเฮะ

slick's Photo slick 29 Apr 2006

ข้าวมันไก่ กับร้านต้มเลือดหมู ก็อร่อยนะครับ :cool

umbababa's Photo umbababa 29 Apr 2006

ร้าน ข้าวหมูแดง ข้าวมันไก่ ตรงข้ามกับ เกาเหลาเลือดหมู ราคาแพงพอๆกัน แต่หมาไม่แด๊ก บางวันเกาเหลาปิดต้องจำใจกิน ไม่มีน้ำเปล่าเสริฟด้วยนะ น้ำอื่นๆก็แพง นรกจริงๆร้านนี้

Playstation's Photo Playstation 29 Apr 2006

umbababa, on Apr 29 2006, 04:49 PM, said:

ร้าน ข้าวหมูแดง ข้าวมันไก่ ตรงข้ามกับ เกาเหลาเลือดหมู ราคาแพงพอๆกัน แต่หมาไม่แด๊ก บางวันเกาเหลาปิดต้องจำใจกิน ไม่มีน้ำเปล่าเสริฟด้วยนะ น้ำอื่นๆก็แพง นรกจริงๆร้านนี้

อ่านโพสคุณ umbababa แล้วฮาจัง :smilessss

surasit's Photo surasit 29 Apr 2006

ก๋วยเตี๋ยวไก่ ซีอิ้วดำ ข้างๆสะพานเหล็ก ฝั่งร้าน ArtGame ติดกับร้านก๋วยหลอด ชอบมาก2ร้านนี้ : Ohhhh

Ezlo's Photo Ezlo 29 Apr 2006

Playstation, on Apr 29 2006, 04:24 PM, said:

ข้าวหมูแดง อีกเจ้า ตรอกหลังเมอรี่คิงส์ครับ

ผมชอบกินเตี๋ยวเป็ด ตลาดในซอยเวิ้งครับ มีหมี่หวานด้วย.......... :cool

เตี๋ยวเป็ดอยู่ตรงไหนอ่ะ ช่วยบอกละเอียดนิดนึงได้ไหมครับ

พุ่งนี้ไปแถวนั้นจะได้แวะไปโซ้ยซะหน่อย

7th_Heaven's Photo 7th_Heaven 29 Apr 2006

เคยกินแต่เกาเหลาเลือดหมูอ่ะ แล้วก็มีรถเข็นที่ขายปลาหมึกปิ้งกับที่รถเข็นที่ขายยำมะม่วง(มั้ง)ที่อยู่ตรงทางออกท
ี่มีร้านขายเทปอ่ะครับ สองอันนี้ก็อร่อยนะ แล้วก็มีซอยที่ตรงข้ามกับร้านขายเทปที่เข้าไปเป็นตลาดอ่ะครับ มีร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้ออร่อยมาก(อันนี้ไม่ยืนยันด้วยตัวเองนะ เพราะผมไม่กินเนื้อ แต่เพื่อนบอกอร่อยมาก เห็นมันกินท่าทางคงอร่อยจริงๆ) : Ohhhh

tellcool's Photo tellcool 29 Apr 2006

เคยกินร้านข้าวหมูแดงร้านเดียวเองครับ-*-

golfbox2000's Photo golfbox2000 29 Apr 2006

ก๋วยเตี๋ยวเนื้อ ในตลาด เปียกๆ แฉะๆ แต่อร่อย

Ryo's Photo Ryo 01 May 2006

เดินสะพานเหล็ก เคยเจอนี่มั้ยคับ น้ำส้มมั้ยคะ น้ามส้ม น้อง น้ำส้มมั้ย เอ๊ารูปหล่อ เอาน้ำส้มไปกินหน่อยดิ จะมีเจ๊คนนึงคอยเดินขายในสะพานเหล็ก เดินขายมานานละ หุหุ

sharp's Photo sharp 01 May 2006

Playstation, on Apr 29 2006, 04:24 PM, said:

อร่อย ครับ เกี๋ยวเตียว เป็ด กับ บะหมี่หวาน ถ้าไปผมก็ไปกิน 2อย่างนี้แหละ :cool

หุหุหึหึ...'s Photo หุหุหึหึ... 02 May 2006

เคยกินตามสั่งที่สะพานหนึ่งรึยังครับ หุหุ... เป็นตึกประตูเหล็กสีน้ำเงินใกล้ๆร้านเลือดหมูน่ะ ลองสั่งข้าวผัดปูดู แล้วจะรู้ว่าฝีมือร้านนี้ไม่ใช่ระดับร้านข้างถนนอย่างที่เห็น

momo's Photo momo 02 May 2006

ถ้าไปสะพานเล็ก ผมต้องแวะร้านก๋วยเตี๋ยว + โอเลี้ยง ครับ :D

In`fiDel's Photo In`fiDel 02 May 2006

ผมชอบข้าวมันไก่อ่ะครับ แต่ไปไม่เคยทันเลย ไปทีไรหมดทุกที เลยต้องไปกินเตี๋ยวเรือตรงข้ามแทน :)

Frank's Photo Frank 06 May 2006

ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัวไร้เทียมทานที่อยู่ตรงตลาดครับสุดยอด
ลองสั่งเนื้อโกเบดูครับสุดยอด (ถ้าไปทันนะ)

OH!!Great's Photo OH!!Great 08 May 2006

ผมเคยกินแต่ บะหมี่โฟแห้ง แต่ไกลหน่อยอ่ะ

เดินไปฝั่งตรงข้าม ดิโอสยาม (ตรงข้าม S&P) แล้วเดินต่อไปทางสนามหลวง (ยังไม่ถึงนะ) จะเจอแยก 4กั๊กพระยาศรี (บ้านหม้อ) ข้ามไปทางขวาจะมีร้านบะหมีโฟแห้ง อร่อยมาก ๆ ครับ เป็นตรอกเล็ก ๆ เล็ก ๆ เลยล่ะ แต่อร่อย กินมาตั้งก่ะ ประถม

tong2404's Photo tong2404 14 May 2006

กินป่อเปี้ยสออะครับ ที่ตรงใกล้ๆวัดอะไรซักอย่าเนี้ยไม่มีโต๊ะ นั่งกินที่เก้าอี้ถือเอาอร่อยมากๆเลยครับ

ต้น2000's Photo ต้น2000 15 May 2006

ร้านก๋วยเตี๋ยวเนื้อวัวไร้เทียมทาน อีกเสียงครับ